Medvedev trải lòng về ‘mối thù’ với CĐV Úc, dọa bỏ Roland Garros và Wimbledon

Thảo Lê

Thứ hai, 31/01/2022 20:00 (GMT+7)

Daniil Medvedev tỏ ra không hài lòng khi liên tục bị CĐV Aystralia công kích tại Úc Mở rộng 2022. Tay vợt người Nga cho rằng anh có thể sẽ không tham dự các giải Grand Slam khác như Roland Garros và Wimbledon.

Tại Úc Mở rộng 2022, đã hơn một lần Daniil Medvedev phàn nàn về khán giả có mặt trên sân. Sau trận đấu với Nick Kyrgios, anh từng thẳng thừng chê bai CĐV Úc “IQ thấp”. Nguyên nhân là bởi tay vợt người Nga liên tục phải nhận những tiếng la ó trên khán đài. 

Medvedev trải lòng về ‘mối thù’ với CĐV Úc, dọa bỏ Roland Garros và Wimbledon - Ảnh 1
Medvedev giành ngôi á quân nội dung đơn nam Úc Mở rộng 2022

Đến trận chung kết hôm qua với Nadal, sự việc trên lại tái diễn. Trong buổi họp báo sau trận, hạt giống số 2 đã lên tiếng giãi bày sự bức xúc của mình. Medvedev cho rằng việc anh là người Nga có thể là một nguyên nhân, và anh có thể sẽ bỏ Roland Garros hay Wimbledon để dự một giải đấu nào đó tổ chức tại Nga. 

“Hàng nghìn khán giả liên tục tạo ra những âm thanh như 'Tsss, tsss, tsss' trước khi tôi giao bóng. Thật thiếu tôn trọng và đáng thất vọng. Tôi không dám chắc sau 30 năm nữa, tôi có còn muốn chơi quần vợt hay không.

Tôi nghĩ quốc tịch đóng một vai trò quan trọng trong câu chuyện này. Lý do có vẻ là bởi quần vợt Nga đã đi xuống một thời gian. Hy vọng rằng chúng tôi sẽ để có thêm nhiều fan ủng hộ các VĐV Nga. 

Medvedev trải lòng về ‘mối thù’ với CĐV Úc, dọa bỏ Roland Garros và Wimbledon - Ảnh 2
Medvedev dọa bỏ Roland Garros và Wimbledon

Tuy nhiên, tôi dám cá rằng khi một tay vợt Nga chạm trán đối thủ tới từ nước khác, họ sẽ không ủng hộ chúng tôi. Có một vài khoảnh khắc, đứa trẻ trong tôi đã ngừng mơ ước, và hôm nay là một trong số đó. 

Từ giờ trở đi, tôi sẽ chỉ thi đấu cho bản thân, cho gia đình, cho những người tin tưởng tôi, và tất nhiên là cho tất cả người Nga. Đơn giản là bởi tôi nhận được sự ủng hộ và cổ vũ từ họ.

Tôi xin phép nói thế này, nếu có một giải đấu trên sân cứng ở Moscow, trước thềm Roland Garros hay Wimbledon, tôi sẽ đến đó thi đấu cho dù phải bỏ lỡ 2 giải Grand Slam kia, Đây là sự lựa chọn của tôi”, Medvedev cho hay. 

TIN LIÊN QUAN

Nadal lập kỷ lục giành 21 Grand Slam sau khi vô địch Úc Mở rộng 2022

Rafael Nadal đã trở thành tay vợt đầu tiên trong lịch sử giành được 21 Grand Slam. Anh làm được điều này sau chiến thắng ngược với tỷ số 3-2 trước Daniil Medvedev ở trận chung kết Úc Mở rộng 2022.

CHÙM ẢNH: Rafael Nadal ăn mừng chức vô địch Úc Mở rộng 2022

Dù bị đánh giá thấp hơn trước tay vợt số 2 thế giới Daniil Medvedev, nhưng bằng kinh nghiệm cùng sự bền bỉ đáng kinh ngạc, Rafael Nadal đã thắng ngược đối thủ để đăng quang Australian Open 2022.

Trước Nadal, có mấy tay vợt vô địch Úc mở rộng sau khi thua 2 set đầu?

Rafael Nadal vô địch Úc mở rộng 2022 sau khi thua 2 set đầu tiên trước Daniil Medvedev. Vậy trước Nadal, đã có bao nhiêu tay vợt làm được điều tương tự: vô địch Australian Open sau khi thua trước 2 set?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Novak Djokovic chia tay HLV lâu năm Vajda

Vừa mất ngôi vị số 1 thế giới vào tay Daniil Medvedev, Novak Djokovic cũng mất luôn HLV quen thuộc Marian Vajda sau khi hai bên thống nhất đường ai nấy đi vào hôm qua.

Djokovic: Tôi muốn trở lại Australia để dự Úc Mở rộng

Trong buổi phỏng vấn mới đây với kênh truyền hình quốc gia Serbia (RTS), Djokovic khẳng định anh rất muốn trở lại Australia trong tương lai để dự Úc Mở rộng.

‘Chúng ta đang quá khắt khe với Djokovic, xin hãy tôn trọng cậu ấy’

Đây là phát biểu của cựu tay vợt Alex Corretja về vụ lùm xùm liên quan đến hộ chiếu của Novak Djokovic ở Australia hồi tháng 1 vừa qua.

Djokovic: Con trai tôi cổ vũ cho Nadal ở chung kết Úc Mở rộng

Theo chia sẻ của Djokovic, vợ anh đã cổ vũ cho Daniil Medvedev ở trận chung kết úc Mở rộng 2022, trong khi con trai anh lại ủng hộ Rafael Nadal.

Djokovic khẳng định KHÔNG tiêm vắc xin COVID-19, sẵn sàng bỏ các giải Grand Slam

Trong bài phỏng vấn độc quyền với BBC mới đây, Novak Djokovic khẳng định anh sẽ không tiêm vắc xin COVID-19 và sẵn sàng rút khỏi các giải Grand Slam nếu BTC giải yêu cầu tiêm phòng.

Zverev: Tôi dùng điện thoại quá nhiều nên thất bại ở Úc Mở rộng

Trong chia sẻ mới nhất, Alexander Zverev thừa nhận việc anh dùng điện thoại quá nhiều đã ảnh hưởng đến kết quả thi đấu tại Úc Mở rộng 2022.

Rộ tin Djokovic đồng ý tiêm vắc xin COVID-19

Nhiều nguồn tin khẳng định Novak Djokovic đã thay đổi lập trường và nhiều khả năng sẽ đồng ý tiêm vắc xin phòng COVID-19 đê có thể tham dự các giải Grand Slam trong thời gian tới.

Daniel Collins lọt top 10 WTA sau ngôi á quân Úc Mở rộng 2022

Với việc lọt vào chung kết Úc Mở rộng 2022, Daniel Collins đã có sự thăng tiến lớn trên BXH WTA thế giới.

Djokovic và Federer chúc mừng 'siêu kỷ lục' của Nadal

Cả Novak Djokovic và Roger Federer đều gửi lời chúc mừng tới Rafael Nadal. Nadal vừa lập ‘siêu kỷ lục’ khi trở thành tay vợt đầu tiên giành được 21 Grand Slam trong sự nghiệp.

Trước Nadal, có mấy tay vợt vô địch Úc mở rộng sau khi thua 2 set đầu?

Rafael Nadal vô địch Úc mở rộng 2022 sau khi thua 2 set đầu tiên trước Daniil Medvedev. Vậy trước Nadal, đã có bao nhiêu tay vợt làm được điều tương tự: vô địch Australian Open sau khi thua trước 2 set?

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
ND Gorica
22:00
Slask Wroclaw
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
Racing Union Luxemburg
23:30
Saint Gilloise
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
BSG Chemie Leipzig
23:30
FC Blau-Weiss Leipzig
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
SVG Bleiburg
23:30
Wolfsberger AC Amateure
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
NK Primorje
23:30
Tabor Sezana
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Uruguay Amateur Cup
Mar de Fondo
23:30
Sportivo Huracan FC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Fortune FC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis