Tai Tzu Ying nhận bằng tiến sĩ

Hải Vy

Thứ ba, 14/06/2022 15:06 (GMT+7)

Trước khi lên đường dự Indonesia Mở rộng 22, Tai Tzu Ying đã nhận bằng tiến sĩ của Học viện Thể thao của Đại học Thành phố Đài Bắc.

"Giáo dục thực sự là một điều quan trọng đối với hầu hết mọi người, bao gồm cả các vận động viên. Mặc dù công việc của họ dựa nhiều hơn vào thể chất, nhưng điều đó không có nghĩa là trình độ học vấn không quan trọng", đây là nhận xét của các báo sau khi biết Tai Tzu Ying, đơn nữ số 2 thế giới, vừa nhận bằng tiến sĩ.

Trong buổi lễ nhận bằng vừa qua tại Học viện Thể thao của Đại học Thành phố Đài Bắc, Tai Tzu Ying đã lên nhận bằng tiến sĩ. Cô cũng đã có những phát biểu thể hiện sự biết ơn dành cho những ai đã quan tâm, ủng hộ cô theo đuổi con đường học vấn cũng như thể thao.

F - Ảnh 1

Trong suốt hai năm qua do không có nhiều giải đấu do đại dịch, Tai Tzu Ying đã dành trọn vẹn thời gian tập trung vào việc hoàn thành việc học của mình. Cuối cùng, cô đã đạt nguyện vọng khi nhận bằng tiến sĩ của Học viện Thể thao của Đại học Thành phố Đài Bắc.

Điều này cũng khiến cư dân mạng, đặc biệt là những người yêu cầu lông vô cùng kinh ngạc. Họ đã liên tục dành tặng thần tượng của mình những lời chúc mừng.

Tai Tzu Ying đang đứng thứ 2 thế giới sau khi mất chỗ vào tay Akane Yamaguchi người Nhật Bản. Cô đang nỗ lực lấy lại vị thế số 1 của mình tại Indonesia Mở rộng. Năm nay là dịp không thể tốt hơn cho Tai Tzu Ying, nhưng chắc chắn cô sẽ vấp phải sự cạnh tranh đáng kể từ Chen Yu Fei, He Bing Jiao, Marin và đặc biệt là Yamaguchi.

F - Ảnh 2
Tai Tzu Ying trong lễ nhận bằng

Tai Tzu Ying từng giành HC Bạc Olympic Tokyo 2020. Ngoài ra cô cũng thường xuyên giành chiến thắng trong các giải đấu BWF suốt nhiều năm qua. Ở tuổi 27, sự nghiệp thể thao và học vấn của Tai Tzu Ying đang đứng trên đỉnh cao nhất.

TIN LIÊN QUAN

Thiên thần cầu lông Thái Lan đăng quang giải Đan Mạch Masters

Cầu lông 14/06/2022

Pitchhamon Opasaniphat, thiên thần cầu lông Thái Lan, vừa đăng quang giải Victor Đan Mạch Masters 2022.

Xem trực tiếp bida World Cup of Pool 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Billiard 14/06/2022

Xem trực tiếp bida World Cup of Pool 2022 ở đâu, trên kênh nào? Cập nhật link xem trực tiếp Billards giải đánh đôi thế giới môn Pool 9 bóng nhanh nhất.

Hạt giống số sáu đơn nữ sớm bị loại khỏi Indonesia Mở rộng

Cầu lông 14/06/2022

Trong ngày thi đấu đầu tiên của giải Indonesia mở rộng, tay vợt số bẩy thế giới, hạt giống số sáu của giải Sindhu đã bị loại chóng vánh sau thất bại 0-2 trước đối thủ mạnh đến từ Trung Quốc - He Bing Jiao.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tay vợt số 3 thế giới Antonsen tiếp tục phải bỏ giải

Đơn nam số 3 thế giới, Anders Antonsen lại không góp mặt ở một giải cầu lông quốc tế. Lần này là tại Malaysia Mở rộng.

Đôi nam số 1 thế giới rút lui khỏi giải cầu lông Malaysia Mở rộng

Giải vô địch cầu lông Malaysia Mở rộng, bắt đầu vào thứ Ba tới, sẽ không có đôi nam số 1 thế giới Kevin Sanjaya Sukamuljo/Marcus Fernaldi Gideon.

Vũ Thị Anh Thư vô địch giải cầu lông Croatia Mở rộng

Trong loạt trận chung kết vừa diễn ra chiều 22/6, Vũ Thị Anh Thư và Nguyễn Hải Đăng đã có kết quả khác nhau. Nếu như Vũ Thị Anh Thư vô địch thì đồng đội của cô lại thất bại tại nội dung đơn nam.

Tay vợt Lê Đức Phát gặp trục trặc khi thi đấu tại châu Âu

Tay vợt trẻ Lê Đức Phát vừa chia sẻ lý do khiến anh không thể có phong độ tốt nhất và sớm dừng bước tại giải Croatia Mở rộng vừa diễn ra.

Cầu lông Việt Nam vào chung kết 2 nội dung tại giải Croatia Mở rộng

Croatia Mở rộng 2022 đang đi đến những ngày cuối. Và trong loạt trận bán kết vừa kết thúc, cầu lông Việt Nam đã gây ấn tượng khi Nguyễn Hải Đăng và Vũ Thị Anh Thư đều vào chung kết.

Lee Zii Jia bỏ Commonwealth Games để dành sức cho giải vô địch cầu lông thế giới

Người hâm mộ cầu lông sẽ không được chứng kiến Lee Zii Jia tham gia sự kiện Đại hội thể thao khối thịnh vượng chung (Commonwealth Games) ở Birmingham, Anh (từ 28/7 đến 8/8)...

Cầu lông Việt Nam thi đấu ấn tượng ở giải Croatia Mở rộng

2 tay vợt trẻ Nguyễn Hải Đăng và Vũ Thị Anh Thư vừa giành quyền vào bán kết giải cầu lông Croatia Mở rộng 2022.

Hơn 500 VĐV tham dự Giải Cầu lông các nhóm tuổi thiếu niên quốc gia 2022

Giải Cầu lông các nhóm tuổi thiếu niên quốc gia 2022, sân chơi cho các tay vợt trẻ lứa tuổi từ U9 đến U17 chính thức khởi tranh với sự tham gia của 528 VĐV.

Kết quả bốc thăm Malaysia Mở rộng 2022: Đại chiến ngay vòng 1

Hôm qua, BTC Malaysia Mở rộng 2022 đã tiến hành bốc thăm chia cặp. Ngay từ vòng 1 của giải đấu (diễn ra vào 28/6), sẽ có nhiều tay vợt hàng đầu phải loại nhau.

Lee Zii Jia thừa nhận Viktor Axelsen đang là 'độc cô cầu bại' của cầu lông thế giới

“Không có gì ngăn cản Viktor Axelsen vào lúc này”, đó là thông điệp của số 5 thế giới Lee Zii Jia, người đã thua Axelsen tại bán kết Indonesia Mở rộng vừa qua.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Paraguay (nữ) U20
04:00
Venezuela (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Union La Calera
04:00
Santiago Morning
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
Trinidad Tobago Police FC
04:15
AC Port Of Spain
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá