Deontay Wilder dự đoán kết quả trận tái đấu Joshua - Usyk

Hải Sơn

Thứ năm, 23/06/2022 15:14 (GMT+7)

Không lâu sau khi 2 võ sĩ Anthony Joshua và Oleksandr Usyk chốt được thời điểm diễn ra trận tái đấu, tay đấm Deontay Wilder đã lên tiếng nhận định về kết quả của cặp đấu này.

Chiến thắng đầy thuyết phục của Usyk trước Joshua ở lần gặp nhau đầu tiên là căn cứ khiến nhiều chuyên gia nhận định tay đấm Ukraine sẽ lại chiến thắng ở lần tái đấu. Deontay Wilder cũng không nằm ngoài những người dự đoán Usyk sẽ có một chiến thắng đầy thuyết phục nữa.

Deontay Wilder dự đoán kết quả trận tái đấu Joshua - Usyk - Ảnh 1
Usyk được dự đoán sẽ lại thắng Joshua

Chia sẻ với truyền thông quốc tế, Wilder cho biết: "Tôi chắc chắn Usyk sẽ giành chiến thắng. Nhiều đồng nghiệp của tôi cũng đánh giá như vậy. Không thể nói trước chính xác kết quả trận đấu, nhưng người có khả năng thắng cao hơn chỉ có thể là Usyk".

Ở lần thượng đài hồi tháng 9 năm ngoái, Oleksandr Usyk đã đánh bại Anthony Joshua bằng tính điểm sau 12 hiệp đấu. Đây là chiến thắng đầy thuyết phục của Usyk khi cả 3 giám định đều chấm anh giành thắng lợi trước Joshua với cách biệt lớn về điểm số.

Deontay Wilder dự đoán kết quả trận tái đấu Joshua - Usyk - Ảnh 2
Deontay Wilder vẫn đang nghỉ ngơi sau 3 trận đấu liên tiếp với Fury

Với những người hâm mộ AJ, họ thậm chí có thời điểm lo sợ Joshua sẽ để thua KO trong những hiệp cuối. Khi trận đấu chuẩn bị kết thúc, tay đấm người Anh gần như không thể đứng vững trên võ đài. Anh liên tục phải nhận những đòn đấm rất nặng từ Usyk trong hiệp 12.

Về phần Wilder, anh chưa trở lại thi đấu kể từ khi thượng đài đánh 3 trận liên tiếp cùng Tyson Fury. Tay đấm người Mỹ mới chỉ trong quá trình thương thảo với một vài đối thủ. Khả năng anh trở lại thi đấu trong tương lai gần vẫn còn bỏ ngỏ, dù anh nói mình đã đủ thể trạng thi đấu.

TIN LIÊN QUAN

Hoãn trận tái đấu giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk

Boxing 01/06/2022

Theo những thông tin mới nhất được cập nhật, trận tái đấu giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk sẽ không thể diễn ra theo đúng lịch trình.

Trận tái đấu Joshua - Usyk dự kiến diễn ra vào ngày 20/8

Boxing 06/06/2022

Trong bối cảnh lịch thi đấu liên tục bị hoãn và chưa thể chốt ngày chính thức, Anthony Joshua dự kiến sẽ thượng đài tái đấu với Oleksandr Usyk vào cuối tháng 8.

Xác định thời điểm Joshua tái đấu Usyk

Boxing 20/06/2022

Sau nhiều tháng đàm phán, đội ngũ của tay đấm Anthony Joshua đã đạt được đồng thuận về cuộc thượng đài tái đấu Oleksandr Usyk. Trận đấu sẽ diễn ra vào tháng 8 tới ở Saudi Arabia.

Fury trở lại đấu 2 trận, chờ người thắng giữa Joshua và Usyk

Boxing 21/06/2022

Theo thông tin được ông bầu của Tyson Fury chia sẻ, 'Vua Digan' sẽ trở lại với 2 trận thượng đài trong khoảng thời gian tới. 1 trong 2 trận đó sẽ là cuộc đối đầu với người thắng giữa Anthony Joshua và Oleksandr Usyk.

Anthony Joshua mạnh miệng trước thềm tái đấu Oleksandr Usyk

Boxing 22/06/2022

Phát biểu trước thềm trận tái đấu Oleksandr Usyk, Anthony Joshua đã có những tuyển bố mạnh mẽ về việc sẽ giành chiến thắng trước đối thủ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Liên đoàn Boxing châu Á gửi lời chúc mừng sinh nhật Chủ tịch VBF

Trong buổi chiều 30/6, Fanpage của Liên đoàn Boxing châu Á (ASBC) đã gửi lời chúc mừng sinh nhật đến ông Trần Minh Tiến, Chủ tịch Liên đoàn Quyền Anh Việt Nam (VBF).

Tuyển Boxing TPHCM và Quân Đội đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Thành phố Hồ Chí Minh và Quân Đội đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

Mayweather trả 160 triệu USD mời McGregor tái đấu

Khác xa con số 1 tỷ USD được đồn đoán trước đây, Floyd Mayweather chỉ cam kết trả cho Conor McGregor ít nhất 160 triệu USD để 'gã tai tiếng' đồng ý nhận lời tái đấu trong thời gian tới.

Tuyển Boxing Hà Nội và CAND đấu tập trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho Giải vô địch Boxing trẻ toàn quốc 2022, hai đội tuyển Boxing của Hà Nội và Công an nhân dân đã tiến hành đấu tập nhằm cọ xát, nâng cao trình độ cho các võ sĩ.

Lê Thị Bằng trở lại tập luyện, thi đấu Boxing trong năm 2022?

Bên cạnh sự trở lại của võ sĩ Trần Văn An (Hà Nội), Boxing Việt Nam có thể chứng kiến một màn tái xuất ngoài mong đợi trong thời gian tới của nữ võ sĩ Lê Thị Bằng.

Võ sĩ Boxing Trần Văn An trở lại thi đấu

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, đội Boxing Hà Nội chuẩn bị đón nhận một gương mặt mới mà cũ. Đó là võ sĩ Trần Văn An, người từng giành được nhiều danh hiệu ở các giải trong nước, bao gồm chức vô địch quốc gia 2019.

Sẳm Minh Phát tiếp tục thi đấu trong sự kiện bảo vệ đai của Đinh Hồng Quân

1 trong 5 trận đấu xuất hiện bên cạnh trận bảo vệ đai IBF Asia của Đinh Hồng Quân diễn ra giữa Sẳm Minh Phát và Frengky Rohi, tay đấm người Indonesia.

Đối thủ thách đấu giành đai IBF Asia từ Đinh Hồng Quân là ai?

Theo thông báo từ võ sĩ Đinh Hồng Quân, anh chuẩn bị bước vào trận bảo vệ đai IBF Asia vào cuối tháng 7 tới. Người thách đấu giành đai từ anh là võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Đinh Hồng Quân bảo vệ đai IBF Asia trước võ sĩ Philippines

Vào ngày 30/7 tới, võ sĩ Đinh Hồng Quân sẽ bước vào trận đấu bảo vệ đai IBF Asia. Đối thủ lần này của anh là một võ sĩ Philippines có tên Jules Victoriano.

Amir Khan nhận 200 triệu USD, trở lại thượng đài đấu Pacquiao?

Theo tiết lộ từ Amir Khan, tay đấm người Anh vừa được huyền thoại Philippines Manny Pacquiao tiếp cận để trao đổi về việc tổ chức một trận đấu Boxing nhà nghề.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Vòng bảng
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
USA Women Premier League
Vòng
Chicago Dutch Lions (nữ)
06:30
St. Louis Lions(w)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 15
CD El Nacional
07:00
CD Puerto Quito
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:10
Oakland County FC
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
USL W-League Women
Vòng
Peachtree City (nữ)
06:30
South Georgia Tormenta FC (nữ)
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá