Shane van Boening vô địch pool 9 bi thế giới

Đỗ Bài

Thứ hai, 11/04/2022 10:24 (GMT+7)

Shane van Boening đã trở thành nhà vô địch pool 9 bi thế giới 2022. Tay cơ 38 tuổi người Mỹ đánh bại Albin Ouschan với tỷ số 13-6 trong trận chung kết.

Shane van Boening năm ngoái cũng vào tới trận chung kết giải Vô địch pool 9 bi thế giới. Tuy nhiên, tay cơ từng 5 lần đăng quang tại US Open đã để thua Kazakis với tỷ số 0-9.

Shane van Boening vô địch pool 9 bi thế giới - Ảnh 2
Shane van Boening trở thành nhà vô địch pool 9 bi thế giới 2022

Trên hành trình đăng quang giải pool 9 bi thế giới năm nay, Van Boening cũng tái ngộ Kazakis ở vòng bán kết. Tay cơ người Mỹ đã ‘đòi nợ’ thành công để trở thành đối thủ của Albin Ouschan trong trận chung kết.

Trận chung kết giải Vô địch pool 9 bi thế giới 2022 diễn ra thực sự hấp dẫn. Hai tay cơ đã tạo nên màn rượt đuổi tỷ số trong những ván đấu đầu tiên. Albin Ouschan thậm chí còn liên tục dẫn trước.

Sau khi cân bằng tỷ số 6-6, Shane van Boening thi đấu đầy ‘thăng hoa’ trong quãng thời gian còn lại. Anh thắng một mạch 7 ván để trở thành nhà tân vô địch giải pool 9 bi thế giới.

Shane van Boening vô địch pool 9 bi thế giới - Ảnh 1
Albin Ouschan liên tục dẫn trước Van Boening trong quãng thời gian đầu của trận chung kết

Đây là chức vô địch giải pool 9 bi thế giới đầu tiên trong sự nghiệp của Van Boening. Anh cũng trở thành tay cơ đầu tiên của Mỹ vô địch giải đấu danh giá sau 2 thập kỷ. Trước Shane van Boening, tay cơ người Mỹ gần nhất đăng quang là Earl Strickland. Earl Strickland vô địch vào năm 2022.

Việt Nam cũng có 2 tay cơ tham dự giải Vô địch pool bi thế giới 2022: Đặng Thành Kiên và Dương Quốc Hoàng. Tuy nhiên, cả Thành Kiên và Quốc Hoàng đều thi đấu không thành công khi bị loại từ trước vòng tứ kết.

TIN LIÊN QUAN

Trần Quyết Chiến giành ngôi á quân tại giải Carom 3 băng thế giới 2022

Billiard 28/02/2022

Quyết Chiến đã trở thành á quân Carom 3 băng thế giới tại giải Ankara World Cup 2022. Ở trận chung kết diễn ra vào ngày 27/2, anh để thua trước cơ thủ số 1 thế giới, Dick Jaspers.

Trần Quyết Chiến, á quân thế giới carom 3 băng là ai?

Billiard 28/02/2022

Trần Quyết Chiến là ai? Cùng Thethao.vn tìm hiểu về cơ thủ carom 3 băng số 1 Việt Nam Trần Quyết Chiến, người vừa giành ngôi á quân tại giải billiards Ankara World Cup 2022.

Quyết Chiến vào vòng 1/8 giải Billiards World Cup 2022

Billiard 01/04/2022

Cơ thủ Trần Quyết Chiến đã xuất sắc đánh bại nhà cựu vô địch thế giới Semih Sayginer để giành vé vào vòng 1/8 nội dung carom 3 băng giải Billiards World Cup 2022 tại Las Vegas.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Efren Reyes là ai, giàu cỡ nào?

Efren Reyes là ai? Tay cơ billiards và snooker huyền thoại người người Phillippines Efren "Bata" Manalang Reyes giàu cỡ nào?

PBA Team League công bố danh sách thành viên của 8 đội mùa giải 2022

PBA Team League công bố danh sách thành viên của 8 đội mùa giải 2022. Mùa giải thi đấu mới của PBA Team League sắp khởi tranh, quá trình chiêu mộ thành viên cho các đội gần như đã hoàn thành.

Top 5 cơ thủ nam kiếm được tiền nhiều nhất tại PBA từ trước đến nay

Hệ thống giải đấu PBA Tour được tổ chức tại Hàn Quốc. Được xem là đấu trường carom 3 băng chuyên nghiệp quốc tế có tiền thưởng lớn nhất thế giới hiện nay. PBA Tour có 3 giải đấu chính gồm PBA Tour (dành cho nam). LPBA Tour (dành cho nữ) và PBA Team League (giải đồng đội).

ĐT Billiards Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV tại SEA Games 31

ĐT Billiards Thái Lan, dẫn đầu bởi cựu cơ thủ số 3 thế giới James Wattana, hạ quyết tâm giành được từ 1-2 HCV trong tổng số 10 bộ huy chương của SEA Games 31.

Số phận của Mã Minh Cẩm, Nguyễn Huỳnh Phương Linh vẫn còn bỏ ngỏ tại PBA Team League

Theo nguồn tin từ PBA, Shinhan Investment Alphas chính thức giải tán ở mùa giải thứ 3, đội sẽ thay thế cho vị trí Alphas chính là Hana Card.

Tin nóng về PBA Teamleague - Kasidokostas trở lại

PBA Team league sắp bước vào mùa giải thi đấu tiếp theo, thông tin mới nhất cho thấy sẽ có thay đổi chấn động trong danh sách các đội hình tham dự.

Daniel Sánchez: Tay Cơ 3 Băng Xuất Sắc Nhất Lịch Sử Tây Ban Nha

Với danh hiệu vô địch quốc gia 3C lần thứ 20 vào tháng sáu năm ngoái, Daniel Sánchez đã củng cố tên tuổi của mình thành một tượng đài rất khó để có thể thay thế ở xứ sở bò tót trong vài thập niên tới. Tại đấu trường thế giới, bộ sưu tập thành tích của ông thậm chí còn đáng nể hơn với 15 lần đứng trên bục cao nhất (UMB).

Hoàng tử UMB lên ngôi vua tại PBA

Nếu như Roger Federer với Logo RF trứ danh là vận động viên kiếm được nhiều tiền nhất trong làng banh nỉ, thì Frédéric Caudron sở hữu Logo FC cũng là tay cơ kiếm được nhiều tiền nhất trên bàn nỉ 3-Cushion.

Những điều chưa biết về thế giới Billiards 3C

Hai giải đấu này có lẽ đã quá quen thuộc với giới hâm mộ 3C trong và ngoài nước , tuy nhiên có nhiều bạn đọc và những người hâm mộ vẫn chưa hiểu rõ về hai giải đấu này, nay người viết xin phép tóm tắt lại để mọi người có thể hiểu được rõ hơn về hai giải đấu này.

Nguyễn Đức Anh Chiến được ví như “Viên Kim Cương” sáng giá của làng Billiards Châu Á

Anh Chiến quê ở xã Hải Chánh, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị. Năm lên 9 tuổi, anh theo gia đình vào Đà Lạt định cư, lập nghiệp. Ngày đó, nhà bác ruột có câu lạc bộ (CLB) Billiards nên hễ rảnh rỗi Anh Chiến lại chơi Billiards cùng các anh. Năng khiếu Billiards của Anh Chiến sớm bộc lộ nhưng gia đình vẫn muốn hướng anh theo sự nghiệp học hành. Năm 2006, Anh Chiến tốt nghiệp đại học chuyên ngành kỹ thuật cơ khí tại TP. Hồ Chí Minh nhưng lại phải xin việc làm trái ngành nghề được đào tạo.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
17:00
Tampines Rovers FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Indoor foot invitational tournament
Myanmar Futsal
16:00
Viet Nam Futsal
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Romania Liga 1 Women
Vòng
Independenta Baia Mare (nữ)
15:00
Banat Girls (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
India Senior League
Vòng
Indian Bank
15:45
Chennai Customs
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Australia Queensland Woman Cup
Logan Lightning (nữ)
16:00
Moreton Bay United (nữ)
Mitchelton (nữ)
16:00
Brisbane Olympic (nữ)
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
West Canberra Wanderers
15:30
OConnor Knights
Edgeworth Eagles FC
15:30
Weston Workers FC
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Magpie Magpie
16:00
Magpies Crusaders
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Adamstown Rosebuds FC
16:00
Lake Macquarie
Valentine
16:00
Broadmeadow Magic
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Mongolia Premier League
Vòng 11
BCH Lions
15:00
FC Ulaanbaatar
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Thái Lan (nữ)
15:30
Philippines (nữ)
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá