FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Lịch thi đấu tennis Vòng tứ kết Davis Cup Finals 2021, ltd VCK Davis Cup hôm nay

Tiểu Lam

Tiểu Lam

BTV thể thao

Thứ hai, 29/11/2021 09:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 mới nhất. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2021 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Vào ngày 25/11, Davis Cup Finals 2021 sẽ chính thức khởi tranh. Đây là giải quần vợt đồng đội nam giữa các quốc gia với nhau, do Liên đoàn quần vợt thế giới tổ chức. 

LỊCH THI ĐẤU DAVIS CUP FINALS 2021 HÔM NAY

VCK Davis Cup 2021 sẽ có 18 đội tuyển tham dự, chia làm 6 bảng đấu. 18 cái tên này bao gồm 4 ĐT lọt vào bán kết mùa giải 2019, 2 đội nhận được suất đặc cách của BTC và 12 đội nhất bảng giai đoạn vòng loại (diễn ra hồi tháng 2/2019).

>>> XEM NGAY: Link trực tiếp Davis Cup Finals 2021

                            Kết quả Davis Cup Finals 2021

Lịch thi đấu VCK Davis Cup 2021 mới nhất hôm nay - Ảnh 1

Thể thức thi đấu ở VCK Davis Cup như sau: Các đội ở 6 bảng sẽ thi đấu vòng tròn tính điểm. 6 đội nhất bảng cùng 2 đội nhì bảng xuất sắc nhất sẽ giành vé vào tứ kết. Các yếu tố để xác định 2 suất nhì bảng đi tiếp lần lượt là tỷ lệ thắng các trận đấu, tỷ lệ thắng các set và sau đó là tỷ lệ thắng các game. 

Khi các tuyển thi đấu với nhau, trận đấu sẽ diễn ra theo thể thức “best of three”. Trong đó, sẽ có 2 trận đánh đơn và 1 trận đôi. 

Theo thông báo của BTC, giai đoạn vòng bảng và tứ kết VCK Davis Cup 2021 sẽ được tổ chức ở 3 địa điểm gồm Madrid (Tây Ban Nha), Innsbruck (Áo) và Turin (Ý). Từ bán kết đến chung kết, các trận đấu sẽ diễn ra tại Madrid.

Hiện tại, Mỹ đang là đội giàu thành tích nhất tại Davis Cup khi sở hữu 32 danh hiệu. Những cái tên tiếp theo lần lượt là Australia (28 danh hiệu), Pháp và Anh đồng hạng (10 danh hiệu). 

LỊCH TRỰC TIẾP DAVIS CUP FINALS 2021 VÒNG KNOCK-OUT

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
TỨ KẾT
ON Sports
HTV
22:00 29/11 Croatia Italia
22:00 30/11 Anh Đức
22:00 01/12 Kazakhstan Serbia
22:00 02/12 Nga Thụy Điển
BÁN KẾT
22:00 03/12 BK1 - Nhánh trên
22:00 04/12 BK2 - Nhánh dưới
CHUNG KẾT
22:00 05/12    

DANH SÁCH 6 BẢNG ĐẤU TẠI VCK DAVIS CUP 2021

Bảng A (Madrid)

Nga: Daniil Medvedev, Andrey Rublev, Aslan Karatsev, Karen Khachanov, Evgeny Donskoy.

Tây Ban Nha: Pablo Carreno Busta, Roberto Bautista Agut, Carlos Alcaraz, Feliciano Lopez, Marcel Granollers.

Ecuador: Emilio Gomez, Roberto Quiroz, Diego Hidalgo, Gonzalo Escobar, Antonio Cayetano March.

 

Bảng B (Madrid)

Canada: Felix Auger-Aliassime, Denis Shapovalov, Vasek Pospisil, Brayden Schnur, Peter Polansky.

Kazakhstan: Alexander Bublik, Mikhail Kukushkin, Dmitry Popko, Aleksandr Nedovyesov, Andrey Golubev.

Thụy Điển: Elias Ymer, Mikael Ymer, Jonathan Mridha, Andre Goransson.

 

Bảng C (Innsbruck)

Pháp: Ugo Humbert, Arthur Rinderknech, Richard Gasquet, Pierre-Hugues Herbert, Nicolas Mahut.

Anh: Cameron Norrie, Daniel Evans, Joe Salisbury, Neal Skupski.

CH Séc: Jiri Vesely, Tomas Machac, Zdenek Kolar, Jiri Lehecka, Lukas Rosol.

 

Bảng D (Turin)

Croatia: Marin Cilic, Borna Coric, Borna Gojo, Nikola Mektic, Mate Pavic.

Australia: Alex de Minaur, John Millman, Jordan Thompson, Alexei Popyrin, John Peers.

Hungary: Marton Fucsovics, Attila Balazs, Zsombor Marozsan, Mate Valkusz.

 

Bảng E (Turin)

Mỹ.: John Isner, Reilly Opelka, Taylor Fritz, Jack Sock, Rajeev Ram.

Italy: Matteo Berrettini, Jannik Sinner, Lorenzo Sonego, Fabio Fognini, Lorenzo Musetti.

Colombia: Daniel Elahi Galan, Nicolas Mejia, Juan Sebastian Cabal, Robert Farah.

 

Bảng F (Innsbruck)

Serbia: Novak Djokovic, Filip Krajinovic, Dusan Lajovic, Laslo Djere, Miomir Kecmanovic.

Đức: Jan-Lennard Struff, Dominik Koepfer, Peter Gojowczyk, Kevin Krawietz, Tim Puetz.

Áo: Dennis Novak, Jurij Rodionov, Gerald Melzer, Oliver Marach, Philipp Oswald.

TIN LIÊN QUAN

ĐT Quần vợt Việt Nam giành vé vào vòng playoff thăng hạng ở Davis Cup sau 2 trận toàn thắng

Lý Hoàng Nam và các đồng đội tại ĐT Quần vợt Việt Nam đã đánh bại Qatar để lọt vào vòng playoff thăng hạng Davis Cup 2021.

ĐT Quần vợt Việt Nam thắng Malaysia ở playoff thăng hạng Davis Cup 2021

Lý Hoàng Nam và các đồng đội thuộc ĐT Quần vợt Việt Nam vượt qua Malaysia với tỷ số 2-0, ở trận playoff thăng hạng III Davis Cup 2021.

Kết quả bốc thăm VCK Davis Cup 2021: Djokovic nằm ở bảng đấu nào?

ATP Tour 26/10/2021

Mới đây, Liên đoàn quần vợt thế giới đã công công bố 6 bảng đấu cùng danh sách các tay vợt tham dự VCK Davis Cup 2021. Đáng chú ý, cả 2 tay vợt hàng đầu thế giới là Novak Djokovic và Daniil Medvedev đều sẽ góp mặt.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis hôm nay 30/11: Tứ kết 2 Davis Cup 2021 - Anh vs Đức

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 30/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng tứ kết VCK Davis Cup 2021. Xem lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 28/11: Davis Cup ngày 4 - Lượt trận cuối vòng bảng

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 28/11 với tâm điểm là các trận đấu tại lượt trận cuối vòng bảng VCK Davis Cup 2021. Xem lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 27/11: Davis Cup ngày 3 - Medvedev xuất trận

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 27/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng VCK Davis Cup 2021. Xem lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 26/11: Davis Cup ngày 2 - Tâm điểm Serbia vs Áo

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 26/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng VCK Davis Cup 2021. Xem lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 25/11: VCK Davis Cup 2021 khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 25/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng VCK Davis Cup 2021. Xem lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu CHUNG KẾT ATP Finals 2021 hôm nay: Medvedev vs Zverev

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay với tâm điểm là trận chung kết ATP Finals 2021 giữa Daniil Medvedev và Alexander Zverev. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP World Tour Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu bán kết ATP Finals 2021: Tâm điểm Djokovic vs Zverev

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết ATP Finals 2021. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP World Tour Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 19/11: ATP Finals xác định tấm vé bán kết cuối cùng

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 19/11 với tâm điểm là các trận đấu tại lượt cuối vòng bảng ATP Finals 2021. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP World Tour Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 18/11: Vòng bảng ATP Finals - Tâm điểm Zverev vs Hurkacz

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 18/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2021. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP World Tour Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis WTA Finals 2021 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis WTA Finals 2021 mới nhất hôm nay. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt WTA Finals hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Bunna
22:00
Jimma Aba Jifar
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis