Tiến Minh, Thùy Linh dự giải cầu lông vô địch châu Á trước thềm SEA Games?

Hải Sơn

Thứ sáu, 15/04/2022 11:21 (GMT+7)

Danh sách các VĐV tham dự giải cầu lông vô địch châu Á của Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) có tên 2 tay vợt Việt Nam là Nguyễn Tiến Minh và Nguyễn Thùy Linh.

Ở thời điểm hiện tại, Tiến Minh và Thùy Linh đang tham dự Giải cầu lông các cây vợt xuất sắc quốc gia năm 2022. Giải đấu diễn ra từ ngày 11 đến 17/4 tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Giang. Đây cũng là địa điểm tổ chức môn cầu lông tại SEA Games 31.

Tiến Minh, Thùy Linh dự giải cầu lông vô địch châu Á trước thềm SEA Games? - Ảnh 2
Tiến Minh có tên trong danh sách tham dự Giải cầu lông vô địch châu Á 2022 - Ảnh Getty Images

Bên cạnh Giải cầu lông các cây vợt xuất sắc quốc gia năm 2022, trước thềm SEA Games 31 còn có 1 giải đấu khác diễn ra là Giải cầu lông vô địch châu Á 2022. Giải đấu diễn ra từ ngày 26/4 đến 1/5 tại Manila, Philippines.

Xem thêm: Tin tức SEA Games

Lịch cầu lông SEA Games 31 mới nhất

Thông tin trên trang chủ BWF cho thấy cầu lông Việt Nam có một số vận động viên nằm trong danh sách tham dự Giải cầu lông vô địch châu Á 2022. Đó là Nguyễn Tiến Minh (đơn nam), Nguyễn Thùy Linh (đơn nữ), cặp Đinh Thị Phương Hồng - Phạm Thị Khánh (đôi nữ).

Tại Giải cầu lông vô địch châu Á gần nhất diễn ra vào năm 2019, tay vợt Nguyễn Tiến Minh đã giành huy chương đồng. Anh dừng bước ở trận bán kết trước Kento Momota, tay vợt số 1 thế giới vào thời điểm đó. Đây là thành tích ngoài kỳ vọng bởi ở giải đấu năm 2019, Tiến Minh đã 36 tuổi và không được xếp hạng hạt giống.

Tiến Minh, Thùy Linh dự giải cầu lông vô địch châu Á trước thềm SEA Games? - Ảnh 1
Thùy Linh có thể dự giải cầu lông vô địch châu Á trước thềm SEA Games - Ảnh Getty Images

Ở SEA Games 31, Tiến Minh là một trong những vận động viên lớn tuổi nhất của đoàn thể thao Việt Nam. Anh cũng là tay vợt duy nhất tham dự 2 kỳ SEA Games trên sân nhà, kể từ giải đấu được tổ chức vào năm 2003.

Về phần Thùy Linh, vào đầu tháng 3 cô từng chia sẻ kế hoạch thi đấu hướng tới SEA Games 31. Tay vợt nữ số 1 Việt Nam dự kiến tham gia 2 giải đấu trong nước, không nhắc đến kế hoạch thi đấu tại nước ngoài. Khả năng cô tham dự Giải cầu lông vô địch châu Á 2022 vẫn còn bỏ ngỏ.

TIN LIÊN QUAN

Vittinghus: Tiến Minh thua, nhưng anh ấy có thể mỉm cười rời giải cầu lông VĐTG

Cầu lông 14/12/2021

Sau trận đấu kịch tính tại vòng 1 giải cầu lông vô địch thế giới BWF World Championships 2021, cây vợt xếp hạng 19 thế giới Hans-Kristian Vittinghus đã dành cho Tiến Minh những sự tôn trọng qua bài đăng trên twitter của mình.

Tiến Minh mong ngày tái ngộ Vittinghus sau vòng 1 giải cầu lông vô địch thế giới

Cầu lông 14/12/2021

Sau khi nhận thất bại 2-1 trước Hans-Kristian Vittinghus ở vòng 1 giải cầu lông vô địch thế giới, Tiến Minh vẫn rất lạc quan và hy vọng sẽ có một ngày tái ngộ cây vợt xếp hạng 19 thế giới để “phục thù”.

Nguyễn Tiến Minh dự SEA Games 31 ở quê vợ

Tay vợt Nguyễn Tiến Minh khẳng định vẫn sẽ dự SEA Games 31 dù đã bước qua tuổi 39. Anh sẽ có cơ hội được thi đấu ở quê vợ khi bộ môn cầu lông được tổ chức ở Bắc Giang.

Tiến Minh vô địch giải cầu lông CLB các tỉnh thành, ngành toàn quốc 2022

Cầu lông 31/03/2022

Tay vợt Nguyễn Tiến Minh đã giành chức vô địch giải cầu lông CLB các tỉnh thành, ngành toàn quốc năm 2022 nội dung đơn nam.

Ngày mai bốc thăm chia cặp giải vô địch Cầu lông châu Á 2022

Cầu lông 14/04/2022

Giải vô địch Cầu lông châu Á 2022 sẽ được tổ chức từ ngày 26/4 đến ngày 1/5. Và ngày mai (15/4), lễ bốc thăm chia cặp cho giải sẽ diễn ra.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá