Nguyễn Trần Duy Nhất xuất hiện ở buổi họp báo ra mắt giải MMA Lion Championship

Hải Sơn

Thứ sáu, 03/06/2022 10:48 (GMT+7)

Vào buổi sáng 3/6, 'Độc cô cầu bại' Muay Nguyễn Trần Duy Nhất đã có mặt ở Hà Nội để tham dự buổi họp báo ra mắt Lion Championship, giải vô địch võ tổng hợp (MMA) đầu tiên của Việt Nam.

Là một trong những biểu tượng của võ thuật Việt Nam suốt 1 thập niên qua, Nguyễn Trần Duy Nhất được xem như người mở đầu cho phong trào phát triển Muay tại Việt Nam. Tại SEA Games 31, giấc mơ giành huy chương vàng của Nhất cuối cùng đã trở thành hiện thực khi anh vô địch hạng cân 60kg nam.

Nguyễn Trần Duy Nhất xuất hiện ở buổi họp báo ra mắt giải MMA Lion Championship - Ảnh 1
Banner giải Lion Championship có Duy Nhất

Không lâu sau khi SEA Games 31 khép lại, Duy Nhất tiếp tục có mặt ở khu vực phía Bắc. Lần này, anh xuất hiện với tư cách võ sĩ tham dự Lion Championship 2022, giải đấu võ thuật tổng hợp (MMA) chuyên nghiệp đầu tiên tại Việt Nam. Bản thân Duy Nhất cũng xuất hiện ở banner và trailer của giải đấu.

Với bảng thành tích của võ sĩ được biết đến dưới cái tên "Độc cô cầu bại" của Muay Việt Nam, Duy Nhất từng tiến ra sân chơi chuyên nghiệp khi thi đấu thể thức Muay tại ONE Championship. Tuy nhiên, với việc tham dự Lion Championship, Duy Nhất sẽ phải tập luyện cả những môn võ địa chiến để có bộ kỹ năng toàn diện tại giải.

Duy Nhất chia sẻ bên lề sự kiện

"Tôi là một trong những thành viên tham gia tập luyện những khóa đào tạo về võ tổng hợp tại Việt Nam với tư cách cả là vận động viên lẫn huấn luyện viên", Duy Nhất chia sẻ. "Với việc kết hợp môn địa chiến như Jujitsu với Muay, tôi và nhiều võ sĩ sẽ có khả năng thi đấu theo thể thức mà Ban tổ chức đưa ra".

Nguyễn Trần Duy Nhất xuất hiện ở buổi họp báo ra mắt giải MMA Lion Championship - Ảnh 2
Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ tham dự Lion Championship

Tiết lộ thêm về việc tham dự Lion Championship, Duy Nhất cho biết anh lẽ ra đã xuất hiện tranh tài tại giải Cúp MMA Việt Nam hồi cuối năm 2021. Tuy nhiên, giải đấu đó lại diễn ra khá sát với giải Muay Vô địch thế giới nên Nhất không thể tham dự như dự kiến.

Xuất thân là võ sĩ thi đấu võ cổ truyền Việt Nam, Nguyễn Trần Duy Nhất chuyển sang Muay Thái ở những năm học Đại học. Tương tự Duy Nhất, phần lớn các võ sĩ Việt Nam đều thi đấu nhiều môn võ khác nhau nên khả năng thích nghi với võ tổng hợp (MMA) sẽ tương đối nhanh.

TIN LIÊN QUAN

Duy Nhất ký lại hợp đồng với ONE Championship, sẽ đánh 6 trận trong năm sau?

Nguyễn Trần Duy Nhất ký lại hợp đồng với ONE Championship? Ban tổ chức ONE dự định sẽ cho Duy Nhất thi đấu 6 trận trong năm sau?

Mắc kẹt tại đất tổ Muay Thái, Nguyễn Trần Duy Nhất đi đâu, làm gì?

Trong những ngày mắc kẹt ở Thái Lan chưa được trở về Việt Nam do nghi nhiễm COVID-19, Nguyễn Trần Duy Nhất đã cất công đi khám phá phòng tập Muay ở Thái Lan.

Yến Ly, Duy Nhất đại diện Việt Nam dự World Games 2022

Ở Đại hội Thể thao Thế giới (World Games) 2022, Việt Nam sẽ cử 2 võ sĩ thi đấu ở bộ môn Muay là Nguyễn Trần Duy Nhất và Bùi Yến Ly.

Nguyễn Trần Duy Nhất biểu diễn trong lễ khai mạc Muay SEA Games 31

Vào buổi tối 15/5 tại Nhà thi đấu tỉnh Vĩnh Phúc, lễ khai mạc môn Muay tại SEA Games 31 đã chính thức diễn ra. Góp mặt tại buổi lễ có độc cô cầu bại Nguyễn Trần Duy Nhất của đội tuyển Muay Việt Nam.

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng ngược võ sĩ Thái Lan ở chung kết Muay SEA Games 31

Giấc mơ vàng SEA Games của 'độc cô cầu bại' Nguyễn Trần Duy Nhất đã trở thành sự thật, khi anh lên ngôi vô địch hạng cân 60kg nam ở SEA Games 30.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trần Quang Lộc chạm trán võ sĩ Uganda ở vòng loại Lion Championship

'Quái vật da nâu' Trần Quang Lộc, một trong những võ sĩ thi đấu võ tổng hợp MMA đầu tiên của Việt Nam sẽ đấu vòng loại Lion Championship trước một đấu thủ ngoại quốc.

4 võ sĩ nước ngoài dự vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam

Theo lịch thi đấu vòng loại giải MMA Lion Championship khu vực phía Nam, có 4 võ sĩ ngoại quốc đăng ký thi đấu. Họ sẽ tanh tài vào ngày 9 và 10/7 tới tại TP Hồ Chí Minh.

Vòng loại phía Nam giải MMA Lion Championship diễn ra trong 2 ngày

Khác với vòng loại khu vực phía Bắc và miền Trung - Tây Nguyên, vòng loại phía nam của giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 - Lion Championship sẽ diễn ra trong vòng 2 ngày.

Vòng loại Lion Championship: Phạm Bá Hợi thắng bằng đòn Submission

Ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship 2022 khu vực miền Trung - Tây Nguyên, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30 Phạm Bá Hợi đã giành chiến thắng bằng một đòn Submission (khóa siết).

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship vòng loại miền Trung - Tây Nguyên

Link xem trực tiếp MMA Lion Championship 2022 vòng loại miền Trung - Tây Nguyên ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA Việt Nam Lion Championship 2022 hôm nay mới nhất.

Nghệ nhân đúc đồng tham dự giải MMA Lion Championship

Trong số các võ sĩ tham dự giải vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam 2022 Lion Championship có một người rất đặc biệt. Đó là Ngô Hồng Giang, vận động viên có nghề chính là nghệ nhân đúc đồng.

Nhà vô địch Kickboxing SEA Games Phạm Bá Hợi tham dự Lion Championship

Danh sách võ sĩ thi đấu vòng loại giải vô địch võ tổng hợp (MMA) Việt Nam Lion Championship 2022, khu vực miền Trung - Tây Nguyên có Phạm Bá Hợi, nhà vô địch Kickboxing SEA Games 30.

Hằng Nga, Thanh Minh rút khỏi giải MMA Lion Championship 2022

Theo lịch thi đấu vòng loại giải vô địch võ tổng hợp (MMA) Việt Nam Lion Championship 2022, khu vực miền Trung - Tây Nguyên, 2 võ sĩ Nguyễn Thị Hằng Nga (Kickboxing) và Dương Thị Thanh Minh (Judo, Jujitsu) đã không có tên.

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng trận mở màn Lion Championship bằng đòn bẻ khuỷu tay

Ở trận đấu chào sàn MMA chuyên nghiệp Việt Nam Lion Championship 2022, 'Độc cô cầu bại Muay Thái' Nguyễn Trần Duy Nhất đã giành chiến thắng ở hiệp đấu thứ 2 bằng môn đòn khóa, bẻ khuỷu tay đối thủ.

Võ sĩ MMA Việt Nam thắng đấu thủ người Pháp ở Lion Championship

Trong trận đấu thứ 10 của vòng loại giải vô địch võ tổng hợp MMA Việt Nam - Lion Championship 2022, võ sĩ Việt Nam Nguyễn Vũ Quỳnh Hoa đã xuất sắc đánh bại đối thủ Bernard Tiffany ngay hiệp 1.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Indonesia (nữ)
18:00
Malaysia (nữ)
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá