Thành Lê thượng đài đấu nhà vô địch UFC Volkanovski?

Trước thềm trận đấu bảo vệ đai vô địch ONE Championship, võ sĩ mang 2 dòng máu Việt - Mỹ Thành Lê nói anh không loại trừ khả năng tham dự một trận so tài theo thể thức MMA với Alexander Volkanovski, nhà vô địch UFC hạng cân Featherweight.

Vào ngày 26/8 tới, Thành Lê sẽ bước vào lồng bát giác bảo vệ đai vô địch ONE Championship hạng cân Featherweight. Đối thủ của Thành Lê là Tang Kai, võ sĩ người Trung Quốc. Với kinh nghiệm và đẳng cấp đã thể hiện, Thành Lê được đánh giá cao hơn hẳn đối phương. Nhưng hạ gục Tang Kai không phải mục tiêu duy nhất anh hướng đến.

Thành Lê thượng đài đấu nhà vô địch UFC Volkanovski - Ảnh 1
Thành Lê muốn đấu với Volkanovski

"Tôi muốn có cơ hội đấu với Alexander Volkanovski, nhà vô địch UFC hạng cân Featherweight", Thành Lê bất ngờ chia sẻ về dự định tương lai. "Cuộc đấu đó không xuất phát từ lòng đố kỵ hay ganh ghét, mà bởi tôi thực sự tôn trọng anh ta. Volkanovski là một trong những võ sĩ xuất sắc nhất, và tôi muốn đấu để chứng tỏ mình giỏi hơn".

Ở thể thức thi đấu võ tổng hợp (MMA), Alexander Volkanovski đang có thành tích 25 trận thắng và chỉ thua 1 trận. So với nhà vô địch UFC, tuổi đời Thành Lê nhiều hơn nhưng số trận thi đấu lại ít hơn (13 thắng, 2 thua). Một vấn đề khiến 2 võ sĩ khó có cơ hội đối đầu nhau là việc các trận đấu giữa võ sĩ thuộc 2 giải đấu khác nhau hiếm khi được tổ chức.

Thành Lê thượng đài đấu nhà vô địch UFC Volkanovski - Ảnh 2
Ở tuổi 36, Thành Lê là một trong những võ sĩ mạnh nhất của ONE Championship

Thông thường, hợp đồng được ký kết giữa võ sĩ và giải đấu thường bao gồm điều khoản nghiêm cấm võ sĩ đó thi đấu trong hệ thống một giải khác khi hợp đồng vẫn còn hiệu lực. Điều đó khiến một võ sĩ UFC chỉ có thể đấu tại ONE Championship khi anh ta không còn ràng buộc với UFC, và điều ngược lại cũng đúng.

Bên cạnh việc bị ràng buộc bởi hợp đồng, thể thức thi đấu khác biệt giữa các giải cũng là một nguyên nhân khiến UFC, PFL, ONE Championship và nhiều giải đấu MMA khác khó có thể "cáp trận" giữa các võ sĩ. UFC nghiêm cấm một số đòn hiểm như đá vào cổ, trong khi ONE Championship lại cho phép.

TIN LIÊN QUAN

Martin Nguyễn dự đoán thế nào về kết quả trận Thành Lê vs Garry Tonon?

Martin Nguyễn lên tiếng dự đoán về trận đấu bảo vệ đai của nhà vô địch Thành Lê với Garry Tonon sắp tới.

Kim Jae Woong 'khởi động nhẹ' với võ sĩ Trung Quốc trước khi thách đấu Thành Lê

Trong lúc chờ đợi một trận tranh đai với nhà vô địch Thành Lê, Kim Jae Woong - người mới đánh bại cựu vương Martin Nguyễn - sẽ đối đầu với võ sĩ Trung Quốc Tang Kai.

Thành Lê, Martin Nguyễn cùng thượng đài trong sự kiện ONE Championship: Lights Out

Không chỉ có võ sĩ người Mỹ gốc Việt Thành Lê, nhà cựu vô địch ONE Championship là Martin Nguyễn sẽ thượng đài ở sự kiện ONE Championship: Lights Out sắp diễn ra vào tuần 2 tháng 3.

Kết quả ONE Championship: Lights Out: Martin Nguyễn thắng knock-out, Thành Lê bảo vệ đai thành công

Trong đêm sự kiện ONE Championship: Lights Out, cả 2 võ sĩ gốc Việt là Martin Nguyễn và Thành Lê đều giành chiến thắng khi thượng đài ở hạng cân Featherweight 70 kg.

Thành Lê bảo vệ đai vô địch ONE Championship trước võ sĩ Trung Quốc

Ở sự kiện ONE 160, võ sĩ võ tổng hợp MMA người Mỹ gốc Việt Thành Lê sẽ trở lại thi đấu. Đối thủ của anh là đại diện Trung Quốc, võ sĩ Tang Kai.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thai Ngan Le là ai? Tiểu sử võ sĩ Muay gốc Việt thi đấu ở ONE Championship

Thai Ngan Le là ai? Tìm hiểu thông tin, tiểu sử trên Thethao.vn về Thai Ngan Le, võ sĩ Muay người Mỹ gốc Việt đang tìm cơ hội thi đấu chuyên nghiệp ở ONE Championship.

Lịch thi đấu Road to ONE Championship: Thailand 1

Lịch thi đấu ONE Championship hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA Road to ONE: Thailand 1 mới nhất.

Kết quả ONE Championship 159: De Ridder bảo vệ thành công đai vô địch

Kết quả sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: Trong trận đấu tâm điểm của sự kiện, 'Hiệp sĩ Hà Lan' Reinier De Ridder chỉ mất 3 phút rưỡi để đánh bại đối thủ, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch hạng Middleweight.

TRỰC TIẾP ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash

TRỰC TIẾP ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash hôm nay mới nhất.

Xem trực tiếp ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash ở đâu, kênh nào

Xem trực tiếp ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash

Lịch thi đấu ONE Championship hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 159: De Ridder vs Bigdash mới nhất.

Thành Lê bảo vệ đai vô địch ONE Championship trước võ sĩ Trung Quốc

Ở sự kiện ONE 160, võ sĩ võ tổng hợp MMA người Mỹ gốc Việt Thành Lê sẽ trở lại thi đấu. Đối thủ của anh là đại diện Trung Quốc, võ sĩ Tang Kai.

Kết quả ONE Championship 158: Tawanchai hạ knock-out Larsen

Tawanchai đánh bại Larsen bằng một cú đấm knock-out chuẩn xác trong hiệp 2, qua đó giành chiến thắng trong sự kiện chính của ONE Championship 158.

Link xem trực tiếp ONE 158: Tawanchai vs Larsen

Link xem trực tiếp ONE Championship. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE 158: Tawanchai vs Larsen hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu, fight card ONE 158: Tawanchai vs Larsen

Lịch thi đấu ONE Championship. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, fight card ONE 158: Tawanchai vs Larsen hôm nay nhanh nhất.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
17:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
17:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
17:00
Nacional U19
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:50
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá