Liên Quân Mobile: HLV 2 lần vô địch thế giới Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash

Trường Ca

Thứ năm, 13/01/2022 19:16 (GMT+7)

Team Flash đã chính thức kích hoạt “bom tấn” ở vị trí HLV khi đưa về chiến lược gia người Đài Bắc Trung Hoa từng 2 lần giành chức vô địch thế giới của Liên Quân Mobile, Tsai "Rainer" Cheng-Bang.

2021 có thể coi là một năm không thành công với Team Flash dù họ có 1 chức vô địch là Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân. Tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Đông, Team Flash chỉ về đích thứ 3. Tuy nhiên, đáng thất vọng hơn cả là việc đội tuyển giàu thành tích nhất lịch sử Liên Quân Mobile Việt Nam lại bị loại từ vòng bảng ở cả 2 giải đấu quốc tế, AWC cùng AIC. Thay đổi vì thế là điều buộc phải làm với Team Flash.

Liên Quân Mobile: HLV 2 lần vô địch thế giới Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash - Ảnh 1
HLV Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash

Không phụ sự kỳ vọng của người hâm mộ, Team Flash đã có sự bổ sung đáng chú ý đầu tiên trước thềm ĐTDV mùa Xuân 2022 là HLV Tsai "Rainer" Cheng-Bang. Đây là cái tên không còn xa lạ với các khán giả thường xuyên theo dõi các giải đấu Liên Quân Mobile quốc tế.

HLV Rainer từng giành 2 chức vô địch thế giới là AWC 2018 cùng 5 thành viên Hàn Quốc của AHQ Esports và mới nhất, AIC 2020 với MAD Team. Bảng thành tích ấn tượng của chiến lược gia sinh năm 1990 là 2 lần đăng quang tại Đài Bắc Trung Hoa, GCS mùa Hè 2018 và GCS mùa Hè 2020.

Là một trong những HLV thành công nhất lịch sử Liên Quân Mobile thế giới, Rainer được kỳ vọng sẽ là mảnh ghép đưa Team Flash trở lại đỉnh cao. Khả năng cấm chọn cùng những bài đánh “dị” nhưng hiệu quả là thứ làm nên thượng hiệu của vị HLV 31 tuổi.

Trong năm 2022, các giải đấu quốc tế của Liên Quân Mobile đều nâng mức tiền thưởng, đặc biệt là AWC với tổng số tiền 230 tỷ đồng. Việc bổ sung một HLV danh tiếng và tài năng như Rainer cho thấy Team Flash thực sự tham vọng tìm lại vị thế số 1.

Đôi nét về HLV Rainer

- Tên đầy đủ: Tsai Cheng-Bang

- Ngày sinh: 18/7/1990

- Đội tuyển từng dẫn dắt: ahq Esports, MAD Team, Thailand Wildcard

- Danh hiệu: vô địch AWC 2018, AIC 2020, GCS mùa Hè 2018, GCS mùa Hè 2020

TIN LIÊN QUAN

Liên Quân Mobile: Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 khởi tranh vào tháng 2

Sân chơi chuyên nghiệp cao nhất của Liên Quân Mobile Việt Nam, Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022 sẽ chính thức khởi tranh vào tháng 2 với 10 đội tuyển tham gia tranh tài.

Liên Quân Mobile: Giải Thái Lan RPL mùa Hè 2022 công bố ngày khởi tranh và thể thức vòng bảng

Giải vô địch Liên Quân Mobile Thái Lan, RPL mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ cuối tháng 1 và kéo dài trong vòng 8 tuần.

Liên Quân Mobile: GTurtle chia tay HEAVY, nghỉ thi đấu tại ĐTDV mùa Xuân 2022

Trước thềm Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022, đội tuyển Liên Quân Mobile HEAVY đã chia tay người chơi trợ thủ GTurtle.

Liên Quân Mobile: Đội vô địch Thái Lan RPL mùa Hè 2022 nhận 4 tỷ đồng

Đội vô địch giải Liên Quân Mobile Thái Lan, RPL mùa Hè 2022 sẽ nhận được 4 tỷ đồng, tức chiếm hơn nửa tổng số tiền thưởng của cả giải đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cựu đội trưởng Team Flash Gấu: ‘Điều khiến mình tiếc nuối nhất là SEA Games’

Trong buổi trả lời phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn, cựu đội trưởng Team Flash, Phạm “Gấu” Hồng Quân đã chia sẻ về sự nghiệp, chuyện giải nghệ cũng như dự định tương lai.

Táo Liên Quân 2022 tiếp tục gây ấn tượng với dàn diễn viên gạo cội và streamer đình đám

Táo Quân Chuyện chưa kể 2022 - show giải trí “đến hẹn lại lên” của cộng đồng Liên Quân Mobile Việt Nam đã chính thức được công chiếu vào hôm 23/1 vừa qua.

Tướng mới Yue Liên Quân Mobile: Chính thức ra mắt Ngọc Phiến Công Chúa

Yue Liên Quân Mobile - Vị tướng thứ 111, pháp sư có khả năng sốc sát thương Yue Ngọc Phiến Công Chúa đã chính thức xuất hiện trong phiên bản mới Vương Quốc Rồng.

Liên Quân Mobile mùa 21: Cập nhật tăng giảm sức mạnh tướng

Phiên bản mới Vương Quốc Rồng đã chính thức ra mắt tại máy chủ Mặt Trời cùng mùa hạng mới. Trong bản cập nhật Liên Quân Mobile mùa 21 mới nhất: sức mạnh hàng loạt vị tướng đã được thay đổi, cùng với đó là điều chỉnh về trang bị cũng như phép bổ trợ.

Liên Quân Mobile: Saigon Phantom đưa Zeref trở lại đánh chính ở vị trí trợ thủ

Ngôi sao kỳ cựu Nguyễn “Zeref” Thanh Lâm sẽ trở lại đánh chính cho Saigon Phantom trong vai trò trợ thủ ở Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2022.

Liên Quân Mobile: KFC x Talon chốt đội hình, Difoxn chuyển sang đi rừng

Nhà đương kim vô địch Thái Lan, KFC x Talon sẽ tham dự RPL mùa Hè 2022 với 6 thành viên, trong đó đáng chú ý là việc tân binh Difoxn đi rừng thay vì đánh xạ thủ.

Liên Quân Mobile: Nhà vô địch AIC 2021 Buriram chốt đội hình dự RPL mùa Hè 2022

Với sự có mặt của 3 tân binh thay cho 4 cái tên đã ra đi, Buriram United Esports chính thức hoàn thành đội hình tham gia tranh tài tại RPL mùa Hè 2022.

Liên Quân Mobile: Benny bất ngờ tái xuất trên cương vị HLV của MOP

Tuyển thủ được coi như tượng đài của MAD Team cũng như Liên Quân Mobile thế giới ở vị trí hỗ trợ, Chen "Benny" Chien-Ting đã chính thức trở thành HLV đội tuyển Most Outstanding Player.

Liên Quân Mobile: Nhà vô địch AIC 2021 Buriram chiêu mộ 2 tân binh

Sau khi chia tay hàng loạt ngôi sao, Buriram United Esports đã bổ sung 3 tân binh, trong đó 2 cái tên mới nhất là xạ thủ TheWorlds cùng trợ thủ Porza.

Liên Quân Mobile: Xạ thủ vô địch AIC 2021 Difoxn gia nhập KFC x Talon

Sau khi chia tay Buriram United Esports với chức vô địch AIC 2021, xạ thủ tài năng Difoxn đã gia nhập nhà vô địch AWC 2021, KFC x Talon.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode