Lý Hoàng Nam vào tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Poitiers

Thảo Lê

Thứ sáu, 18/03/2022 07:40 (GMT+7)

Ở trận đấu thuộc vòng 2 giải M15 Poitiers, Lý Hoàng Nam đã đánh bại tay vợt chủ nhà người Pháp Maxime Doubouch để giành vé vào tứ kết.

Sau vòng playoffs Davis Cup nhóm II Thế giới năm 2022, Lý Hoàng Nam đã bay sang Pháp để tham dự giải M15 Creteil. Đáng tiếc, tay vợt số 1 Việt Nam lại chưa có kết quả như ý khi dừng bước tại Tứ kết. Anh để thua vợt người Pháp là Cuenin Sean (hạng 913 ATP).

Sau M15 Creteil, Lý Hoàng Nam vẫn sẽ tiếp tục ở lại Pháp để tham dự giải Nhà nghề tiếp theo là M15 Poitiers. Hôm qua, ngôi sao quần vợt số 1 Việt Nam không gặp quá nhiều khó khăn khi đánh bại Ben Jones với tỷ số 2-0 ở vòng 1. Đến hôm nay, anh tiếp tục có thêm chiến thắng trên đất Pháp.

Lý Hoàng Nam vào tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Poitiers - Ảnh 1
Lý Hoàng Nam vào tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Poitiers - Ảnh: CLB Hải Đăng

Ở vòng 2, đối thủ của Lý Hoàng Nam là tay vợt chủ nhà người Pháp Maxime Doubouch (hạng 438 thế giới). Bước vào set 1, Nam khởi đầu không tốt khi để đối thủ bẻ ngay game cầm giao bóng đầu tiên. 

Sau khi đòi lại break ở game 2, Lý Hoàng Nam lại đánh mất thế cân bằng ngày sau đó. Doubouch có lần thứ hai bẻ game giao bóng của Nam ở game 3 rồi chơi chắc chắn ở các game tiếp theo. Set 1 khép lại với chiến thắng 6-4 nghiêng về tay vợt người Pháp.

Bị dẫn 1-0, Lý Hoàng Nam vùng lên mạnh mẽ ở set 2. Đây cũng là set đấu vô cùng kịch tính khi 2 tay vợt tạo ra một cơn mưa break. 

Ở set này, Lý Hoàng Nam có khởi đầu như mơ khi giành liên tiếp 2 break để vươn lên dẫn 4-0. Doubouch cũng không phải dạng vừa khi cũng có 2 lần đòi lại break. Tuy nhiên, Nam vẫn là người bản lĩnh hơn khi bẻ thành công game giao bóng của đối thủ ngay ở game 8 quyết định để thắng 6-2. 

Lý Hoàng Nam vào tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Poitiers - Ảnh 2
Đối thủ tiếp theo của Lý Hoàng Nam là tay vợt người Pháp Maxence Broville 

Đến set 3, Lý Hoàng Nam đã thể hiện sự vượt trội hoàn toàn so với đối thủ. Theo đó, anh bẻ thành công cả 3 game cầm giao bóng của Doubouch để thắng trắng 6-0. Trận đấu khép lại với chiến thắng 2-1 nghiêng về tay vợt số 1 Việt Nam. 

Với kết quả này, Lý Hoàng Nam đã chính thức giành vé vào vòng tứ kết M15 Poitiers. Đối thủ tiếp theo của anh tiếp tục là một tay vợt người Pháp - Maxence Broville. Tuy xếp vị trí 1012 nhưng Broville đã loại hạt giống số 1 người Đức Henri Squire (hạng 404) ở ngay vòng 1. 

TIN LIÊN QUAN

Lý Hoàng Nam dừng bước ở tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Creteil

Ở vòng tứ kết giải nhà nghề Pháp M15 Creteil, Lý Hoàng Nam đã để thua ngược tay vợt người Pháp - Cuenin Sean (hạng 913 ATP).

Lý Hoàng Nam tích cực tập luyện, chuẩn bị cho giải Nhà nghề Pháp M15 Poitiers

Sau thất bại tại giải M15 Creteil, Lý Hoàng Nam sẽ tiếp tục ở lại Pháp để tham gia giải Nhà nghề tiếp theo là M15 Poitiers.

Lý Hoàng Nam thắng trận mở màn giải Nhà nghề Pháp M15 Poitiers

Lý Hoàng Nam không gặp nhiều khó khăn trong trận mở màn giải Nhà nghề Pháp M15 Poitiers 2022. Tay vợt người Việt Nam đánh bại Ben Jones với tỷ số 2-0.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Lan treo thưởng 700 triệu đồng cho tay vợt soán ngôi Lý Hoàng Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, quần vợt Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV. Theo đó, mỗi tấm HCV sẽ được treo thưởng 1 triệu baht, tương đương gần 700 triệu đồng.

Lý Hoàng Nam: Người viết nên lịch sử cho quần vợt Việt Nam

Trong tuổi đời non trẻ của môn quần vợt tại Việt Nam, Lý Hoàng Nam nhanh chóng ghi tên mình vào lịch sử ở tuổi 22, với tấm HCV SEA Games đầu tiên năm 2019.

Văn Phương vô địch, CLB Hải Đăng giành ngôi nhất toàn đoàn VTF Masters 500-1 2022

Tấm HCV nội dung đơn nam của Nguyễn Văn Phương giúp CLB Hải Đăng Tây Ninh giành ngôi nhất toàn đoàn tại VTF Masters 500-1 2022.

Nguyễn Văn Phương, Đào Minh Trang vô địch VTF Masters 500-1 năm 2022

Kết thúc ngày thi đấu cuối cùng, Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xác định xong 2 nhà vô địch ở 2 nội dung đơn nam và đơn nữ là Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Trang.

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn

Giải VTF Masters 500-1 2022 chưa thể kết thúc theo đúng lịch trình do thời tiết mưa lớn. Dụ kiến, trận đấu sẽ được bắt đầu ngay khi trời tạnh mưa.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

Xác định các đối thủ của Lý Hoàng Nam ở SEA Games 31: Cẩn trọng Thái Lan

Hai tay vợt người Thái Lan Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoechaikul là những đối thủ đáng gờm nhất với Lý Hoàng Nam ở nội dung đơn nam môn quần vợt SEA Games 31.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 5: CLB Hải Đăng Tây Ninh có chức vô địch đầu tiên

Cặp đôi Nguyễn Thanh Toàn/Hồ Thị Trúc Tâm đã đánh bại Lê Trung Tính/Nguyễn Thị Bé Xuyên để giành chức vô địch đôi nam nữ tại giải Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 4: Linh Giang bất ngờ thua tay vợt 18 tuổi

Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xuất hiện điều bất ngờ ở ngày thi đấu thứ tư khi hạt giống số 1 Trịnh Linh Giang bị loại ở vòng 3.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis