Australia chật vật thắng Timor Leste ở giải vô địch Futsal Đông Nam Á 2022

Dù gặp không ít khó khăn, ĐT Australia vẫn giành chiến thắng 7-4 trước Timor Leste ở bảng B giải vô địch Futsal Đông Nam Á 2022.

ĐT Futsal Australia đã không thi đấu trong 3 năm liên tiếp, kể từ khi đại dịch COVID-19 hoành hành. Họ từng xếp hạng tư ở giải vô địch châu Á năm 2012 nhưng kể từ đó tới nay, đội liên tục sa sút. Tới năm 2018 và 2020, đội không thể vượt qua vòng loại. Năm 2019, họ không vượt qua được vòng bảng của giải vô địch Đông Nam Á.

Do đó, ĐT Futsal Australia không được đánh giá cao ở giải năm nay và thuộc nhóm hạt giống cuối cùng. Dù vậy, họ vẫn giành chiến thắng trước Timor Leste dù rất chật vật.

Australia chật vật thắng Timor Leste ở giải vô địch Futsal Đông Nam Á 2022 - Ảnh 1
Timor Leste bất ngờ dẫn trước trong hiệp 1 - Ảnh chụp màn hình

Trong hiệp 1, hai bên thi đấu sòng phẳng và ĐT Futsal Australia là đội mở tỷ số trước ở phút thứ 5, nhưng ngay lập tức Timor Leste gỡ hòa trong một tình huống bóng nhanh. Đôi bên rượt đuổi tỷ số với những tình huống bắn phá khung thành đối phương và rất bất ngờ đến khi 20 phút thi đấu của hiệp đấu đầu tiên kết thúc, tỷ số của trận đấu là 4-3 nghiêng về phía Timor Leste với các bàn thắng của Migel và Ramos.

Australia chật vật thắng Timor Leste ở giải vô địch Futsal Đông Nam Á 2022 - Ảnh 2
ĐT Futsal Australia giành chiến thắng vất vả  - Ảnh chụp màn hình

Sang hiệp 2, Australia dồn lên tấn công nhưng chưa cần phải thi triển đấu pháp 5 cầu, họ đã có bàn gỡ 4-4 do công của Rogan. Đến lúc này, thể lực của các cầu thủ Timor Leste xuống dốc, không thể theo kịp đường bóng của đối thủ. Nhờ đó, Futsal Australia ghi thêm 3 bàn thắng nữa để kết thúc trận đấu với tỷ số 7-4.

ĐT Futsal Australia giành trọn 3 điểm và đứng đầu bảng B sau khi ĐT Futsal Việt Nam và Myanmar hòa nhau ở trận ra quân.

TIN LIÊN QUAN

ĐT Futsal Việt Nam thay 6 cầu thủ so với đội hình dự World Cup 2021

Đội hình của ĐT Futsal Việt Nam dự Cúp vô địch Đông Nam Á 2022 có 6 sự thay đổi so với World Cup 2021.

ĐT Futsal Việt Nam hòa Myanmar ở trận ra quân giải vô địch Đông Nam Á 2022

Bàn thắng của Nhan Gia Hưng là không đủ để ĐT Futsal Việt Nam có chiến thắng trước đối thủ Myanmar ở giải vô địch Đông Nam Á 2022.

Bảng xếp hạng bóng đá Futsal Đông Nam Á 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Futsal Đông Nam Á 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn liên tục cập nhật thứ hạng các đội trên BXH bóng đá futsal Việt Nam thay đổi theo từng vòng nhanh chóng, chuẩn xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Giustozzi: ĐT Futsal Việt Nam muốn thắng Iran trong 40 phút

HLV ĐT Futsal Việt Nam Diego Giustozzi tự tin có thể đánh bại nhà đương kim vô địch Iran tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022.

Người đại diện của HLV Park Hang Seo làm việc với VFF trong tháng 10/2022

Người đại diện của HLV Park Hang Seo sẽ làm việc với Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) trong tháng 10/2022 để bàn về tương lai của vị ‘thuyền trưởng’ tới từ Hàn Quốc.

Thành tích của ĐT Việt Nam trong những lần vào tứ kết futsal châu Á

VCK futsal châu Á 2022 là giải đấu cấp châu lục thứ 4 mà ĐT futsal Việt Nam lọt vào tới vòng tứ kết. Cùng thethao.vn tìm hiểu thành tích của Việt Nam trong 3 lần góp mặt ở tứ kết trước đó.

ĐT futsal Việt Nam được thưởng 500 triệu dù thua Nhật Bản

Mặc dù để thua Nhật Bản ở lượt cuối vòng bảng nhưng ĐT futsal Việt Nam vẫn giành vé vào tứ kết giải futsal châu Á 2022. Thành tích này giúp thầy trò HLV Diego Giustozzi được thưởng lớn từ VFF.

Lịch thi đấu tứ kết Futsal châu Á 2022: Trận Việt Nam vs Iran đá mấy giờ?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu tứ kết Futsal châu Á 2022 mới nhất. Trận futsal Việt Nam vs Iran là trận đấu hấp dẫn của giải Futsal châu Á 2022.

HLV ĐT Futsal Việt Nam: Một số cầu thủ không giữ được bình tĩnh khi bị dẫn trước

HLV Diego Giustozzi thừa nhận có một số cầu thủ ĐT Futsal Việt Nam thi đấu thiếu lỳ lợm và bản lĩnh trong lúc cần thiết ở trận thua Nhật Bản.

Đối thủ của ĐT futsal Việt Nam tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022 mạnh cỡ nào?

Kết thúc vòng bảng với vị trí thứ 2, ĐT Việt Nam sẽ đối đầu với ĐT Iran tại tứ kết giải Futsal châu Á 2022. Iran hiện đang là đương kim vô địch của giải và cũng là đội bóng giàu thành tích nhất với 12 lần vô địch.

Lịch thi đấu của ĐT Việt Nam tại giải Futsal châu Á 2022 hôm nay

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu ĐT futsal Việt Nam tại VCK Futsal châu Á 2022 mới nhất hôm nay. Thông tin về ĐT futsal Việt Nam gặp ai ở vòng bảng giải futsal châu Á được cung cấp trong bài viết này.

Bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022: Việt Nam đứng thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022: Việt Nam đứng thứ mấy? Thethao.vn cập nhật bảng xếp hạng giải Futsal châu Á 2022 và thứ hạng của ĐT Việt Nam.

Kết quả Futsal Việt Nam vs Futsal Nhật Bản: Giành vé vào tứ kết, đối đầu ĐT Iran

ĐT futsal Việt Nam có cuộc đối đầu với ĐT futsal Nhật Bản tại lượt trận cuối cùng bảng D VCK Futsal châu Á 2022. Chung cuộc, các học trò HLV Giustozzi nhận thất bại với tỉ số 0-2 và tiến vào tứ kết với ngôi nhì bảng.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá