Son Heung-min vắng mặt ở 2 trận vòng loại World Cup 2022 của Hàn Quốc

Leo Nam

Thứ bảy, 22/01/2022 20:26 (GMT+7)

Đội tuyển Hàn Quốc sẽ không có sự phục vụ của Son Heung-min ở 2 trận vòng loại World Cup 2022 gặp Lebanon và Syria vào cuối tháng 1 và đầu tháng 2/2022.

Trang chủ Hiệp hội bóng đá Hàn Quốc (KFA) vừa chính thức công bố danh sách 26 cầu thủ chuẩn bị cho hai trận đấu tại vòng loại World Cup 2022 gặp Lebanon và Syria. Đáng chú ý, trong danh sách này không có tên ngôi sao thuộc biên chế Tottenham, Son Heung-min.

Son Heung-min vắng mặt ở 2 trận vòng loại World Cup 2022 của Hàn Quốc - Ảnh 1
Son Heung-min đang dưỡng thương ở Tottenham

Cầu thủ sinh năm 1992 không ra sân kể từ khi được thay ra ở trận bán kết lượt đi Cúp Liên đoàn Anh giữa Chelsea vs Tottenham vào rạng sáng 5/1. Theo tiết lộ của HLV Antonio Conte, ban đầu Son chỉ cảm thấy bị đau cơ nhưng sau khi đi chụp chiếu, chấn thương của anh nặng hơn dự kiến.

Tottenham không đưa ra thông tin chi tiết về tình trạng chấn thương của Son Heung-min. Tuy nhiên, họ khẳng định, cầu thủ người Hàn Quốc cần ít nhất 4 tuần mới có thể trở lại thi đấu. Đó là lý do ĐT Hàn Quốc không thể triệu tập ngôi sao số 1 của mình cho chiến dịch vòng loại World Cup 2022 vào cuối tháng 1 và đầu tháng 2.

Son Heung-min là trụ cột ở cả Tottenham và ĐT Hàn Quốc. Mùa giải này, anh ghi 8 bàn thắng, kiến tạo 3 cho Spurs, sau 17 lần ra sân tại giải Ngoại hạng Anh. Trong khi đó ở vòng loại World Cup 2022, ngôi sao 29 tuổi đã ghi được 6 bàn thắng cho ĐTQG (3 bàn ở vòng loại thứ 2 và 3 bàn ở vòng loại thứ 3).

ĐT Hàn Quốc sẽ làm khách trên sân của Lebanon vào ngày 27/1 và đối đầu Syria trên sân trung lập tại UAE vào ngày 1/2. Tại bảng A vòng loại thứ 3 World Cup 2022, Hàn Quốc đang xếp thứ 2 với 14 điểm sau 6 trận, kém đội đầu bảng Iran 2 điểm. 

Danh sách triệu tập mới nhất của ĐT Hàn Quốc

Son Heung-min vắng mặt ở 2 trận vòng loại World Cup 2022 của Hàn Quốc - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

ĐT Việt Nam tập luyện ngay khi vừa đặt chân tới Australia

Chỉ vài giờ sau khi đặt chân tới thành phố Melbourne, ĐT Việt Nam đã có buổi tập đầu tiên trên đất bạn. Thầy trò HLV Park Hang Seo chuẩn bị sẵn sàng cho trận đấu gặp chủ nhà Australia ngày 27/1 tới.

ĐT Việt Nam ở khách sạn xịn sò, không phải theo quy trình bong bóng

Khách sạn 5 sao Element Melbourne Richmond là nơi đóng quân của đội tuyển Việt Nam khi đến Australia. Tại đây, thầy trò HLV Park Hang Seo cũng không phải tuân theo quy trình bong bóng.

ĐT Trung Quốc điền tên 4 ngôi sao nhập tịch cho trận gặp Việt Nam ở vòng loại World Cup 2022

HLV Li Xiaopeng (Lí Tiêu Bằng) quyết định giữ lại 4 cầu thủ nhập tịch ở ĐT Trung Quốc chuẩn bị cho 2 trận gặp Nhật Bản và Việt Nam tại vòng loại World Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Phan Văn Đức tranh giải Bàn thắng đẹp nhất vòng loại World Cup 2022

Cú sút xa thành bàn của Phan Văn Đức ở trận đấu giữa Việt Nam vs Trung Quốc hôm mùng 1 Tết lọt Top bàn thắng đẹp vòng loại World Cup 2022 khu vực châu Á.

‘Hung thần’ của ĐT Việt Nam dương tính với doping, bị cấm thi đấu tại World Cup 2022

Fahad Al-Muwallad - tác giả pha kiến tạo giúp Saudi Arabia thắng ĐT Việt Nam với tỷ số 1-0, vừa cho kết quả xét nghiệm dương tính với doping.

Lịch thi đấu World Cup 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu World Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp FIFA World Cup 2022 với các trận cầu hấp dẫn nhất hành tinh nhanh chóng, chính xác nhất

HLV Van Gaal bị ung thư, vẫn có thể dẫn dắt Hà Lan dự World Cup 2022

HLV Louis van Gaal tiết lộ bản thân đang trong quá trình điều trị bệnh ung thư tiền liệt tuyến. Dẫu vậy, ông vẫn có thể dẫn dắt ĐT Hà Lan tham dự vòng chung kết World Cup 2022.

Hà Lan thay Qatar đá trận mở màn World Cup 2022

Là nước chủ nhà World Cup 2022 nhưng Qatar không phải đội thi đấu trận đầu tiên tại ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh năm nay.

Brazil và Pháp gặp lại 'người quen' tại vòng bảng World Cup 2022

Kết quả bốc thăm vòng chung kết World Cup 2022 đã đưa Brazil và Pháp chạm trán lại những đối thủ tại vòng bảng kỳ World Cup cách đây 4 năm.

HLV Nhật Bản tự tin vào tứ kết World Cup 2022 dù chung bảng Đức, Tây Ban Nha

Dù rơi vào bảng "tử thần" với sự xuất hiện của Đức và Tây Ban Nha, HLV Hajime Moriyasu vẫn đặt mục tiêu cùng tuyển Nhật Bản vào tứ kết World Cup 2022.

Kết quả bốc thăm World Cup 2022: Anh dễ thở, bảng 'tử thần' gọi tên Đức và Tây Ban Nha

Á quân châu Âu - ĐT Anh là ông lớn hạnh phúc nhất sau buổi bốc thăm vòng bảng World Cup 2022. Trong khi đó, bảng E được coi là bảng tử thần với sự xuất hiện của Đức, Tây Ban Nha và Nhật Bản.

FIFA công bố linh vật của World Cup 2022

Nước chủ nhà Qatar và FIFA đã công bố linh vật chính thức có tên gọi La’eeb trước thềm buổi lễ bốc thăm chia bảng VCK World Cup 2022.

Kết quả bốc thăm chia bảng World Cup 2022: Đức cùng bảng Tây Ban Nha!

Kết quả bốc thăm vòng bảng World Cup 2022, Đức cùng bảng với Tây Ban Nha. Cập nhật kết quả bốc thăm World Cup 2022 nhanh nhất hôm nay.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Armenia Division 2
Vòng 28
Pyunik B
20:00
Gandzasar Kapan
Urartu II
20:00
Shirak
Alashkert B Martuni
20:00
BKMA II
Ararat-Armenia B
20:00
Lernayin Artsakh
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Angola Girabola League
Vòng 28
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sporting de Benguela
Argentine Division 2
Vòng 15
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 18
Siti Worley Garden J
07:30
Molynes United
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá