AIC 2022: Thảm bại không tưởng trước Bikertopia Esports, Bacon Time xuống nhánh thua

Trường Ca

Thứ sáu, 24/06/2022 15:47 (GMT+7)

Kết quả AIC 2022 - Hạt giống số 1 khu vực Thái Lan, Bacon Time đã phải hứng chịu thất bại khó tin 0-3 trước Bikertopia Esports, đội tuyển Đài Bắc Trung Hoa lần đầu dự một giải đấu quốc tế.

Trong lần đầu dự một giải đấu quốc tế, Bikertopia Esports đã giành vé vào tứ kết AIC 2022 với tư cách đội đầu bảng C. Tuy nhiên, á quân Đài Bắc Trung Hoa vẫn bị nghi ngờ rất nhiều về sức mạnh thực sự bởi các đối thủ của họ ở giai đoạn vòng bảng quá yếu. Nhà đương kim vô địch Thái Lan, Bacon Time vì thế được đánh giá là “thuốc thử liền cao” với Bikertopia Esports. Với Bacon Time, đội tuyển này cũng phải chứng minh thực lực bởi những gì thể hiện từ đầu giải chưa đủ thuyết phục.

AIC 2022: Thảm bại không tưởng trước Bikertopia Esports, Bacon Time xuống nhánh thua - Ảnh 1
Bacon Time nhận thất bại tâm phục khẩu phục trước Bikertopia Esports (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Ở ván 1, BAC có bộ tướng đánh late rất mạnh với Hayate, Krixi cùng Zuka trong khi BRO đánh 2 xạ thủ Eland'orr - Capheny, có khả năng “cò quay” từ Airi, Lorion cũng như Veres. Ván đấu diễn ra cực kỳ căng thẳng khi cả hai đội đều đánh kiểm soát, cân nhau từ lượng tiền tới mạng hạ gục. Sau rất nhiều tình huống giằng co, BRO là đội làm tốt hơn trong pha giao tranh quyết định ở trước phút 23. 3 đổi 3, BRO mất cả Eland’orr lẫn Capheny nhưng phá nhà chính thành công khi Hayate không thủ được.

Sang ván 2, BRO gây bất ngờ với Yan đi đường Tà thần Caesar, mang ra Yorn cùng 3 vị tướng mạnh sớm gồm Nakroth, Raz và Baldum còn BAC đánh lại cặp xạ thủ của BRO, Eland’orr - Capheny cùng dàn chắn Richter - Tachi. Tương tự ván 1, ván 2 cũng diễn ra rất căng thẳng nhưng BRO tiếp tục là đội làm tốt hơn, đặc biệt là nhờ các cá nhân liên tục tỏa sáng. Bước ngoặt đến ở phút 15 khi BRO vừa sở hữu Caesar bạo chúa, vừa lấy đi 4 mạng khi Yan trong tay Pika bùng nổ với Triple-kill đẳng cấp.

Không còn đường lùi ở ván 3, BAC sử dụng cặp cấu rỉa siêu xa Elsu - Kahlii cùng dàn chắn rất lực với Veres, Skud và Thane. Đáp lại, BRO cũng có Roxie - Taara chống chịu cho Slimz, Tulen cùng Aoi. Về lý thuyết, BAC có một đội hình đánh mạnh từ sớm nhưng họ lại hoàn toàn thất thế trong giao tranh tổng, đặc biệt là trước sức càn khủng khiếp của T1 với Taara trợ thủ. BAC không thể phòng ngự trước khả năng dồn ép quá mạnh của BRO để rồi sau gần 17 phút, họ mất cả 3 đường siêu cấp, 4 mạng cùng cả ván đấu.

Chung cuộc, Bacon Time nhận thất bại cách biệt 0-3, kết quả có thể coi là không tưởng trước khi vòng tứ kết diễn ra. Hạt giống số 1 Thái Lan phải xuống nhánh thua và sẽ gặp V Gaming hoặc Team Flash. Về phần Bikertopia Esports, họ đang trở thành “hiện tượng” lớn nhất AIC 2022 với lối đánh giao tranh hết sức mãn nhãn.

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: KFC x Talon ‘đánh nhanh, diệt gọn’ A Dope Team

Kết quả AIC 2022 - Trước đối thủ yếu hơn về mọi mặt là A Dope Team, KFC x Talon dễ dàng có được chiến thắng 3-0 ở trận tứ kết 1 để tiến vào nhánh thắng.

AIC 2022: ONE Team thể hiện bản lĩnh, khuất phục Valencia

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - ONE Team đã cho thấy sức mạnh cũng như bản lĩnh của nhà đương kim vô địch Đài Bắc Trung Hoa để đánh bại Valencia với tỉ số cách biệt 3-1.

AIC 2022: Tự tin dùng ‘bài dị’, Valencia vẫn thắng dễ, tiễn A Dope Team rời giải

Liên quân Mobile 6 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - Valencia CF Esports không mất nhiều thời gian để có được chiến thắng và bước tiếp ở nhánh thua, đồng thời khiến hành trình của A Dope Team sớm kết thúc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: Thái Lan tự tin với 5 cái nhất của Bacon Time

Trước thềm bán kết AIC 2022, khu vực Thái Lan đã chỉ ra 5 chỉ số mà 5 tuyển thủ trong đội hình Bacon Time dẫn đầu tại giải.

AIC 2022: Nakroth có tỉ lệ thắng cao nhất tính đến hết tứ kết

Với sự trở lại mạnh mẽ trong meta, Nakroth không chỉ được chọn thường xuyên mà còn sở hữu tỉ lệ thắng ấn tượng tại AIC 2022.

AIC 2022: Krixi được chọn nhiều nhất tính đến hết tứ kết

Tính đến hết tứ kết, vị tướng pháp sư đường giữa Krixi chính là con bài được các đội tuyển lựa chọn nhiều hơn cả.

AIC 2022: Aya ‘vô đối’ trên bảng cấm tính đến hết tứ kết

Vị tướng trợ thủ “hot” nhất meta hiện tại, Aya vẫn là con bài bị cấm gần như hoàn toàn trong các trận đấu tại AIC 2022 tính đến hết vòng tứ kết.

Liên Quân Mobile: Tướng mới Helen thay thế Payna ở bản cập nhật mới

Trong bản cập nhật kế tiếp, vị tướng hỗ trợ đến từ Rừng Nguyên Sinh, Payna sẽ bị xóa và được thay thế bằng tướng mới Helen.

Liên Quân Mobile: Người chơi sở hữu trang phục của Payna được đền bù gì khi Helen ra mắt?

Sau khi vị tướng hỗ trợ Payna được thay thế hoàn toàn bằng Helen, người chơi sở hữu tướng cũng như trang phục của Payna sẽ được đền bù.

Liên Quân Mobile: Sổ sứ mệnh 43 có gì? Khi nào mở bán?

Sổ sứ mệnh mùa 43 Liên Quân Mobile có trang phục đặc biệt nào? Khi nào Sổ sứ mệnh mới nhất ra mắt tại Việt Nam và bán với giá bao nhiêu?

Lịch thi đấu bán kết AIC 2022 - giải Liên Quân Mobile quốc tế

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 với sự góp mặt của V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports. Lịch thi đấu của V Gaming tại bán kết AIC 2022.

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 7
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất