Martin Nguyễn dự định tái xuất ONE Championship vào tháng 3 năm sau

Thành Dương

Thứ tư, 22/12/2021 15:02 (GMT+7)

Cựu vương gốc Việt Martin Nguyễn dự định tái xuất sàn đấu ONE Championship vào tháng 3 năm sau.

Năm 2021 là một năm không mấy dễ dàng với Martin Nguyễn. Trong năm anh chỉ thi đấu một trận và không may anh đã để thua trước tay đấm người Hàn Quốc Jae Woong Kim. Tuy nhiên, Martin không để thất bại nuốt chửng mình, anh dự định tái xuất sàn đấu trong tháng 3 năm sau với nhiều thay đổi mới.

“Tôi sẽ quay trở lại vào tháng 3 tới, sau sinh nhật của tôi”, Martin Nguyễn thông báo.

Martin Nguyễn dự định tái xuất ONE Championship vào tháng 3 năm sau - Ảnh 4
Martin Nguyễn dự định tái xuất ONE Championship vào tháng 3 năm sau (Ảnh ONE Championship)

Hiện tại, cựu vô địch gốc Việt không quá nóng vội trở lại để tìm kiếm đối thủ mới. Martin Nguyễn cho biết anh vẫn đang học hỏi và tập luyện thêm nhiều kỹ năng mới. 

“Bây giờ, tôi chỉ tập trung học hỏi, tôi sẽ quay lại với một Martin rất mới và thêm nhiều kỹ năng chứ không phải chỉ là việc quay lại một cách đơn thuần”, Martin Nguyễn chia sẻ.

Trước đó, Martin Nguyễn được đánh giá rằng anh chỉ có cánh tay phải với cú over-right-hand, còn lại những kỹ năng khác đều khá mờ nhạt.

Giới chuyên môn cho rằng điểm mạnh này của anh thật ra cũng đồng thời là điểm yếu: Martin đã quá dễ để bắt bài - đó cũng có thể chính là nguyên nhân khiến anh để thua đau đớn trước Kim Jae Woong và Thành Lê.

Martin Nguyễn dự định tái xuất ONE Championship vào tháng 3 năm sau - Ảnh 3
Martin Nguyễn bị Jae Woong Kim bắt bài khiến anh thua knockout. (Ảnh Instagram)

Với lần trở lại này, người hâm mộ rất mong muốn thấy một Martin Nguyễn khác, đa dạng hơn và linh hoạt hơn. Hy vọng tay đấm gốc Việt sẽ sớm trở lại trở lại với phong độ đỉnh cao của anh trên đấu trường ONE Championship.

TIN LIÊN QUAN

Martin Nguyễn thua knockout trước Kim Jae Woong bằng đúng đòn tủ

Cựu vương gốc Việt Martin Nguyễn đã để thua "Chiến thần Hàn Quốc" Kim Jae Woong chỉ trong hơn 3 phút hiệp 1.

Kim Jae Woong sẵn sàng chiến Thành Lê: Có ai hạ Martin Nguyễn được như tôi?

Kim Jae Woong đang rất sẵn sàng để thách thức nhà vô địch gốc Việt Thành Lê trong trận đấu tiếp theo.

Thành Lê không bất ngờ khi Martin Nguyễn thua đau trước Kim Jae Woong

MMA 07/10/2021

Đương kim vô địch ONE Championship - Thành Lê chia sẻ nhận định về thất bại gần đây của Martin Nguyễn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thành Lê bảo vệ đai vô địch ONE Championship trước võ sĩ Trung Quốc

Ở sự kiện ONE 160, võ sĩ võ tổng hợp MMA người Mỹ gốc Việt Thành Lê sẽ trở lại thi đấu. Đối thủ của anh là đại diện Trung Quốc, võ sĩ Tang Kai.

Kết quả ONE Championship 158: Tawanchai hạ knock-out Larsen

Tawanchai đánh bại Larsen bằng một cú đấm knock-out chuẩn xác trong hiệp 2, qua đó giành chiến thắng trong sự kiện chính của ONE Championship 158.

Link xem trực tiếp ONE 158: Tawanchai vs Larsen

Link xem trực tiếp ONE Championship. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE 158: Tawanchai vs Larsen hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu, fight card ONE 158: Tawanchai vs Larsen

Lịch thi đấu ONE Championship. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, fight card ONE 158: Tawanchai vs Larsen hôm nay nhanh nhất.

Reinier De Ridder bảo vệ đai vô địch ONE Championship vào tháng 7

Trang chủ ONE Championship xác nhận Reinier De Ridder, võ sĩ đang giữ đai vô địch MMA hạng cân Middleweight, sẽ bước vào trận bảo vệ đai vào cuối tháng 7 tới.

Lịch thi đấu ONE X: Sự kiện kỷ niệm 10 năm ONE Championship có gì đặc biệt?

Siêu sự kiện ONE X có 3 Fight Card riêng biệt, trong đó bao gồm 20 trận đấu ở mọi thể thức và sẽ diễn ra vào ngày 26/3.

Kết quả ONE Championship: Lights Out: Martin Nguyễn thắng knock-out, Thành Lê bảo vệ đai thành công

Trong đêm sự kiện ONE Championship: Lights Out, cả 2 võ sĩ gốc Việt là Martin Nguyễn và Thành Lê đều giành chiến thắng khi thượng đài ở hạng cân Featherweight 70 kg.

Link xem trực tiếp ONE Championship: Lights Out

Link xem trực tiếp sự kiện ONE Championship. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp võ thuật tổng hợp ONE: Lights Out hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship: Lights Out: Martin Nguyễn, Thành Lê thượng đài

Lịch thi đấu võ thuật tổng hợp ONE Championship. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu MMA, sự kiện ONE Championship: Lights Out hôm nay nhanh nhất.

Thành Lê, Martin Nguyễn cùng thượng đài trong sự kiện ONE Championship: Lights Out

Không chỉ có võ sĩ người Mỹ gốc Việt Thành Lê, nhà cựu vô địch ONE Championship là Martin Nguyễn sẽ thượng đài ở sự kiện ONE Championship: Lights Out sắp diễn ra vào tuần 2 tháng 3.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Sparta Praha
22:00
Rijeka
ND Gorica
22:00
Slask Wroclaw
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
Racing Union Luxemburg
23:30
Saint Gilloise
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
BSG Chemie Leipzig
23:30
FC Blau-Weiss Leipzig
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
SVG Bleiburg
23:30
Wolfsberger AC Amateure
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
NK Primorje
23:30
Tabor Sezana
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Uruguay Amateur Cup
Mar de Fondo
23:30
Sportivo Huracan FC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Fortune FC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá