Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh

Theo nguồn tin từ Thethao.vn, môn Boxing tại Đại hội Thể dục Thể thao toàn quốc 2022 sẽ diễn ra tại Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh. Đây cũng là nơi từng diễn ra môn Boxing tại SEA Games 31.

Sau giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2022 (giải cúp), môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc sẽ thay thế giải vô địch Boxing quốc gia trong năm 2022. Thay vì tổ chức tại Quảng Ninh, địa phương đăng cai Đại hội TDTT toàn quốc, môn Boxing và một số môn thi đấu sẽ tổ chức ở những địa điểm khác.

Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh - Ảnh 1
Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh

Theo nguồn tin của Thethao.vn, địa phương tổ chức môn Boxing trong khuôn khổ Đại hội TDTT toàn quốc 2022 là tỉnh Bắc Ninh. Cụ thể hơn, địa điểm diễn ra môn thi đấu là Nhà thi đấu tỉnh Bắc Ninh, nằm trên địa bàn TP Bắc Ninh. Đây cũng là nơi từng diễn ra môn Boxing và Kickboxing tại SEA Games 31.

Được ví như Olympic của thể thao Việt Nam, Đại hội TDTT toàn quốc được tổ chức 4 năm một lần với nhiều môn thể thao thành tích cao, cũng như thể thao phong trào. Quy mô và số môn trong khuôn khổ Đại hội TDTT toàn quốc không thua kém gì những giải đấu ở cấp độ khu vực như SEA Games.

Môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra ở Bắc Ninh - Ảnh 2
Giải đấu năm nay sẽ có nhiều võ sĩ Boxing chuyên nghiệp góp mặt

Trước đó ở môn Boxing kỳ Đại hội TDTT toàn quốc năm 2018, đoàn Quân Đội đã đứng đầu với 5 HCV, 5 HCB và 3 HCĐ. Xếp thứ hai là đoàn Hà Nội (4 HCV, 1 HCB, 6 HCĐ), còn đoàn TP Hồ Chí Minh xếp thứ 3 (3 HCV, 3 HCB, 2 HCĐ). Đây cũng là những đoàn chiếm 3 vị trí dẫn đầu tại Đại hội TDTT toàn quốc 2018.

Để chuẩn bị cho môn Boxing Đại hội TDTT toàn quốc 2022, không ít đơn vị đã tổ chức tập huấn dài ngày ở trong nước, cũng như nước ngoài. Dự kiến giải đấu sẽ quy tụ những tay đấm hàng đầu Việt Nam tham dự, bao gồm cả những võ sĩ tranh tài ở đấu trường Boxing nhà nghề.

Bảng tổng sắp huy chương Đại hội thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018

 

HẠNG ĐOÀN HCV HCB HCĐ TỔNG
1 TP Hà Nội 176 149 139 464
2 TP Hồ Chí Minh 118 101 103 322
3 Quân Đội 59 61 86 206
4 Thanh Hóa 36 34 31 101
5 Đà Nẵng 31 27 45 103
6 An Giang 24 25 18 67
7 Công An Nhân Dân 23 24 33 80
8 Hải Dương 22 30 28 80
9 Hải Phòng 22 22 42 86
10 Bình Dương 18 19 39 76
TIN LIÊN QUAN

Thu Nhi nói gì trước trận thống nhất đai Boxing nhà nghề?

Boxing 28/07/2022

Chia sẻ trên mạng xã hội, nữ võ sĩ Nguyễn Thị Thu Nhi đã nói một điều hoàn toàn bất ngờ về thông tin cô thượng đài đấu với nữ võ sĩ người Costa Rica là Yokasta Valle.

Đinh Hồng Quân bảo vệ thành công đai Boxing IBF

Boxing 30/07/2022

Ở trận đấu diễn ra buổi tối 30/7, võ sĩ Đinh Hồng Quân đã đánh bại đối thủ Jules Victoriano bằng tính điểm sau 12 hiệp đấu, qua đó bảo vệ thành công đai vô địch Boxing nhà nghề IBF châu Á.

‘Hulk’ của Iran chạy thục mạng ở trận ra mắt boxing chuyên nghiệp

Boxing 02/08/2022

Võ sĩ được mệnh danh là ‘Hulk của Iran’ Sajad Gharibi bị đánh bại chóng vánh chỉ sau 1 hiệp đấu đấu boxing.

Saenchai nối gót Buakaw, gia nhập giải Boxing tay trần BKFC

Boxing 03/08/2022

Trang chủ của giải vô địch Boxing tay trần (BKFC) thông báo họ đã có chữ ký của 'Vua Muay' Suphachai Saenchai Saepong.

CLB Trigger tổ chức sự kiện Boxing chuyên nghiệp tại Hà Nội vào tháng 8

Boxing 05/08/2022

Chia sẻ trên mạng xã hội, câu lạc bộ Trigger Boxing cho biết họ sẽ tổ chức một sự kiện Boxing chuyên nghiệp vào giữa tháng 8 tại thủ đô Hà Nội, với 9 cặp đấu diễn ra.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Võ sĩ Nghệ An Dương Xuân Trọng tập cùng đoàn Quân đội trước thềm Đại hội TDTT toàn quốc

Theo thông tin được Thethao.vn ghi nhận, võ sĩ Nghệ An Dương Xuân Trọng, đương kim Á quân giải Boxing toàn quốc đang tập luyện cùng đoàn Quân đội trước thềm Đại hội TDTT toàn quốc 2022.

Boxing sẽ sớm bị loại khỏi chương trình thi đấu Olympic 2028?

Hiệp hội Boxing Quốc tế (IBA) đã bỏ phiếu bác bỏ kháng cáo quyền điều hành của chủ tịch đương nhiệm Umar Kremlev. Điều này có thể khiến cho khả năng góp mặt của Boxing tại Olympic 2028 ngày càng xa vời hơn.

Joe Joyce đánh bại Joseph Parker, sẵn sàng tranh đai hạng nặng thế giới

Đánh bại Joseph Parker sau 11 hiệp, Joe Joyce đã giành được đai WBO tạm thời hạng nặng, qua đó có cơ hội thách đấu người đang giữ đai chính thức là Oleksandr Usyk.

Floyd Mayweather hạ knock-out võ sĩ MMA Nhật Bản

Tay đấm boxing chuyên nghiệp Floyd Mayweather hạ knock-out Mikuru Asakura ở hiệp 2 của trận đấu biểu diễn ngày 25/9. Anh dự tính sẽ tái đấu Conor McGregor vào năm 2023.

Xem trực tiếp Boxing Joe Joyce vs Joseph Parker ở đâu, kênh nào?

Xem trực tiếp Boxing Joe Joyce vs Joseph Parker ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện tranh đai Boxing nhà nghề Joe Joyce vs Joseph Parker hôm nay mới nhất.

Nhận định, dự đoán kết quả Boxing Joe Joyce vs Joseph Parker

Nhận định kết quả Boxing nhà nghề, quyền Anh nhà nghề. Thethao.vn cập nhật nhận định, dự đoán kết quả sự kiện Boxing, quyền Anh nhà nghề Joe Joyce vs Joseph Parker mới nhất.

Joe Joyce tiết lộ môn võ giúp anh thượng đài tranh đai WBO với Joseph Parker

Tay đấm Joe Joyce cho rằng việc học võ thuật Trung Quốc sẽ giúp anh có màn thượng đài thuận lợi khi so găng với Joseph Parker vào ngày 25/9 tới.

Lịch thi đấu, fight card Boxing Joe Joyce vs Joseph Parker

Lịch thi đấu Boxing Joe Joyce vs Joseph Parker. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện tranh đai Boxing nhà nghề Joe Joyce vs Joseph Parker hôm nay mới nhất.

Mayweather khoe tiền thưởng trận đấu Mikuru Asakura, tự khen mình thông minh

'Đấu với Mikuru Asakura trong 3 hiệp để lấy 15-20 triệu USD là cách kiếm tiền dễ nhất tôi từng thấy. Hãy kiếm tiền thông minh chứ đừng hùng hục thi đấu'. Đó là phát biểu của Mayweather trước ngày lên đài.

Xem trực tiếp Boxing Super Rizin: Floyd Mayweather vs Mikuru Asakura ở đâu, kênh nào?

Xem trực tiếp Boxing Super Rizin: Floyd Mayweather vs Mikuru Asakura ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cung cấp thông tin kênh xem trực tiếp sự kiện võ thuật Boxing Super Rizin: Floyd Mayweather vs Mikuru Asakura.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 14
Deportes Quindio
03:00
Atletico Huila
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Brazil Youth cup
Vòng 1
Sao Raimundo-RR Youth
03:00
Andira AC Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 30
Guayaquil SC
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
CD El Nacional
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Atletico Marte
03:00
CD FAS
Santa Tecla
03:00
Alianza San Salvador
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Jocoro FC Reserves
03:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá