Lê Đức Phát giành HCĐ giải Lithuanian International 2022

Hải Vy

Thứ hai, 13/06/2022 07:00 (GMT+7)

Không có bất ngờ nào xảy ra, khi Lê Đức Phát thua ở trận bán kết, qua đó giành HCĐ giải Lithuanian International 2022.

Tại trận bán kết, Lê Đức Phát gặp Alwi Farhan, tay vợt xếp thứ 415 thế giới người Indonesia. Nhưng anh đã không thể đi tiếp, nhìn đối thủ vào chung kết để làm nên trận chung kết nội bộ giữa các tay vợt Indonesia.

Trận chung kết nội dung đơn nam diễn ra giữa Syabda Perkasa Belawan, thành viên của đội tuyển Indonesia tại Thomas Cup 2022, và Alwi Farhan. Sau 3 set giằng co, Belawan đã giành chiến thắng 2-1 sau trận đấu kéo dài 63 phút.

Lê Đức Phát giành HCĐ giải Lithuanian International 2022 - Ảnh 2
Lê Đức Phát giành HCĐ sau khi thua ở bán kết

Thắng lợi này đã mang đến một chiến thắng toàn diện cho Indonesia tại giải cầu lông Giải quốc tế Lithuania 2022 được tổ chức tại Athletic Arena, Panevezys. Bởi trong tất cả 5 nội dung thì xứ vạn đảo đều đăng quang.

Nội dung đơn nữ, do có tới 4 tay vợt Indonesia vào bán kết nên họ đã ẵm chắc một danh hiệu từ sớm. Tại nội dung đôi nữ, Nethania Irawan/Febi Setinticrum đã giành chiến thắng sau khi đánh bại những người đồng hương Sofy Al Mushira/Ridya Aulia Fatasya.

Ở nội dung đôi nam, Muhammad Rayhan Nur Fadillah/Rahmat Hidayat đã lên ngôi vô địch nhờ chiến thắng trước đại diện của Pháp là Kenji Lovang/Leo Rossi.

Lê Đức Phát giành HCĐ giải Lithuanian International 2022 - Ảnh 1
Các tay vợt Indonesia quá chiếm ưu thế ở giải Lithuanian International 2022 

Ngoài ra, chức vô địch đôi nam nữ cũng thuộc về Indonesia, giúp họ quét sạch danh hiệu ở  giải Lithuanian International 2022. Do đó, tấm HCĐ dành cho Lê Đức Phát cũng là đáng khích lệ, vì năm nay, sức mạnh của tuyển Indonesia là quá lớn. 

Lê Đức Phát đã gửi lời cảm ơn đến người hâm mộ và các thành viên trong ê kíp hỗ trợ anh thi đấu tại Lithuanian International 2022. Sắp tới, tay vợt này sẽ đến Đức tham dự giải Đức Mở rộng 2022.

TIN LIÊN QUAN

Viktor Axelsen lần đầu đăng quang Indonesia Masters

Cầu lông 12/06/2022

Dù là tay vợt số 1 thế giới, đã giành rất nhiều danh hiệu lớn nhỏ khác nhau, nhưng Viktor Axelsen dường như chưa có duyên với Indonesia Masters. Đến hôm nay, anh mới chính thức bén duyên với sự kiện super 750 này với chức vô địch đơn nam.

Kết quả cầu lông ngày 12/6: Khép lại giải Indonesia Masters 2022

Cầu lông 12/06/2022

Kết quả cầu lông ngày 12/6: Khép lại giải Indonesia Masters 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Indonesia Masters nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Trung Quốc thống trị tại Indonesia Masters 2022

Cầu lông 12/06/2022

Đôi Trung Quốc đăng quang 3/5 nội dung của Indonesia Masters 2022, trong khi đó chủ nhà Indonesia chỉ có một danh hiệu nào. Đó là sự tương phản sau khi ngày thi đấu cuối cùng của Indonesia Masters 2022 khép lại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hàng loạt hạt giống 'rụng' sớm tại giải cầu lông Malaysia Mở rộng

Các tay vợt hạt giống như Chou Tien Chen, An Se Young, Carolina Marin... đã rớt đài ngay từ vòng 2 giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 30/6

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 30/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 30/6: Vòng 2 Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 30/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 29/6

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 29/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 29/6

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 29/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Bị huyền thoại Lee Chong Wei chỉ trích, Lee Zii Jia đáp lại không kiêng nể

Ngôi sao sáng nhất của cầu lông Malaysia, Lee Zii Jia, không muốn tham gia tranh tài tại Đại hội thể thao Khối thịnh vượng chung 2022 ở Anh. Và điều này đã gây nên một cuộc tranh cãi giữa anh và huyền hoại Lee Chong Wei.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 29/6: Vòng 1 Malaysia Mở rộng 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 29/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp Malaysia Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 28/6

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 28/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Tay vợt từng hạ Vũ Thị Trang tại SEA Games loại số 1 thế giới Yamaguchi khỏi Malaysia Mở rộng

Gregoria Mariska Tunjung, tay vợt từng hạ Vũ Thị Trang tại SEA Games, đã khởi đầu Malaysia Mở rộng 2022 một cách ấn tượng. Tay vợt số 31 thế giới này đã thắng tay số 1 Akane Yamaguchi trong trận đấu vòng 1 vừa kết thúc sáng nay.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 7
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá