Hạ xong Donaire, Inoue sẽ đấu Casimero để thống nhất 4 đai Boxing nhà nghề?

Hải Sơn

Thứ tư, 08/06/2022 14:18 (GMT+7)

Naoya Inoue dường như chỉ còn cách danh hiệu nhà vô địch tuyệt đối của Boxing nhà nghề hạng cân bantamweight 1 trận đấu nữa. Đối thủ của anh nhiều khả năng sẽ là John Riel Casimero.

Trong ngày thượng đài thống nhất 3 đai WBA (Super), WBC và IBF, Naoya Inoue đã cho thấy vì sao anh được đánh giá là tay đấm bất khả chiến bại ở hạng cân bantamweight. Trước đối thủ cũ Nonito Donaire, Inoue mất chưa đến 2 hiệp để hạ knock-out kỹ thuật đối phương trên quê nhà Nhật Bản.

Hạ xong Donaire, Inoue sẽ đấu Casimero để thống nhất 4 đai Boxing nhà nghề? - Ảnh 1
Inoue chỉ còn cách việc thống nhất 4 đai vô địch 1 trận đấu

Với việc giành đai WBC từ tay Donaire, bảng vàng thành tích của Inoue hiện chỉ còn đai WBO thế giới. Đó là điều kiện cần và đủ để tay đấm Nhật Bản được công nhận là nhà vô địch thế giới tuyệt đối (undisputed champion) của hạng cân bantamweight. Hiện tại, Inoue chỉ còn cách danh hiệu này 1 trận đấu nữa.

Ở thời điểm hiện tại, đai WBO thế giới hạng cân bantamweight không có chủ. Người nắm giữ đai gần nhất là John Riel Casimero vừa bị WBO thông báo tước đai vô địch do vi phạm quy định về việc ép cân trước trận bảo vệ đai hồi tháng 4 vừa qua. Giống Donaire, Casimero cũng là võ sĩ người Philippines.

Bản thân Casimero tỏ ra rất háo hức trước cuộc đối đầu với Inoue. Tuy nhiên, để đủ điều kiện bước vào trận tranh đai cùng đối thủ Nhật Bản, Casimero cần giành lại đai vô địch WBO. Nhiều khả năng võ sĩ Philippines sẽ phải thượng đài đấu Paul Butler, người được công nhận là nhà vô địch tạm thời của WBO.

Hạ xong Donaire, Inoue sẽ đấu Casimero để thống nhất 4 đai Boxing nhà nghề? - Ảnh 2
Casimero cần lấy lại đai WBO để thách đấu Inoue

Trên bảng xếp hạng của trang thống kê quyền Anh Boxrec, Inoue đang là võ sĩ số 1 thế giới ở hạng cân bantamweight dựa trên thành tích thi đấu và điểm số. Donaire đứng ở vị trí thứ 2, trong khi Casimero đứng thứ 3. Thứ hạng của Casimero bị tụt khá nhiều khi anh không đủ điều kiện thi đấu trong 2 lần nhận lời thượng đài tranh đai gần nhất.

Đối thủ tranh đai WBO với Casimero là Paul Butler hiện xếp hạng 13 thế giới. Tuy nhiên, với những thành tích đạt được thời gian qua, Butler được đánh giá đủ khả năng được xếp vào tốp 5 võ sĩ mạnh nhất. Để được công nhận đúng với khả năng của mình, Butler cần thách đấu và hạ Casimero.

TIN LIÊN QUAN

Nguyễn Văn Hải đấu Boxing nhà nghề tại Philippines trong tháng 8

Boxing 04/06/2022

Thông báo từ VSP Promotions, đơn vị chuyên tổ chức các sự kiện Boxing nhà nghề cho biết võ sĩ Nguyễn Văn Hải của Việt Nam sẽ thi đấu tháng 8 tới.

Haney đánh bại Kambosos, thống nhất 4 đai vô địch Boxing nhà nghề

Boxing 05/06/2022

Ở trận đấu diễn ra vào ngày 5/6 theo giờ Việt Nam, giấc mơ thống nhất đai vô địch Boxing nhà nghề của Devin Haney đã trở thành hiện thực. Tay đấm người Mỹ đánh bại George Kambosos sau 12 hiệp đấu căng thẳng.

Haney tái đấu Kambosos sau khi thống nhất 4 đai Boxing nhà nghề

Boxing 05/06/2022

Không lâu sau cuộc đối đầu giữa Devin Haney và George Kambosos, người hâm mộ Boxing nhà nghề sẽ có cơ hội chứng kiến 2 võ sĩ này tái đấu trong thời gian tới.

Boxing Hải Phòng, Hà Nội tập huấn nước ngoài trước thềm Đại hội TDTT toàn quốc

Boxing 06/06/2022

Để chuẩn bị cho Đại hội TDTT toàn quốc diễn ra cuối năm 2022, đội Boxing của 2 địa phương là Hà Nội và Hải Phòng sẽ đi tập huấn ở nước ngoài, theo như thông tin Thethao.vn ghi nhận.

'Giải Boxing và Kickboxing trẻ lùi lịch thi đấu sẽ tốt cho các VĐV'

Boxing 07/06/2022

Trao đổi cùng Thethao.vn, một HLV cho biết việc lùi lịch thi đấu giải Boxing và Kickboxing trẻ toàn quốc là điều tốt các các võ sĩ trong bối cảnh hiện tại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên đoàn Boxing châu Á gửi lời chúc mừng sinh nhật Chủ tịch VBF

Trong buổi chiều 30/6, Fanpage của Liên đoàn Boxing châu Á (ASBC) đã gửi lời chúc mừng sinh nhật đến ông Trần Minh Tiến, Chủ tịch Liên đoàn Quyền Anh Việt Nam (VBF).

Tuyển Boxing TPHCM và Quân Đội đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Thành phố Hồ Chí Minh và Quân Đội đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

Mayweather trả 160 triệu USD mời McGregor tái đấu

Khác xa con số 1 tỷ USD được đồn đoán trước đây, Floyd Mayweather chỉ cam kết trả cho Conor McGregor ít nhất 160 triệu USD để 'gã tai tiếng' đồng ý nhận lời tái đấu trong thời gian tới.

Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Hà Nội và Công an nhân dân đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

Lê Thị Bằng trở lại tập luyện, thi đấu Boxing trong năm 2022?

Bên cạnh sự trở lại của võ sĩ Trần Văn An (Hà Nội), Boxing Việt Nam có thể chứng kiến một màn tái xuất ngoài mong đợi trong thời gian tới của nữ võ sĩ Lê Thị Bằng.

Võ sĩ Boxing Trần Văn An trở lại thi đấu

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, đội Boxing Hà Nội chuẩn bị đón nhận một gương mặt mới mà cũ. Đó là võ sĩ Trần Văn An, người từng giành được nhiều danh hiệu ở các giải trong nước, bao gồm chức vô địch quốc gia 2019.

Sẳm Minh Phát tiếp tục thi đấu trong sự kiện bảo vệ đai của Đinh Hồng Quân

1 trong 5 trận đấu xuất hiện bên cạnh trận bảo vệ đai IBF Asia của Đinh Hồng Quân diễn ra giữa Sẳm Minh Phát và Frengky Rohi, tay đấm người Indonesia.

Đối thủ thách đấu giành đai IBF Asia từ Đinh Hồng Quân là ai?

Theo thông báo từ võ sĩ Đinh Hồng Quân, anh chuẩn bị bước vào trận bảo vệ đai IBF Asia vào cuối tháng 7 tới. Người thách đấu giành đai từ anh là võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Đinh Hồng Quân bảo vệ đai IBF Asia trước võ sĩ Philippines

Vào ngày 30/7 tới, võ sĩ Đinh Hồng Quân sẽ bước vào trận đấu bảo vệ đai IBF Asia. Đối thủ lần này của anh là một võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Amir Khan nhận 200 triệu USD, trở lại thượng đài đấu Pacquiao?

Theo tiết lộ từ Amir Khan, tay đấm người Anh vừa được huyền thoại Philippines Manny Pacquiao tiếp cận để trao đổi về việc tổ chức một trận đấu Boxing nhà nghề.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá