AIC 2022: Bacon Time thể hiện bản lĩnh, tiễn MAD Team rời giải từ vòng bảng

Trường Ca

Chủ nhật, 19/06/2022 20:14 (GMT+7)

Kết quả AIC 2022 - Nhà đương kim vô địch Thái Lan, Bacon Time đã thể hiện bản lĩnh đúng lúc để loại MAD Team khỏi AIC 2022 ngay từ vòng bảng.

Để thua V Gaming 0-2, Bacon Time bị đẩy vào thế buộc phải thắng MAD Team ở lượt cuối giai đoạn 2 vòng bảng AIC 2022 nếu không muốn dừng bước sớm. Về phần đại diện Đài Bắc Trung Hoa, họ có quyền toan tính giành 1 điểm để giành vé vào tứ kết.

AIC 2022: Bacon Time thể hiện bản lĩnh, tiễn MAD Team rời giải từ vòng bảng - Ảnh 1
Bacon Time tiễn MAD Team rời AIC 2022 ngay từ vòng bảng (Ảnh: Cao Thủ Liên Quân)

Ở ván 1, BAC hướng đến đội hình giao tranh mạnh từ sớm với Elsu, Nakroth, Richter, Thane cùng Tulen trong khi MAD gây bất ngờ bằng Điêu Thuyền, kèm theo dàn chắn khá lực Skud - Yena - Roxie cho Laville. Lợi thế ban đầu thuộc về MAD nhưng BAC lại làm tốt hơn trong những pha xử lý quan trọng. Tình huống Roxie của KuKu nằm xuống mở ra Caesar bạo chúa cho BAC. Nhờ bùa lợi mạnh nhất bản đồ, BAC tự tin đẩy thẳng đường giữa để kết thúc ván đấu sau hơn 16 phút.

Sang ván 2, MAD trong thế chân tường quyết định chọn đội hình mạnh sớm với Nakroth, Ryoma, Iggy và Baldum còn BAC cân bằng hơn khi có dàn chắn Roxie - Tachi bảo kê cho Capheny - Liliana. Sự thoải mái về mặt tâm lý nhờ chiến thắng ở ván 1 giúp BAC tỏ ra hoàn toàn trên cơ trong khâu di chuyển. MAD không thể phát huy chất tướng, bị cuốn vào lối chơi của BAC rồi nhanh chóng tan vỡ. Phút 13, BAC đổi một mình trợ thủ TaoX lấy 4 mạng của MAD rồi dứt điểm đối thủ.

Hạ MAD Team với tỉ số 2-0, Bacon Time giành vé vào tứ kết AIC 2022 ở vị trí nhì bảng D, xếp sau V Gaming. Trong khi đó, MAD Team chính thức dừng bước, đánh dấu bước lùi khi lần đầu tiên bị loại khỏi AIC từ vòng bảng.

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: Saigon Phantom bị loại ngay từ vòng bảng

Hạt giống số 1 của khu vực Việt Nam, Saigon Phantom đã phải sớm tạm biệt AIC 2022 khi để thua cả ONE Team lẫn Valencia CF Esports ở vòng bảng.

AIC 2022: Bị MAD Team cầm hòa, V Gaming vẫn nắm lợi thế

Kết quả AIC 2022 - V Gaming không thể giành trọn 3 điểm trước MAD Team nhưng vẫn tạo được cho mình lợi thế trong cuộc đua giành vé vào tứ kết.

AIC 2022: Hủy diệt Bacon Time, V Gaming giành vé vào tứ kết

Kết quả AIC 2022 - V Gaming đã thể hiện thực lực và bản lĩnh trước Bacon Time để chính thức giành vé vào tứ kết AIC 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

AIC 2022: HCV SEA Games 31 KFC x Talon dừng bước, Thái Lan chỉ còn Bacon Time

Kết thúc vòng tứ kết AIC 2022, khu vực Thái Lan cũng chỉ còn đúng 1 đại diện là nhà đương kim vô địch RPL Bacon Time sau khi họ vượt qua đội giành Huy chương vàng SEA Games 31 KFC x Talon.

AIC 2022: Top 4 được định hình với sự hiện diện của V Gaming

Khép lại vòng tứ kết, Top 4 AIC 2022 đã được xác định gồm V Gaming, Bacon Time, ONE Team và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bacon Time tái đấu Bikertopia Esports ở bán kết nhánh thua

Ở trận bán kết nhánh thua, đương kim vô địch Thái Lan Bacon Time sẽ có màn tái đấu á quân Đài Bắc Trung Hoa Bikertopia Esports.

AIC 2022: Thua ngược bạc nhược, KFC x Talon mất vé bán kết vào tay Bacon Time

Kết quả AIC 2022 - KFC x Talon lại thua ngược dù dẫn 2-0 và lần này là trước Bacon Time, qua đó chính thức dừng bước tại AIC 2022.

AIC 2022: Hủy diệt Valencia, Bikertopia Esports vào bán kết trong lần đầu dự giải

Kết quả AIC 2022 - Bikertopia Esports đã trở thành đội tuyển thứ 3 góp mặt ở bán kết sau khi vùi dập Valencia CF Esports một cách chóng vánh.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 26/6: BRO vs VCF, KTN vs BAC

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 26/6 - Ngày thi đấu cuối cùng của tứ kết với 2 trận nhánh thua, Bikertopia Esports vs Valencia CF Esports và KFC x Talon vs Bacon Time sẽ xác định 2 cái tên cuối cùng góp mặt ở Top 4, cùng với đó là 2 cái tên chính thức dừng bước.

Lịch thi đấu tứ kết AIC 2022 ngày 26/6

Lịch thi đấu vòng bảng AIC 2022 ngày 26/6 với sự góp mặt của KFC x Talon, Bacon Time, Valencia CF Esports và Bikertopia Esports.

AIC 2022: Bikertopia Esports gặp Valencia CF Esports ở tứ kết nhánh thua

Sau khi để thua V Gaming, Bikertopia Esports sẽ phải tìm kiếm cơ hội đi tiếp tại AIC 2022 với Valencia CF Esports.

AIC 2022: V Gaming đụng độ đương kim vô địch GCS ONE Team ở bán kết

Tại bán kết nhánh thắng AIC 2022, V Gaming sẽ chạm trán ONE Team để tìm ra cái tên đầu tiên góp mặt ở trận chung kết tổng.

AIC 2022: KFC x Talon ‘tử chiến’ cùng Bacon Time ở nhánh thua

Để thua ONE Team, KFC x Talon sẽ phải “một mất một còn” với đội tuyển đồng hương Bacon Time cho tấm vé ở lại AIC 2022.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
07:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Venados FC
07:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
BC United (nữ)
07:10
Indios Denver (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
North Texas SC
07:30
MINNESOTA United B
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất