Taekwondo Việt Nam giành 10 huy chương ở giải vô địch quyền thế giới 2022

Minh Phước

Chủ nhật, 24/04/2022 19:47 (GMT+7)

ĐT Taekwondo Việt Nam kết thúc giải vô địch quyền Taekwondo thế giới ở Hàn Quốc với 1 HCB và 9 HCĐ. Trong đó, hầu hết các VĐV đều vào vòng chung kết và xếp hạng từ 5 đến 8.

Giải vô địch quyền Taekwondo thế giới năm 2022 được tổ chức tại thành phố Goyang thuộc tỉnh Gyeonggi. Giải diễn ra từ ngày 21/4 đến ngày 24/4 và được coi là cữ dượt cuối của đội tuyển Taekwondo Việt Nam trước thềm SEA Games 31.

Tham dự giải vô địch nội dung quyền biểu diễn thế giới lần này, đội tuyển Taekwondo Việt Nam mang tới Hàn Quốc 40 VĐV. Trong danh sách này có đó 11 tuyển thủ là những trụ cột của ĐTQG tại SEA Games sắp tới như Châu Tuyết Vân, Nguyễn Thị Lệ Kim, Hứa Văn Huy,...

Taekwondo Việt Nam giành 10 huy chương ở giải vô địch quyền thế giới 2022 - Ảnh 1
Taekwondo Việt Nam kết thúc giải vô địch quyền thế giới 2022 với 10 tấm huy chương.

Sau 4 ngày thi đấu, các tuyển thủ Việt Nam giành được tổng cộng 10 tấm huy chương, trong đó có 1 HCB và 9 HCĐ. Ngoài những gương mặt giành được huy chương, các VĐV khác đều lọt vào vòng chung kết các nội dung.

Sau khi kết thúc thi đấu ở Hàn Quốc, đội tuyển Taekwondo Việt Nam nội dung biểu diễn sẽ trở về nước và tập luyện tại Trung tâm HLTTQG TP.HCM. Sang tháng 5, nhóm nội dung biểu diễn sẽ hội quân cùng nhóm nội dung đối kháng của đội tuyển Taekwondo Việt Nam tại Hà Nội để tham dự SEA Games 31.

Tại kỳ Đại hội khu vực được tổ chức trên sân nhà lần này, ĐT Taekwondo Việt Nam đặt mục tiêu giành 5 HCV, trong đó 3 tấm HCV nội dung đối kháng và 2 HCV nội dung quyền biểu diễn. Đây cũng là thành tích của tuyển Taekwondo Việt Nam ở SEA Games 30 3 năm về trước.

Bộ môn Taekwondo tại SEA Games 31 được tổ chức ở nhà thi đấu Tây Hồ, Hà Nội. Hiện tại, nhà thi đấu này đã hoàn tất các hạng mục nâng cấp sửa chữa, ánh sáng đủ tiêu chuẩn cho tổ chức tranh tài của SEA Games.

TIN LIÊN QUAN

Fury hạ knock-out kỹ thuật Whyte ở hiệp thứ 6

Boxing 24/04/2022

Ở trận thượng đài bảo vệ đai vô địch Boxing WBC thế giới, 'Vua Digan' Tyson Fury đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ Dillian Whyte.

Đinh Hồng Quân: 'Tôi có phần quá tự tin và đánh giá thấp Delmar Pellio'

Boxing 24/04/2022

Trả lời phỏng vấn ngay sau trận tranh đai IBF Asia, võ sĩ Đinh Hồng Quân thừa nhận anh có phần tự tin quá mức, qua đó đánh giá thấp đối thủ Delmar Pellio.

Nhà tân vô địch IBF Asia Đinh Hồng Quân tiết lộ điều bất ngờ về điều muốn làm ngay sau chiến thắng

Boxing 24/04/2022

Sau khi chính thức trở thành nhà vô địch Boxing chuyên nghiệp nhờ sở hữu đai IBF Asia, võ sĩ Đinh Hồng Quân đã khiến mọi người ngạc nhiên khi chia sẻ về điều anh muốn làm ngay sau trận đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp UFC hôm nay mới nhất 2022

UFC 11/05/2022

Trực tiếp UFC hôm nay 2022. Xem trực tuyến giải MMA lớn nhất thế giới. Thethao.vn cập nhật nhanh, chính xác link trực tiếp UFC mới nhất.

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Boxing 11/05/2022

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Boxing 10/05/2022

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Boxing 09/05/2022

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Boxing 08/05/2022

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Boxing 08/05/2022

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Boxing 07/05/2022

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Charles Oliveira bị tước đai vô địch trước thềm UFC 274

UFC 07/05/2022

Ngay sau nghi thức kiểm tra cân nặng, võ sĩ Charles Oliveira đã bị UFC thông báo tước đai vô địch hạng lightweight do vi phạm quy định, vượt quá mức cân cho phép.

Lịch thi đấu, fight card UFC 274: Oliveira vs Gaethje

UFC 07/05/2022

Lịch thi đấu UFC 274. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, fight card sự kiện tranh đai võ tổng hợp MMA UFC 274: Oliveira vs Gaethje hôm nay nhanh nhất.

Võ sĩ Philippines bị tước đai vô địch Boxing WBO thế giới

Boxing 05/05/2022

John Riel Casimero, võ sĩ người Philippines vừa bị Tổ chức Boxing Thế giới (WBO) chính thức tước đai vô địch hạng cân bantamweight.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá