Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan

Thảo Lê

Thứ năm, 21/04/2022 13:47 (GMT+7)

Ở vòng 2 giải nhà nghề Thái Lan M15 Chiang Rai 3, Lý Hoàng Nam đã không thể vượt qua đối thủ người Nhật Bản Ryota Tanuma.

Sau thành công tại giải M15 Chiang Rai 2 với ngôi Á quân, Lý Hoàng Nam tiếp tục ở lại Thái Lan dự giải đấu tiếp theo. Tại đây, tay vợt số 1 Việt Nam đã dễ dàng vượt qua vòng đấu đầu tiên khi loại đối thủ của nước chủ nhà Thanapet Chanta chỉ sau 2 set đấu.

Sáng nay 21/4, Lý Hoàng Nam bước vào vòng 2 tại M15 Chiang Rai 3. Đối thủ của Nam là tay vợt người Nhật Bản Ryota Tanuma - hạng 671 ATP. Đáng tiếc, ngôi sao của CLB Hải Đăng đã không thể giành vé đi tiếp. 

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan - Ảnh 1
Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan - Ảnh: BTC

Bước vào set 1, Lý Hoàng Nam nhập cuộc khá tốt. Tay vợt của Việt Nam giành break đầu tiên ngay ở game 3 rồi vươn lên dẫn 3-1. Mặc dù vậy, Nam lại không giữ được lợi thế đến hết set đấu.

Cụ thể, Tanuma đã đưa set 1 trở lại thế cân bằng khi đòi lại break ở game 10. Đến game 12, hai tay vợt hoà nhau 6-6 và phải bước vào loạt tie-break cân não. Trên loạt đấu súng, tay vợt người Nhật Bản thắng sát nút 7-5, qua đó tạm dẫn trước 1-0. 

Sang set 2, Lý Hoàng Nam thi đấu vô cùng nỗ lực. Anh tiếp tục là người nhập cuộc tốt hơn khi giành break đầu tiên ở game 4. Tuy nhiên, Tanuma cũng nhanh chóng đòi lại break ngay ở game 5 rồi nhanh chóng đưa set 2 về thế cân bằng. 

Sau màn rượt đuổi tỷ số kịch tính, Lý Hoàng Nam đã thể hiện được bản lĩnh ở game 12 khi bẻ thành công game giao bóng của Tanuma. Set 2 kết thúc với chiến thắng 7-5 nghiêng về tay vợt của Việt Nam. 

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan - Ảnh 2
Ryota Tanuma vào tứ kết M15 Chiang Rai 3 Thái Lan sau chiến thắng trước Hoàng Nam

Bước vào set 3 quyết định, Tanuma đã tạo ra bước ngoặt ở game 5 khi giành break duy nhất. Trong phần còn lại của set đấu, Lý Hoàng Nam không thể đòi lại break, qua đó chấp nhận gác vợt với thất bại 4-6. 

Chung cuộc, Lý Hoàng Nam để thua Tanuma 1-2 (6(5)-7, 5-7, 4-6) và dừng bước tại vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3. Anh sẽ tiếp tục ở lại Thái Lan để tham dự giải M15 Chiang Rai 4 trước khi về Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31. 

THÔNG SỐ TRẬN ĐẤU

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan - Ảnh 3
TIN LIÊN QUAN

Tennis trẻ Việt Nam giành hạng 6 chung cuộc tại CK vòng loại Junior Davis Cup

Tại chung kết Vòng loại Giải Junior Davis khu vực Châu Á/ Thái Bình Dương Năm 2022, đội tuyển quần vợt trẻ Việt Nam giành hạng 6 chung cuộc sau trận đấu với đối thủ Hàn Quốc.

Lý Hoàng Nam thất bại đáng tiếc ở chung kết M15 Chiang Rai Thái Lan

Ở trận chung kết giải M15 Chiang Rai tại Thái Lan, Lý Hoàng Nam đã nhận thất bại đáng tiếc trước tay vợt người Hàn Quốc Seong Chan Hong.

Lý Hoàng Nam thắng dễ trận mở màn giải M15 Chiang Rai 3 Thái Lan

Lý Hoàng Nam không gặp nhiều khó khăn trước Thanapet Chanta ở trận mở màn giải M15 Chiangrai 2 (Thái Lan). Tay vợt của Việt Nam giành chiến thắng sau 2 set.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Lan treo thưởng 700 triệu đồng cho tay vợt soán ngôi Lý Hoàng Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, quần vợt Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV. Theo đó, mỗi tấm HCV sẽ được treo thưởng 1 triệu baht, tương đương gần 700 triệu đồng.

Lý Hoàng Nam: Người viết nên lịch sử cho quần vợt Việt Nam

Trong tuổi đời non trẻ của môn quần vợt tại Việt Nam, Lý Hoàng Nam nhanh chóng ghi tên mình vào lịch sử ở tuổi 22, với tấm HCV SEA Games đầu tiên năm 2019.

Văn Phương vô địch, CLB Hải Đăng giành ngôi nhất toàn đoàn VTF Masters 500-1 2022

Tấm HCV nội dung đơn nam của Nguyễn Văn Phương giúp CLB Hải Đăng Tây Ninh giành ngôi nhất toàn đoàn tại VTF Masters 500-1 2022.

Nguyễn Văn Phương, Đào Minh Trang vô địch VTF Masters 500-1 năm 2022

Kết thúc ngày thi đấu cuối cùng, Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xác định xong 2 nhà vô địch ở 2 nội dung đơn nam và đơn nữ là Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Trang.

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn

Giải VTF Masters 500-1 2022 chưa thể kết thúc theo đúng lịch trình do thời tiết mưa lớn. Dụ kiến, trận đấu sẽ được bắt đầu ngay khi trời tạnh mưa.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

Xác định các đối thủ của Lý Hoàng Nam ở SEA Games 31: Cẩn trọng Thái Lan

Hai tay vợt người Thái Lan Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoechaikul là những đối thủ đáng gờm nhất với Lý Hoàng Nam ở nội dung đơn nam môn quần vợt SEA Games 31.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 5: CLB Hải Đăng Tây Ninh có chức vô địch đầu tiên

Cặp đôi Nguyễn Thanh Toàn/Hồ Thị Trúc Tâm đã đánh bại Lê Trung Tính/Nguyễn Thị Bé Xuyên để giành chức vô địch đôi nam nữ tại giải Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 4: Linh Giang bất ngờ thua tay vợt 18 tuổi

Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xuất hiện điều bất ngờ ở ngày thi đấu thứ tư khi hạt giống số 1 Trịnh Linh Giang bị loại ở vòng 3.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Hạng 2 Senegal
Vòng
ASC Wally Daan
22:30
Jamono Fatick
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:10
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
Iran Div 2
Vòng
Shohada Razakan
21:00
Naft Gachsaran
Payam Mashhad
22:15
Shahrdari Bandar Abbas
Sepidrood Rasht
22:15
Shahrdari Bam
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:00
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Estudiantes de Medellin
22:00
Sol de Oriente
Club Deportivo La Chalaca
22:10
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis