Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về

Leo Nam

Thứ sáu, 29/04/2022 06:59 (GMT+7)

Kết quả bóng đá hôm nay: Hai trận bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu giữa Leicester vs Roma và Feyenoord vs Marseille đã diễn ra vô cùng kịch tính và kết thúc với kịch bản khá bất ngờ.

Kết quả bán kết lượ đi Cúp C3 châu Âu

Leicester 1-1 AS Roma

Feyenoord 3-2 Marseille

AS Roma tràn đầy tự tin hành quân đến sân của Leicester City vào rạng sáng 29/4 trong bối cảnh phong độ đang vào phom. Sân cỏ nước Anh và đối thủ Leicester vốn đã rất quen thuộc với HLV Jose Mourinho - người dẫn dắt Roma từ đầu mùa giải 2021/22.

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về - Ảnh 1
Leicester (áo xanh) và Roma hòa nhau 1-1 ở bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu mùa này

Nhập cuộc tốt hơn, Roma cũng là đội mở tỷ số trước. Cú dứt điểm của Lorenzo Pellegrini sau đường kiến tạo của Nicola Zalewski khiến Leicester City thủng lưới ngay ở phút 15. Tuy nhiên sau bàn thắng này, Roma lại chơi quá thận trọng nhằm bảo vệ lợi thế.

Leicester City vùng lên, tấn công liên tục để tìm bàn gỡ. Có thời điểm đội chủ nhà cầm bóng tới hơn 70% thời lượng. Nỗ lực của Bầy cáo được đền đáp ở phút 67 với pha lập công của  Ademola Lookman. Tuy nhiên đó cũng là tất cả những ghì Leicester làm được ở trận lượt đi.

Cuộc so tài trên sân King Power khép lại với tỷ số hòa 1-1. Đây là lợi thế dành cho Roma bởi trận bán kết lượt về Cúp C3 châu Âu sắp tới Bầy sói thành Rome sẽ được thi đấu trên sân nhà.

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về - Ảnh 2
Feyenoord chiếm lợi thế trước Marseille ở trận bán kết lượt về

Cặp bán kết Conferences League còn lại giữa Feyenoord vs Marseille diễn ra cở mở hơn với 5 bàn thắng được ghi. Đội chủ nhà vươn lên dẫn trước 2-0 chỉ sau 21 phút bằng các pha lập công của Cyriel Dessers và Luis Sinisterra.

Tuy nhiên trước khi hiệp 1 khép lại, Ahmadou Bamba Dieng và Gerson Santos da Silva đã gỡ hòa 2-2 cho Marseille. Đầu hiệp 2, cụ thể là ở phút 46, Cyriel Desser hoàn tất cú đúp ấn định thắng lợi 3-2 cho đội bóng Hà Lan. 

TIN LIÊN QUAN

HLV Jurgen Klopp gia hạn với Liverpool đến năm 2026

Theo tờ The Athletic, Jurgen Klopp vừa đặt bút ký gia hạn hợp đồng thêm 2 năm để dẫn dắt Liverpool cho tới mùa hè 2026.

Kết quả MU vs Chelsea: Ronaldo cứu Quỷ đỏ thoát thua tại Old Trafford

Kết quả MU vs Chelsea: Pha lập công trong hiệp 2 của Cristano Ronaldo giúp Quỷ đỏ thoát thua tại sân Old Trafford. Dẫu vậy, với việc chỉ giành được 1 điểm, MU coi như nói lời tạm biệt với giấc mơ Top 4 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Kết quả Cúp C2 châu Âu 2021/22: West Ham phơi áo trên sân nhà, Leipzig thắng tối thiểu

Cúp C2 29/04/2022

Cả 2 CLB của Đức là RB Leipzig và Frankfurt đều đã giành được chiến thắng trước Rangers và West Ham tại bán kết lượt đi cúp C2 châu Âu để tiến gần hơn mục tiêu về 1 trận chung kết toàn Đức.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022: Tâm điểm Leicester và Roma, Feyenoord so tài Marseille

Các cặp đấu ở vòng bán kết cúp C3 châu Âu 2021/2022 đã được xác định sau khi loạt trận tứ kết khép lại. Tâm điểm sẽ là màn đối đầu giữa Leicester City và AS Roma.

Zaniolo bùng nổ hat-trick giúp Roma tiến vào bán kết cúp C3 châu Âu

Nhờ phong độ chói sáng của Zaniolo, Roma dễ dàng đánh bại Bodo/Glimt bằng chiến thắng 4 sao ở trận tứ kết lượt về, qua đó góp mặt ở bán kết cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 5-2.

Roma thua ngược Bodo Glimt ở lượt đi tứ kết Cúp C3 châu Âu

Mở tỷ số trước trong hiệp 1 nhưng AS Roma vẫn phải chịu bất lợi sau trận tứ kết lượt đi Cúp C3 châu Âu trên sân của Bodo Glimt.

Bốc thăm tứ kết cúp C3 châu Âu: Roma dễ thở, Leicester đụng ông lớn Hà Lan

Roma sẽ gặp lại Bodø/Glimt, đội bóng được đánh giá yếu nhất vòng tứ kết. Trong khi đó, Leicester gặp khó khi phải đối đầu với đương kim á quân Hà Lan, PSV.

Danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22

Thethao.vn cung cấp danh sách các đội lọt vào tứ kết cúp C3 châu Âu 2021/22. AS Roma là đội bóng danh tiếng nhưng cũng có nhiều cái tên đáng chú ý như Leicester City.

Abraham tỏa sáng phút 90, AS Roma chật vật giành vé vào tứ kết Cúp C3 châu Âu

Tiền đạo người Anh Tammy Abraham ghi bàn ở những giây cuối cùng của trận đấu giữa AS Roma gặp Vittesse, giúp đội chủ nhà lọt vào tứ kết Cúp C3 châu Âu với tổng tỷ số 2-1.

Phung phí cơ hội, Barca bị Napoli cầm hòa ngay tại Nou Camp

Bàn thắng của Torres ở trên chấm 11m chỉ đủ để giúp Barca có được 1 kết quả hòa ngay tại Nou Camp khi tiếp đón Napoli tại vòng 1/16 Europa League 2021/22.

Tottenham cân nhắc kháng cáo quyết định xử thua ở cúp C3

HLV Antonio Conte cho biết Tottenham đang xem xét kháng cáo quyết định của UEFA khi trao chiến thắng cho Rennes trong trận đấu giữa 2 đội tại vòng bảng cúp C3 châu Âu (Conference League).

Tottenham bị xử thua 0-3, chính thức dừng chân ở vòng bảng cúp C3

Liên đoàn bóng đá châu Âu UEFA đã ra thông báo tuyên bố xử thua Tottenham 0-3 ở lượt trận cuối vòng bảng cúp C3 UEFA Conference League. Điều đó cũng đồng nghĩa với việc Spurs mùa này chính thức rời cuộc chơi ở đấu trường châu Âu.

UEFA ra phán quyết, Tottenham bị xử thua trận gặp Rennes?

Đơn xin hoãn trận đấu tại UEFA Europa Conference của Tottenham Hotspur đã không được thông qua, đồng thời đại diện của Ngoại hạng Anh còn đứng trước nguy cơ bị xử thua.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá