Thành tích, lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6

Lam Nguyên

Thứ năm, 02/06/2022 14:40 (GMT+7)

Lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan trước trận đấu tại VCK U23 châu Á tối nay lúc 22h00 ngày 2/6.

Lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan

Sau trận chung kết SEA Games 31, hai nền bóng đá hàng đầu của khu vực Đông Nam Á là Việt Nam và Thái Lan sẽ tiếp tục đụng độ trong khuôn khổ của vòng chung kết U23 châu Á vào tối nay.

>>> XEM NGAY: Link trực tiếp bóng đá U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan hôm nay

Thành tích, lịch sử đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6 - Ảnh 1

Tuy nhiên, lực lượng U23 Việt Nam thi đấu vào tối nay sẽ là những gương mặt với lối chơi hoàn toàn khác dưới sự dẫn dắt của tân HLV Gong Oh-kyun. Phía bên kia, U23 Thái Lan cũng triệu tập các tuyển thủ tài năng đang thi đấu tại châu Âu về hội quân để trả món nợ tại SEA Games vừa rồi. 

Tuy nhiên, lợi thế của U23 Việt Nam đang là rất lớn nếu xét về thành tích đối đầu với U23 Thái Lan. Cụ thể, cả hai đã gặp nhau tổng cộng 10 lần trong lịch sử thi đấu và U23 Việt Nam giành đến 6 chiến thắng trong số đó. Đáng nói, U23 Việt Nam đang có chuỗi 7 trận bất bại với 6 chiến thắng trước đối thủ. Đây sẽ là điểm dựa tinh thần lớn cho U23 Việt Nam. 

Lần gần nhất U23 Thái Lan giành được chiến thắng trước U23 Việt Nam là trong một trận đấu thuộc khuôn khổ SEA Games 2017. Đó là trận đấu mà Voi Chiến đã giành chiến thắng 3-0 trước các cầu thủ của chúng ta. 

Thành tích đối đầu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan

Ngày Giải đấu Đội A Tỉ số Đội B
22/05/22 SAG Vietnam U23 1 - 0 Thailand U23
26/02/22 AUC Thailand U23 0 - 1 Vietnam U23
22/02/22 AUC Vietnam U23 1 - 0 Thailand U23
05/12/19 SAG Vietnam U23 2 - 2 Thailand U23
26/03/19 AUA Vietnam U23 4 - 0 Thailand U23
15/12/17 UNT Thailand U23 1 - 2 Vietnam U23
15/12/17 MCU Thailand U23 1 - 2 Vietnam U23
24/08/17 SAG Thailand U23 3 - 0 Vietnam U23
10/6/15 SAG Vietnam U23 1 - 3 Thailand U23
22/03/15 UNT Thailand U23 3 - 1 Vietnam U23

Đội hình dự kiến U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan

U23 Việt Nam: Văn Toản, Việt Anh, Thanh Bình, Tiến Long, Tuấn Tài, Văn Đô, Hoàng Anh, Hai Long, Công Đến, Minh Bình, Mạnh Dũng.

U23 Thái Lan: Thuadsong, Wisetchat, Buaphan, Khemdee, Doloh, Suphanphat, Panya, Ben Davis, Numchansakul, Vadercher, Gustavsson.

TIN LIÊN QUAN

Soi kèo đặc biệt U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6

Nhận định U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6 thuộc U23 châu Á 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

Soi kèo phạt góc U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6

Nhận định, dự đoán kèo phạt góc U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6 bảng C VCK U23 châu Á 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo phạt góc trận U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán kèo tài xỉu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6

Nhận định, dự đoán kèo tài xỉu U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan, 22h00 ngày 2/6, bảng C VCK U23 châu Á 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo tài xỉu trận U23 Việt Nam vs U23 Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Soi kèo đặc biệt U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, 20h00 ngày 6/7

Nhận định U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, 20h00 ngày 6/7 thuộc U19 Đông Nam Á. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo U19 Indonesia vs U19 Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

Soi kèo đặc biệt U19 Việt Nam vs U19 Brunei, 17h00 ngày 6/7

Nhận định U19 Việt Nam vs U19 Brunei, 17h00 ngày 6/7 thuộc U19 Đông Nam Á. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo U19 Việt Nam vs U19 Brunei chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Inter Turku vs Drita, 22h00 ngày 6/7: Hơn ở kinh nghiệm

Nhận định Inter Turku vs Drita, 22h00 ngày 6/7 thuộc vòng loại cúp C3 châu Âu 2022-23. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Inter Turku vs Drita chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Tokyo vs Consadole Sapporo, 17h00 ngày 6/7: Khách yếu bóng vía

Nhận định Tokyo vs Consadole Sapporo, 17h00 ngày 6/7 thuộc VĐQG Nhật Bản. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Tokyo vs Consadole Sapporo chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Changchun Yatai vs Shandong Taishan, 18h30 ngày 6/7: Khó có bất ngờ

Nhận định Changchun Yatai vs Shandong Taishan, 18h30 ngày 6/7 thuộc giải VĐQG Trung Quốc 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Changchun Yatai vs Shandong Taishan chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Nữ Thái Lan vs Nữ Australia, 18h00 ngày 6/7: Tin ở Voi chiến

Nhận định Nữ Thái Lan vs nữ Australia, 18h00 ngày 6/7, giải Nữ AFF Cup. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Nữ Thái Lan vs nữ Australia chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, 20h00 ngày 6/7: Đại chiến khó lường

Nhận định U19 Indonesia vs U19 Thái Lan, 20h00 ngày 6/7 thuộc giải U19 Đông Nam Á 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo U19 Indonesia vs U19 Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Kawasaki Frontale vs Sagan Tosu, 17h00 ngày 6/7: Khó cho chủ nhà

Nhận định Kawasaki Frontale vs Sagan Tosu, 17h00 ngày 6/7 thuộc VĐQG Nhật Bản. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Kawasaki Frontale vs Sagan Tosu chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Nữ Indonesia vs Nữ Malaysia, 15h00 ngày 6/7: Hàng công đáng ngờ

Nhận định Nữ Indonesia vs Nữ Malaysia, 15h00 ngày 6/7 thuộc giải vô địch bóng đá nữ Đông Nam Á 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Nữ Indonesia vs Nữ Malaysia chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Kashima Antlers vs Cerezo Osaka, 17h00 ngày 6/7: Đối thủ khó nhằn

Nhận định Kashima Antlers vs Cerezo Osaka, 17h00 ngày 6/7 thuộc giải VĐQG Nhật Bản 2022. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Kashima Antlers vs Cerezo Osaka chính xác nhất trên thethao.vn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá