Free Fire World Series 2022 chốt ngày khởi tranh

Thành Đạt

Thứ hai, 15/11/2021 14:05 (GMT+7)

Vòng loại của giải đấu Free Fire World Series (FFWS) 2022 sẽ sớm được tổ chức tại các khu vực để tìm ra những ứng cử viên xuất sắc nhất.

Giải đấu Free Fire World Series 2022 sẽ diễn ra từ 14/5/2022 - 21/5/2022. Vòng bảng của giải đấu được ấn định tổ chức vào ngày 14/5/2022. Những đội có thành tích thi đấu xuất sắc nhất sẽ tham dự vòng chung kết, diễn ra vào ngày 21/5/2022.

Free Fire World Series 2022 chốt ngày khởi tranh - Ảnh 1
Free Fire World Series 2022 nhiều khả năng được tổ chức offline.

FFWS là giải đấu chuyên nghiệp cấp cao nhất của Free Fire, và cũng là một trong những giải thể thao điện tử có nhiều người xem nhất trên thế giới. Những đội tuyển góp mặt ở giải FFWS 2022 đến từ nhiều khu vực khác nhau trên thế giới. Giống như 2 mùa giải FFWS trước đây, FFWS 2022 có khả năng cao sẽ là giải đấu được tổ chức theo hình thức offline.

Lần gần nhất, Free Fire World Series được tổ chức ở Singapore, vào tháng 5/2021, với tổng giá trị giải thưởng lên tới 2 triệu USD (tương đương khoảng 46 tỷ đồng). Giải đấu này đã thu hút 5,4 triệu người xem cùng thời điểm. Theo báo cáo của Esports Charts, con số này giúp FFWS 2021 SG trở thành sự kiện thể thao điện tử có nhiều người theo dõi nhất (không tính trên các nền tảng tại Trung Quốc). Lượng người xem trực tiếp trung bình của giải đấu là khoảng 2,087,460.

Giải FFWS từng được dự kiến tổ chức vào cuối năm 2021, song đã bị hoãn do tình hình dịch bệnh toàn cầu. Vào thời gian này, giải Free Fire EMEA Invitational và Asia Championship (FFAC) đang chuẩn bị diễn ra. Hai giải đấu trực tuyến này được công bố để thay thế cho giải FFWS đã bị hoãn. Vòng bảng của cả hai giải đấu diễn ra vào ngày 20-21/11. Số lượng đội tham dự EMEA Invitational là 12, còn FFAC là 31 đội tuyển. Chung kết giải EMEA Invitational diễn ra ngày 27/11. Trong khi đó, chung kết FFAC diễn ra ngày 28/11 tới đây.

TIN LIÊN QUAN

FFAC 2021: Box Gaming và HEAVY nằm cùng bảng ĐKVĐ thế giới EVOS Phoenix

Free Fire 29/10/2021

5 đội tuyển có thành tích tốt nhất VFL Winter 2021 sẽ đại diện cho Free Fire Việt Nam tham dự giải đấu Free Fire Asia Championship (FFAC) 2021 diễn ra vào tháng 11 tới đây.

Tiền thưởng FFAC 2021 lên tới hơn 9 tỷ đồng

Free Fire 02/11/2021

Giải đấu FFAC (Free Fire Asia Championship) 2021 diễn ra vào tháng 11 tới đây sẽ có sự góp mặt của 31 đội tuyển đến từ 7 khu vực, với mức tổng tiền thưởng lên tới 9,1 tỷ VND.

Lịch thi đấu FFAC 2021: BTS Esports vào thẳng vòng chung kết

Free Fire 02/11/2021

Lịch thi đấu FFAC (Free Fire Asia Championship) 2021 diễn ra Online vào tháng 11 tới đây sẽ có sự góp mặt của 31 đội tuyển đến từ 7 khu vực.

FFAC 2021: Giới thiệu các đội tuyển tham dự Free Fire Asia Championship 2021

Free Fire 08/11/2021

FFAC (Free Fire Asia Championship) 2021 sẽ diễn ra từ 20/11 - 28/11, với sự góp mặt của 31 đội tuyển đến từ 7 khu vực thuộc châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Bang Fayad: Free Fire Indonesia giành HCV SEA Games 31 nhờ nghiên cứu Việt Nam

Trả lời phỏng vấn của Thethao.vn sau khi cùng Free Fire Indonesia 1 giành Huy chương vàng SEA Games 31, HLV trưởng Bang Fayad cho biết ông đã cảm thấy ấn tượng với 2 đội tuyển của Việt Nam từ lối di chuyển, giao tranh, đến cách vận hành kỹ năng.

Đội trưởng Free Fire Việt Nam 1: Nếu có nhà tài trợ, chúng tôi sẽ suy nghĩ về việc đi tiếp hay dừng lại

Mặc dù tham dự SEA Games 31 với thành phần đội hình là 4 sinh viên, tuyển Free Fire Việt Nam 1 vẫn đạt hạng 6 chung cuộc. Trong cuộc phỏng vấn với Thethao.vn, đội trưởng Nguyễn Văn Thắng "TheMen" tiết lộ tương lai của King Man vẫn chưa được quyết định sau SEA Games 31.

Clear: Đội Free Fire Việt Nam 2 đã cố gắng hết sức nhưng kết quả không như kỳ vọng

Trong cuộc phỏng vấn sau khi kết thúc SEA Games 31 ở hạng 5 chung cuộc, đội trưởng Lê Thanh Toàn "Clear" của tuyển Free Fire Việt Nam 2 tiết lộ kế hoạch của bản thân là sẽ trở lại thi đấu chuyên nghiệp ở VFL mùa Đông 2022 sắp tới.

Indonesia 1 giành Huy chương vàng Free Fire SEA Games 31

Bằng màn trình diễn thuyết phục trong cả 2 ngày thi đấu của vòng chung kết, Indonesia 1 đã xuất sắc mang về tấm Huy chương vàng cho đoàn Indonesia.

Việt Nam 1 Milan: 'Vấn đề duy nhất là mọi người không nghe lời đội trưởng'

Mặc dù chỉ mới được thành lập cách đây không lâu, đội tuyển Việt Nam 1 (Kingman) vẫn khiến cộng đồng phải bất ngờ khi giành được ngôi vị quán quân vòng tuyển chọn, đại diện Free Fire Việt Nam đến với SEA Games 31. Tuy nhiên, đội tuyển này lại chưa để lại được nhiều dấu ấn sau ngày thi đấu đầu tiên của Free Fire tại SEA Games 31.

Việt Nam 2 Clear: 'Chúng mình khá ngợp trong ngày hôm nay'

Một nửa chặng đường của bộ môn Free Fire ở SEA Games 31 đã trôi qua. Tuy nhiên, đại diện của Việt Nam là Việt Nam 2 hay còn được cộng đồng biết đến với tên gọi quen thuộc Team Flash vẫn chưa để lại được nhiều ấn tượng trong lòng khán giả.

HLV Free Fire Indonesia: 'Việt Nam là đối thủ khó nhằn nhất ở SEA Games 31'

Trong cuộc phỏng vấn sau khi kết thúc ngày thi đấu chung kết thứ nhất bộ môn Free Fire ở ngôi đầu bảng xếp hạng, HLV Bang Fayad thừa nhận cảm thấy ấn tượng và đánh cao đội tuyển Việt Nam 2 (Team Flash). Lý do được ông đưa ra là bởi đội Free Fire Việt Nam 2 đã phá vỡ hệ thống phòng ngự của Indonesia trong ván đấu cuối cùng.

Cổ động viên Thái Lan ‘tô màu’ cho khán phòng Free Fire SEA Games 31

Bộ môn Free Fire tại SEA Games 31 đã chính thức khai màn vào chiều qua 13/5. Trong nhà thi đấu ở Trung tâm Hội nghị Quốc gia nơi diễn ra ngày thi đấu thứ nhất, các cổ động viên Thái Lan thu hút mọi ánh nhìn với những sắc màu mà họ mang tới.

Khán giả Free Fire nhuộm đỏ nhà thi đấu SEA Games 31

Bộ môn Free Fire tại SEA Games 31 đã chính thức khai màn vào chiều qua 13/5. Hội trường chính của Trung tâm Hội nghị Quốc gia, nơi diễn ra ngày thi đấu đầu tiên của Free Fire ngập tràn sắc đỏ của các cổ động viên Việt Nam có mặt trực tiếp tại nhà thi đấu.

SEA Games 31: Hai đội Free Fire Lào bất ngờ bị loại ở phút chót

Bộ môn Free Fire đã chính thức khởi tranh vào ngày hôm qua 13/5. Tuy nhiên, 2 đội tuyển Free Fire của Lào đã không xuất hiện trên sân khấu như kế hoạch ban đầu.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Everton
01:45
Crystal Palace
Chelsea
02:00
Leicester City
Aston Villa
02:00
Burnley
Hà Lan
Vòng
SC Heerenveen
23:45
AZ Alkmaar
FC Utrecht
02:00
Vitesse Arnhem
Thụy Sĩ
Vòng 35
Servette
01:30
Basel
Lausanne Sports
01:30
FC Sion
Grasshopper
01:30
St. Gallen
Luzern
01:30
Young Boys
Lugano
01:30
FC Zurich
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Mineiro
05:00
Independiente Jose Teran
River Plate
07:00
Colo Colo
Deportivo Cali
09:00
Always Ready
VĐQG Mexico
Vòng
Club America
08:00
Pachuca
Hạng 2 Đức
Vòng
Hertha Berlin
01:30
Hamburger SV
VĐQG Ireland
Vòng 16
UC Dublin
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Bulgaria
Vòng 4
CSKA Sofia
22:00
Botev Plovdiv
Slavia Sofia
00:15
Levski Sofia
Hạng 2 Nga
Vòng 28
FK Ural-2
16:30
Sibir-M Novosibirsk
Hạng 4 Anh
Vòng
Port Vale
01:45
Swindon Town
Malaysia
Vòng 10
Kedah
20:00
Johor Darul Takzim
Selangor
20:00
Sarawak United
Tanzania Ligue 1
Vòng
KMC FC
20:00
Mbeya City
Serbia
Vòng 37
Radnik Surdulica
21:00
Kolubara
Cukaricki Stankom
22:59
FK Napredak Krusevac
VĐQG Iran
Vòng 28
Tractor S.C.
21:30
Persepolis
Sepahan
22:00
Shahr Khodrou
Peykan
22:30
Foolad Khozestan
Gol Gohar FC
22:30
Naft Masjed Soleyman FC
Sanat-Naft
23:30
Mes Rafsanjan
Esteghlal Tehran
23:45
Shahrdary Arak
Fajr Sepasi
00:00
Zob Ahan
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 3
Haukar (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:15
Grindavik (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Augnablik (nữ)
Tindastoll Neisti (nữ)
02:15
HK Kopavogur (nữ)
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD Independiente Juniors
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 8
Vaasa VPS
22:00
Inter Turku
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 2
Jonkopings Sodra U21
22:59
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 14
FK Liepaja
22:00
Metta/LU Riga
Rigas Futbola skola
00:00
Tukums-2000
Ghana Premier
Vòng 29
Ashanti Gold
22:00
Asante Kotoko FC
Copa Sudamericana
Group
Union Santa Fe
05:15
Fluminense RJ
Independiente
05:15
Deportivo La Guaira
Lanus
07:30
Wanderers FC
Deportivo Metropolitano
07:30
Barcelona SC(ECU)
Sao Paulo
07:30
Jorge Wilstermann
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Guastatoya
00:00
CSD Municipal
Hạng nhất Iceland
Vòng 3
Fylkir
02:15
Fjolnir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
HK Kopavogs
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Herfolge Boldklub Koge
23:30
Jammerbugt
Hobro
23:30
Vendsyssel
Armenia Division 2
Vòng 28
Pyunik B
19:00
Gandzasar Kapan
Alashkert B Martuni
19:00
BKMA II
Ararat-Armenia B
19:00
Lernayin Artsakh
Urartu II
21:00
Shirak
Jordan
Vòng 7
Al-Jazeera
21:30
AL-Sareeh
Moghayer Al Sarhan
00:00
Al Hussein Irbid
Danish U17
Vòng 11
AalborgU17
00:00
Esbjerg FB U17
Israel Women First National
Vòng 26
AS Tel Aviv University (nữ)
00:00
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Hapoel Beer Sheva (nữ)
00:00
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
00:00
Bnot Netanya (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:00
Hapoel Raanana (nữ)
Southeast Asian Games football
Semi Final
Vietnam U23
16:00
Malaysia U23
U23 Thái Lan
19:00
Indonesia U23
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Martin Ledesma
21:00
Sol de America Pastoreo
3 De Febrero
21:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
02:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 5
US Ben Guerdane
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 8
Vila Nova
05:00
Chapecoense SC
Gremio (RS)
05:00
Criciuma
Nautico (PE)
07:30
Centro Sportivo Alagoano
Guarani SP
07:30
Vasco da Gama
Algeria U20 Youth League
Vòng
NA Hussein Dey U21
22:00
RC Relizane U21
USM Alger U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
Paradou AC U21
Iraqi Premier League
Vòng 32
Al Diwaniya
20:00
Samarra
Al Qasim Sport Club
20:00
Al Talaba
Al Zawraa
22:30
AL Minaa
AL Najaf
01:00
Naft Misan
Ả Rập Xê Út
Vòng 28
Dhamk
23:15
Al-Fateh
Al-Feiha
23:20
Al-Taawon
Hạng 2 Estonia
Vòng 14
Halliu football College
22:00
Paide Linnameeskond B
Flora Tallinn II
22:59
Elva
Tallinna FC Levadia B
22:59
Viljandi Tulevik
FC Nomme United
22:59
Parnu JK
Viimsi MRJK
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Aasane (nữ)
00:00
Arna Bjornar (nữ)
KIL/Hemne (nữ)
00:00
Rosenborg BK (nữ)
Klepp (nữ)
00:00
FK Arendal (nữ)
WK League
Vòng 10
Seoul Amazones (nữ)
16:00
Changnyeong (nữ)
Boeun Sangmu (nữ)
16:00
Suwon FMC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
KSPO FC (nữ)
16:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Germany U17
21:30
luxembourg U17
Netherlands U17
21:30
Poland U17
France U17
00:00
Bulgaria U17
Israel U17
00:00
Italy U17
hạng nhất Séc
Vòng
Opava
22:00
Bohemians 1905
Teplice
22:00
FK Graffin Vlasim
Bosnia and Herzegovina Cup
Chung kết
Sarajevo
22:59
FK Velez Mostar
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Gjelleraasen IL
22:59
Kjelsas
Hei IL
22:59
Odd Grenland
froya
22:59
Fana
Verdal
22:59
Rosenborg
Lorenskog
22:59
Kongsvinger
Vindbjart
22:59
Flekkeroy
Gneist
22:59
Sotra
Rana FK
22:59
Bodo Glimt
Elverum
22:59
Ottestad
Randesund IL
22:59
Start Kristiansand
Floro
22:59
Sogndal
Ishavsbyen FK
22:59
Tromso IL
Furnes
22:59
Ham-Kam
Sola
22:59
Egersunds IK
Fjora
22:59
Aalesund FK
Kolbu/KK
22:59
Valerenga
Vidar
22:59
Staal Jorpeland
Forde
22:59
Hodd
Sprint-Jeloy
22:59
Moss
Honefoss BK
22:59
Stromsgodset
Djerv 1919
22:59
Haugesund
Dahle
22:59
Ranheim IL
Oppsal
22:59
Skeid Oslo
Askollen
22:59
Mjondalen IF
Brodd
22:59
Bryne
Gamle Oslo
22:59
KFUM Oslo
Assiden
22:59
Notodden FK
Lyn Oslo
22:59
Stabaek
Spjelkavik
22:59
Brattvag
Vardeneset
22:59
Sandnes Ulf
Byasen Toppfot
22:59
Kolstad
Flint
22:59
Eik-Tonsberg
Roseland
22:59
Viking
Tiller
22:59
Nardo FK
Follo
22:59
Grorud
Fram Larvik
22:59
Orn-Horten
Bjarg
22:59
Fyllingsdalen
Melhus
22:59
Strindheim IL
IL Express
23:30
Jerv
IF Floya
23:30
Skjervoy
Ostsiden IL
23:45
Sarpsborg 08
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Osters IF
00:00
Halmstads
IK Brage
00:00
Dalkurd FF
Brommapojkarna
00:00
Ostersunds FK
AFC Eskilstuna
00:00
Norrby IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Valur (nữ)
00:15
KR Reykjavik (nữ)
UMF Selfoss (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Blacktown Spartans
16:00
Castle Hill RSL Rockets
Mongolia Premier League
Vòng 11
Athletic 220 FC
15:00
Deren FC
Ulaanbaatar City
18:00
Tuv Buganuud
Jamaica Premier League
Vòng 18
Mount Pleasant FA
03:00
Waterhouse FC
Estonia Teine Liiga
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka B
17:30
Tartu Kalev
JK Welco Elekter
17:30
Tallinna FC Ararat TTU
Rapla JK Atli
17:30
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
17:30
Tallinna JK Legion B
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 7
SC Sagamihara
17:00
Yokohama SCC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 14
Bentleigh greens U20
11:00
Avondale FC U20
Eastern Lions U20
11:00
Dandenong Thunder U20
Green Gully Cavaliers U20
11:00
Oakleigh Cannons U20
Melbourne Knights U20
11:00
Dandenong City U20
Hume City U20
11:00
Altona Magic U21
St. Albans Saints U20
11:00
Port Melbourne Sharks SC U20
Heidelberg United U20
11:00
South Melbourne U20
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Uttar Baridhara SC
16:00
Mohammedan Dhaka
Botola Pro 1
Vòng 23
IRT Itihad de Tanger
02:30
Renaissance Sportive de Berkane
Cúp quốc gia Romania
Chung kết
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:30
FC Voluntari

Tin thể thao mới nhất