Lee Zii Jia đứt mạch 15 trận toàn thắng, dừng bước tại tứ kết Indonesia Masters

Hải Vy

Thứ sáu, 10/06/2022 19:08 (GMT+7)

Chuỗi 15 trận bất bại ấn tượng của Lee Zii Jia cuối cùng đã kết thúc vào ngày hôm nay. Bởi anh đã thua Anthony Ginting trong trận tứ kết Indonesia Masters.

Tay vợt số 5 thế giới Lee Zii Jia đấu với Anthony Ginting trong một màn so tài đỉnh cao. Hiệp 1, Lee Zii Jia thắng 21-18 sau khi hai bên đã cống hiến những pha ăn miếng trả miếng hấp dẫn.

Sang hiệp 2, Lee Zii Jia bắt đầu bị Ginting lấn lướt. Nhờ sự cổ vũ nhiệt tình từ các CĐV tại nhà thi đấu Istora Senayan, Ginting, người vốn có phong độ không thật ổn định trước giải này, càng thi đấu càng thăng hoa.

Tiếp tục sa sút, Ginting thua Loh Kean Yew - Ảnh 1
Ginting sẽ gặp Axelsen tại bán kết

Anh vọt lên dẫn điểm và khiến đối thủ dần hụt hơi. Do vậy, Ginting đã kết thúc ván 2 với tỷ số 21-16 để cân bằng tỷ số 1-1.

Đà thăng tiến của Ginting được nối dài trong set 3. Với cổ tay linh hoạt, Ginting dễ dàng thực hiện những pha đánh cầu trước lưới. Những cú smash khó lường của anh khiến Lee bất lực. Vì thế, Ginting sớm về đích bằng tỷ số 21-15.

Trận chiến gay cấn kéo dài 69 phút tại Istora Senayan kết thúc với thắng lợi 2-1 nghiêng về Ginting. Anh sẽ vào bán kết gặp hạt giống số 1 Axelsen. Còn Lee Zii Jia chấm dứt mạch 15 trận toàn thắng, khép lại luôn giấc mơ giành cú hat-trick danh hiệu sau khi vô địch giải Cầu lông châu Á và Thái Lan Mở rộng vào tháng trước.

Lee Zii Jia đứt mạch 15 trận toàn thắng, dừng bước tại tứ kết Indonesia Masters - Ảnh 1
Lee Zii Jia đã đứt mạch 15 trận toàn thắng

Với Ginting, dường như đã tìm lại phong độ ấn tượng của mình sau một chuỗi trận ảm đạm vào cuối năm 2021 và đầu năm 2022. Anh đang trở thành niềm hy vọng số 1 của cầu lông Indonesia tại giải đấu năm nay khi Christie đã bị loại từ sớm.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay 10/6

Cầu lông 10/06/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay 10/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

ĐKVĐ đơn nữ Indonesia Masters bỏ giải vì chấn thương

Cầu lông 10/06/2022

An Se Young đã phải chịu một cái kết đáng buồn ở vòng 2 giải Indonesia Masters vào hôm qua. Một chấn thương đã khiến cô phải rút lui khi đang đánh set 2 trận đấu ở vòng 1/8 với Iris Wang.

Vittinghus tố trọng tài điều khiển giải Indonesia Masters... ngủ gật trên sân

Cầu lông 10/06/2022

Tay vợt Đan Mạch, Hans-Kristian Vittinghus, tỏ ra không hài lòng khi anh cho rằng một trọng tài đã… ngủ gật trên sân trong khi điều khiển giải Indonesia Masters 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 29/6

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 29/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 29/6

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 29/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Bị huyền thoại Lee Chong Wei chỉ trích, Lee Zii Jia đáp lại không kiêng nể

Ngôi sao sáng nhất của cầu lông Malaysia, Lee Zii Jia, không muốn tham gia tranh tài tại Đại hội thể thao Khối thịnh vượng chung 2022 ở Anh. Và điều này đã gây nên một cuộc tranh cãi giữa anh và huyền hoại Lee Chong Wei.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 29/6: Vòng 1 Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 29/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp Malaysia Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 28/6

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 28/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Tay vợt từng hạ Vũ Thị Trang tại SEA Games loại số 1 thế giới Yamaguchi khỏi Malaysia Mở rộng

Gregoria Mariska Tunjung, tay vợt từng hạ Vũ Thị Trang tại SEA Games, đã khởi đầu Malaysia Mở rộng 2022 một cách ấn tượng. Tay vợt số 31 thế giới này đã thắng tay số 1 Akane Yamaguchi trong trận đấu vòng 1 vừa kết thúc sáng nay.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 28/6

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 28/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 28/6: Vòng 1 Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 28/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Giao hữu quốc tế
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
KF Drita Gjilan
22:59
Vlazrimi Struga
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Maribor
23:30
Partizani Tirana
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Sarajevo
23:30
FK Backa Topola
FC Monheim
23:35
VfL Bochum
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
Young Africans FC
23:30
FC Wagadou
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
FC Kuusysi
23:30
JäPS/47
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá