AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

TLS

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

CKTG 2021: Tập thể Cloud9 đi lên từ đống tro tàn

Kha Võ

Thứ năm, 23/09/2021 17:03 (GMT+7)

Từng giành vé tham dự Mid-Season Invitational 2021, tuy nhiên Cloud9 vẫn còn nhiều điều cần phải chứng minh tại Chung Kết Thế Giới năm nay.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2021

Năm 2020 chứng kiến sự sụp đổ của cái tên C9. Lần đầu tiên kể từ khi chính thức tham dự đấu trường LMHT, C9 không thể có mặt tại một kỳ CKTG. Bước sang năm 2021, C9 quyết định cải tổ để đi lên từ đống tro tàn. Với siêu sao đường giữa trị giá 10 triệu USD mang tên Perkz và các nhân tố giàu kinh nghiệm, C9 đã sẵn sàng lấy lại hình ảnh của đội tuyển hàng đầu LCS.

CKTG 2021: Tập thể Cloud9 đi lên từ đống tro tàn - Ảnh 1
C9 đã sẵn sàng cho CKTG 2021.

Đội hình chính thức của C9

Đường trên: Ibrahim “Fudge” Allami

Đi rừng: Robert “Blaber” Huang

Đường giữa: Luka “Perkz” Perkovic 

Xạ thủ: Jesper “Zven” Svenningsen

Hỗ trợ: Phillippe “Vulcan” Laflamme

C9 đã đến với CKTG 2021 ra sao?

LCS mùa Xuân 2021

Hành trình tại mùa Xuân 2021 chứng kiến phong độ cực kỳ ấn tượng của C9. Sau khi không thể giành vé tham dự CKTG 2020, C9 quyết định thay đổi khi đường trên Eric “Licorice” Ritchie phải nhường chỗ cho Fudge. Cộng hưởng với sự xuất hiện của Perkz thay thế vị trí của Yasin “Nisqy” Dincer, C9 nhận được rất nhiều kỳ vọng từ người hâm mộ.

Nửa đầu mùa giải 2021, C9 thi đấu ấn tượng khi có được hiệu số 13-5 ở giải mùa Xuân, qua đó đủ điều kiện tham dự Mid-Season Showdown. Sự bổ sung mang tên Perkz đã phát huy tác dụng khi cựu sao G2 lọt vào đội hình tiêu biểu 1 của LCS. Ngoài ra, tân binh đi rừng Blaber cũng được bình chọn cho danh hiệu tuyển thủ xuất sắc nhất giải.

Dù vậy, khi đến với MSI 2021, C9 lại gặp phải nhiều trở ngại. Đoàn quân của HLV Mithy thậm chí từng để thua cả DetonatioN FocusMe. C9 đã kịp sửa sai khi vượt qua vòng bảng của MSI 2021 với thành tích 4-2. Tuy nhiên, khi bước vào vòng hỗn chiến, sự tan vỡ đã thể hiện rất rõ nơi C9. Đại diện Bắc Mỹ của cả 2 trận trước PSG Talon và thua cả… Pentanet.gg. Cuối cùng, C9 đã khép lại hành trình tại MSI với thành tích 3-7.

LCS mùa Hè 2021

Với cơ chế tính luôn điểm của giải mùa Xuân, giải mùa Hè 2021 diễn ra tương đối căng thẳng. Dù vậy, C9 vẫn giành quyền vào chơi tại play-off và để thua TL ngay ở vòng 1 của nhánh thắng. Rơi xuống nhánh thua, Perkz cùng các đồng đội đã duy trì ổn định khi liên tiếp đánh bại GG và EG với tỷ số 3-0 để tiến vào trận đấu then chốt gặp TSM.

CKTG 2021: Tập thể Cloud9 đi lên từ đống tro tàn - Ảnh 2
Mùa giải 2021 đã diễn ra với nhiều biến động với Perkz và các đồng đội.

Tuy có phần chật vật, thế nhưng C9 vẫn hoàn thành mục tiêu với chiến thắng 3-2, qua đó có được chiếc vé đến với CKTG 2021. Play-off LCS mùa Hè 2021 đã khép lại với C9 bằng trận thua 1-3 trước 100T. Kết quả thất bại đáng thất vọng, nhưng chừng ấy là đủ để C9 trở lại với đấu trường thế giới và bắt đầu hành trình của mình từ vòng khởi động.

Tuyển thủ đáng xem

Đây đã là kỳ CKTG thứ 6 liên tiếp của Perkz, tuy nhiên sẽ chỉ là lần đầu tiên anh không tham dự cùng G2. Tập thể G2 cũng không thể góp mặt tại giải đấu năm nay. Cũng là lần đầu tiên, truyền thông không nói về Perkz như một nhân tố gánh đội ở CKTG. Thực tế cho thấy, Perkz đã không còn duy trì được phong độ ấn tượng như khi mới gia nhập C9.

Tại giải mùa Hè 2021 vừa qua, mọi chỉ số của đường giữa sinh năm 1998 chỉ ở mức trung bình. Thậm chí, theo Oracle’s Elixir, Perkz dẫn đầu về số liệu… bị hạ gục so với tất cả các đồng nghiệp cùng vị trí khác ở LCS. Vì thế, câu hỏi được đặt ra rằng liệu khán giả sẽ được xem Perkz phiên bản nào ở CKTG 2021? Là Perkz của mùa Hè 2021 hay của mùa giải lọt vào đội hình tiêu biểu?

Tuy nhiên, thật may cho C9. Đây không phải là lần đầu tiên Perkz tham dự một giải đấu tầm cỡ. Trong bài trả lời phỏng vấn gần nhất, ngôi sao người Croatia cho rằng kinh nghiệm luôn là yếu tố hữu ích dành cho tất cả các đội nếu được ứng dụng một cách khôn khéo. Điều đó chứng tỏ, C9 sẽ không gặp quá nhiều khó khăn với quá trình chuẩn bị cho giải đấu trên đất Iceland.

CKTG 2021: Tập thể Cloud9 đi lên từ đống tro tàn - Ảnh 3
Perkz cần lấy lại phong độ nếu muốn đưa C9 tiến xa ở CKTG 2021. 

“Nếu bạn có kết quả tốt, đó sẽ là một nguồn động viên tinh thần rất lớn. Đây là CKTG và không chỉ là các yếu tố về kết quả, tham gia các trận đấu và tập luyện tốt trong các trận đấu. Điều tôi muốn nói là sức mạnh tinh thần, rất căng thẳng. Bạn cần phải có sự cân bằng, hiểu rõ giới hạn của bản thân và biết được giới hạn của toàn đội”, Upcomer dẫn lời Perkz.

Perkz và cả C9 chưa bao giờ gặp khó ở các giải đấu lớn, dù đôi khi bị dồn vào chân tường. Tuy nhiên, vòng khởi động CKTG 2021 là câu chuyện hoàn toàn khác. Bởi lẽ, C9 rơi vào bảng B với sự góp mặt của cả UOL, BYG, GS và đối thủ cũ DFM. Thậm chí, nếu đi tiếp, C9 còn có khả năng đương đầu với 2 cái tên mạnh khác là HLE và LNG.

C9 sẽ thi đấu thế nào tại CKTG 2021?

Đội hình C9 tham dự CKTG 2021 tỏ ra rất chắc chắn. Fudge là đường trên trẻ tuổi nhưng đã có kinh nghiệm ở đấu trường quốc tế. Trường hợp tương tự Fudge là người đi rừng Blaber. Ngoài ra, cả Zven cũng Vulcan cũng được đánh giá cao nhờ bản lĩnh thi đấu lâu năm. Cuối cùng, cái tên được xem như nhân tố bí ẩn của đại diện Bắc Mỹ vẫn là Perkz. 

Cả 4 thành viên còn lại của C9 đều từng góp mặt tại MSI và CKTG. Tuy nhiên, Perkz lại là người duy nhất từng tham dự một trận chung kết của CKTG. Nếu muốn vượt qua được vòng khởi động, C9 cần mong chờ vào phong độ ổn định của Perkz ở giải đấu năm nay và thậm chí là có thể tiến xa ở CKTG 2021 trong trường hợp Perkz bùng nổ. 

TIN LIÊN QUAN

FPX chốt đội hình dự Chung Kết Thế Giới 2021

FPX tham dự Chung Kết Thế Giới 2021 với tư cách là đội hạt giống số 2 của Trung Quốc và nằm ở bảng A "tử thần" cùng Damwon và Rogue.

EDward Gaming chốt đội hình dự CKTG 2021

EDward Gaming tham dự Chung Kết Thế Giới 2021 với tư cách là đội hạt giống số 1 của Trung Quốc và nằm ở bảng B cùng T1 và 100 Thieves.

Gen.G Esports đầu tư vào thể thao điện tử học đường

Tổ chức Gen.G đã bắt tay với Khu Tiện ích Thành phố Sacramento để thúc đẩy mảng game và thể thao điện tử tại California.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

T1 đưa HLV Bengi trở lại

Bae "Bengi" Seong-woong đã trở lại T1 theo yêu cầu của người đồng đội cũ Faker và đảm nhiệm vị trí HLV ở mùa giải 2022.

VCS mùa Đông 2021: EGO thăng hoa, CES thắng trận thứ 8 liên tiếp

Nhờ màn trình diễn thăng hoa của người đi rừng Nguyễn "EGO" Khánh Hòa, Ceberus huỷ diệt SBTC Esports với tỉ số 2-0, qua đó nối dài chuỗi thắng lên con số 8.

VCS mùa Đông 2021: Team Flash thua trận thứ 8 liên tiếp

Trong ngày ra mắt tân binh Marcus và Yoshino chuyển ra đường giữa, Team Flash vẫn phải nhận thất bại 0-2 trước Team Secret và tiếp tục giậm chân ở vị trí bét bảng.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 16 vòng bảng: TF vs TS, SE vs CES

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 16 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa TF vs TS, SE vs CES ngày 3/12 vòng bảng của VCS mùa Đông 2021.

Polt trở thành tân HLV trưởng của T1

Sau khi công bố đội hình chính thức tham dự mùa giải 2022, T1 xác nhận Quản lý cấp cao Choi "Polt" Seong Hun sẽ là tân HLV trưởng của đội tuyển, khỏa lấp khoảng trống mà Son "Stardust" Seok-hee để lại.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: SE vs CES

SBTC Esports sẽ khởi đầu giai đoạn lượt về với đối thủ đang có phong độ thăng hoa là Cerberus Esports. Tuy nhiên, đoàn quân HLV Sergh vẫn tự tin hướng tới chiến thắng.

Levi: 'GAM đã trở lại với vị thế của đương kim vô địch'

Trả lời phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 trước Luxury Esports ở lượt về, tuyển thủ đi rừng Đỗ "Levi" Duy Khánh đã chia sẻ những lựa chọn trong trận đấu cũng như mục tiêu sắp tới của GAM Esports.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: TF vs TS

Cả Team Flash lẫn Team Secret đều đang hướng đến chiến thắng để cải thiện thành tích, qua đó thoát khỏi nhóm cuối của bảng xếp hạng VCS mùa Đông 2021.

T1 công bố đội hình tham dự mùa giải 2022

Sáng nay 3/12, T1 thông báo chính thức về đội hình tham dự mùa giải 2022 sau khi gia hạn hợp đồng với 2 tuyển thủ Lee "Gumayusi" Min-hyung và Moon "Oner" Hyeon-joon.

T1 ký hợp đồng mới với Gumayusi

Sáng nay 3/12, trang chủ T1 thông báo tuyển thủ đường dưới Lee "Gumayusi" Min-hyung đã gia hạn hợp đồng và tiếp tục thi đấu cho đội tuyển ở mùa giải 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 15
West Ham United
19:30
Chelsea
Wolves
22:00
Liverpool
Newcastle United
22:00
Burnley
Southampton
22:00
Brighton Hove Albion
Watford
00:30
Manchester City
Vòng 16
Granada CF
03:00
Alaves
Sevilla
20:00
Villarreal
Barca
22:15
Betis
Atletico Madrid
00:30
Mallorca
Sociedad
03:00
Real Madrid
Vòng 14
Union Berlin
02:30
RB Leipzig
Arminia Bielefeld
21:30
FC Koln
Augsburg
21:30
VfL Bochum
Bayer Leverkusen
21:30
Greuther Furth
FSV Mainz 05
21:30
VfL Wolfsburg
TSG Hoffenheim
21:30
Eintracht Frankfurt
Borussia Dortmund
00:30
Bayern Munchen
Vòng 16
AC Milan
21:00
Salernitana
AS Roma
00:00
Inter Milan
Napoli
02:45
Atalanta
Vòng 17
Marseille
22:59
Stade Brestois
Lille
01:00
Troyes
Lens
03:00
PSG
Vòng 2
Rotherham United
02:45
Stockport County
Gateshead
02:45
Charlton Athletic
Buxton FC
19:45
Morecambe
Portsmouth
22:00
Harrogate Town
Cambridge United
22:00
Exeter City
Bristol Rovers
22:00
Sutton United
Burton Albion
22:00
Port Vale
Lincoln City
22:00
Hartlepool United
AFC Wimbledon
22:00
Cheltenham Town
Leyton Orient
22:00
Tranmere Rovers
Doncaster Rovers
22:00
Mansfield Town
Walsall
22:00
Swindon Town
Carlisle United
22:00
Shrewsbury Town
Ipswich Town
22:00
Barrow
Yeovil Town
00:30
Stevenage Borough
Vòng 5
Gangwon FC
13:00
Seongnam FC
Gwangju Football Club
13:00
Incheon United
Pohang Steelers
13:00
FC Seoul
J-League 1
Vòng 38
Shimizu S-Pulse
12:00
Cerezo Osaka
Tokushima Vortis
12:00
Hiroshima Sanfrecce
Vegalta Sendai
12:00
Kashima Antlers
Yokohama FC
12:00
Consadole Sapporo
Yokohama Marinos
12:00
Kawasaki Frontale
FC Tokyo
12:00
Avispa Fukuoka
Gamba Osaka
12:00
Shonan Bellmare
Kashiwa Reysol
12:00
Oita Trinita
Nagoya Grampus
12:00
Urawa Red Diamonds
Sagan Tosu
12:00
Vissel Kobe
VĐQG Úc
Vòng 3
Brisbane Roar
13:05
Adelaide United
Sydney FC
15:45
Newcastle Jets
Melbourne City
15:45
Western United FC
Giao hữu quốc tế
SC Znojmo
16:15
Otrokovice
Vyskov
17:00
SC Znojmo
Giao Hữu ĐTQG
El Salvador
09:00
Ecuador
Vòng 21
Fulham
02:45
Bournemouth AFC
Coventry City
19:30
West Brom
Bristol City
22:00
Derby County
Middlesbrough
22:00
Swansea City
Barnsley
22:00
Huddersfield Town
Cardiff City
22:00
Sheffield United
Millwall
22:00
Birmingham City
Blackburn Rovers
22:00
Preston North End
Reading
22:00
Hull City
Blackpool
22:00
Luton Town
Nottingham Forest
22:00
Peterborough United
Bồ Đào Nha
Vòng 13
Portimonense
02:00
FC Porto
Benfica
04:15
Sporting CP
CD Tondela
22:30
Moreirense
Boavista FC
01:00
Maritimo
Pacos de Ferreira
03:30
Vitoria Guimaraes
Hà Lan
Vòng 15
Groningen
02:00
PEC Zwolle
PSV Eindhoven
22:30
FC Utrecht
SC Cambuur
00:45
Vitesse Arnhem
Heracles Almelo
03:00
SC Heerenveen
VĐQG Thụy Điển
Vòng 30
IFK Norrkoping FK
21:00
IFK Goteborg
Hacken
21:00
Djurgardens
Orebro
21:00
Elfsborg
AIK Solna
21:00
IK Sirius FK
Hammarby
21:00
Kalmar
Varbergs BoIS FC
21:00
Mjallby AIF
Ostersunds FK
21:00
Degerfors IF
Malmo FF
21:00
Halmstads
Scotland
Vòng 17
Glasgow Rangers
22:00
Dundee
Saint Johnstone
22:00
Ross County
Aberdeen
22:00
Saint Mirren
Hibernian
22:00
Motherwell
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 16
Aarau
02:30
Winterthur
Yverdon
02:30
Schaffhausen
Stade Ouchy
02:30
Neuchatel Xamax
Kriens
00:00
Vaduz
Thun
00:00
FC Wil 1900
Thụy Sĩ
Vòng 16
FC Zurich
00:00
Luzern
Young Boys
02:30
Servette
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 15
Kasimpasa
00:00
Besiktas JK
Alanyaspor
17:30
Sivasspor
Trabzonspor
20:00
Adana Demirspor
Galatasaray
22:59
Altay Spor Kulubu
Ba Lan
Vòng 17
Stal Mielec
00:00
Wisla Plock
Gornik Zabrze
02:30
Slask Wroclaw
LKS Nieciecza
21:00
Pogon Szczecin
Jagiellonia Bialystok
23:30
Gornik Leczna
Lechia Gdansk
02:00
Rakow Czestochowa
VĐQG Mexico
Vòng
Club Leon
10:00
Tigres UANL
Nga
Vòng 17
Krylya Sovetov
18:00
CSKA Moscow
Spartak Moscow
21:00
Terek Grozny
Lokomotiv Moscow
22:59
Ural Sverdlovsk Oblast
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Quarterfinals
Vejle
00:00
Kolding FC
VĐQG Slovakia
Vòng 17
Dunajska Streda
21:00
Sokol Dolna Zdana
Michalovce
21:00
MFK Ruzomberok
FK Senica
21:00
Tatran LM
SKF Sered
21:00
Trencin
VĐQG Bỉ
Vòng 17
Sint-Truidense
02:45
Saint Gilloise
Oud Heverlee
22:15
KAA Gent
Oostende
00:30
KAS Eupen
Kortrijk
00:30
Cercle Brugge
Club Brugge
02:45
Seraing United
VĐQG Croatia
Vòng 18
HNK Gorica
19:00
ZNK Osijek
Rijeka
23:05
Hrvatski dragovoljac
Serie B Italia
Vòng 16
Perugia
02:30
Vicenza
Benevento
20:00
Pordenone Calcio SSD
Frosinone
20:00
Ternana
Crotone
20:00
Spal
Cosenza Calcio 1914
20:00
Cremonese
Lecce
22:15
Reggina
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
SD Huesca
03:00
Valladolid
Fuenlabrada
00:15
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Vilafranquense
18:00
Feirense
Nacional da Madeira
21:00
Estrela da Amadora
Porto B
22:30
Leixoes
SL Benfica B
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 17
Quevilly
03:00
Nancy
Grenoble
03:00
Le Havre
Amiens
03:00
USL Dunkerque
Rodez Aveyron
03:00
Nimes
Guingamp
03:00
Dijon
Ajaccio
03:00
Valenciennes
Sochaux
03:00
Pau FC
Paris FC
03:00
Bastia
AJ Auxerre
21:00
Caen
Hạng 2 Đức
Vòng 16
Werder Bremen
00:30
Erzgebirge Aue
Darmstadt
00:30
Fortuna Dusseldorf
Nurnberg
19:30
Holstein Kiel
Hansa Rostock
19:30
Ingolstadt
SV Sandhausen
19:30
SC Paderborn 07
St. Pauli
02:30
Schalke 04
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 42
Tochigi SC
11:00
FC Ryukyu
Albirex Niigata
11:00
Machida Zelvia
Matsumoto Yamaga FC
11:00
V-Varen Nagasaki
Ehime FC
11:00
Renofa Yamaguchi
Fagiano Okayama
11:00
JEF United Ichihara Chiba
Montedio Yamagata
11:00
Giravanz Kitakyushu
Ventforet Kofu
11:00
Mito Hollyhock
Omiya Ardija
11:00
Thespa Kusatsu
Jubilo Iwata
11:00
Blaublitz Akita
Kyoto Sanga
11:00
Zweigen Kanazawa FC
Tokyo Verdy
11:00
SC Sagamihara
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 18
SC Telstar
02:00
VVV Venlo
Helmond Sport
02:00
Volendam
MVV Maastricht
02:00
FC Oss
Almere City FC
02:00
FC Eindhoven
Den Bosch
02:00
NAC Breda
Dordrecht
02:00
Roda JC
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Aluminij
21:00
FC Koper
NK Mura 05
22:59
Tabor Sezana
NK Publikum Celje
02:15
Maribor
VĐQG Romania
Vòng 18
Academica Clinceni
02:00
Dinamo Bucuresti
Chindia Targoviste
20:00
CFR Cluj
Farul Constanta
02:30
Rapid Bucuresti
VĐQG Brazil
Vòng 35
Atletico Paranaense
05:00
Cuiaba
Chapecoense SC
06:00
Atletico Clube Goianiense
Sport Club Recife PE
06:00
Flamengo
Fortaleza
07:00
Juventude
VĐQG Chile
Vòng 34
Palestino
04:00
Nublense
CSD Antofagasta
04:00
Colo Colo
Everton CD
04:00
Univ Catolica
Deportes La Serena
04:00
Santiago Wanderers
VĐQG Bulgaria
Vòng 18
Botev Vratsa
17:30
Beroe Stara Zagora
Levski Sofia
20:00
Botev Plovdiv
VĐQG Argentina
Vòng 24
Central Cordoba SDE
05:15
Union Santa Fe
Colon de Santa Fe
05:15
Atletico Tucuman
Velez Sarsfield
07:30
Patronato Parana
Arsenal de Sarandi
03:00
Boca Juniors
Sarmiento Junin
05:15
Talleres Cordoba
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:15
CA Platense
Lanus
07:30
Rosario Central
CA Huracan
07:30
Racing Club
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 20
Zaglebie Sosnowiec
00:00
Gornik Polkowice
Miedz Legnica
02:30
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
18:40
GKS Katowice
LKS Lodz
21:00
Puszcza Niepolomice
Skra Czestochowa
02:30
Resovia Rzeszow
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Chambly FC
01:00
Sedan
Orleans US 45
01:00
Sete FC
Red Star FC 93
01:00
Bourg Peronnas
Villefranche
01:00
Creteil
Annecy
01:00
Chateauroux
Bastia Borgo
01:00
Le Mans
Boulogne
01:00
Stade Lavallois MFC
Cholet So
00:00
Avranches
Hạng 3 Đức
Vòng 18
Zwickau
01:00
Saarbrucken
Hallescher FC
20:00
Wurzburger Kickers
Kaiserslautern
20:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
20:00
Magdeburg
SC Verl
20:00
Borussia Dortmund (Youth)
BFC Viktoria 1889
20:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Eintracht Braunschweig
20:00
SV Meppen
VĐQG Venezuela
Vòng 10
Portuguesa FC
04:15
CD Hermanos Colmenares
Deportivo Metropolitano
06:30
Aragua FC
Hạng 2 Scotland
Vòng 16
Inverness
02:45
Kilmarnock
Queen of South
22:00
Partick Thistle
Arbroath
22:00
Raith Rovers
Hamilton Academical
22:00
Dunfermline Athletic
Greenock Morton
22:00
Ayr United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 15
Erzurum BB
17:30
Istanbulspor
Bandirmaspor
17:30
Genclerbirligi
Adanaspor
22:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
06:00
Tampico Madero
CSyD Dorados de Sinaloa
08:05
Tepatitlan de Morelos
Hạng 2 Romania
Vòng 16
FC Unirea 2004 Slobozia
16:00
Luceafarul Oradea
ACS Viitorul Selimbar
16:00
CSM Politehnica Iasi
Dunarea Calarasi
16:00
Dacia Unirea Braila
Ripensia Timisoara
16:00
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
ASC Corona Brasov
16:00
Unirea Constanta
Unirea Dej
17:00
Metaloglobus
Astra Giurgiu
17:00
FC Timisoara
CSA Steaua Bucuresti
17:30
Gloria Buzau
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 20
Pogonmazovik
19:00
Radunia Stezyca
Olimpia Elblag
19:00
Wigry Suwalki
KP Calisia Kalisz
22:00
Sokol Ostroda
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Diagoras
19:45
AEK Athens B
Olympiakos Volou
19:45
Pierikos
Egaleo Athens
19:45
Irodotos
Apollon Larissas
19:45
Iraklis
Ergotelis
22:00
Panathinaikos B
Hạng 2 Serbia
Vòng 21
FK Zarkovo
19:00
Indjija
Zlatibor Cajetina
19:00
Kabel Novi Sad
Hạng 2 Slovenia
Vòng 16
Krsko Posavlje
19:00
NK Nafta
Krka
19:00
Jadran Dekani
Indonesia Super League
Vòng 15
Persebaya Surabaya
18:15
Barito Putera
Madura United
20:45
Persib Bandung
England Conference North Division
Vòng 16
Kettering Town
22:00
Boston United
Kidderminster Harriers
22:00
Farsley Celtic
AFC Fylde
22:00
Blyth Spartans
Southport FC
22:00
Hereford United
Bradford Park Avenue
22:00
Brackley Town
Chester FC
22:00
Leamington
Curzon Ashton FC
22:00
Alfreton Town
Gloucester City
22:00
Spennymoor Town
Guiseley
22:00
York City
Bradford Park Avenue
02:45
Gateshead
Croatia 2.HNL
Vòng 15
NK Varteks Varazdin
19:00
NK Dubrava Zagreb
NK Jarun
19:30
Radnik Sesvete
NK Opatija
19:30
NK Orijent Rijeka
Rudes
19:30
NK Dugopolje
NK Solin
19:30
Inter Zapresic
Serbia
Vòng 19
Proleter
21:00
Metalac Gornji Milanovac
Argentina Torneo B
CA Avellaneda de Cordoba
03:00
CA Las Palmas
FADEP Mendoza
03:00
San Martin Mendoza
Andes Talleres
03:00
Gutierrez
CSD Jose C Paz
03:00
Deportivo Malvinas
Escuela Presidente Roca
03:00
Argentino Penarol
Gaiman FC
03:00
Germinal de Rawson
Social Atletico Television
03:00
Sportivo Baradero
Unidos de Olmos
03:00
Defensores de Glew
Estrella de Berisso
03:00
Alumni Los Hornos
Club Deportivo Zoe
03:00
Musou Argentina
Colon Chivilcoy
03:00
El Fronton
CA Belgrano Parana
03:00
San Martin Diamante
Racing Trelew
03:00
JJ Moreno
General Paz Junlors
03:30
Independiente Cosquin
CA Sarmiento de Humboldt
03:30
Union Santiago
Argentino Oeste
04:00
Sportivo Barracas Colon
CA 9 de Julio Rafaela
06:00
Libertad Sunchales
VĐQG Iran
Vòng 8
Gol Gohar FC
18:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
18:30
Naft Masjed Soleyman FC
Esteghlal Tehran
19:30
Persepolis
Sanat-Naft
19:30
Peykan
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
lewes
22:00
Potters Bar Town
Margate
22:00
Cheshunt
Merstham
22:00
Horsham
Worthing
22:00
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
22:00
Carshalton Athletic FC
Corinthian Casuals
22:00
Wingate Finchley
East Thurrock United
22:00
Bowers Pitsea
Enfield Town
22:00
Folkestone
Haringey Borough
22:00
Bognor Regis Town
Hornchurch
22:00
Kingstonian
Leatherhead
22:00
Brightlingsea Regent
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 15
Cankaya FK
17:00
Erokspor
Fethiyespor
17:00
Karsiyaka
Halide Edip Adivarspor
17:00
Bayrampasa
Sile Yildizspor
17:00
Erzin Belediyespor
Modafen Spor
17:00
Turk Metal Kirikkale
Orduspor
17:00
EdirnesporGenclik
Yldrm Belediyesispor
17:00
Nevsehirspor Genclik
Mamak FK
17:00
Catalca Spor
Portugal Liga 3
Vòng
Anadia
02:30
S. Joao Ver
Real Sport Clube Queluz
18:00
Uniao Leiria
Sporting Braga II
20:00
Lusitania
UD Santarem
22:00
Oliveira Hospital
Oliveirense
22:00
Pevidem SC
Vitoria Setubal
02:30
Cova Piedade
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 12
Fulham U23
02:00
Wolves U23
Leeds United U23
02:00
Leicester City U23
Derby County U23
02:00
Chelsea U23
Tottenham Hotspur U23