Quang Liêm thắng trận thứ 2 tại Oslo Esports Cup

Hữu Vượng

Thứ ba, 26/04/2022 08:07 (GMT+7)

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm đánh bại streamer nổi tiếng Eric Hansen để tạm thời có được vị trí hạng 4 tại Oslo Esports Cup.

Ở trận đấu thuộc lượt 4 Oslo Esports Cup Lê Quang Liêm gặp kỳ thủ đến từ Canada Eric Hansen. Đây là kỳ thủ vốn không có thứ hạng elo cao, nhưng lại rất nổi tiếng ở trên mạng Internet kể từ năm 2011 và được coi là streamer cờ vua nổi tiếng nhất thế giới.

Dù vậy, thực lực của Eric Hansen không được đánh giá cao. Trong 2 tháng gần đây, anh thua Quang Liêm 2 lần, ở Airthings Master và Charity Cup. Tới chặng chính Oslo Esports Cup, kết quả này không thay đổi.

Quang Liêm thắng trận thứ 2 tại Oslo Esports Cup  - Ảnh 1
Lê Quang Liêm ở trận đấu gặp Eric Hansen - Ảnh chụp màn hình

Ở ván 1, Quang Liêm cầm quân đen và khắc chế thành công đối thủ, cầm hòa sau 60 nước đi. Tới khi cầm quân trắng, kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm triển khai thế trận không quá đột biến nhưng vẫn có thể thắng Eric Hansen khá dễ dàng sau 57 nước đấu trí. Tới ván 3, tay cờ người Canada đánh ‘tất tay’, nhưng không thể thắng được sự bình tĩnh của Liêm và sau đó để thua ngược. Chung cuộc, Liêm thắng Hansen với tỷ số 2,5 – 0,5.

Lê Quang Liêm giành ngôi Á quân tuần 7 tại Rapid Chess Championship 2022 - Ảnh 1
Quang Liêm đang xếp hạng 4 tại Oslo Esports Cup

Trước đó, Lê Quang Liêm đã thi đấu 3 trận. Anh giành chiến thắng trước vua cờ Magnus Carlsen nhưng để thua Rameshbabu Praggnanandhaa và Shakhriyar Mamedyarov. Nhờ kết quả này, kỳ thủ người Việt Nam có 6 điểm sau 4 trận, có được vị trí hạng 4 tại Oslo Esports Cup. Magnus Carlsen và Rameshbabu Praggnanandhaa dẫn đầu với 9 điểm, và Jan-Krzysztof Duda có 7 điểm, đứng hạng 3.

Ở lượt 5, Quang Liêm sẽ gặp Jan-Krzysztof Duda, kỳ thủ trẻ đã lên ngôi vô địch World Cup 2021.

TIN LIÊN QUAN

Quang Liêm lần đầu tiên đánh bại vua cờ Carlsen

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm thắng vua cờ Magnus Carlsen tới 2 ván trong trận đấu thuộc siêu giải cờ nhanh online Oslo Esports Cup 2022.

Vua cờ Magnus Carlsen, bại tướng của Lê Quang Liêm ở Oslo Esports Cup là ai?

Magnus Carlsen, người đang giữ danh hiệu Vua cờ thế giới, là một vận động viên cờ vua tài năng của Na Uy. Thethao.vn cung cấp thông tin về Vua cờ Magnus Carlsen.

Lê Quang Liêm để thua thần đồng 16 tuổi người Ấn Độ tại Oslo Esports Cup

Kỳ thủ số 1 Việt Nam Lê Quang Liêm để thua thần đồng người Ấn Độ Rameshbabu Praggnanandhaa ở lượt đấu thứ 3 vòng bảng Oslo Esports Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng loại UMB World Cup Hồ Chí Minh 2022

Billiard 1 ngày trước

Giải đấu UMB World Cup Hồ Chí Minh 2022 là Tour thứ 3 trong năm của Liên đoàn Billiards Carom Thế Giới UMB tổ chức. Việt Nam là điểm đến thứ 3 và cũng là điểm đến thú vị nhất của thế giới billiards 3 Băng.

Huyền thoại Efren Reyes: Thành Kiên và Hoàng Sao phối hợp cực ăn ý nên xứng đáng thắng thôi

Billiard 1 ngày trước

Huyền thoại Efren Reyes thừa nhận cặp đôi của Việt Nam là Thành Kiên và Hoàng Sao đã có sự phối hợp ăn ý nên xứng đáng thắng trận giao hữu mới đây.

Xem lại Efren Reyes vs Đặng Thành Kiên, Pool 9 bóng hôm nay, 20h30 ngày 20/5

Billiard 2 ngày trước

Xem lại Efren Reyes vs Đặng Thành Kiên, bida Pool 9 bóng 20h30 ngày 20/5. Cập nhật link xem huyền thoại Bida Efren Reyes thi đấu Pool 9 bóng với các cơ thủ Việt Nam nhanh nhất.

Trận Pool 9 bóng Efren Reyes vs Đặng Thành Kiên diễn ra lúc mấy giờ hôm nay?

Billiard 2 ngày trước

Trận Bida Pool 9 bóng Efren Reyes vs Đặng Thành Kiên diễn ra lúc mấy giờ hôm nay, 20/5? Cập nhật lịch thi đấu giao lưu giữa huyền thoại Efren Reyes và các cơ thủ Việt Nam.

Huyền thoại Efren Reyes thử tài Pool 9 bóng của Đặng Thành Kiên, 18h00 hôm nay 20/5

Billiard 2 ngày trước

Vào lúc 18h00 ngày 20/5, huyền thoại Efren Reyes và các cơ thủ Philippines sẽ tham gia sự kiện giao lưu, thử tài Pool 9 bóng với các cơ thủ Việt Nam như Đặng Thành Kiên, Hoàng Sao, Hoàng Phong, Văn Đãng. Sự kiện đặc biệt này được phát trực tiếp trên thethao.vn.

Trần Quyết Chiến wiki: Tiểu sử cơ thủ carom 3 băng số 1 Việt Nam

Billiard 3 ngày trước

Trần Quyết Chiến wiki: Tiểu sử cơ thủ carom 3 băng số 1 Việt Nam đang được người hâm mộ săn đón. Cho dù là tên tuổi lừng danh trong làng billiard, nhưng Trần Quyết Chiến không thực sự nổi tiếng với đám đông.

Efren Reyes là ai, giàu cỡ nào?

Billiard 4 ngày trước

Efren Reyes là ai? Tay cơ billiards và snooker huyền thoại người người Phillippines Efren "Bata" Manalang Reyes giàu cỡ nào?

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Cầu lông 5 ngày trước

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 5 ngày trước

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

PBA Team League công bố danh sách thành viên của 8 đội mùa giải 2022

Billiard 6 ngày trước

PBA Team League công bố danh sách thành viên của 8 đội mùa giải 2022. Mùa giải thi đấu mới của PBA Team League sắp khởi tranh, quá trình chiêu mộ thành viên cho các đội gần như đã hoàn thành.

LỊCH BÓNG ĐÁ

La Liga
Vòng 38
Sevilla
03:00
Athletic Bilbao
Barca
03:00
Villarreal
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Serie A
Vòng 38
Salernitana
02:00
Udinese
Venezia
02:00
Cagliari
Giao Hữu ĐTQG
French Guiana
03:00
Suriname
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
VĐQG Mexico
Vòng
Pachuca
08:05
Club America
Serie B Italia
Vòng
Monza
02:00
Brescia
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
VĐQG Brazil
Vòng 7
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Sao Paulo
Fortaleza
02:00
Fluminense RJ
Atletico Paranaense
05:00
Avai FC SC
VĐQG Chile
Vòng 14
O.Higgins
02:00
Colo Colo
Nublense
03:00
Curico Unido
CSD Antofagasta
03:00
Everton CD
Palestino
03:00
Cobresal
O.Higgins
03:00
Colo Colo
Coquimbo Unido
03:00
Union Espanola
Audax Italiano
03:00
Univ Catolica
Union La Calera
03:00
Deportes La Serena
Nublense
07:00
Curico Unido
VĐQG Argentina
Vòng
Boca Juniors
02:00
Club Atletico Tigre
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
VĐQG Venezuela
Vòng 13
Deportivo Metropolitano
02:00
Aragua FC
Carabobo FC
04:15
Deportivo La Guaira
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
04:00
CF Atlante
Canadian Premier League
Vòng 5
FC Edmonton
03:00
Atletico Ottawa
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Loudoun United
03:00
Memphis 901
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Llaneros FC
03:00
Leones
Real Cartagena
07:35
Boyaca Chico
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Club Deportivo Xela (nữ)
02:00
FC Cremas (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Millonarios
05:30
Atletico Bucaramanga
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
USA Women
Vòng 5
Sky Blue FC (nữ)
04:00
Racing Louisville (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
Chile Primera D
Vòng
Rodelindo Roman
02:00
Lautaro de Buin
Deportes Union Companias
02:00
Provincial Ovalle
CD Provincial Ranco
02:30
Deportes Quillon
Iberia Los Angeles
02:30
Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
USA National Premier Soccer League
Vòng
Tulsa Athletics
02:00
Arkansas Wolves FC
North Carolina FC U23
03:00
Tobacco Road
Seacoast Utd Phantoms
03:00
Vermont Green
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Macara
04:30
Tecnico Universitario
Sociedad Deportiva Aucas
07:00
Barcelona SC(ECU)
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Montreal Impact
05:00
Forge FC
Cavalry FC
05:00
Vancouver Whitecaps
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
Bolivia Primera Division
Vòng 16
Universitario De Vinto
02:00
Always Ready
Blooming
02:00
Real Tomayapo
Jorge Wilstermann
02:00
Bolivar
Ecuador Cup
CD Santo Domingo
03:00
Chacaritas SC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
VĐQG Peru
Vòng 15
Inti Gas Deportes
03:30
FBC Melgar
EM Deportivo Binacional
06:00
Sport Huancayo
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
BRA D4
Alagoinhas Atletico BA
02:00
CS Sergipe
Cianorte PR
02:00
Parana PR
Santa Cruz PE
02:00
CS Esportivo AL
Sociedade Acao
02:00
Anapolis FC
Bahia de Feira BA
02:00
Inter de Limeira
ASA AL
02:00
EC Jacuipense
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Fluminense PI
Primera Division de El Salvador
Vòng
Alianza San Salvador
04:15
CD Platense Municipal Zacatecoluca
Peru B League
Vòng
Deportivo Llacuabamba
03:00
Sport Chavelines Juniors
Los Chankas
03:30
CD Alfonso Ugarte de Puno
Juan Aurich
03:30
Alianza Universidad
Union Huaral
03:30
Comerciantes Unidos
Chile Primera B
Vòng 16
Cobreloa
04:30
Fernandez Vial
Melipilla
04:30
Deportes Santa Cruz
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Club Circulo Deportivo
Juventud Antoniana
05:00
G.San Martin Formosa
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Panama
Vòng
Sporting San Miguelito
06:00
Tauro FC
Brasil Cup
Vòng 3
Brasiliense
05:00
Atletico Mineiro
Hạng 2 Venezuela
Vòng 9
Atletico El Vigia
03:00
Urena SC
Academia Rey
04:00
Titanes FC
Fundacion AIFI
04:00
Dynamo Puerto FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
02:00
Saprissa (nữ)
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Atletico Rafaela
02:00
Ferrol Carril Oeste
Gimnasia Mendoza
02:00
Estudiantes Rio Cuarto
Chacarita juniors
03:00
Sacachispas
Club Atletico Guemes
05:00
Deportivo Moron
San Martin Tucuman
07:30
Tristan Suarez
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Olimpia Asuncion
03:30
Cerro Porteno
Libertad
06:15
FC Nacional Asuncion
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
00:00
Jaen Paraiso Interior Futsal
Catgas Energia Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
00:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
Levante Futsal
00:00
Cordoba Futsal
Palma Futsal
00:00
EiPozo Murcia Turistica Futsal
Real Betis Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
F.C.Barcelona Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Mount Pleasant FA
03:00
Siti Worley Garden J
Humble Lions
03:00
Vere United
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Venezuela Beach Soccer
02:30
Brazil Beach Soccer
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
Iceland
Vòng 7
Breidablik
02:15
Fram Reykjavik
Valur Reykjavik
02:15
Vikingur Reykjavik
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Manaus (AM)
02:00
Sao Jose PoA RS
Vitoria BA
03:00
Confianca SE
Aparecidense GO
04:00
Floresta CE
SC Paysandu Para
05:00
Volta Redonda
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Al-Ittihad Alexandria
02:00
Pyramids FC
Pharco
23:30
El Gounah
Dominican Republic Liga
Vòng
Moca FC
03:00
Atletico Pantoja
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Montreal Impact
03:08
Real Salt Lake
New York City FC
04:00
Chicago Fire
Charlotte FC
04:00
Vancouver Whitecaps
Inter Miami
05:00
New York Red Bulls
FC Dallas
06:00
Minnesota United FC
San Jose Earthquakes
06:30
FC Kansas City
LA Galaxy
07:00
Houston Dynamo
Colorado Rapids
07:00
Seattle Sounders
Austin FC
07:00
Orlando City
Portland Timbers
09:00
Philadelphia Union

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá