Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai?

Thành Dương

Thứ năm, 27/01/2022 10:06 (GMT+7)

Vào ngày 11/2 tới, Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu và đối đầu với Heqin Lin - một nữ võ sĩ mạnh đến từ Trung Quốc tại sự kiện ONE: BAD BLOOD.

Lần cuối cùng thượng đài, Bi Nguyễn đã phải đụng độ với Jenelyn Olsim, một võ sĩ đến từ Philippines tại sự kiện ONE Championship: Battleground 3. Dù thi đấu rất nỗ lực nhưng nữ võ sĩ gốc Việt không thể áp đảo đối thủ và phải nhận thua bằng điểm số.

Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai? - Ảnh 1
Bi Nguyễn đã để thua Jenelyn Olsim tại sự kiện ONE Championship: Battleground 3 (Ảnh Onefc)

Để lấy lại phong độ thi đấu, nhiều người cho rằng, Bi Nguyễn phải thay đổi và giành chiến thắng tại sự kiện ONE: BAD BLOOD trước nữ võ sĩ Trung Quốc. Tuy nhiên, Heqin Lin là một thử thách lớn đối với tay đấm gốc Việt.

Nữ võ sĩ 29 tuổi Heqin Lin đã làm nên lịch sử khi trở thành võ sĩ Trung Quốc đầu tiên giành HCV tại Giải vô địch MMA thế giới. Cô cũng là nữ võ sĩ đầu tiên vô địch tại giải đấu này.  Bắt đầu thi đấu MMA chuyên nghiệp vào năm 2015, Heqin Lin hiện có thành tích 14 trận thắng, 3 thua và 1 trận hòa. 

Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai? - Ảnh 2
Heqin Lin là một thử thách lớn đối với tay đấm gốc Việt (Ảnh Facebook)

Hầu hết những trận đấu của Heqin Lin được giới chuyên môn và người hâm mộ đánh giá là mãnh liệt và đẫm máu. Cô đang đứng vị trí thứ 7 trong top 10 nữ võ sĩ MMA mạnh nhất Trung Quốc. Ở ONE Championship, Lin chỉ mới có 1 trận thắng và mới nhận thất bại trước Ritu Phogat vào hồi tháng 7 năm ngoái.

Trận đấu với Heqin Lin được coi là vô cùng quan trọng đối với Bi Nguyễn, nếu cô còn tham vọng giành ngôi vương tại giải đấu này. Tuy nhiên với thành tích và thực lực của Heqin Lin, Bi Nguyễn cần phải thay đổi và quyết tâm hơn nữa để giành chiến thắng trước đối thủ.

Sự kiện ONE: BAD BLOOD với tâm điểm là trận tranh đai giữa nhà vô địch - Bibiano Fernandes và cựu võ sĩ UFC - John Lineker. Cặp đấu giữa Bi Nguyễn và Heqin Lin nằm trong những trận đấu mở màn cho sự kiện này.

TIN LIÊN QUAN

Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu ONE Championship vào cuối tháng 8 năm nay?

Theo một số nguồn tin, nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn có thể sẽ thượng đài tại sự kiện ONE: Battleground 3, diễn ra vào cuối tháng 8/2021.

Lỗi kỹ thuật, ONE Championship lộ kết quả trận Bi Nguyễn vs Jenelyn Olsim khi chưa phát sóng?

Trận đấu giữa nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn với đối thủ người Philippines Jenelyn Olsim trên thực tế cần đợi đến ngày 27 tháng 8 mới được phát sóng. Tuy nhiên, đã có vài khán giả "tinh mắt" biết trước kết quả.

Bi Nguyễn trở lại tại ONE: BAD BLOOD vào ngày 11/2

Sau khi phải dừng bước sớm tại vòng đấu loại của ONE Atomweight Grand Prix, nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu ONE Championship vào ngày 11/2 tới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VMMAF chính thức là thành viên của Liên đoàn Võ thuật tổng hợp Quốc tế

Trang chủ Liên đoàn Võ thuật tổng hợp Quốc tế (IMMAF) thông báo họ đã duyệt đơn gia nhập của Liên đoàn Võ tổng hợp Việt Nam (VMMAF).

MMA Việt Nam có thêm 68 HLV cấp III

Liên đoàn MMA Việt Nam (VMMAF) vừa hoàn thành khóa huấn luyện cấp 3 dành cho các HLV, cung cấp thêm nhiều chuyên gia cho MMA Việt Nam.

Liên đoàn MMA Việt Nam gia nhập IMMAF, hợp tác cùng UFC trong tương lai?

Tại Hội nghị Ban chấp hành Liên đoàn lần thứ 3 - nhiệm kỳ 1, Liên đoàn MMA Việt Nam đã chính thức thống nhất một số quyết định quan trọng, bao gồm việc lựa chọn gia nhập tổ chức Liên đoàn Võ thuật tổng hợp quốc tế (IMMAF).

Link xem trực tiếp ONE X - Sự kiện kỷ niệm 10 năm ONE Championship

Link xem trực tiếp sự kiện ONE X kỷ niệm 10 năm thành lập ONE Championship. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải ONE X hôm nay nhanh nhất.

Conor McGregor bị bắt giữ và tịch thu siêu xe vì chạy quá tốc độ

Conor McGregor đã bị tạm giam sau cáo buộc 'lái xe nguy hiểm' ở Dublin, Ireland. Trong khi đó, chiếc Bentley trị giá 150 nghìn bảng anh sử dụng bị cảnh sát thu giữ.

Tiền thưởng cho nhà vô địch MMA Việt Nam 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng của giải Vô địch võ thuật tổng hợp Việt Nam (MMA Việt Nam) năm 2022 là bao nhiêu? Các võ sỹ có thể nhận được tới hơn 200 triệu đồng nếu giành đai vô địch MMA Việt Nam 2022.

Mùa giải MMA Việt Nam 2022 bắt đầu khi nào? Có bao nhiêu hạng cân?

MMA Việt Nam 2022 là giải đấu được tổ chức bởi Liên đoàn võ thuật tổng hợp Việt Nam (VMMAF). Mùa giải MMA 2022 dự kiến sẽ diễn ra từ ngày 10/6 đến ngày 24/7 tại 4 thành phố lớn trên cả nước.

Link xem trực tiếp UFC 272: Covington vs Masvidal

Link xem trực tiếp sự kiện MMA UFC 272. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp trận đấu giữa Colby Covington và Jorge Masvidal hôm nay nhanh nhất.

Võ sư Mai Thanh Ba, từ Wushu đến MMA và lý tưởng của một người quy củ

Là người Việt Nam đầu tiên giành HCV ở giải Vô địch Wushu Thế giới, sau gần 3 thập niên, ông Mai Thanh Ba lại bén duyên với MMA. Nhà vô địch Tán thủ thế giới một thời đã chia sẻ về con đường đến với võ thuật, về hơn 1 thập niên không xuất hiện trên các kênh thông tin đại chúng, cũng như hy vọng phát triển võ tổng hợp tại Việt Nam.

'Võ sĩ MMA không đáp ứng chuyên môn, qua vòng loại cũng không được tranh đai vô địch'

Tại cuộc họp của Liên đoàn Võ thuật Tổng hợp Việt Nam (VMMAF), đại diện Ban Chuyên môn khẳng định sẽ nâng cao chất lượng những trận thi đấu MMA trong năm 2022. Điều đó được thể hiện qua công tác sàng lọc, tuyển chọn võ sĩ tham dự những trận đấu tranh đai.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
CD El Nacional
03:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
CD Independiente Juniors
03:00
Olmedo Riobamba
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
South Georgia Tormenta B
06:30
East Atlanta
Dalton Red Wolves SC
06:30
Southern Soccer Academy Kings
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Club Fernando de la Mora
03:00
Sportivo San Lorenzo
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Martin Ledesma
03:00
Sol de America Pastoreo
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
3 De Febrero
03:00
Guarani de Trinidad
Atyra FC
03:00
Sportivo Luqueno
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
16:00
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá