Cầu lông Indonesia đặt chỉ tiêu 3 HCV tại SEA Games 31

Hải Vy

Thứ sáu, 06/05/2022 01:05 (GMT+7)

Dù không mang đội hình mạnh nhất tới SEA Games 31, nhưng ĐT cầu lông Indonesia vẫn hạ mục tiêu giành 3 HCV.

ĐT cầu lông Indonesia đã cử một đội hình trẻ trung với độ tuổi trung bình khoảng 20 tuổi/người góp mặt ở SEA Games 2021. Apriyani Rahayu trở thành tay vợt giàu kinh nghiệm nhất trong số 20 người sang Việt Nam.

Trong khi đó, Chico Aura Dwi Wardoyo là tay vợt có thứ hạng cao nhất của Indonesia ở nội dung đơn nam. Ngôi sao này đứng thứ 44 thế giới, là tay vợt đơn nam mạnh thứ 5 của Indonesia.

Cầu lông Indonesia đặt chỉ tiêu 3 HCV tại SEA Games 31 - Ảnh 2
Chico Aura Dwi Wardoyo đang đứng thứ 44 thế giới

Sở dĩ Indonesia phải cất 2 tay vợt trong tốp 10 thế giới là Christie hay Ginting vì lịch thi đấu của giải Thomas & Uber Cup 2022 trùng với SEA Games 2021. Thomas & Uber Cup 2022 diễn ra tại Bangkok, Thái Lan vào ngày 8-15/5, trong khi SEA Games sẽ diễn ra tại Việt Nam vào 13-21/5.

Tất cả khiến Indonesia phải chia đội tuyển cầu lông của mình. Dĩ nhiên, họ vẫn ưu tiên những gương mặt xuất sắc nhất cho Thomas Cup, nơi vẫn được ví là World Cup của cầu lông.

Dù vậy, Indonesia vẫn đặt mục tiêu cao là giành 3/6 HCV ở môn cầu lông tại SEA Games. Ông Riony Mainaky, chủ tịch liên đoàn cầu lông, khẳng định: "Hy vọng rằng chúng tôi có thể đạt được thành tích tối đa như chỉ tiêu đặt ra”.

Cầu lông Indonesia đặt chỉ tiêu 3 HCV tại SEA Games 31 - Ảnh 1
Pramudya Kusumawardana/Yeremia Erich Yoche Yacob Rambitan vừa vô địch châu Á

Ngoài Chico, Indonesia còn có Pramudya Kusumawardana/Yeremia Erich Yoche Yacob Rambitan, đôi nam vừa vô địch châu Á. Đây cũng là hy vọng lớn để giúp đội tuyển xứ vạn đảo giành một HCV ở nội dung đánh đôi.

Chỉ tiêu 3 HCV giống thành tích tại SEA Games 2019, nơi ĐT Indonesia giành HCV đồng đội nam, đôi nữ (Greysia/Apriyani) và đôi nam nữ (Praveen Jordan/Melati Daeva Oktavianti). Năm nay, đối thủ đáng gờm nhất của cầu lông Indonesia sẽ là Thái Lan và Malaysia.

TIN LIÊN QUAN

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Thomas Cup 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 06/05/2022

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Thomas Cup 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Thomas Cup 2022 trên Thethao.vn.

Lịch thi đấu giải cầu lông Uber Cup 2022 hôm nay

Cầu lông 05/05/2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Uber Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Uber Cup 2022 nhanh và chính xác nhất.

Xem trực tiếp cầu lông Uber Cup 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Cầu lông 06/05/2022

Xem trận trực tiếp cầu lông Uber Cup 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

La Liga
Vòng 38
Sevilla
03:00
Athletic Bilbao
Barca
03:00
Villarreal
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Giao Hữu ĐTQG
French Guiana
03:00
Suriname
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
VĐQG Mexico
Vòng
Pachuca
08:05
Club America
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
VĐQG Brazil
Vòng 7
Atletico Paranaense
05:00
Avai FC SC
VĐQG Chile
Vòng 14
Nublense
03:00
Curico Unido
CSD Antofagasta
03:00
Everton CD
Palestino
03:00
Cobresal
O.Higgins
03:00
Colo Colo
Coquimbo Unido
03:00
Union Espanola
Audax Italiano
03:00
Univ Catolica
Union La Calera
03:00
Deportes La Serena
Nublense
07:00
Curico Unido
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
VĐQG Venezuela
Vòng 13
Carabobo FC
04:15
Deportivo La Guaira
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
04:00
CF Atlante
Canadian Premier League
Vòng 5
FC Edmonton
03:00
Atletico Ottawa
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Loudoun United
04:05
Memphis 901
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Llaneros FC
03:00
Leones
Real Cartagena
07:35
Boyaca Chico
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Deportivo Mixco (nữ)
04:00
Antigua GFC (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Millonarios
05:30
Atletico Bucaramanga
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
USA Women
Vòng 5
Sky Blue FC (nữ)
04:00
Racing Louisville (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
Chile Primera D
Vòng
CD Provincial Ranco
02:30
Deportes Quillon
Iberia Los Angeles
02:30
Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina FC U23
03:00
Tobacco Road
Seacoast Utd Phantoms
03:00
Vermont Green
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Costa Rica 2.Liga
Vòng
AD Carmelita
04:00
Puntarenas
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Macara
04:30
Tecnico Universitario
Sociedad Deportiva Aucas
07:00
Barcelona SC(ECU)
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Montreal Impact
05:00
Forge FC
Cavalry FC
05:00
Vancouver Whitecaps
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
CFU Club Championship
Atletico Vega Real
04:00
Waterhouse FC
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
Ecuador Cup
CD Santo Domingo
03:00
Chacaritas SC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
VĐQG Peru
Vòng 15
Inti Gas Deportes
03:30
FBC Melgar
EM Deportivo Binacional
06:00
Sport Huancayo
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
BRA D4
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Fluminense PI
Primera Division de El Salvador
Vòng
Alianza San Salvador
04:15
CD Platense Municipal Zacatecoluca
Peru B League
Vòng
Deportivo Llacuabamba
03:00
Sport Chavelines Juniors
Los Chankas
03:30
CD Alfonso Ugarte de Puno
Juan Aurich
03:30
Alianza Universidad
Union Huaral
03:30
Comerciantes Unidos
Chile Primera B
Vòng 16
Cobreloa
04:30
Fernandez Vial
Melipilla
04:30
Deportes Santa Cruz
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Argentine Torneo A
Vòng
Juventud Antoniana
05:00
G.San Martin Formosa
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Panama
Vòng
Sporting San Miguelito
06:00
Tauro FC
El Salvador Reserves League
AD Isidro Metapan Reserves
04:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Brasil Cup
Vòng 3
Brasiliense
05:00
Atletico Mineiro
USA MLS Next Pro League
Vòng
Cincinnati II
04:00
New England Revolution B
Hạng 2 Venezuela
Vòng 9
Atletico El Vigia
03:00
Urena SC
Academia Rey
04:00
Titanes FC
Fundacion AIFI
04:00
Dynamo Puerto FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
CS Cerrito
04:00
Wanderers FC
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chacarita juniors
03:00
Sacachispas
Club Atletico Guemes
05:00
Deportivo Moron
San Martin Tucuman
07:30
Tristan Suarez
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Olimpia Asuncion
03:30
Cerro Porteno
Libertad
06:15
FC Nacional Asuncion
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
00:00
Jaen Paraiso Interior Futsal
Catgas Energia Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
00:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
Levante Futsal
00:00
Cordoba Futsal
Palma Futsal
00:00
EiPozo Murcia Turistica Futsal
Real Betis Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
F.C.Barcelona Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Mount Pleasant FA
03:00
Siti Worley Garden J
Humble Lions
03:00
Vere United
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Venezuela Beach Soccer
02:30
Brazil Beach Soccer
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Vitoria BA
03:00
Confianca SE
Aparecidense GO
04:00
Floresta CE
SC Paysandu Para
05:00
Volta Redonda
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Dominican Republic Liga
Vòng
Moca FC
03:00
Atletico Pantoja
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Montreal Impact
03:08
Real Salt Lake
New York City FC
04:00
Chicago Fire
Charlotte FC
04:00
Vancouver Whitecaps
Inter Miami
05:00
New York Red Bulls
FC Dallas
06:00
Minnesota United FC
San Jose Earthquakes
06:30
FC Kansas City
LA Galaxy
07:00
Houston Dynamo
Colorado Rapids
07:00
Seattle Sounders
Austin FC
07:00
Orlando City
Portland Timbers
09:00
Philadelphia Union

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá