Trần Văn Thảo dự kiến hạ knockout đối thủ Thái Lan trong 4 hiệp cuối

Thành Dương

Thứ bảy, 01/01/2022 16:51 (GMT+7)

Nhà vô địch WBC châu Á Trần Văn Thảo đã rất sẵn sàng thượng đài với đối thủ người Thái Lan vào ngày mai 2/1. Anh dự kiến sẽ hạ knockout tay đấm Phayom Boonrueang trong 4 hiệp cuối.

Buổi trưa hôm nay Tết Dương lịch 1/1/2022, tại Trigger Boxing, toàn bộ các võ sĩ trong fight card Trần Văn Thảo và Phayom Boonrueang đã hoàn tất thủ tục cân ký, sẵn sàng thi đấu chính thức vào ngày mai. Đây sẽ là sự kiện mở màn cho các trận đấu Quyền Anh chuyên nghiệp Việt Nam trong năm 2022 và các năm về sau.

Trần Văn Thảo dự kiến hạ knockout đối thủ Thái Lan trong 4 hiệp cuối - Ảnh 1
Trần Văn Thảo và Phayom Boonrueang đã hoàn tất thủ tục cân ký

Trần Văn Thảo đã nghiên cứu đối thủ, tập luyện chăm chỉ, khắc phục những điểm yếu và sẵn sàng cho trận đấu ngày mai. Trước một đối thủ mạnh như Phayom Boonrueang, Trần Văn Thảo đang toan tính những chiến thuật thi đấu của riêng mình - anh tiết lộ sẽ hạ knockout đối thủ người Thái Lan trong 4 hiệp cuối.

“Thảo đã nghiên cứu, tập luyện, chuẩn bị sẵn sàng cho mọi tình huống xảy ra trên đài. Mình sẽ sử dụng những ưu điểm của mình về thể lực, kinh nghiệm để khắc chế đối thủ trẻ người Thái Lan,” Trần Văn Thảo chia sẻ.

"Thảo sẽ thể hiện tốt trong 4 hiệp đầu của trận đấu, giảm tải thể lực của đối thủ. Bốn hiệp sau sẽ là thời gian của Thảo, Thảo sẽ khống chế đối thủ, dùng kinh nghiệm của mình để hạ knockout tay đấm người Thái Lan."

Trần Văn Thảo dự kiến hạ knockout đối thủ Thái Lan trong 4 hiệp cuối - Ảnh 2
Trần Văn Thảo dự kiến hạ knockout đối thủ Thái Lan trong 4 hiệp cuối

Khi phải đối mặt với một đối thủ người Thái Lan, Trần Văn Thảo cho biết những đối thủ Thái Lan thường rất mạnh, đặc biệt là đối thủ lần này của anh Phayom Boonrueang sở hữu tỷ lệ KO/TKO lên đến 100%. Tuy nhiên, Trần Văn Thảo lại cảm thấy đối thủ càng mạnh, anh càng có hứng thú với trận đấu.

“Tỷ lệ KO của các tay đấm người Thái Lan thường rất cao, hơn 90%. Mình đánh giá các võ sĩ Thái Lan rất cao, đặc biệt đối thủ tới đây mình đánh giá rất là mạnh với tỷ lệ KO lên tới 100%. Và đặc biệt hơn nữa, cái mạnh đó càng làm Thảo hứng hơn, càng làm Thảo muốn tập luyện nhiều hơn,” Trần Văn Thảo chia sẻ.

TIN LIÊN QUAN

Trần Văn Thảo là ai? Tiểu sử và những điều chưa biết về nhà vô địch WBC châu Á Trần Văn Thảo

Boxing 27/12/2021

Trần Văn Thảo là võ sĩ Quyền Anh chuyên nghiệp đầu tiên của Việt Nam, và cũng là vận động viên Việt Nam đầu tiên giành đai vô địch WBC châu Á hạng super flyweight.

Link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom

Boxing 30/12/2021

Link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp Boxing hạng Bantamweight hôm nay 2/1: Trần Văn Thảo vs. Boonrueang Phayom nhanh chóng và chính xác nhất.

Kết quả cân ký các võ sĩ fight card Trần Văn Thảo vs Phayom Boonrueang

Boxing 01/01/2022

Kết quả cân ký của toàn bộ các võ sĩ trong fight card Trần Văn Thảo và Phayom Boonrueang đã hoàn tất, sẵn sàng thi đấu chính thức vào ngày mai 2/1/2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Sự kiện 3 môn võ Boxing, Kickboxing, Muay Thái tổ chức ở TPHCM ngày 28/5

Vào ngày 28/5, câu lạc bộ SSC sẽ tổ chức sự kiện võ thuật Interclub với 12 trận đấu thuộc 3 môn Boxing, Kickboxing và Muay Thái.

Thu Nhi thua trắng ở vòng 1 giải Boxing thế giới

Được đánh giá là một trong những ứng cử viên giành huy chương vàng, nhưng võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã sớm dừng bước ngay vòng 1 giải Boxing nữ vô địch thế giới.

Thu Nhi đấu võ sĩ Tây Ban Nha ở vòng 1 giải Boxing vô địch thế giới

Trong buổi tối 10/5 theo giờ Việt Nam, võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi sẽ bước vào hành trình ở giải Boxing nữ vô địch thế giới. Đối thủ của cô là Marta Lopez, tay đấm đến từ Tây Ban Nha.

Canelo hẹn sớm tái đấu Bivol sau trận tranh đai WBA Super

Không lâu sau khi nhận thất bại trước Dmitry Bivol ở trận tranh đai WBA Super hạng cân light heavyweight, võ sĩ Canelo Alvarez đã gửi lời thách đấu đến đối thủ người Nga.

Kết quả tranh đai Boxing Alvarez vs Bivol: Võ sĩ Nga đánh bại Canelo

Kết quả trận đấu Boxing Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol, tranh đai WBA Super hạng light heavyweight. Được đánh giá cao hơn đối thủ người Nga, nhưng kết thúc 12 hiệp đấu, Canelo Alvarez lại là võ sĩ phải nhận thất bại bằng tính điểm.

Lịch thi đấu, fight card, dự đoán kết quả Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol

Lịch thi đấu trận tranh đai vô địch Boxing nhà nghề giữa Canelo Alvarez và Dmitry Bivol. Thethao.vn cập nhật fight card, dự đoán kết quả trận đấu Canelo Alvarez vs Dmitry Bivol hôm nay nhanh nhất.

Boxer Việt kiều Tim Phạm thượng đài đấu võ sĩ Đức trong đêm 7/5

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, võ sĩ Việt kiều Tim Phạm sẽ thượng đài thi đấu trận Boxing nhà nghề thứ 10 trong sự nghiệp vào đêm 7/5 tại thành phố Landau của Đức.

Võ sĩ Philippines bị tước đai vô địch Boxing WBO thế giới

John Riel Casimero, võ sĩ người Philippines vừa bị Tổ chức Boxing Thế giới (WBO) chính thức tước đai vô địch hạng cân bantamweight.

Katie Taylor giành chiến thắng trong trận boxing nữ lớn nhất lịch sử

Võ sĩ người Ireland, Katie Taylor bảo vệ thành công cả 4 đai vô địch hạng nhẹ trước Amanda Serrano bằng split-decision ở trận đấu được đánh giá là lớn nhất từ trước tới nay.

Tyson Fury: Sẽ không bao giờ có trận đấu với Usyk

Fury khẳng định anh đã giải nghệ và sẽ không có trận đấu này với Oleksandr Usyk trong tương lai.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Tanzania Ligue 1
Vòng
Ruvu Shooting
20:00
Azam
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
CA River Plate Reserves
20:00
Rentistas Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 30
AmaZulu
20:00
Lamontville Golden Arrows
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Iran Div 2
Vòng
Shohada Babolsar
20:00
Niroye Zamini
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Renaissance Ngoumou
20:00
Dragon Club Yaounde
Young Sports
20:00
Fauve Azur Elite
Stade Renard de Melong
20:00
Colombe du Dja et Lobo
PWD de Bamenda
20:00
OFTA of Kribi
Argentina Reserve League
Vòng
Lujan Reserves
20:00
Deportivo Liniers Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá