Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 15/6: Momota và Lakshya Sen rớt đài

Hải Vy

Thứ năm, 16/06/2022 07:00 (GMT+7)

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 15/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Indonesia Masters nhanh và chính xác nhất.

Jonatan Christie đã giành vé vào vòng 1/8 giải cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 sau khi đánh bại đại diện của Thái Lan, Kantaphon Wangcharoen. Thi đấu trên sân nhà, Christie thắng 2-0 với các tỷ số sau 2 set là 22-20, 21-8.

Christie cũng theo chân các đồng đội Indonesia khác vượt qua vòng 1. Đó là Anthony Ginting khi hôm qua, anh đã đánh bại đồng hương Tommy Sugiarto, Febriana Dwi Puji Kusuma/Amalia Cahaya Pratiwi hạ cặp Margot Lambert/Anne Tran, Apriyani Rahayu/Siti Fadia Silva Ramadhanti vượt qua cặp Mayu Matsumoto/Wakana Nagahara...

Ng Tze Yong hẹn 'trả hận' Jonatan Christie  - Ảnh 1
Jonatan Christie dễ dàng đi tiếp

Đối với Christie, kết quả này khả quan hơn Indonesia Masters tuần trước khi anh thua Zhao Junpeng ở vòng 1. Nhưng một ứng viên khác là Kento Momota thì không được khả quan như thế. Hạt giống số 2 đã thua ngay trận ra quân trước Gemke của Đan Mạch.

Anh đã không thể tìm lại được chính mình. Tay vợt số 2 thế giới liên tục bị động trong những pha cầu và thua trong set 1. Sau đó anh gỡ lại 1-1 nhưng lại thua dễ ở set 3, qua đó dừng bước và tiếp tục nối dài chuỗi phong độ tệ hại. Tại giải gần nhất góp mặt là Thái Lan Mở rộng, Momota cũng rớt đài ngay vòng đầu.

Một nỗi thất vọng khác là Lakshya Sen. Anh đã thua đồng hương Prannoy ở trận đấu hôm qua. Dường như sau thành công tại Toàn Anh, Sen chưa thể trở lại được trạng thái tốt nhất.

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 15/6: Momota & Lakhsya Sen rớt đài - Ảnh 2
 Lakhsya Sen thua chóng vánh trước Prannoy

Trước Prannoy đứng kém mình tới 13 bậc, lại thua cả 2 trận gặp gỡ gần nhất, nhưng Sen thi đấu như một kẻ “chiếu dưới”. Anh thậm chí còn không có set nào vượt mốc 10 điểm. Thắng Sen, Prannoy sẽ gặp Ng Ka Long ở vòng 2 diễn ra vào hôm nay. 

KẾT QUẢ LƯỢT CUỐI VÒNG 1 INDONESIA MỞ RỘNG 2022

NỘI DUNG NGÀY CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
15/6 Lee C. Y. - Daren Liew 2-0
15/6 Vitidsarn K. - Chou Tien Chen 1-2
15/6 Rhustavito - Ng Ka Long 1-2
15/6 Wangcharoen - Christie 0-2
15/6 Gemke R. - Momota K. 2-1
15/6 Prannoy H. - Lakhsya Sen 2-0
15/6 Caljouw M. - Zhao Ji Peng 0-2
15/6 Leverdez - Srikanth K. 2-0
ĐƠN NỮ
15/6 Gregoria M. - Chaiwan P. 1-2
15/6 Katethong - Zhang Yi Man (bỏ cuộc) 0-0
15/6 Kim G. E. - Chen Yu Fei 0-2
15/6 Pai Yu P. - Okuhara N. 0-2
15/6 Li Y. - Iris Wang 0-2
15/6 Chochuwong - Intanon R. 0-2
15/6 Yeo J. M. - Tai Tzu Ying 0-2
15/6 Tan L. - Kjaersfeldt 0-2
ĐÔI NAM
15/6 Kim G/Kim S - Chia A./Soh W. Y. 1-2
15/6 Liu Y/Ou X - Ahsan M./Setiawan H. 2-0
15/6 M.R. Arjun/Kapila D. - Matsui K./Takeuchi Y. 2-1
15/6 Goh S. F./Izzuddin N. - Alfian F./Ardianto R. 0-2
15/6 Lane B./Vendy S. - Kusumawardana P./Rambitan Y. 0-2
15/6 Popov C./Popov T. - Jille R./Van Der Lecq T. 1-2
15/6 Fikri M. S./Maulana B. - Dunn A./Hall A. 2-0
15/6 Jomkoh S./Kedren K. - Lee Y./Wang Ch. 0-2
ĐÔI NỮ
15/6 Iwanaga R./Nakanishi K. - Stoeva G./Stoeva S. (bỏ cuộc) 0-0
15/6 Bhat K. A./Gautam S. - Zhang S. X./Zheng Y. 0-2
15/6 Rahayu A./Ramadhanti S. - Matsumoto M./Nagahara W. 2-1
15/6 Manazhiyil Harinarayanan H./Roy A. - Jeong N. E./Kim H. J. 0-2
15/6 Cheong Anna C. Y./Teoh Mei X. - Tan P./Thinaah M. 0-2
15/6 Lambert M./Tran A. - Jolly T./Pullela G. G. 1-2
15/6 Gani F. V. D./Sugiarto R. - Lee S. H./Shin S. C. 0-2
15/6 Aimsaard B./Aimsaard N. - Fukushima Y./Hirota S. 0-2
ĐÔI NAM NỮ
15/6 Jomkoh S./Paewsampran S. - Kim Won Ho/Jeong N. E. 2-1
15/6 Guo X. W./Zhang S. X. - Zheng S. W./Huang Y. Q. 0-2
15/6 Hee Y./Tan Wei Han J. - Wang Y. L./Huang D. P. 1-2
15/6 Christiansen M./Boje A. - Tan Kian M./Lai P. J. 0-2
15/6 Hall A./Macpherson J. - Jordan P./Oktavianti M. D. 0-2
15/6 Choong Hon Jian/Peck JW - Chen T. J./Siow V. 0-2
15/6 Ellis M./Smith L. - Chan P. S./Cheah Y. S. 0-2
15/6 Ko S. H./Eom H. W. - Yamashita K./Shinoya N. 2-1
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/6: Vòng 1 Indonesia Mở rộng 2022

Cầu lông 15/06/2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 15/6

Cầu lông 15/06/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 15/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Momota bị loại ngay vòng 1 giải cầu lông Indonesia Mở rộng

Cầu lông 15/06/2022

Momota một lần nữa mang lại nỗi thất vọng cho NHM. Sau khi bị loại sớm tại Thái Lan Mở rộng, tay vợt số 2 thế giới tiếp tục bị loại ngay từ vòng 1 Indonesia Mở rộng với trận thua trước số 13 thế giới, Gemke.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7: Vòng 1 Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng loại Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng loại giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 trên Thethao.vn.

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters 2022 nhanh và chính xác nhất.

Ginting vui sướng vì Axelsen không dự giải cầu lông Malaysia Masters

Lee Zii Jia đã xác nhận rút lui khỏi Malaysia Masters 2022, ông vua cầu lông thế giới Viktor Axelsen cũng gần như chắc chắn sẽ không xuất hiện. Đây có thể là một cơ hội tuyệt vời cho Ginting.

Lee Zii Jia và Axelsen nghỉ Malaysia Masters 2022?

Những CĐV mong chờ được gặp lại thần tượng của mình tại Malaysia Masters tuần này sẽ phải thất vọng. Bởi Lee Zii Jia và một số tên tuổi lớn khác sẽ vắng mặt, đặc biệt là Axelsen.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 3/7

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 3/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá