ĐT Philippines triệu tập đội hình: Sao Bundesliga chờ ngày ra mắt

Leo Nam

Thứ bảy, 19/03/2022 15:41 (GMT+7)

ĐT Philippines vừa chính thức công bố danh sách 25 cầu thủ dự giải giao hữu FAS Tri tại Singapore vào cuối thàng 3 này. Đáng chú ý là sự góp mặt của ngôi sao đang thi đấu tại Bundesliga, Gerrit Holtmann.

Đội tuyển Philippines sẽ dự giải giao hữu FAS Tri tại Singapore thuộc FIFA Days vào tháng 3/2022. Trong chuyến hành quân đến Đảo quốc Sư tử, Philippines sẽ lần lượt gặp Malaysia (ngày 23/3) và Singapore (29/3).

ĐT Philippines triệu tập đội hình: Sao Bundesliga chờ ngày ra mắt - Ảnh 1
ĐT Philippines có 2 trận giao hữu tại Singapore vào cuối tháng 3

Mới đây, HLV Stewart Hall đã công bố danh sách 25 cầu thủ được triệu tập để chuẩn bị cho 2 trận đấu kể trên. Danh sách lần này của Philippines gồm những cầu thủ tốt nhất mà họ có thể sở hữu. 

Có tới 19/25 cầu thủ Philippines đang thi đấu ở nước ngoài, bao gồm 8 cầu thủ tại giải VĐQG Thái Lan, 5 ở Malaysia, 3 ở Đức, 1 ở Tây Ban Nha, 1 ở Campuchia và 1 ở Anh. Sự quan tâm được dành nhiều cho Gerrit Holtmann - chân sút thuộc biên chế CLB Bochum ở giải VĐQG Đức (Bundesliga).

Holtmann sinh ra tại Đức và có mẹ là người Philippines. Điều này giúp cho anh đủ điều kiện khoác áo 2 đội tuyển. Tiền vệ sinh năm 1995 từng thi đấu cho U20 Đức vào năm 2015. Tháng 3 năm ngoái, Holtmann hoàn thành việc nhập quốc tịch Philippines. Tuy nhiên anh không thể có màn ra mắt "The Azkals" ở vòng loại 2 World Cup 2022 châu Á lẫn AFF Cup 2021 vì vấn đề giấy tờ.

ĐT Philippines triệu tập đội hình: Sao Bundesliga chờ ngày ra mắt - Ảnh 2
Holtmann (Bochum) sẵn sàng ra mắt ĐT Philippines

Holtmann từng gây sốt tại Bundesliga mùa này khi cùng Bochum bất ngờ hạ gục gã khổng lồ Bayern Munich với tỷ số 4-2. Bản thân cầu thủ 26 tuổi cũng đóng góp 1 bàn thắng và 1 kiến tạo ở trận đấu với Hùm xám xứ Bavaria. Vào năm 2021, Holtmann đã giành được Bàn thắng đẹp nhất mùa của Bundesliga với pha solo đẳng cấp trước Mainz 05.

Danh sách triệu tập 25 cầu thủ ĐT Philippines

Thủ môn: Neil Leonard Etheridge (Birmingham City󠁥󠁮󠁧󠁿), Kevin Ray Hansen (Kuala Lumpur FC), Quincy Kammeraad (Azkals Development).

Hậu vệ: Amani Aguinaldo (Nongbua Pitchaya), Justin Baas (Melaka United),  Diego Bardanca (Buriram United), Carlos De Murga (Johor Darul Ta’zim), Enrique Linares (San Pedro), Daisuke Sato (Ratchaburi Mitr Phol).

Tiền vệ: Oliver Bias (Azkals Development), Jesse Curran (Kaya FC), Dylan de Bruycker (Nakhon Ratchasima), Harry Foll (FC Villingen), Kevin Ingreso (Samut Prakan), Oskari Kekkonen (Kaya FC), Manuel Ott (Terengganu FC), Iain Ramsay (Nongbua Pitchaya), Stephan Schrock (Unattached), John Patrick Strauss (Erzgebirge Aue), Dennis Villanueva (Nakhon Ratchasima).

Tiền đạo: Mark Hartmann (United City FC), Gerrit Holtmann (Bochum), Bienvenido Maranon (Johor Darul Ta’zim), Jose Elmer Porteria (Kirivong Sok Sen Chey), Patrick Reichelt (Prachuap).

TIN LIÊN QUAN

ĐT Nhật Bản triệu tập đội hình đấu Việt Nam: Vắng sao Arsenal

Trong danh sách triệu tập 27 cầu thủ của ĐT Nhật Bản cho 2 trận đấu cuối cùng tại vòng loại World Cup không có sự xuất hiện của ngôi sao thuộc biên chế Arsenal, Takehiro Tomiyasu.

Thành Chung rời ĐT Việt Nam 1 ngày về quê ăn hỏi

Trung vệ Thành Chung đã xin nghỉ phép 1 ngày để về quê Tuyên Quang làm lễ ăn hỏi với bạn gái Tố Uyên trong ngày 19/3.

Những lần tiền vệ Hải Huy lỡ hẹn với ĐT Việt Nam

Những năm gần đây, Hải Huy luôn được đánh giá là một trong những tiền vệ công hay nhất V.League. Thế nhưng, cầu thủ quê Quảng Ninh lại không hề có duyên với ĐTQG Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Công Phượng kiến tạo, Văn Toàn nổ súng giúp HAGL đánh bại Bình Định

Công Phượng và Văn Toàn có một pha phối hợp đẹp mắt, giúp HAGL ấn định thắng lợi 2-1 trước Bình Định trên sân Quy Nhơn, ở trận giao hữu chiều 4/4.

Singapore vô địch giải giao hữu 3 quốc gia sau thắng lợi thuyết phục trước Philippines

Chiến thắng 2-0 trước Philippines giúp Singapore giành chức vô địch giải giao hữu 3 quốc gia Đông Nam Á.

Kết quả các trận giao hữu châu Âu: Đức hòa Hà Lan, Anh, Pháp, Tây Ban Nha thắng đậm

Anh, Pháp, Tây Ban Nha đều có những màn trình diễn ấn tượng trong loạt trận giao hữu vào rạng sáng nay, 30/3.

Eriksen là đội trưởng ĐT Đan Mạch ở trận giao hữu với Serbia

Christian Eriksen sẽ đảm nhận cương vị thủ quân của ĐT Đan Mạch ở trận giao hữu sắp tới với ĐT Serbia. Đây là trận đấu thứ 2 của tiền vệ 30 tuổi cho Những chú lính trì kể từ sự cố tại vòng chung kết EURO 2021.

Gerrard ghi bàn, đội huyền thoại Liverpool vẫn thua ngược Barca

Trận đấu gây quỹ từ thiện giữa đội huyền thoại Liverpool và đội huyền thoại Barca đã chứng kiến màn tỏa sáng của những ngôi sao vang bóng một thời như Steven Gerrard, Rivaldo...

Eriksen tái xuất trong màu áo ĐT Đan Mạch, ghi bàn ngay lần chạm bóng đầu tiên

Christian Eriksen đã có màn tái xuất trong màu áo ĐT Đan Mạch theo cách không thể ấn tượng hơn. Anh ghi bàn ngay ở lần chạm bóng đầu tiên của trận giao hữu với Hà Lan.

Bộ đôi sao Chelsea nổ súng, Đức nhẹ nhàng đánh bại Israel

Hai cầu thủ thuộc biên chế Chelsea là Kai Havertz và Timo Werner đã cùng nhau ghi bàn mang về chiến thắng cho tuyển Đức ở trận giao hữu với Israel.

Tây Ban Nha nhọc nhằn vượt ải Albania ở phút 90

Bàn thắng ở phút thi đấu chính thức cuối cùng của Dani Olmo giúp Tây Ban Nha vượt qua Albania với tỷ số 2-1 trong trận giao hữu rạng sáng nay, 27/3.

Anh thắng ngược Thụy Sĩ trong ngày Harry Kane sánh ngang Sir Bobby Charlton

Anh thắng ngược Thụy Sĩ với tỷ số 2-1 nhờ các pha lập công của Luke Shaw và Harry Kane. Quả penalty thành công mang về chiến thắng cho Tam sư giúp Harry Kane sánh ngang thành tích ghi bàn của Sir Bobby Charlton

Malaysia thua cay đắng Singapore trong ngày Safawi sút hỏng 11m

Trận giao hữu giữa Singapore vs Malaysia vào tối 26/3 đã khép lại với chiến thắng 2-1 dành cho đội chủ nhà.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá