Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Hè 2022

Đội hình Saigon Buffalo sẽ không có bất kỳ sự thay đổi nào ở VCS mùa Hè 2022. Theo đó đội hình của nhà đương kim á quân SGB vẫn gồm 7 tuyển thủ và được dẫn dắt bởi HLV Nguyễn "Ren" Văn Trọng.

Đội hình Saigon Buffalo tham dự VCS mùa Hè 2022 gồm:

- Đường trên: Lâm "Hasmed" Huỳnh Gia Huy

- Đi rừng: Trần "BeanJ" Văn Chính, Trần "RiBell" Hữu Duy

- Đường giữa: Bùi "Froggy" Văn Minh Hải, Nguyễn "Richard" Hoàng Phú 

- Đường dưới: Nguyễn "Shogun" Văn Huy

- Hỗ trợ: Đinh "Taki" Anh Tài

Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Hè 2022 - Ảnh 1

VCS mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ 7/7. Theo lịch thi đấu, SGB sẽ đối đầu với nhà cựu vô địch Cerberus Esports trong trận ra quân. Trận đấu giữa SGB vs CES sẽ diễn ra lúc 17h ngày 8/7.

>>> XEM NGAY: Lịch VCS mùa Hè 2022

Bảng xếp hạng VCS mùa Hè 2022

8 đội tuyển tham dự VCS mùa Hè 2022 gồm GAM Esports, Saigon Buffalo, Team Secret, Cerberus, SBTC Esports, Genius Esports, Team Whales, AS Esports.

Thể thức thi đấu VCS mùa Hè 2022

1. Vòng bảng

- 8 đội tuyển sẽ thi đấu vòng tròn 2 lượt. Kết quả các trận đấu sẽ được phân định bằng BO3.

- 4 đội tuyển xếp hạng cao nhất sẽ tham dự vòng play-off.

- 2 đội tuyển xếp cuối bảng sẽ thi đấu vòng thăng hạng VCS mùa Xuân 2023.

2. Vòng play-off

- Đội hạng 1 vòng bảng được quyền chọn đối thủ tại bán kết. Đội hạng 2 vòng bảng sẽ gặp đội còn lại.

- Kết quả các trận đấu tại vòng play-off sẽ được phân định bằng BO5.

- Đội vô địch và á quân VCS mùa Hè 2022 sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự Chung Kết Thế Giới 2022.

TIN LIÊN QUAN

HLV GEN Score: ‘Doran đang tiến bộ vượt bậc và sẽ còn xuất sắc hơn’

Gen.G Esports đang tạm dẫn đầu BXH LCK mùa Hè 2022 với thành tích toàn thắng. Theo HLV Score, tất cả các thành viên GEN đều chơi tốt hơn Hè này, đặc biệt là Doran.

KDF Teddy: ‘Tôi rất vui khi đã đánh bại T1’

Xạ thủ Park “Teddy” Jin Seong cùng những người đồng đội ở Kwangdong Freecs đã chấm dứt chuỗi toàn thắng của T1 sau khi đánh bại họ với tỷ số 2-1. Sau trận đấu, cựu xạ thủ T1 đã chia sẻ lý do đằng sau những lựa chọn độc đáo của đội mình.

KT VicLa: ‘KT luôn mạnh hơn vào mùa Hè, chúng tôi sẽ giữ vững truyền thống đó’

Sau khi đánh bại Hanwha Life Esports 2-0, kt Rolster vươn lên vị trí thứ 6 trên BXH tổng. Chia sẻ sau trận đấu, VicLa cho biết anh cùng cả đội chắc chắn sẽ giữ vững truyền thống phong độ cao mỗi mùa Hè của đội tuyển này.

Tuyển thủ Việt Nam tại LCK CL chính thức xuất quân

Ngày 2/6 vừa qua, đội trẻ Fredit BRION chính thức công bố đường giữa mới đến từ Việt Nam TLong. Tuyển thủ sinh năm 2003 sẽ có trận đấu ra mắt tại giải đấu LCK CL vào chiều nay 4/7.

GG Stadium chính thức đóng cửa

Sau 5 năm hoạt động, GG Stadium sẽ được Riot Games đóng cửa để ra mắt nhà thi đấu thể thao điện tử mới vào năm 2023.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Riot tạo cơ chế thú cưng nhằm hỗ trợ những người chơi đi rừng

Hiện tại những người chơi đi rừng đang gặp khó ở giai đoạn đầu. Tuy nhiên mọi chuyện sẽ 'dễ thở' hơn khi Riot vừa mới thử nghiệm cơ chế thú cưng ở mùa giải 2023.

Đánh bại T1, LSB Prince tiết lộ sẽ được thưởng kếch xù

Sau khi giành chiến thắng trước T1, bộ đôi Liiv SANDBOX là Clozer và Prince đã có những chia sẽ thú vị.

LCK Mùa Hè 2022: T1 thua bạc nhược trước ngựa ô LSB

Một cuộc dối đầu cực kì hấp dẫn và kịch tính, LSB chơi cực hay ở mọi vị trí còn T1 lỗi từ lối chơi cho đến cấm chọn, một thất bại là điều xứng đáng cho T1 để cảnh tỉnh ở vòng Playoff

LCK Mùa Hè 2022: BRO làm khó nhưng GEN bừng tỉnh và chiến thắng triệt để

Một trận đấu thủ tục giữa 2 đội đầu bảng và cuối bảng, nhưng Gen.G vẫn chơi rất triệt để vì họ muốn lập kỉ lục ở LCK, dù có hơi chật vật nhưng chiến thắng là điều không thể thoát khỏi tay họ

LPL Mùa Hè 2022: EDG hủy diệt AL một cách cực kì dễ dàng

Tưởng như sẽ là một trận đấu hay và giằng co quyết liệt, nhưng có vẻ sự out trình đã được thể hiện khi EDG quá hung hãn còn AL thể hiện bộ mặt bạc nhược

Dự đoán tuần cuối cùng LCK Mùa Hè 2022

LCK Mùa Hè 2022 giai đoạn vòng bảng đã đi đến tuần cuối cùng, các đội tuyển top6 cũng đã lộ diện, tuần thi đấu thứ 9 chắc hẳn sẽ là một tuần thi đấu bùng nổ của tất cả các đội.

Ambition thông báo đã lên chức bố

Sau 5 năm nên duyên vợ chồng, Ambition đã có thêm tin vui mới, anh chàng chính thức lên chức bố

Huni chính thức giải nghệ trong màu áo của TSM

Huni, Huyền Thoại một thời của LMHT chuyên nghiệp đã chính thức lên tiếng giải nghệ trong màu áo của TSM.

Trận lũ lịch sử tại Hàn Quốc khiến hệ thống LMHT tê liệt

Trận lũ lịch sử tại Hàn Quốc đã khiến hệ thống LMHT ở đây ảnh hưởng vô cùng nghiêm trọng.

Lừa đảo và ăn chặn tiền lương tuyển thủ, cựu HLV TSM bị cấm vĩnh viễn

Mới đây, Riot Games đã chính thức có án phạt với cựu HLV TSM Peter Zhang về hành vi lừa đảo và ăn chặn tiền lương tuyển thủ

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
India Shillong Premier League
Vòng
Mawkhar SC
17:30
Langsning SC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
CAF Champions League Women
Costa Do Sol (nữ)
17:00
Double Action FC (nữ)
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
19:00
Tromso B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
India Regional Cup
Bengaluru B
17:33
Kodagu FC
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất