Kết quả Giải cầu lông Vô địch châu Á ngày 27/4: Vô vàn bất ngờ

Hải Vy

Thứ tư, 27/04/2022 19:10 (GMT+7)

Kết quả Giải cầu lông Vô địch châu Á 2022 ngày 27/4. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải Cầu lông Vô địch châu Á 2022 nhanh và chính xác nhất.

Hôm nay, 2 hạt giống của nội dung đơn nam đã rơi rụng ngay từ trận đấu đầu tiên. Số 9 thế giới Lakshya Sen đã bị thua sốc trước Li Shi Feng của Trung Quốc sau 3 hiệp căng thẳng. 

Với rất nhiều lỗi mắc phải, Lakshya Sen đã ném đi lợi thế của mình, dù set đầu anh thắng khá dễ dàng trước tay vợt yếu hơn Li Shi Feng với tỷ số 21-12.

Kết quả Giải cầu lông Vô địch châu Á ngày 27/4: Vô vàn bất ngờ - Ảnh 1
Sen thắng set đầu nhưng thua chóng vánh set 2 và 3

Nhưng sau đó, phần vì Li Shi Feng bứt phá mạnh mẽ, phần vì Sen liên tục mắc lỗi nên anh đã thua ngược 10-21 trong set thứ 2. Đến set quyết định, Sen đã nỗ lực hơn. Nhưng vẫn là quá muộn bởi trước sự kiên trì của Li Shi Feng, tay vợt Ấn Độ vẫn đành chịu thua 19-21, qua đó bị loại ngay từ vòng 1.

Như vậy sau khi vô địch Toàn Anh, Sen đang sa sút không phanh. Trong các giải đấu sau khi đăng quang tại Toàn Anh, tay vợt só 9 thế giới chưa khi nào vào tới bán kết, và ở giải vô địch cầu lông châu Á 2022 là tệ nhất khi anh bị loại ngay từ vòng đầu tiên.

Thêm một tay vợt nữa của Ấn Độ rơi rụng ở vòng đầu là Aakarshi Kashyap. Ở nội dung đơn nữ, cô không tạo được nhiều ấn tượng và để thua với tỷ số 21-15, 21-9 chỉ sau 26 phút. 

Kết quả Giải cầu lông Vô địch châu Á ngày 27/4: Vô vàn bất ngờ - Ảnh 3
Li Shi Feng vui mừng khi thắng Sen

Nhưng đáng nói ở chỗ, đối thủ của Aakarshi Kashyap là nhà vô địch thế giới Akane Yamaguchi. Vì vậy, trận thua này không để lại nhiều tiếc nuối như những gì Sen đã trải qua.

Trước đó, Kendo Momota, ứng viên số 1 của giải, cũng bất ngờ thua Dwi Wardojo, tay vợt xếp thứ 52 thế giới sau 3 set. Thậm chí ván cuối, nhà ĐKVĐ người Nhật Bản còn thua dễ 7-21 để sớm rơi rụng.

KẾT QUẢ VÒNG 2 GIẢI CẦU LÔNG VÔ ĐỊCH CHÂU Á 2022

 

NỘI DUNG NGÀY TRẬN TỶ SỐ
ĐƠN NAM
27/4 Kento Momota - Chico Aura Dwi Wardoyo 1-2
27/4 Lee Cheuk Yiu - Alshannik 2-1
27/4 Lakshya Sen - Li Shi Feng 1-2
27/4 Wang Tzu Wei - Sholeh Aidil 2-1
27/4 Jonatan Christie - Sai Praneeth 2-0
27/4 Heo Kwanghee - Liew Daren 1-2
27/4 Loh Kean Yew - Kantaphon Wangcharoen 2-1
27/4 Koki Watanabe - Panarin 0-2
27/4 Tien Minh - Khosit Phetpradab 2-0
27/4 Kanta Tsuneyama - Lei Lan Xi 2-1
27/4 Lin Chun-Yi - Shesar Hiren Rhustavito 1-2
27/4 Sun Fei Xiang - Lee Zii Jia 1-2
27/4 Weng Hong Yang - Jason Teh 2-0
27/4 Ng Tze Yong - Kidambi Srikanth  
27/4 Niluka Karunaratne - Kenta Nishimoto  
27/4 Sitthikom Thammasin - Anthony Sinisuka Ginting  
ĐƠN NỮ
27/4 Akane Yamaguchi - Aakarshi Kashyap 2-0
27/4 Han Yue - Dewi 2-0
27/4 Pornpawee Chochuwong - Sung Shuo Yun 2-0
27/4 Kim Gaeun - Putri Kusuma Wardani 1-2
27/4 Pusarla V. Sindhu - Pai Yu Po 2-0
27/4 Yue Yann - Jaslyn Hooi 2-0
27/4 He Bing Jiao - Aya Ohori 2-1
27/4 Kisona Selvaduray - Supanida Katethong 1-2
27/4 Sim Yujin - Saina Nehwal 1-2
27/4 Wang Zhi Yi - Busanan Ongbamrungphan 2-1
27/4 Wen Chi Hsu - Tan Zhing Yi 2-0
27/4 Thet Htar Thuzar - Nozomi Okuhara 2-1
27/4 Yeo Jia Min - Malvika Bansod  
27/4 Thuy Linh - Sayaka Takahashi  
27/4 Gregoria Mariska Tunjung - Zhang Yi Man  
27/4 An Seyoung - Widjaja 2-1
ĐÔI NỮ
27/4 Chen Qing Chen/Jia Yi Fan - Jeong Na Eun/Kim Hye Jeong 2-0
27/4 Yik Cheong/Teoh Mei Xing - Ashwini Bhat/Shikha Gautam 2-0
27/4 Nami Matsuyama/Chiharu Shida - Inlayo/Ramos 2-0
27/4 Kim So Yeong/Kong H. Y. - Ramadhanti S./Sugiarto R. 1-2
27/4 Tria Mayasari/Jesita Putri Miantoro - Ng Tsz Yau/Tsang Hiu Yan 0-2
27/4 Chang C. H./Lee C. - Leung S. L./Yuen Sin Y. 2-0
27/4 Kititharakul/Rawinda Prajongjai - Vivian Hoo/Lim Chiew Sien 2-0
27/4 Baek Ha Na/Lee Yu Lim - Yeung Nga Ting/Yeung Pui Lam 0-2
27/4 Simran Singhi/Ritika Thaker - Pearly Tan/Thinaah Muralitharan 0-2
27/4 Fan Ka/Yau Ming - Chasinee Korepap/Jhenicha Sudjaipraparat 1-2
27/4 Puspita/Rose - Yuki Fukushima/Sayaka Hirota  
27/4 Rin Iwanaga/Kie Nakanishi - Low Yeen Yuan/Valeree Siow  
27/4 Ashwini Ponnappa/Reddy N. Sikki  
27/4 Kusuma F.D/Amalia Cahaya Pratiwi - Zhang Shu Xian/Zheng Yu  
27/4 Nabeeha/Fathimath Nabaaha - Lee Sohee/Shin Seungch  
ĐÔI NAM NỮ
27/4 Hee Y./Tan W. H. - Dias S./Hendahewa T. 0-0 (bỏ cuộc)
27/4 Kwek J. L. A./Jin Y. - Maulana A./Bandaso M. C. (bỏ cuộc) 0-0
27/4 Seo S. J./Chae Y. J. - Yamashita K./Shinoya N. (bỏ cuộc) 0-0
27/4 Shaheed Zayan H./Abdul Razzaq F. N. - Midorikawa H./Saito N. 0-0 (bỏ cuộc)
TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP Giải cầu lông vô địch châu Á 2022: Nguyễn Thùy Linh - Sayaka Takahashi

Cầu lông 27/04/2022

Link xem trực tiếp Thùy Linh thi đấu ở Giải cầu lông vô địch châu Á 2022. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông giải Cầu lông vô địch châu Á 2022 hôm nay nhanh nhất.

ĐKVĐ Momota bị loại sớm tại Giải cầu lông vô địch châu Á

Cầu lông 27/04/2022

Cú sốc lớn đã xảy ra ngay vòng 1 ở loạt trận sớm Giải cầu lông vô địch châu Á 2022 khi nhà đương kim vô địch Momota bị loại sau 3 set đấu.

Tiến Minh đánh bại tay vợt Thái Lan ở giải cầu lông vô địch châu Á

Cầu lông 27/04/2022

Ở vòng 1 giải cầu lông vô địch châu Á 2022, tay vợt Nguyễn Tiến Minh đã đánh bại đối thủ Thái Lan Khosit Phetpradab ở trận đấu kéo dài 2 set.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Accra Hearts of Oak
22:00
Bibiani Gold Stars
Real Tamale United
22:00
Bechem United
Aduana Stars
22:00
Elmina Sharks
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Nigeria League Women
Vòng
Rivers Angels (nữ)
22:00
Delta Queens (nữ)
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Oran U21
22:00
CR Belouizdad U21
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Puerto Nuevo Reserves
21:00
Lujan Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves
San Martin Burzaco Reserves
22:00
General Lamadrid Reserves
Ferrocarril Midland Reserves
22:00
Sportivo Italiano Reserves
Excursionistas Reserves
22:00
El Porvenir Reserves
CA Atlas Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá