Đặng Văn Lâm rời Nhật Bản, sớm hội quân cùng ĐT Việt Nam

Hữu Vượng

Thứ năm, 26/05/2022 09:04 (GMT+7)

Thủ môn Đặng Văn Lâm sẽ sớm hội quân cùng ĐT Việt Nam chuẩn bị cho trận giao hữu gặp Afghanistan bất chấp việc CLB chủ quản không dừng thi đấu.

Cụ thể, người gác đền mang 2 quốc tịch Việt Nam – Nga đã bắt chuyến bay vào ngày 26/5 để trở về Việt Nam hội quân cùng ĐTQG. Anh sẽ cạnh tranh vị trí với Tuấn Mạnh và Tuyên Quang cho 1 suất bất chính ở trận gặp Afghanistan sắp tới.

Đặng Văn Lâm hiện thuộc biên chế CLB Cerezo Osaka của Nhật Bản và đội bóng đến từ cố đô của Nhật Bản sẽ có trận đấu vào ngày 29/5 tới tại J.League. Tuy nhiên, Văn Lâm vẫn được phép rời CLB sớm để gia nhập ĐTQG.

Đặng Văn Lâm rời Nhật Bản, sớm hội quân cùng ĐT Việt Nam - Ảnh 1
Đặng Văn Lâm đăng story chuẩn bị rời Nhật Bản  - Ảnh chụp màn hình

Đã từ lâu Văn Lâm không thi đấu ở cả CLB và ĐTQG. Kể từ khi gia nhập Cerezo Osaka hồi đầu năm 2021, anh mới chỉ có 2 lần thi đấu cho đội bóng Nhật Bản và 2 lần cho ĐTQG Việt Nam. Thủ môn này cũng dính chấn thương vai khi tập luyện cùng Cerezo Osaka hồi tháng 9/2021, khiến anh phải phẫu thuật và dưỡng thương 4 tháng.

Đặng Văn Lâm rời Nhật Bản, sớm hội quân cùng ĐT Việt Nam - Ảnh 2
Đặng Văn Lâm không thi đấu nhiều trong 2 năm gần đây - Ảnh Cerezo Osaka

Khi Văn Lâm vắng mặt, Tấn Trường là người được trọng dụng. Tuy nhiên, tới AFF Cup 2021, Trần Nguyên Mạnh đã chiếm suất bắt chính ở ĐTQG. Từ đó tới nay, thủ môn của CLB Viettel là người đứng trong khung gỗ của đội tuyển.

Mặc dù vậy, đợt tập trung tháng 6/2021 không có Trần Nguyên Mạnh. Thủ thành của Viettel vẫn đang trong quá trình điều trị chấn thương anh gặp phải hồi cuối tháng 3.

CLB Cerezo Osaka hiện xếp thứ 5 trên bảng xếp hạng J.League 2022. CLB chủ quản của Văn Lâm giành được 23 điểm sau 15 trận, ghi tổng cộng 21 bàn thắng và nhận 16 bàn thua. Đội hiện kém nhóm dẫn đầu 7 điểm.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bóng đá Viettel vs Nam Định ngày 25/5: Đội bóng Thành Nam thắng nhờ phản lưới

Kết quả bóng đá Viettel vs Nam Định - Pha phản lưới nhà của hậu vệ Trương Văn Thiết giúp CLB Nam Định giành chiến thắng tối thiểu trước Viettel trong trận đấu tập giữa 2 đội diễn ra chiều nay (25/5).

Kết quả TopenLand Bình Định vs SHB Đà Nẵng ngày 25/5: Chiến thắng đầu tiên của đội chủ nhà

Kết quả TopenLand Bình Định vs SHB Đà Nẵng – Thầy trò HLV Phan Thanh Hùng đã tận dụng tối đa ưu thế sân nhà để đánh bại đối thủ đến từ Bình Định.

Kết quả TPHCM vs Bình Phước ngày 25/5: Cơn mưa bàn thắng tại sân Bà Rịa

Kết quả TPHCM vs Bình Phước ngày 25/5: Nguyễn Công Thành lập hattrick, góp công lớn vào chiến thắng giòn giã của TPHCM.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Park Hang Seo: Messi phù hợp với bóng đá Việt Nam hơn Ronaldo

Khi được hỏi về việc giữa Messi hay Ronaldo, ai hợp với phong cách chơi bóng của ĐT Việt Nam hơn, HLV Park Hang Seo không ngần ngại lựa chọn siêu sao người Argentina.

HLV Park Hang Seo: Tôi vẫn còn nhiều việc để làm với bóng đá Việt Nam

Chia sẻ với truyền thông Hàn Quốc, HLV Park Hang Seo thừa nhận ông vẫn muốn tiếp tục làm việc với bóng đá Việt Nam. Hợp đồng của ông sẽ sớm hết hạn sau tháng 1/2023.

Thái Lan mời Việt Nam đá giao hữu vào tháng 9?

Theo truyền thông Thái Lan, Liên đoàn bóng đá nước này có ý định tổ chức một giải giao hữu tứ hùng vào tháng 9. Một trong số các khách mời có thể là ĐT Việt Nam.

Bảng xếp hạng FIFA tháng 6/2022: ĐT Việt Nam vẫn trong Top 100

Bảng xếp hạng FIFA tháng 6/2022 vừa được Liên đoàn bóng đá thế giới công bố. Theo đó, ĐT Việt Nam vẫn nằm trong Top 100 thế giới.

HLV Park Hang Seo rời Việt Nam, về Hàn Quốc mừng thọ mẹ trong hôm nay

HLV Park Hang Seo sẽ sớm trở về Hàn Quốc trong ngày 20/6 để tổ chức lễ mừng thọ 100 tuổi cho mẹ ông ở quê nhà.

HLV Park Hang Seo: Tôi sẽ không quên thất bại trước Thái Lan ở AFF Cup 2021

Trả lời phỏng vấn tờ Newsis (Hàn Quốc), HLV Park Hang Seo thừa nhận việc bị Thái Lan loại ở AFF Cup 2021 là một kỷ niệm khó quên. Ngoài ra, ông cũng bất ngờ tiết lộ thời điểm gia hạn với ĐT Việt Nam.

Thành tích đặc biệt của tân HLV trưởng ĐT futsal Việt Nam Diego Giustozzi

Diego Giustozzi, người sẽ dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam tại VCK châu Á 2022 từng lên ngôi vô địch World Cup.

Việt Nam, Thái Lan, Malaysia và Indonesia lần đầu cùng nhau dự Asian Cup kể từ 2007

Việt Nam, Thái Lan, Malaysia và Indonesia có lần đầu cùng nhau tham dự vòng chung kết kể từ năm 2007 sau khi 3 đại diện còn lại của khu vực Đông Nam Á vượt qua vòng loại.

ĐT Việt Nam đứng trước nguy cơ văng khỏi Top 100 trên bảng xếp hạng FIFA

ĐT Việt Nam đứng trước nguy cơ ‘out’ khỏi Top 100 trên bảng xếp hạng FIFA khi Liên đoàn bóng đá thế giới chính thức công bố bảng xếp hạng tháng 6/2022 vào ngày 23 tới đây.

Nhà vô địch World Cup 2016 dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam

Ông Diego Giustozzi sẽ dẫn dắt ĐT futsal Việt Nam trong thời gian tới. Nhà cầm quân này từng giúp ĐT Argentina lên ngôi vô địch thế giới năm 2016.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Vòng bảng
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
USA Women Premier League
Vòng
Chicago Dutch Lions (nữ)
06:30
St. Louis Lions(w)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 15
CD El Nacional
07:00
CD Puerto Quito
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
USL W-League Women
Vòng
Peachtree City (nữ)
06:30
South Georgia Tormenta FC (nữ)
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá