Danh sách vận động viên Jiu Jitsu tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia năm 2022

Thành Dương

Thứ năm, 13/01/2022 06:00 (GMT+7)

Danh sách các vận động viên Jiu Jitsu được triệu tập để tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia Việt Nam năm 2022.

Để chuẩn bị cho SEA Games 31 sắp diễn ra, Tổng cục Thể dục thể thao đã ban hành công văn triệu tập những VĐV ưu tú nhất trong làng Jiu Jitsu Việt Nam tham gia tập huấn. Cụ thể, đợt tập huấn năm nay sẽ được diễn ra tại Trung tâm huấn luyện Thể thao Quốc gia Hà Nội.

Danh sách vận động viên Jiu Jitsu tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia năm 2022 - Ảnh 1
Các vận động viên Jiu Jitsu ưu tú của Việt Nam được được lệnh tập huấn nhằm chuẩn bị cho SEA Games (Ảnh qdnd.vn)

Trong danh sách hiện tại có nhiều cái tên khá nổi bật trong làng Jiu Jitsu. Điển hình như Đào Hồng Sơn - "Độc cô cầu bại" các giải trong nước từ năm 2019 đến năm 2021. Anh còn gặt hái được vô số thành tích quốc tế như: HCV giải Jiu Jitsu Châu Á 2017, 2 HCĐ giải Vô địch Thế giới bãi biển, 2 HCV giải vô địch Đông Nam Á Jiu Jitsu 2018,.v.v.

Ngoài ra còn có nhiều VĐV khác có thành tích “khủng” không kém như: Phan Thanh Tùng - nhà vô địch giải cúp các câu lạc bộ Jiu Jitsu toàn quốc 2019 ở hạng cân 56kg, Phùng Thị Huệ - HCV giải Vô địch Jiu Jitsu thế giới 2021 ở hạng cân dưới 45kg, Đặng Thị Huyền - HCV mục fighting tại giải Vô địch Jiu Jitsu thế giới 2021 ở hạng cân dưới 48kg và Dương Thị Thanh Minh - HCV cả hai thể thức Gi và No-Gi tại Asian Jiu Jitsu Beach Championship 2016. 

Danh sách vận động viên Jiu Jitsu tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia năm 2022 - Ảnh 2
Phùng Thị Huệ giành HCV tại Vô địch Thế giới 2021 (Ảnh IJJF)

Danh sách đội tuyển Jiu Jitsu quốc gia tham gia tập huấn năm 2022

Vận động viên Đơn vị Chức vụ
Bùi Đình Tiến Hà Nội Huấn luyện viên trưởng
Nguyễn Vinh Quang Đồng Nai Huấn luyện viên
Chu Minh Tuấn Huế Huấn luyện viên
Lê Duy Hải CAND Huấn luyện viên
Đào Hồng Sơn Hà Nội Vận động viên
Phan Thanh Tùng Bình Dương Vận động viên
Hoàng Ngọc Sang Đồng Nai Vận động viên
Nguyễn Xuân Danh TP HCM Vận động viên
Nguyễn Tiến Triễn Hà Nội Vận động viên
Lương Đại Thạch TPHCM Vận động viên
Đặng Đinh Tùng Huế Vận động viên
Phùng Thị Huệ Thái Nguyên Vận động viên
Nguyễn Thủy Tiên Đồng Nai Vận động viên
Dương Thị Thanh Minh Đà Nẵng Vận động viên
Đào Thị Như Quỳnh Đồng Nai Vận động viên
Đặng Thị Huyền Thái Nguyên Vận động viên
Dương Thị Mơ Thái Nguyên Vận động viên
Hoàng Thị Hoài Thái Nguyên Vận động viên
Đặng Thị Thúy Văn Thái Nguyên Vận động viên
Nguyễn Ngọc Tú Đồng Nai Vận động viên
Đặng Thị Hồng Nhung Bắc Ninh Vận động viên
Nguyễn Thị Thảo TP HCM Vận động viên
Hoàng Thị Nhật Quế Thái Nguyên Vận động viên
Lê Thị Thương Hà Nam Vận động viên

Ở SEA Games 31, bộ môn Jiu Jitsu sẽ diễn ra trong 2 ngày 14/5 và 15/5 tại Nhà thi đấu Đan Phượng (Hà Nội) với 6 bộ huy chương bao gồm 3 hạng cân Nam và 3 hạng cân Nữ. 

TIN LIÊN QUAN

Thi đấu xuất thần, Dương Thị Thanh Minh giành HCB cho Jiu Jitsu Việt Nam

Dương Thị Thanh Minh đã có một ngày thi đấu với phong độ rất tốt để đem lại chiếc huy chương Bạc cho đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam.

Phùng Thị Huệ mang về chiếc HCV cho đội tuyển Jiu Jitsu Việt Nam trong ngày thi đấu cuối cùng

Việt Nam có thể tự hào khi chúng ta đã có nhà vô địch thế giới đầu tiên ở bộ môn Jiu Jitsu - Phùng Thị Huệ.

Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

Liên đoàn Jiu Jitsu Việt Nam ban hành điều lệ thi đấu, Giải Vô địch Quốc gia Jiu Jitsu năm 2021 chính thức tổ chức từ ngày 24 đến 31/12

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu UFC 270 hôm nay mới nhất ngày 22/01

UFC 1 ngày trước

Lịch thi đấu UFC 270 mới nhất cập nhật chi tiết nhất trên thethao.vn. Diễn biến trận đấu với tâm điểm là trận tranh đai Heavyweight giữa Francis Ngannou vs Ciryl Gane.

Tuyển Karate Việt Nam tranh tài ở SEA Games 31 với dàn HLV nội

Ban huấn luyện 100% là thầy nội được tin tưởng dẫn dắt đội tuyển karate Việt Nam hướng đến mục tiêu giành huy chương vàng tại SEA Games 31.

Thành Lê sẽ tái xuất sàn đấu ONE Championship vào ngày 11/3 tới

ONE Championship 4 ngày trước

Thành Lê sẽ bảo vệ danh hiệu vô địch ONE Championship vào ngày 11/3 sau nhiều lần trì hoãn do ảnh hưởng của đại dịch COVID-19.

Bức xúc Clip hài nhảm chấm biếm môn võ có nguồn gốc từ võ dân tộc

Mới đây trên nền tảng mạng xã hội Tiktok xuất hiện 1 clip hài độc thoại với nội dung mang tính châm biếm môn võ Vovinam từ diễn viên hài độc thoại Tùng BT thu hút hơn hàng ngàn lượt xem.

Giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022

Để chuẩn bị cho công tác rà soát lực lượng tham gia SEA Games 31, giải cúp vô địch các Câu lạc bộ JuJitsu dự định tổ chức đầu tháng 3/2022.

Nguyễn Văn Đương và Nguyễn Thị Tâm có thể sẽ tái xuất sàn đấu chuyên nghiệp vào tháng 2 tới

Boxing 12/01/2022

Hai tay đấm nổi tiếng của làng Boxing Việt Nam là Nguyễn Văn Đương và Nguyễn Thị Tâm khả năng cao sẽ xuất hiện tại sự kiện quyền Anh nhà nghề vào 22/2 tới.

Danh sách vận động viên Kickboxing tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia năm 2022

Danh sách các vận động viên Kickboxing được triệu tập để tham gia tập huấn đội tuyển Quốc gia Việt Nam năm 2022.

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nam vương Quyền Anh Việt Nam

Boxing 08/01/2022

Trương Đình Hoàng là ai? Tiểu sử về tay đấm đẳng cấp nhất Quyền Anh Việt Nam Trương Đình Hoàng.

Châu Tuyết Vân là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về ngọn hải đăng dẫn đường thế hệ trẻ đến với Taekwondo

Châu Tuyết Vân là cái tên hàng đầu khi giới truyền thông đề cập đến Taekwondo Việt Nam, với bảng thành tích đáng nể tại các đấu trường trong khu vực và thế giới.

3 gương mặt võ thuật xuất hiện ở hạng mục Vận động viên tiêu biểu Toàn quốc

Chiều 5-1,Tổng cục Thể dục thể thao đã công bố kết quả bầu chọn vận động viên, huấn luyện viên tiêu biểu toàn quốc năm 2021. Có tới 3 gương mặt võ thuật xuất hiện trong danh sách.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá