Huyền Thoại RNG công khai chỉ trích Faker

Huyền thoại đường trên của RNG và của làng LMHT Trung Quốc – Letme mới đây đã lên tiếng chỉ trích Faker.

Mới đây trên buổi livestream của mình, Letme, huyền thoại đường trên của RNG và của làng LMHT Trung Quốc đã lên tiếng chỉ trích Quỷ Vương vì những phát biểu.

“Anh ta đã chế nhạo tuyển thủ của LPL khi đánh rank ở máy chủ Hàn Quốc. Sau đó là đến vụ việc ở MSI 2022 khi không tôn trọng RNG vậy tại sao phải tôn trọng anh ta nữa?” - Letme phát biểu

Đối với cộng đồng LMHT Trung Quốc thì Letme không phải là cái tên gì quá xa lạ. Tuyển thủ này thành danh cùng RNG với vị trí đường trên. Bên cạnh đó Letme cũng là người đã cướp đi tấm vé 'miễn' nghĩa vụ quân sự của 'Faker' ở kỳ ASIAD 2018. 

Huyền Thoại LPL công khai chỉ trích Faker - Ảnh 1
Huyền Thoại RNG công khai chỉ trích Faker

Việc Faker bị các tuyển thủ LMHT Trung Quốc ghét bỏ dạo gần đây là điều dễ hiểu. Bởi lẽ Quỷ Vương đã có những phát ngôn không đáng có tại kỳ MSI khi không đề cao các tuyển thủ RNG. Bên cạnh đó, Faker còn ra tay 'triệt hạ' các tài khoản nước ngoài trong rank Hàn khiến các game thủ xứ Trung không thể tập luyện. Tuy nhiên, Fan của Faker vẫn còn đông fan tại LPL thì việc Letme lên tiếng cũng gây ra nhiều tranh cãi.

TIN LIÊN QUAN

Liên Minh Huyền Thoại sẽ chết trên chính quê hương Bắc Mĩ ?

Với những thống kê đáng thất vọng cũng như giải đấu không còn hấp dẫn, lượng người chơi và xem của LCS ( Bắc Mĩ ) không còn quá mặn mà với chính tựa game sinh ra tại đây, cùng với đó các streamer cũng liên tục lên tiếng chỉ trích giải đấu và trò chơi quá nhàm chán, một thời kì đen tối thật sự cho cái nôi của liên minh huyền thoại.

LPL Mùa Hè 2022: RNG chơi đùa với AL, Zdz cùng Xiaohao thành 'tội đồ'

Một ngày thi đấu nhẹ nhàng dành cho Xiaohu cùng những người đồng đội, họ dễ dàng có được chiến thắng trước AL.

DK đẩy Burdol xuống để lấy thành viên đội trẻ chinh chiến với T1 và GEN

DWG KIA vừa ra đưa ra quyết định đổi nhân sự mới trước thềm chạm trán hai ông lớn T1 và GEN.

Vừa thay nhân sự, DK lại 'chơ vơ' khi ShowMaker và Kellin nhiễm COVID-19

DK đã lâm vào tình trạng khốn đốn khi hai thành viên chủ chốt bất ngờ dương tính với COVID-19 trước thềm kết thúc lượt về LCK Mùa Hè 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VCS Mùa Hè 2022: Thua GAM, CES hẹp cửa vào top 4

Một trận đấu rất quan trọng đối với CES để họ níu giữ hy vọng vào top 4, nhưng đối mặt với 1 GAM quá khủng khiếp, Artemis cùng đồng đội chỉ biết bất lực chịu thua.

Lịch thi đấu play-off LPL Mùa Hè 2022 mới nhất

Lịch thi đấu play-off LPL Mùa Hè 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch đấu vòng Playoffs Mùa Hè 2022 nhanh chóng, CHÍNH XÁC nhất hiện nay.

Lịch thi đấu play-off LCK Mùa Hè 2022 mới nhất

Lịch thi đấu play-off LCK Mùa Hè 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch đấu vòng Playoffs Mùa Hè 2022 nhanh chóng, CHÍNH XÁC nhất hiện nay.

LCK Mùa Hè 2022: NS lên đồng muộn màng ở trận cuối kết thúc vòng bảng LCK

NS chơi rất hay ở trận cuối cùng của mùa giải, xuất săc đánh bại KDF 2-0 không thể mãn nhãn hơn.

LCK Mùa Hè 2022: HLE mỉm cười kết thúc vòng bảng sau khi hạ được DRX

Mặc dù chỉ là một trận đấu thủ tục nhưng cả 2 đội đều không muốn thua, trong một ngày tập thể HLE chơi thăng hoa họ đã có chiến thắng thứ 2 dù không còn nhiều ý nghĩa

Mặt tối của game thủ chuyên nghiệp và án phạt ở LDL

Án phạt khủng chưa từng có tại LDL đã lột tả rõ mặt tối của việc trở thành một tuyển thủ LMHT, không hề hào nhoáng như chúng ta vẫn nghĩ.

LCK Mùa Hè 2022: DK vẫn bất lực để thua T1 cả lượt đi và lượt về

Mặc dù cả 2 đội đã chắc xuất top 6 và đây chỉ là một trận đấu thủ tục, những chắc hẳn DK vẫn muốn phục thù T1 và kết quả là Faker cùng đồng đội đã không để điều đó xảy ra họ hủy diệt DK với tỉ số 2-0

VCS Mùa Hè 2022: TW xuất sắc đánh bại SE, tiếp tục nuôi hi vọng top4

Một trận đấu mà Gà Hồng rất muốn trả thù TW ở lượt đi, và cũng để loại 1 đối thủ cạnh tranh trực tiếp, nhưng SE đã không làm được khi những chú Cá Voi có phong độ cực kì tốt.

LCK Mùa Hè 2022: GEN chạy đà rất tốt cho playoff sau chiến thắng KT

Gặp một đối thủ khó chịu là KT, Gen.G có chiến thắng thuyết phục ở trận cuối của họ tại vòng bảng, chễm chệ ngôi đầu GEN sẽ có thời gian chuẩn bị cho vòng playoff cực kì quan trọng sắp tới.

Aurelion Sol làm lại bộ kĩ năng mới cực 'bá đạo', Syndra cũng có thay đổi

Sau khoảng thời gian dài không thật sự được nhiều người chơi sử dụng và yêu thích, cộng với bộ kĩ năng có phần không còn hợp với Meta hiện nay, Riot quyết định làm lại hoàn toàn chiêu thức cho Rồng Thần

Ngoại Hạng Anh
Vòng 2
Liverpool
02:00
Crystal Palace
La Liga
Vòng 1
Athletic Bilbao
22:30
Mallorca
Getafe
00:30
Atletico Madrid
Betis
02:30
Elche
Serie A
Vòng 1
Verona
23:30
Napoli
Juventus
01:45
Sassuolo
Hàn Quốc
Vòng 28
Gangwon FC
16:00
Suwon City
Gimcheon Sangmu
17:00
FC Seoul
Trung Quốc
Vòng 13
Hebei FC
19:00
Shandong Taishan
Tianjin Tigers
19:00
Changchun Yatai
VĐQG Mexico
Vòng 8
CDSyC Cruz Azul
05:00
Toluca
Tigres UANL
07:05
Santos Laguna
VĐQG Brazil
Vòng 22
America MG
04:00
Santos
Internacional RS
05:00
Fluminense RJ
Giao hữu quốc tế
Aguilas CF
00:00
Lorca Deportiva FC
Bồ Đào Nha
Vòng 2
Maritimo
21:30
GD Chaves
FC Arouca
00:00
Gil Vicente
Pacos de Ferreira
02:30
Portimonense
VĐQG Thụy Điển
Vòng 18
Hacken
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Hammarby
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Konyaspor
23:15
Istanbul BB
Kasimpasa
01:45
Fenerbahce
Ba Lan
Vòng 5
Korona Kielce
00:00
Warta Poznan
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 1
Real Oviedo
22:30
Andorra CF
CD Lugo
00:30
Albacete
FC Cartagena
03:00
Ponferradina
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 2
CD Mafra
00:00
Penafiel
Leixoes
02:30
Clube Desportivo Trofense
Hạng 2 Pháp
Vòng 3
Quevilly
01:45
Saint Etienne
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shamrock Rovers
02:00
UC Dublin
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 2
MVV Maastricht
01:00
NAC Breda
Jong PSV Eindhoven (Youth)
01:00
Dordrecht
FC Utrecht (Youth)
01:00
Heracles Almelo
VĐQG Slovenia
Vòng 5
NK Olimpija Ljubljana
01:15
ND Gorica
VĐQG Romania
Vòng 5
FC Voluntari
21:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Farul Constanta
23:30
Hermannstadt
Đan Mạch
Vòng 5
Aarhus AGF
00:00
Lyngby
VĐQG Chile
Vòng 22
Colo Colo
04:30
Palestino
Nublense
07:00
Union Espanola
VĐQG Bulgaria
Vòng 6
Lokomotiv Sofia
22:00
Lokomotiv Plovdiv
Botev Vratsa
00:30
Spartak Varna
VĐQG Argentina
Vòng 13
Argentinos juniors
04:00
Union Santa Fe
Estudiantes La Plata
04:00
Talleres Cordoba
Racing Club
06:30
Boca Juniors
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 6
Puszcza Niepolomice
20:00
LKS Nieciecza
Ruch Chorzow
22:59
Chojniczanka Chojnice
Hạng 2 Nga
Vòng 6
Arsenal Tula II
18:00
Metallurg Lipetsk
Rodina Moskva III
20:00
Zvezda Sint Petersburg
Peresvet Podolsk
21:00
FK Ryazan
Khimik Dzerzhinsk
21:00
Dinamo Moscow B
Hạng 3 Pháp
Vòng 1
Nancy
23:30
Bourg Peronnas
Hạng 3 Đức
Vòng 4
MSV Duisburg
00:00
SC Freiburg (Youth)
VĐQG Venezuela
Vòng 24
CD Hermanos Colmenares
04:20
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Tachira
06:15
Carabobo FC
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Adanaspor
22:59
Tuzlaspor
Erzurum BB
01:00
Pendikspor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 18
BK Olympic
00:00
IFK Malmo FK
Qviding FIF
00:30
FC Trollhattan
Hạng 2 Romania
Vòng 2
CSM Slatina
16:30
CSA Steaua Bucuresti
Hạng 2 Serbia
Vòng 3
Metalac Gornji Milanovac
01:00
FK Vrsac
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Litex Lovech
00:00
Ludogorets Razgrad II
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Ihefu SC
20:00
Ruvu Shooting
Namungo FC
22:59
Mtibwa Sugar
Indonesia Super League
Vòng 4
Cilegon United
18:15
PSM Makassar
Myanmar Professional League
Vòng 8
Mahar United
15:30
Ispe FC
Serbia
Vòng 6
Radnicki 1923 Kragujevac
22:00
Cukaricki Stankom
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Los Angeles Galaxy II
07:00
New Mexico United
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Aveley
01:45
Billericay Town
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Zamalek
01:00
Ismaily
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Leeds United U23
19:00
Norwich City U23
Newcastle U23
01:00
Stoke City U23
Chelsea U23
01:00
Fulham U23
Sunderland U23
01:00
Aston Villa U23
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 7
Jaguares de Cordoba
04:00
Deportivo Pereira
Aguilas Doradas
06:05
Millonarios
Deportivo Cali
08:10
Deportivo Pasto
Deportiva Once Caldas
03:15
Patriotas FC
La Equidad
05:20
America de Cali
Phần Lan
Vòng 18
HIFK
22:00
SJK Seinajoen
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Swansea City U21
20:00
Coventry U21
Charlton Athletic U21
20:00
Sheffield Utd U21
Reading U21
20:00
Burnley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 12
Djurgardens U21
05:00
Brommapojkarna U21
GIF Sundsvall U21
05:00
Dalkurd FF U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Saint Louis Athletica (nữ)
05:00
Juarez FC (nữ)
Toluca (nữ)
05:00
Cruz Azul (nữ)
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 10
Argentino de Quilmes
01:30
Ituzaingo
Latvian Higher League
Vòng 23
BFC Daugavpils
22:00
Riga FC
USA Women
Vòng 8
Angel City FC (nữ)
07:00
Chicago Red Stars (nữ)
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
CD Junior Managua
04:00
Aguilas de Leon
Costa Rica 2.Liga
Vòng
Limon FC
04:00
Escorpiones Belen
FC Aserri
04:00
Santa Ana
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Liga Dep. Universitaria Quito
06:00
Club Sport Emelec
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
18:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
21:00
Dinamo Minsk Reserves
USA USL League Two
Vòng
North Carolina Fusion U23
06:30
Knoxville troops
Lithuania - 2.Division
Vòng 18
Kazlu Ruda FK Silas
21:00
FK Minija
Qatar
Vòng 3
Al-Sailiya
21:25
Qatar SC
Al-Wakra
23:35
Umm Salal
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Torpedo Kutaisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 17
Hoganas BK
00:00
Varbergs GIF FK
Primera Division de Honduras
Vòng 4
Olancho FC
04:00
CD Olimpia
CD Motagua
05:00
Marathon
Real Espana
06:00
CD Victoria
Belgian Cup
Vòng 3
Arquet
21:00
Excelsior Virton
Weerstand Koersel
00:00
Spouwen Mopertingen
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Sportivo San Lorenzo
04:00
Rubio nu
Sportivo Luqueno
06:15
Sportivo Iteno
Hạng 3 Áo
Vòng 5
SVG Reichenau
15:30
WSG Swarovski Tirol B
SPG Motz/Silz
22:00
Worgl Obi SV
SC Schwaz
22:00
FC Kitzbuhel
SC Imst
22:00
SC Kundl
SV Telfs
22:00
Kufstein
SC Kundl
22:00
SC Imst
SV Austria Salzburg
22:00
FC Pinzgau Saalfelden
Bischofshofen
22:00
Salzburger AK 1914
St. Johann
22:00
SV Wals-Grunau
SV Kuchl
22:00
USK Anif
OTSU Hallein
22:00
SC Golling
SV Fugen
22:30
SV Hall
SV Grodig
00:00
SV Seekirchen
Ireland First Division
Vòng 19
Cork City
01:45
Waterford United
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Mictlan
04:00
Chimaltenango FC
Deportivo San Pedro
04:15
Coatepecano IB
Sweden Damallsvenskan
Vòng 16
Djurgardens (nữ)
00:00
Linkopings (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 23
FC Nomme United
22:59
Paide Linnameeskond B
Viljandi Tulevik
22:59
Viimsi MRJK
Bolivia Primera Division
Vòng 10
Universitario de Sucre
04:15
Universitario De Vinto
Oriente Petrolero
06:30
Real Tomayapo
Always Ready
02:00
Blooming
Aurora
06:00
Royal Pari FC
Guatemala Segunda Division
Vòng
Manati FC
04:00
Izabal JC
Hạng 2 Jordan
Vòng
Blama
21:00
AL-Karmel
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
Norway 2.Liga
Vòng 16
Valerenga B
00:00
Eidsvold Turn
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 18
Ilves Tampere II
22:59
Tampere United
Brazil Youth
Quarterfinals
America MG Youth
02:30
Corinthians Paulista (Youth)
Chile Primera B
Vòng 24
Deportes Santa Cruz
02:00
Municipal Iquique
Union San Felipe
04:30
Barnechea
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Argentine Torneo A
Vòng
Atletico Parana
04:00
G.San Martin Formosa
Juventud Antoniana
06:00
Douglas Haig
Curacao League
Vòng
SV UNDEBA
04:30
SV Victory Boys
Panama
Vòng 5
Atletico Chiriqui
06:15
Veraguas FC
Plaza Amador
08:00
Sporting San Miguelito
Hạng 4 Nauy
Vòng
Funnefoss/Vormsund
22:00
Tromso B
froya
22:00
Stabaek B
Brodd
23:30
Brann 2
Lysekloster
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:00
Skjetten Fotball
Shas B Team card product
00:00
Lyn Oslo
Lokomotiv Oslo
01:00
Skeid Fotball B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Korea Rep (nữ) U20
04:15
Nigeria (nữ) U20
USA (nữ) U20
06:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
09:00
Canada (nữ) U20
USA MLS Next Pro League
Vòng
Cincinnati II
05:00
Columbus Crew B
Philadelphia Union II
05:00
International Miami B
New England Revolution B
05:00
Chicago flame B
Sporting Kansas City(R)
05:00
Portland Timbers Reserve
England Southern League Central Division
Vòng 3
Barwell
01:45
Ilkeston Town
Kings Langley
01:45
Bedford Town
Redditch United
01:45
Stratford Town
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
IK Brage
00:00
Landskrona BoIS
Brommapojkarna
00:00
AFC Eskilstuna
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 9
Excursionistas
01:30
Victoriano Arenas
Leandro N Alem
01:30
General Lamadrid
Ferrocarril Midland
03:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 29
San Martin Tucuman
03:40
Gimnasia Mendoza
Nueva Chicago
01:30
Deportivo Moron
Independiente Rivadavia
02:00
Gimnasia Jujuy
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
VĐQG Paraguay
Vòng 6
Guarani CA
05:30
FC Nacional Asuncion
Sportivo Ameliano
03:00
General Caballero
Tacuary
05:30
resistencia SC
England Southern Premier League
Vòng 3
Bracknell Town
01:30
Harrow Borough
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 4
Sportivo Barracas
01:30
CA Lugano
Estonia Teine Liiga
Vòng 23
JK Tallinna Kalev II
22:59
Nomme JK Kalju II
Tabasalu Charma
22:59
Tartu JK Maag Tammeka B
Hạng nhất Nga
Vòng 5
Rubin Kazan
23:30
Urozhay Krasnodar
Nicaragua Apertura league
Vòng 7
Juventus Managua
04:00
Walter Ferretti
HYH Export Sebaco FC
04:00
Managua FC
UNAN Managua
04:00
Matagalpa FC
Lithuania - 1.Division
Vòng 28
Suduva
22:00
Kauno Zalgiris
Iceland
Vòng 17
Keflavik
01:00
KR Reykjavik
Fram Reykjavik
02:15
Leiknir Reykjavik
Breidablik
02:15
Vikingur Reykjavik
VIC Women’s Premier League
Vòng 19
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Alamein (nữ)
Panama Liga Prom
Vòng
SD Panama Oeste
05:00
CA Independiente de la Chorrera Reserves
San Martin FC
07:00
Panama City FC
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Deportivo Saprissa
06:00
AD San Carlos
Guadalupe FC
07:00
AD Guanacasteca
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
Hạng nhất Malaysia
Vòng 15
Kelantan United
15:45
Pahang UiTM FC
Selangor PKNS
20:00
Terengganu B
U21 Anh
Vòng 2
Leeds United U21
19:00
Norwich City U21
Chelsea U21
01:00
Fulham U21
Sunderland U21
01:00
Aston Villa U21
Newcastle U21
01:00
Stoke City U21
Dominican Republic Liga
Vòng
Moca FC
05:00
Jarabacoa FC
England U23 1.Liga
Vòng 8
Charlton U23
20:00
Sheffield Utd U23
Reading U23
20:00
Burnley U23
Swansea City U23
20:00
Coventry City U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
Miramar Misiones FC
04:15
Cerro Montevideo
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Nashville
08:00
Minnesota United FC
Seattle Sounders
09:00
Real Salt Lake

Tin thể thao mới nhất