ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi

Kha Võ

Thứ sáu, 24/06/2022 16:25 (GMT+7)

Cập nhật ĐTCL phiên bản 12.12. Phiên bản 12.12 của ĐTCL cập nhật với những sự thay đổi của Nâng Cấp Điện thờ và việc tăng, giảm sức mạnh của các Hệ - Tộc.

Đáng chú ý phải kể đến Corki, vị tướng Pháo Thủ có giá trị 4 vàng sẽ không còn sử dụng kỹ năng hụt như các phiên bản trước. Ngoài ra, vị tướng Pháp Sư - Hộ Pháp đó chính là Sylas cũng nhận được lá chắn trong lần gây sát thương đầu tiên. Quan trọng hơn, Riot Games đang hướng đến sự cân bằng khi một vài đội hình tỏ ra quá vượt trội so với phần còn lại.

Dưới đây là chi tiết bản cập nhật 12.12 của ĐTCL mùa 7

*Sát Thủ (Giảm sức mạnh)

2 Sát Thủ: Giảm 20% sát thương chí mạng xuống còn 15%

4 Sát Thủ: Giảm 40% sát thương chí mạng xuống còn 30%

6 Sát Thủ: Giảm 60% sát thương chí mạng xuống còn 50%

*Pháo Thủ (Tăng sức mạnh)

3 Pháo Thủ: 175% sát thương vật lý tăng lên 200%

4 Pháo Thủ: 225% sát thương vật lý tăng lên 250%

5 Pháo Thủ: 275% sát thương vật lý tăng lên 300%

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi - Ảnh 1

*Đấu Sĩ (Giảm sức mạnh)

4 Đấu Sĩ: Từ 350 máu giảm còn 325

6 Đấu Sĩ: Từ 500 máu giảm còn 450

8 Đấu Sĩ: Từ 800 máu giảm còn 700

Rồng Thần (Giảm sức mạnh) 

Máu thêm cho Rồng Thần giảm từ 750 xuống còn 700

*Hộ Pháp (Giảm sức mạnh)

2 Hộ Pháp: Lá chắn máu tối đa từ 35% giảm còn 30%

4 Hộ Pháp: Lá chắn máu tối đa từ 50% giảm còn 45%

6 Hộ Pháp: Lá chắn máu tối đa từ 80% giảm còn 65%

*Thần Thoại (Tăng sức mạnh)

SMPT trộm được tăng từ 40 lên thành 50%

*Thần Sứ – Huyễn Long (Giảm sức mạnh)

2 Huyễn Long: Hồi 50% máu tối đa giảm còn 40%

4 Huyễn Long: Hồi 75% máu tối đa giảm còn 70%

6 Huyễn Long: Hồi 100% máu tối đa giảm còn 70%

8 Huyễn Long: Hồi 200% máu tối đa giảm còn 125%, được hồi thêm một lần

*Cuồng Long (Thay đổi)

3 Cuồng Long: 50% tốc độ đánh cộng thêm tăng lên 60%

6 Cuồng Long: 125% tốc độ đánh cộng thêm giảm còn 125%

9 Cuồng Long: 250% tốc độ đánh cộng thêm giảm còn 225%, 80% hút máu toàn phần giảm còn 70%

*Hóa Hình (Giảm sức mạnh)

2 Hóa Hình: 50% máu tối đa giảm còn 45%

4 Hóa Hình: 100% máu tối đa giảm còn 90%

6 Hóa Hình: 150% máu tối đa giảm còn 135%

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi - Ảnh 2

*Kim Long (Giảm sức mạnh)

7 Kim Long: Từ 3 trang bị Ánh Sáng thay đổi thành 4 trang bị

Vàng nhận được từ Rìu của Draven giảm từ 10 còn 8. Lưỡi Kiếm Bạc tăng tỷ lệ mỗi đòn đánh cơ bản có 4% tỷ lệ lên thành 5% tỷ lệ ra một vàng.

*Xạ Tiễn (Giảm sức mạnh)

2 Xạ Tiễn: Từ 12% tốc độ đánh giảm xuống còn 10%

4 Xạ Tiễn: Từ 25% tốc độ đánh giảm xuống còn 20%

*Luyện Rồng (Giảm sức mạnh)

Chỉ trong chế độ Xúc xắc điên cuồng, cơ hội có thêm một bánh quy giảm từ 100% còn 65%

TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 24/6: BRO vs BAC, VGM vs FL

Liên quân Mobile 5 ngày trước

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 24/6 - Bikertopia Esports sẽ đối mặt thử thách thực sự mang tên Bacon Time trong khi V Gaming và Team Flash tạo nên cuộc "nội chiến" khu vực Việt Nam.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 24/6: OMG vs LNG, JDG vs UP

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 3 ngày 5 hôm nay 24/6, với 2 trận đấu giữa OMG vs LNG (15h45), JDG vs UP (18h).

AIC 2022: Thảm bại không tưởng trước Bikertopia Esports, Bacon Time xuống nhánh thua

Liên quân Mobile 5 ngày trước

Kết quả AIC 2022 - Hạt giống số 1 khu vực Thái Lan, Bacon Time đã phải hứng chịu thất bại khó tin 0-3 trước Bikertopia Esports, đội tuyển Đài Bắc Trung Hoa lần đầu dự một giải đấu quốc tế.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

ĐTCL 12.10: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.10 sẽ là phiên bản cuối cùng của Thời Đại Công Nghệ trước khi đón chào một mùa giải hoàn toàn mới tại ĐTCL 12.11. ĐTCL 12.10 sẽ mang đến những thay đổi cân bằng nhằm hỗ trợ việc leo xếp hạng dễ dàng hơn.

Thời gian chính thức ĐTCL mùa 7 khi nào ra mắt?

ĐTCL mùa 7 sẽ lấy chủ đề ''Vùng Đất Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ

Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5 là đội hình công thủ toàn diệnm có thể sử dụng kỹ năng nhiều lần trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5.

ĐTCL 12.8: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.8 sẽ là một phiên bản nhẹ nhàng, tập trung vào việc tăng sức mạnh cho những đội hình yếu và các vị tướng 3-4 vàng ít được ưa chuộng, đồng thời điều chỉnh hệ thống làm giảm tốc độ đánh.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thách Đấu Hóa Kỹ

Thách Đấu Hóa Kỹ là đội hình cực hot tại ĐTCL phiên bản 12.7. Bên cạnh khả năng tăng tốc đánh và áp sát đồi thủ của Thách Đấu, Hoá kỹ sẽ giúp chủ lực Warwick hồi phục cũng như tối ưu sát thương trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thách Đấu Hóa Kỹ ĐTCL 6.5.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Học Giả Bố Già

Học Giả Bố Già là đội hình dễ chơi nhưng vô cùng hiệu quả tại ĐTCL 6.5. Với khả năng hồi năng lượng nhanh và tăng số lần sử dụng chiêu, Học Giả Bố Già là đội hình an toàn để bạn tìm kiếm Top 4 tại ĐTCL 6.5.

ĐTCL 6.5: Top 6 đội hình leo rank tốt nhất phiên bản 12.7

ĐTCL 12.7 chứng kiến sự lên ngôi của các đội hình "chống Pháp Sư" như Tiến Công, Công Nghệ và Đấu Sĩ. Bên cạnh đó, Sivir cũng đang trở thành quân bài chủ lực cực hot tại ĐTCL 12.7.

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.7 sẽ tập trung vào cân bằng sức mạnh của các Lõi Công Nghệ. Trong đó, đáng chú ý nhất là việc loại bỏ Hiệp Hội Công Nghệ, Huy Hiệu Công Nghệ, Huy Hiệu Học Giả và Bộ Ba Ma Quái.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Hoá Kỹ Đấu Sĩ

Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình hiếm hoi không bao giờ "lỗi thời" tại ĐTCL 6.5. Với khả năng hồi phục tốt cùng sát thương tăng tiến theo thời gian, Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình bạn nên sử dụng nếu muốn lọt top 4 dễ dàng.

Giao hữu quốc tế
Spartak Moscow
21:00
Baltika Kaliningrad
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Fenerbahce
22:00
Al Shamal
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
FC Gagra
21:00
FC Saburtalo Tbilisi
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Ivory Coast Premier Division
Vòng
WAC d'Adjame
22:30
ASI Abengourou
Sporting Gagnoa
22:30
USC Bassam
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Termez Surkhon
21:00
Neftchi Fargona
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất