Nadal, Djokovic và Alcaraz cùng tham dự một giải đấu chạy đà cho Wimbledon 2022

Thảo Lê

Thứ bảy, 18/06/2022 21:19 (GMT+7)

Để có sự chuẩn bị tốt nhất cho Wimbledon 2022, cả Rafael Nadal, Novak Djokovic và Carlos Alcaraz sẽ cùng tham dự giải biểu diễn Giorgio Armani Tennis Classic vào tuần sau.

Vào ngày 27/6 tới đây, Wimbledon 2022 sẽ chính thức khởi tranh. Đây là giải Grand Slam thứ ba trong năm, sau Úc Mở rộng và Pháp Mở rộng. Wimbledon cũng là Grand Slam duy nhất thi đấu trên mặt sân cỏ. 

>>> XEM NGAY: Lịch tennis Wimbledon 2022

Nadal, Djokovic và Alcaraz cùng tham dự một giải đấu chạy đà cho Wimbledon 2022 - Ảnh 1
Nadal, Djokovic và Alcaraz cùng tham dự một giải đấu chạy đà cho Wimbledon 2022

Hiện tại, các tay vợt đang đăng ký tham dự các giải hạng mục 250 và 500 để chạy đà cho Wimbledon. Mặc dù vậy, cả ba cái tên đáng chú ý là Rafael Nadal, Novak Djokovic và Carlos Alcaraz đều không góp mặt. Thay vào đó, họ sẽ cùng xuất hiện tại một giải triển lãm có tên Giorgio Armani Tennis Classic vào tuần sau.

Đây là thông tin đã được ban tổ chức xác nhận trên trang chủ. Các tay vợt sẽ cùng nhau tranh tài từ ngày 21/6 đến 26/6. Địa điểm tổ chức là The Hurlingham Club, thuộc London (Anh). 

Ngoài Nadal, Djokovic và Alcaraz, Giorgio Armani Tennis Classic còn có sự góp mặt của Casper Ruud, Felix Auger-Aliassime hay cựu số 1 thế giới Lleyton Hewitt. Ngoài ra, Andy Murray và Emma Raducanu nhiều khả năng cũng sẽ tham dự. Điều này đang tạo nên sức hút lớn cho giải đấu tại Anh. 

Nadal, Djokovic và Alcaraz cùng tham dự một giải đấu chạy đà cho Wimbledon 2022 - Ảnh 2
Wimbledon 2022 sẽ khởi tranh sau đây 1 tuần

Giorgio Armani Tennis Classic cũng là giải đấu đầu tiên mà Djokovic cũng như Nadal góp mặt kể từ sau Roland Garros 2022. Hôm qua 17/8, tay vợt người Tây Ban Nha đã tổ chức một buổi họp báo và xác nhận sẽ tham dự Wimbledon 2022. Trước đó, nhiều nguồn tin cho biết anh sẽ không đến Anh bởi chấn thương bàn chân. 

TIN LIÊN QUAN

Xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Wimbledon 2 ngày trước

Giải tennis Wimbledon 2022 được phát sóng trực tiếp trên kênh nào? Lịch trực tiếp giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất trên thethao.vn.

Tiền thưởng giải tennis Wimbledon 2022 là bao nhiêu?

Wimbledon 17/06/2022

Các tay vợt tham dự Wimbledon 2022 được thưởng bao nhiêu tiền? Thethao.vn cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất các mức tiền thưởng tại giải tennis Wimbledon 2022.

Nadal xác nhận tham dự Wimbledon 2022

Wimbledon 17/06/2022

Nadal mới đây lên tiếng xác nhận rằng anh sẽ tham dự Wimbledon 2022. Đây là lần đầu tiên tay vượt 14 lần vô địch Roland Garros trở lại giải Grand Slam trên mặt sân cỏ sau 3 năm vắng bóng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trực tiếp tennis Alcaraz vs Griekspoor, Vòng 2 Wimbledon 2022 - 00h10 ngày 30/6

Trực tiếp tennis Vòng 2 nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Alcaraz vs Griekspoor, 21h00 ngày 29/6. Link xem trực tiếp trận Alcaraz vs Griekspoor thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên Thethao.

Link xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Wimbledon 2022 hôm nay nội dung đơn nam và đơn nữ. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 chính xác nhất.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Kokkinakis, Vòng 2 Wimbledon 2022 - 19h30 ngày 29/6

Trực tiếp tennis Vòng 2 nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Djokovic vs Kokkinakis, 19h30 ngày 29/6. Link xem trực tiếp trận Djokovic vs Kokkinakis thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên Thethao.

Cận cảnh dàn sao xuất hiện ở khu VIP tại Wimbledon 2022

Những ngôi sao hàng đầu xứ sương mù đã xuất hiện cùng nhau tại khu vực VIP tại Wimbledon 2022, thu hút sự chú ý của đông đảo NHM.

Harmony Tan, tay vợt gốc Việt đánh bại Serena Williams ở Wimbledon là ai?

Harmony Tan, tay vợt gốc Việt đang gây sốt khi đánh bại cựu số một thế giới Serena Williams trong lần đầu tiên dự Wimbledon.

Serena Williams bại trận trước tay vợt gốc Việt ở vòng 1 Wimbledon

Cựu số một thế giới Serena Williams đã phải nhận thất bại trước tay vợt gốc Việt, Harmony Tan ngay ở vòng 1 giải Wimbledon 2022.

Nadal và Tsitsipas giành vé vào vòng 2 Wimbledon 2022

Nadal và Tsitsipas đã gặp không ít khó khăn trước các đối thủ của mình ở vòng 1 Wimbledon 2022. Tuy nhiên, cả 2 tay đều giành chiến thắng sau 4 set để đoạt vé đi tiếp.

Swiatek thắng trận thứ 36 liên tiếp, lọt vào vòng 2 Wimbledon

Iga Swiatek đánh bại tay vợt người Croatia Jana Fett 6-0, 6-3 để lọt vào vòng 2 Wimbledon 2022.

Trực tiếp tennis Nadal vs Cerundolo - Vòng 1 Wimbledon, 21h00 ngày 28/6

Trực tiếp tennis Vòng 1 nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Rafael Nadal vs Francisco Cerundolo, 21h00 ngày 28/6. Link xem trực tiếp trận Cerundolo vs Nadal thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Berrettini và Cilic rút khỏi Wimbledon 2022 vì COVID-19

Dương tính với COVID-19, Matteo Berrettini buộc phải rút khỏi Wimbledon 2022. Marin Cilic cũng phải rời Grand Slam duy nhất trên mặt sân cỏ vì lý do tương tự.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Fluminense de Feira BA
05:15
Flamengo de Guanambi
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Chicago Fire Premier
05:30
Saint Louis U23
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Gimnasia La Plata
04:05
Flandria
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
CO Korhogo
22:59
AF Amadou Diallo Djekanou
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Jamaica Premier League
Vòng
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Brazil national youth (U20) Football Championship
Vitoria Salvador (Youth)
05:15
Bahia (Youth)
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis