Đối thủ của Lê Tú Chinh tại SEA Games 31 không vượt qua vòng loại

Việt Bình

Thứ bảy, 19/03/2022 10:16 (GMT+7)

Tại khu vực Đông Nam Á, VĐV người Philippines là đối thủ của “nữ hoàng tốc độ” Việt Nam - Lê Tú Chinh đã không thể vượt qua vòng loại tại giải Điền kinh Vô địch Thế giới trong nhà 2022.

Kristina Marie Knott là VĐV người Philippines từng vượt qua Lê Tú Chinh tại nội dung 200m ở SEA Games 30. Đây cũng chính là đối thủ lớn nhất của “nữ hoàng tốc độ” Việt Nam tại đấu trường khu vực tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á sắp tới.

Tại vòng loại nội dung chạy 60m nữ vừa kết thúc Kristina Marie Knott đã khong thể vượt qua vòng loại để góp mặt tại nội dung chung kết. Với thong số thành tích chỉ đạt 7.39, Kristina Marie Knott xếp thứ 47 tại nội dung này. Xếp đầu tại vòng loại chính là VĐV Mujinga Kambundji người Thụy Sĩ với thông số thành tích 6.96.

Đối thủ của Lê Tú Chinh tại SEA Games 31 không vượt qua vòng loại - Ảnh 1
Kristina Marie Knott là đối thủ của Lê Tú Chinh tại SEA Games 31

Giải Điền kinh Vô địch Thế giới trong nhà 2022 được diễn ra trước thềm SEA Games 31 là điều kiện không thể tốt hơn cho những chân chạy như Kristina Marie Knott kiểm tra phong độ và thành tích thi đấu.

Xem thêm: Tin tức SEA Games

Lịch điền kinh SEA Games 31 tại Việt Nam

Nhà đương kim vô địch nội dung 200m nữ SEA Games đã không thể vượt qua vòng loại khi xếp cuối trong số 8 VĐV chạy vòng loạt lượt 2 (tại vòng loại có 6 lượt chạy). Tuy nhiên đây cũng là kết quả không tồi với niềm hy vọng số 1 của điền kinh Philippines tại SEA Games sắp tới.

Đối thủ của Lê Tú Chinh tại SEA Games 31 không vượt qua vòng loại - Ảnh 2
Thẻ VĐV của Kristina Marie Knott tại giải Điền kinh Vô địch Thế giới trong nhà 2022

Còn nhớ, tại SEA Games 31, Kristina Marie Knott mặc đu thua Tú Chinh tại nội dung 100m nhưng sang nội dung 200m, cô gái gốc Mỹ đã vượt qua chính Tú Chinh với thông số thành tích 23.01 (so với 23.45 của Le Tú Chinh) để mang về tấm Huy chương vàng cho đoàn Thể thao Philippines trước sự ngõ ngàng của NHM.

Sau 4 năm, giải Điền kinh Vô địch Thế giới trong nhà 2022 đã quay trở lại tại Belgrad, Serbia từ ngày 18/3 đến ngày 20/3/2022 với 26 nội dung thi đấu. Giải đấu sẽ ít nội dung hơn các giải ngoài trời, gồm: Nữ: 60m, 60m rào, 400m, 800m, 1500m, 3000m, TS 4x400m, nhảy xa, nhảy cao, nhảy 3 bước, nhảy sào, đẩy tạ,  5 môn phối hợp (Pentathlon). Nam: Tương tự, nhưng thay nội dung 5 môn phối hợp = 7 môn phối hợp (Heptathlon). Ngoài ra, một điểm khác biệt rất lớn là 1 vòng sân chỉ có 200m thay vì 400m như ngoài sân vận động.

TIN LIÊN QUAN

Tuyển thủ quốc gia đội Duathlon xinh đẹp trong lễ nhận bằng tốt nghiệp

Điền kinh 18/02/2022

Nguyễn Thị Phương Trinh là VĐV đội tuyển Duathlon (2 môn phối hợp) quốc gia mới đây đã nhận bằng tốt nghiệp đại học sau 4 năm đèn sách.

Chàng trai 3 lần giành Huy chương bạc SEA Games mạnh mẽ ở môn đua mới

Điền kinh 23/02/2022

Phạm Tiến Sản là cái tên quen thuộc của làng điền kinh Việt Nam khi 3 lần giành Huy chương bạc tại SEA Games mới đây đã quyết định chọn môn thi hoàn toàn mới tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31.

Giải chạy bộ VPBank Ha Noi Marathon công bố giờ theo chuẩn SEA Games 31

Điền kinh 03/03/2022

Ngày 6/3 tới đây, giải chạy bộ được trên đúng cung đường chạy nội dung marathon tại SEA Games 31 được diễn ra với sự tham gia của 600 VĐV trên khắp cả nước.

Ngày thi đấu thứ 2 cuộc thi tuyển chọn VĐV điền kinh dự SEA Games 31: Không có bất ngờ

Điền kinh 05/03/2022

Ngày thi đấu thứ 2 cuộc thi tuyển chọn VĐV điền kinh tham dự SEA Games 31 diễn ra mà không có nhiều bất ngờ tại Mỹ Đình.

Bộ môn điền kinh ở SEA Games 31 được đảo thứ tự nội dung thi đấu

Điền kinh 08/03/2022

Theo thông tin Thethao.vn nhận được, một trong những chi tiết đáng chú ý nhất ở môn điền kinh tại SEA Games 31 là việc một số nội dung sẽ được đảo theo thứ tự khác với thông thường.

Liên đoàn Điền kinh Việt Nam thông báo làm thẻ VĐV đồng hành nội dung marathon tại SEA Games 31

Điền kinh 16/03/2022

Tại SEA Games 31, nội dung marathon có sự đổi mới so với các kỳ SEA Games trước bởi có thêm các VĐV phong trào chạy đồng hành cùng các VĐV của các đoàn tham dự.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Chân dung ‘ông vua tốc độ’ Việt Nam

Ngần Ngọc Nghĩa là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu về người được mệnh danh là 'ông vua tốc độ' Việt Nam vừa phá kỷ lục quốc gia cự ly 200m ở SEA Games 31.

Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m tại giải Điền kinh Tiền SEA Games 31

Tại giải Điền kinh Tiền SEA Games để kiểm tra lần cuối trước khi bước vào những ngày tranh tài tại Đại hội thể thao khu vực, sao điền kinh Quách Công Lịch bất ngờ bỏ nội dung 400m.

Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31

Xem lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 31. Lịch thi đấu giải điền kinh Tiền SEA Games 2022 mới nhất hôm nay.

VĐV tuyển điền kinh quốc gia càn quét giải chạy VnExpress Marathon Imperial Huế

Giải chạy bộ diễn ra tại thành phố Huế ngày hôm qua (10/4) đã chứng kiến những chân chạy là thành viên đội tuyển điền kinh quốc gia tỏa sáng.

Cô gái vàng Nguyễn Thị Huyền khởi động SEA Games bằng chức vô địch Cúp tốc độ TPHCM 2022

VĐV được coi là cô gái vàng của điền kinh Việt Nam - Nguyễn Thị Huyền đã có màn khởi động không thể tốt hơn tại Cúp điền kinh tốc độ Thống nhất 2022 để chuẩn bị cho SEA Games 31.

Tú Chinh không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất

Chia sẻ cùng Thethao.vn, HLV điền kinh Nguyễn Thị Thanh Hương xác nhận vận động viên Lê Tú Chinh sẽ không tham dự Cúp Tốc độ Thống Nhất 2022.

Lịch thi đấu điền kinh Cúp tốc độ Thống nhất TP.HCM năm 2022

Giải điền kinh Cúp Tốc độ Thống nhất năm 2022 chính thức diễn ra từ ngày 7/4 đến ngày 9/4 tại TP.HCM là giải đấu quan trọng trước thềm SEA Games 31.

Trước SEA Games 31 có những giải điền kinh nào tại Việt Nam?

Từ thời điểm này tới SEA Games 31 chỉ còn hơn 1 tháng để các đội tuyển tập luyện và chuẩn bị cho giải đấu quan trọng nhất trong năm.

Những thành tích đáng nể tại giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong

Giải Vô địch Quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong trở thành giải điền kinh hàng đầu Việt Nam trong số các giải chạy bộ trên dải đất hình chữ S với vô vàn kỷ lục.

Lâm Túc Ngân Iron Man là ai? Chân dung ‘Nữ hoàng’ triathlon mới của Việt Nam

Cái tên Lâm Túc Ngân nổi lên từ các cuộc thi triathlon cách đây vài năm nhưng thời điểm này, cô gái gốc Hoa mới chính thức được nhiều người biết đến nhờ vào thành tích giành vé tham dự Ironman World Championship.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal
16:00
Viet Nam Futsal
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:45
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
West Canberra Wanderers
15:30
OConnor Knights
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Southside Eagles
16:30
Eastern Suburbs Brisbane
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Peninsula Power
16:30
Gold Coast United
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
North Pine United
16:30
Brisbane City
Pine Hills
16:30
Logan Lightning
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
15:30
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá