Kết quả Tứ kết cầu lông Ấn Độ mở rộng ngày 14/1: Loh Kean Yew, Sindhu đặt chân vào Bán kết

Anh Cương

Thứ sáu, 14/01/2022 22:44 (GMT+7)

Vòng Tứ kết giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022 đã chứng kiến sức mạnh vượt trội của các cây vợt hạt giống, khi hầu hết đều có những chiến thắng nhẹ nhàng để ghi tên mình vào vòng 4 cây vợt mạnh nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Ấn Độ mở rộng nhanh và chính xác nhất.

Ngày hôm nay đã diễn ra ngày thi đấu Tứ kết ở cả 5 nội dung của giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022. Hầu như các cây vợt/cặp đôi xếp hạng hạt giống được đánh giá cao hơn đều đã đi tiếp, trừ trường hợp của cặp Bhat/Gautam ở nội dung đôi nữ.

Cặp đôi hạt giống số 8 của nước chủ nhà Ấn Độ là Bhat/Gautam được kỳ vọng sẽ dễ dàng vượt qua cặp Malkova/Shapovalova, nhưng kết quả trên sân lại không phản ánh điều đó. Cặp đôi người Nga tỏ ra vô cùng ăn ý và đã sớm gây áp lực lên Bhat/Gautam với 7 lần giành điểm liên tiếp ở ngay set đầu tiên. Nhận đòn phủ đầu, Bhat/Gautam đã nỗ lực lội ngược dòng nhưng không thể lật ngược thế cờ ở những phút cuối, đành nhận thất bại 21-18 ở set 1.

Sang set thứ 2, Bhat/Gautam đã lấy lại được cảm giác thi đấu nhưng trong một ngày Malkova/Shapovalova tỏ ra quá xuất sắc, cặp đôi nước chủ nhà đánh chịu gác vợt với tỉ số 21-14, nhận thất bại 2-1 chung cuộc.

Kết quả thi đấu Tứ kết cầu lông Ấn Độ mở rộng ngày 14/1: Loh Kean Yew, Pusarla Sindhu đặt chân vào Bán kết - Ảnh 1
Bhat/Gautam dù rất nỗ lực nhưng không thể đánh bại Malkova/Shapovalova

Nội dung đơn nữ chứng kiến sức mạnh hủy diệt của Pusarla Sindhu và Busanan Ongbamrungphan. Pusarla Sindhu tỏ ra vượt trội so với người đàn em sinh năm 1999 là Ashmita Chaliha khi có chiến thắng nhẹ nhàng 2-0, với các tỉ số lần lượt là 21-7 và 21-18. Đối thủ nặng ký nhất của Pusarla Sindhu là Busanan Ongbamrungphan thi đấu rất ấn tượng khi chỉ cần 35 phút để vượt qua Lauren Lam cũng với kết quả 2-0, với các tỉ số lần lượt là 21-12 và 21-8.

Trong khi đó ở nội dung đơn nam, với việc Kidambi Srikanth rút lui do nhiễm COVID-19, niềm hy vọng của Ấn Độ ở giải đấu lần này được đặt lên Lakshya Sen. Chàng trai sinh năm 2001 đã có một trận đấu tương đối nhọc nhằn khi đối thủ là người đàn anh Prannoy H.S., hạt giống số 8 của giải. Lakshya Sen để thua ngay ở set đầu tiên với tỉ số 21-14, nhưng với lợi thế sức trẻ, anh đã có cú lội ngược dòng ở 2 set cuối, từ đó giành chiến thắng 2-1 chung cuộc.

Kết quả thi đấu Tứ kết cầu lông Ấn Độ mở rộng ngày 14/1: Loh Kean Yew, Pusarla Sindhu đặt chân vào Bán kết - Ảnh 2
Tài năng trẻ Lakshya Sen nhọc nhằn vượt qua người đàn anh Prannoy H.S.

Ở trận đấu diễn ra cùng giờ, tân vương cầu lông Loh Kean Yew đã có một chiến thắng nhẹ nhàng trước Sergey Sirant. Với các tỉ số lần lượt là 21-16, 21-13, Loh Kean Yew chỉ mất 33 phút để đánh bại cây vợt đến từ Nga, qua đó đặt chân vào vòng Bán kết.

Sau đây là kết quả chi tiết vòng Tứ kết giải cầu lông Ấn Độ mở rộng.

KẾT QUẢ VÒNG TỨ KẾT GIẢI CẦU LÔNG ẤN ĐỘ MỞ RỘNG 2022

NỘI DUNG NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
14/1 18:50 Kim Bruun - Brian Yang 21-19, 21-18
14/1 18:10 Sergey Sirant - Loh Kean Yew 21-16, 21-13
14/1 17:40 Prannoy H. S. - Lakshya Sen 14-21, 21-9, 21-14
14/1 17:30 Ng Tze Yong - Nhat Nguyen 9-21, 21-8, 21-16
ĐƠN NỮ
14/1 17:30 Pusarla Sindhu - Ashmita Chaliha 21-7, 21-18
14/1 16:10 Yeo Jia Min - Supanida Katethong Yeo Jia Min bỏ cuộc
14/1 18:10 Aakarshi Kashyap - Malvika Bansod 21-12, 21-15
14/1 16:10 Lauren Lam - Busanan Ongbamrungphan 21-12, 21-8
ĐÔI NAM
14/1 16:50 Ahsan/Setiawan - Flaatten/Rikheim 21-12, 21-14
14/1 17:00 Ong/Teo - Bhatnagar/Sai Pratheek 21-7, 21-7
14/1 16:50 Delrue/Villeger - Magee/Reynolds 21-9, 23-21
14/1 18:10 Hee/Loh - Rankireddy/Shetty 21-18, 21-18
ĐÔI NỮ
14/1 18:10 Jaiswal/Jamaludeen - Manazhiyil/Roy 21-16, 21-16
14/1 19:30 Aimsaard/Aimsaard - Choudhary/Jakhar 21-8, 21-3
14/1 18:50 Hoo/Lim - Akchurina/Morozova 21-19, 11-21, 21-16
14/1 18:10 Bhat/Gautam - Bolotova/Shapovalova 21-18, 21-14
ĐÔI NAM NỮ
14/1 15:30 Tan/Lai - Abramov/Akchurina 21-10, 21-14
14/1 16:10 Chen/Peck - Prasad/Dewangan 21-10, 21-13
14/1 15:30 Nithin/Bhat - Hee/Tan 21-15, 21-19
14/1 15:30 Chan/Siow - Alimov/Davletova 21-14, 21-13
TIN LIÊN QUAN

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 05/01/2022

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022 là bao nhiêu? Tìm hiểu về cách tính tiền thưởng và điểm thưởng Yonex Sunrise India Open trên Thethao.vn

7 tay vợt rút lui khỏi giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022

Cầu lông 6 ngày trước

Đơn vị tổ chức giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022 công bố có 7 vận động viên đã xin rút khỏi giải vì COVID-19. Đáng chú ý, trong đó có nhiều tay vợt hạt giống như Sai Praneeth và Dhruv Rawat.

Kidambi Srikanth chia sẻ cảm xúc sau khi rời giải cầu lông Ấn Độ mở rộng 2022

Cầu lông 5 ngày trước

Cây vợt số 10 thế giới đã phải sớm chấm dứt cuộc hành trình ở giải BWF 500 được tổ chức trên chính quê nhà của mình. Ngay sau đó, anh đã không giấu sự tiếc nuối và chia sẻ nỗi buồn của mình lên trang Instagram cá nhân.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả vòng 1 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 ngày 19/1: Ng Tze Yong gác vợt

Cây vợt trẻ người Malaysia từng gây ấn tượng ở Ấn Độ mở rộng cách đây ít ngày đã sớm phải dừng bước vì lý do sức khỏe. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ nhanh chóng và chính xác nhất.

Lee Zii Jia trở thành vận động viên cầu lông tự do

Theo những thông tin mới nhất từ truyền thông Malaysia, tài năng 23 tuổi của nước này Lee Zii Jia mới đây đã thúc đẩy quá trình từ giã đội tuyển cầu lông quốc gia để tiến tới việc trở thành một vận động viên tự do.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 19/1: Vòng 1 giải Quốc tế Ấn Độ

Lịch thi đấu vòng 1 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 ngày 19/1. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả vòng 1 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ: 2 hạt giống chủ nhà bị loại sớm

Kết quả vòng 1 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ Syed Modi International 2022. Ngày thi đấu đầu tiên đã chứng kiến nhiều bất ngờ khi các tay vợt hạt giống của nước chủ nhà bị loại sớm.

Link xem trực tiếp vòng 1 cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Pusarla V. Sindhu - Tanya Hemanth

Link xem trực tiếp vòng 1 cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Pusarla V. Sindhu và Tanya Hemanth. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

'Lee Chong Wei mới' lên tiếng về tin đồn đòi rời tuyển cầu lông Malaysia

Tài năng trẻ Lee Zii Jia, người được mệnh danh là 'Lee Chong Wei mới' cho biết việc làm rõ thông tin mình sẽ chia tay ĐTQG hoàn toàn phụ thuộc vào Hiệp hội cầu lông Malaysia (BAM).

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/1: Vòng 1 giải Quốc tế Ấn Độ

Lịch thi đấu vòng 1 giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 ngày 18/1 giữa Nhật Nguyễn và Sameer Verma. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 là bao nhiêu? Tìm hiểu về cách tính tiền thưởng và điểm thưởng cầu lông Ấn Độ mở rộng trên Thethao.vn.

Lịch thi đấu giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu Syed Modi India International 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 ở đâu, kênh nào?

Xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 ở đâu, kênh nào? Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Syed Modi India International 2022 nhanh và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Ballymena Utd Reserves
02:45
Linfield Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá