Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng ngày 9/3: ĐKVĐ Momota bị loại

Hải Vy

Thứ tư, 09/03/2022 16:26 (GMT+7)

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 ngày 9/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Trong lần tái ngộ Nishimoto, người đã đánh bại cách đây 3 năm, hạt giống số 2 của giải đồng thời là nhà ĐKVĐ Momota đã bất ngờ gục ngã 0-2. Sau hiệp đầu giằng co, Momota đã liên tiếp phạm lỗi đánh hỏng và kết cục là thua sát nút.

Nhưng anh đã không thể gượng dậy được ở hiệp 2. Sự ổn định của Nishimoto khiến Momota gác vợt với tỷ số 0-2 và sớm rời cuộc chơi ngay từ vòng 1.

Trong khi đó, tưởng như sẽ dễ dàng đánh bại tay vợt yếu hơn mình rất nhiều, nhưng Lee Zii Jia đã phải trải qua những giờ phút khó khăn. Trận đấu với Caljouw diễn ra chiều nay, tay vợt số 7 thế giới đã chịu thua trong set đầu tiên.

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng ngày 9/3: Lee Zii Jia nhọc nhằn đi tiếp - Ảnh 1
Lee Zii Jia bất ngờ thua ở set 1

Vào set 2, anh bắt đầu trấn tĩnh lại và chơi đúng phong độ hơn. Vì thế, Caljouw chỉ có thể cầm cự được đối thủ trong những pha giao bóng đầu tiên.

Càng về cuối, tay vợt Hà Lan càng thất thế. Và sau 2 cú đánh, Lee Zii Jia đã lên 2 điểm liên tiếp (một pha đánh cuối sân cực mạnh và một pha Caljouw đập cầu không qua lưới), qua đó gỡ hòa 1-1.

Kể từ đó, Lee đã thể hiện đẳng cấp trong hiệp 3. Anh liên tục dồn đối thủ về cuối sân để dễ ra đòn kết liễu. Tỷ số sớm trở thành 10-3 sau những pha đập cầu quyết đoán của tay vợt Malaysia.

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng ngày 9/3: Lee Zii Jia nhọc nhằn đi tiếp - Ảnh 2
Yamaguchi đi tiếp một cách dễ dàng

Thế trận này duy trì đến khi trận đấu kết thúc, Lee giành chiến thắng chênh lệch ở set cuối 21-8 và chung cuộc 2-1 sau chưa đầy 60 phút thi đấu để ghi tên mình vào vòng sau.

Đây là cặp đấu giằng co nhất trong chiều nay. Còn lại các ứng viên khác đều dễ dàng đi tiếp. Yamaguchi, tay vợt số 2 thế giới, đã dễ dàng đánh bại Kuuba sau 2 set 21-6 và 21-14.

KẾT QUẢ NGÀY 2 GIẢI CẦU LÔNG ĐỨC MỞ RỘNG 2022

Nội dung Cặp đấu Ngày Tỉ số
ĐƠN NAM Zhao J. P. - Dey S. 9/3 2-0
ĐƠN NAM Caliouw - Lee Zii Jia 9/3 1-2
ĐƠN NAM Heo Kwang H. - Koljonen K. 9/3 2-1
ĐƠN NAM Li Feng Shi - Jonatan Christie 9/3 1-2
ĐƠN NAM Parupalli K. - Kunlavut Vitidsarn 9/3 0-2
ĐƠN NAM Kenta Nishimoto - Kento Momota 9/3 2-0
ĐƠN NỮ Kuuba K. - Yamaguchi A. 9/3 0-2
ĐƠN NỮ Ohori A. - He B. J. 9/3 0-2
ĐƠN NỮ Mair J. - Tan L. 9/3 0-2
ĐƠN NỮ Li M - Bansod
9/3 2-1
ĐƠN NỮ Kjaersfeldt - Kashyad 9/3 2-0
ĐƠN NỮ Huet - Yue Han 9/3 1-2
ĐƠN NỮ Line Christophersen - An Seyoung 9/3 0-2
ĐÔI NAM Dunn A./Hall A. - Lane B./Vendy S. 9/3 2-0
ĐÔI NAM M.R. Arjun/Kapila D. - Ong Y. S./Teo Ee Y. 9/3 1-2
ĐÔI NAM Garaga P./Panjala V. - Okamura H./Onodera M 9/3 2-0
ĐÔI NAM Hemming C./Stallwood S.- Bhatnagar I./Krishnaprasad 9/3 0-2
ĐÔI NAM Delrue F./Villeger W. - He J. T./Zhou H. D.
9/3 0-2
ĐÔI NAM Bay J./Moelhede L. - Alfian F./Ardianto R.
9/3 1-2
ĐÔI NAM Hoki T./Kobayashi Y. - Tan Kian M./Tan W. K.
9/3 2-0
ĐÔI NAM Jille R./Van Der Lecq T. - Popov C./Popov T.
9/3 2-1
ĐÔI NAM Lamsfuss M./Seidel M. - Corvee L./Labar R.
9/3 2-0
ĐÔI NAM Man W./Tee K. W. - Goh S. F./Izzuddin N.
9/3 0-2
ĐÔI NỮ Marran/Ruutel - Hoo V./Lim Chiew 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Ponnappa A./Reddy N. S. - Matsuyama N./Shida C. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Li Y./Wang I. - Jeong N. E./Kim H. J. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Hoshi C./Matsuda A. - Kim So Yeong/Kong H. Y. 9/3 2-0
ĐÔI NỮ Chen Q. C./Jia Y. F. - Birch C./Pugh J. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Jille D./Seinen Ch. - Jolly T./Pullela G. G. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Azurmendi C./Corrales B. - Lee S. H./Shin S. C. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Tan P./Thinaah M. - Macpherson J./Torrance C. 9/3 0-2
ĐÔI NỮ Du Y./Li W. M. - Efler L./Lohau I. 9/3 2-0
ĐÔI NAM NỮ Kaneko Y./Matsutomo M. - Watanabe Y./Higashino A.
9/3 2-0
ĐÔI NAM NỮ Thyrri M./Magelund A. - Wang Y. L./Huang D. P. 9/3 0-2
ĐÔI NAM NỮ Christiansen M./Boje A. - Ou X. Y./Huang Y. Q. 9/3 1-2
ĐÔI NAM NỮ Tabeling R./Piek S. - Yamashita K./Shinoya N. 9/3 2-0
ĐÔI NAM NỮ Jomkoh S./Paewsampran S. - Hoo P. R./Cheah Y. S. 9/3 2-0
ĐÔI NAM NỮ Chen T. J./Peck Y. W. - Ellis M./Smith L. 9/3 1-2
ĐÔI NAM NỮ Rivaldy R./Mentari P. H. - Leydon-Davis O./Pak A. 9/3 2-1
TIN LIÊN QUAN

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng ngày 8/3: Tay vợt gốc Việt sớm bị loại

Cầu lông 08/03/2022

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 ngày 8/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 9/3 - Giải Đức Mở rộng 2022

Cầu lông 09/03/2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 ngày 2. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay 9/3

Cầu lông 09/03/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay 9/3. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay nhanh nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Uganda Cup
Vipers
19:00
Mbarara City
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Liverpool Montevideo Reserve
20:00
Plaza Colonia Reseves
Deportivo Maldonado Reserve
20:00
CA River Plate Reserves
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Rines SS (nữ)
20:00
UCU Lady Cardinals (nữ)
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Tooro Queens (nữ)
20:00
She Corporate (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá