Kết quả tennis ngày 24/6: Tsitsipas vào chung kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 24/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Thứ hai tuần tới, Wimbledon 2022 sẽ chính thức khởi tranh. Tuần này, ATP Tour đang có 2 giải 250 là Mallorca Open và Eastbourne International. Đây sẽ là bước chạy đà cuối cùng của các tay vợt cho giải Grand Slam thứ ba trong năm. 

Kết thúc 5 ngày thi đấu, Mallorca Open vừa hoàn thành xong vòng bán kết. Theo đó, các trận đấu tại vòng bán kết vừa diễn ra vào chiều và tối qua. 3 cái tên xuất sắc nhất lọt vào trận chung kết đã được xác định. 

Kết quả tennis ngày 24/6: Tsitsipas vào chung kết Mallorca Open - Ảnh 1
Kết quả tennis ngày 24/6: Tsitsipas vào chung kết Mallorca Open

Ở tứ kết vừa qua, hạt giống số 1 Daniil Medvedev để thua trắng 2 set trước Roberto Bautista-Agut và dừng bước sớm. Do đó, ứng viên số 1 cho chức vô địch đang là Stefanos Tsitsipas. Tay vợt người Hy Lạp đã không khiến các CĐV phải thất vọng. 

Theo đó, Tsitsipas vừa có màn chạm trán Benjamin Bonzi ở bán kết. Anh không gặp bất cứ khó khăn nào để giành chiến thắng sau 2 set và giành vé vào chung kết. Kết quả các set lần lượt là 6-4 và 6-4. 

Ở trận bán kết còn lại, hạt giống số 5 Roberto Bautista Agut cũng giành chiến thắng sau 2 set trước Antoine Bellier. Như vậy, Bautista Agut sẽ chạm trán Tsitsipas trong trận tranh chức vô địch. 

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 24/6 - Vòng Bán kết Mallorca Open 2022

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3
ATP 250 - Mallorca Open - Đơn nam - BÁN KẾT
22:10
Bautista-Agut R. (5) 2 7 6  
Bellier A. 0 6(5) 2  
20:10
Tsitsipas S. (2) 2 6 6  
Bonzi B. 0 4 4  
ATP 250 - Eastbourne International - Đơn nam - BÁN KẾT
23:45
Fritz T. (3) 2 6 6(5) 6
De Minaur A. (6) 1 1 7 3
20:50
Cressy M. 2 7 6(2) 6
Draper J. 1 6(5) 7 3
TIN LIÊN QUAN

Nick Kyrgios bất ngờ rút khỏi Mallorca Open vì chấn thương, nguy cơ lỡ Wimbledon

Wimbledon 22/06/2022

Ngay trước thềm trận đấu với Roberto Bautista Agut, Nick Kyrgios đã bất ngờ thông báo rút khỏi Mallorca Open 2022 vì chấn thương.

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

ATP Tour 23/06/2022

Ở trận ra quân tại Mallorca Open 2022 thuộc khuôn khổ vòng 2, cả Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào tứ kết.

Medvedev thua trắng 2 set, bị loại khỏi tứ kết Mallorca Open

ATP Tour 24/06/2022

Daniil Medvedev nhận thất bại 0-2 trước Roberto Bautista Agut trong trận đấu diễn ra vào rạng sáng 24/6, qua đó bị loại khỏi Mallorca Open 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis hôm nay 8/8: Kyrgios vô địch Citi Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 8/8 với tâm điểm là các trận chung kết kết nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 7/8: Medvedev vô địch Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 7/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bán kết nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và chung kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 6/8: Medvedev vào Chung kết Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 6/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng tứ kết nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và bán kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 5/8: Medvedev vào Bán kết Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 5/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và tứ kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Raducanu hạ Osorio sau 2 loạt tie-break, vào tứ kết Citi Open 2022

Emma Raducanu đã giành quyền vào tứ kết giải Citi Open 2022 sau chiến thắng đầy nhọc nhằn trước Camila Osorio. Tay vợt nữ người Anh cần tới 2 loạt tie-break để vượt qua đối thủ tới từ Colombia.

Kết quả tennis hôm nay 4/8: Medvedev vào Tứ kết Citi Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 3/8: Kyrgios vào vòng 2 Citi Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 3/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 2/8: Murray bị loại khỏi Citi Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 2/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 1/8: Sinner vô địch Croatia Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 1/8 với tâm điểm là các trận chung kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 30/7: Alcaraz, Sinner thắng bán kết Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
21:00
Senegal U23
Saudi Arabia U23
21:00
Azerbaijan U23
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Bolivia Regional League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Nacional Potosi Reserves
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Hạng 2 Jordan
Vòng
Amman FC
21:00
Al-Jalil
Ethad Al-Ramtha
21:00
Blama
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Lebanese FA Cup
1/8 Final
Al-Hikma
21:00
Shabab Al Ghazieh
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Cameroon League Women
Vòng
Amazone FAP (nữ)
21:00
Renaissance de Figuil (nữ)
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis