Nadal phản ứng ra sao khi Djokovic ‘do thám’ đội Thế giới trước Laver Cup?

Rafael Nadal nhanh chóng gửi thông điệp tới Novak Djokovic sau khi Nole cùng Matteo Berrettini tiến hành ‘do thám’ đội Thế giới trước thềm Laver Cup.

Nadal, Djokovic, Andy Murray, Casper Ruud và Stefanos Tsitsipas sẽ cùng Roger Federer đại diện cho đội châu Âu tham dự Laver Cup 2022. Đây là giải đấu chuyên nghiệp cuối cùng mà Tàu tốc hành tham gia tranh tài. Federer chỉ tham dự một trận đánh đôi vào thứ Sáu (23/9). Vai trò sau đó của tay vợt người Thụy Sĩ sẽ do Matteo Berrettini tiếp quản.

Nadal phản ứng ra sao khi Djokovic ‘do thám’ đội Thế giới trước Laver Cup? - Ảnh 1
Djokovic và các tay vợt của đội châu Âu đã tới London để tham dự Laver Cup 2022

Các trận đấu của Laver Cup 2022 diễn ra tại sân The O2 Arena (London, Anh). Federer, Djokovic và Berrettini đã tới London để chuẩn bị cho sự kiện đáng chú ý này. Djokovic và Berrettini thậm chí còn tới ‘do thám’ việc luyện tập của đội Thế giới.

Dĩ nhiên, việc Djokovic và Berrettini ‘do thám’ đội Thế giới chỉ là nói cho vui. Trên thực tế, cả hai xuất hiện trong video do ban tổ chức giải đấu vừa đăng tải trên tài khoản Twitter chính thức.

“Này các bạn, tôi ở đây với bạn của tôi là Novak. Đội Thế giới đang luyện tập nên chúng tôi không thích điều này”, Berrettini nói trong video.

Khi các đối thủ tiếp tục luyện tập sau lưng họ, Djokovic nói một cách hài hước: “Chúng tôi đang thực hiện một số cuộc do thám. Ở đây với Matteo, chàng trai đẹp nhất trong đội châu Âu. Matteo thiết lập tiêu chuẩn với bộ đồ mang phong cách ông chủ. Chúng tôi chỉ nỗ lực bù đắp sự thua thiệt về ngoại hình bằng việc thi đấu tốt”.

Nadal phản ứng ra sao khi Djokovic ‘do thám’ đội Thế giới trước Laver Cup? - Ảnh 2
Nadal chia sẻ video ghi lại cảnh Djokovic và Berrettini 'do thám' đội Thế giới - Ảnh chụp màn hình

Nadal tỏ ra hào hứng với video ấy. Anh chia sẻ lại trên trang Twitter cá nhân của mình kèm theo lời nhắn: “Này… Tôi sẽ đến vào ngày mai… Hạ cánh ở London vào sáng mai… chờ tôi nhé”. Đính kèm thông điệp ấy là biểu tượng một cái nháy mắt và một cánh tay tràn đầy cơ bắp.

Laver Cup 2022 sẽ khởi tranh từ ngày 23/9 và khép lại vào ngày 25/9 theo giờ địa phương.

TIN LIÊN QUAN

CHÍNH THỨC: Roger Federer giải nghệ sau Laver Cup 2022

Trên trang cá nhân, Roger Federer xác nhận sẽ giải nghệ sau khi Laver Cup 2022 khép lại. Giải đấu sẽ diễn ra từ ngày 23-25/9 tới đây.

Danh sách các tay vợt tham dự Laver Cup 2022: Big 4 sát cánh

Điểm tên các tay vợt của đội Châu Âu và đội Thế giới tại Laver Cup 2022. Thethao.vn cập nhật nhanh nhất, chính xác nhất danh sách các tay vợt tham dự Laver Cup 2022.

Federer không đánh đơn ở Laver Cup, chỉ dự 1 trận đôi vào thứ Sáu

ATP Tour 21/09/2022

Mới đây, Roger Federer vừa tiết lộ kế hoạch dự Laver Cup 2022. Theo đó, Tàu tốc hành người Thụy Sĩ sẽ chỉ tham dự một trận đôi nam duy nhất vào tối thứ Sáu trước khi chính thức giải nghệ.

Federer tiết lộ kế hoạch sau khi giải nghệ

Roger Federer mới đây tiết lộ kế hoạch của bản thân sau khi giải nghệ: trở thành một bình luận viên tennis. Anh muốn tham gia bình luận Wimbledon cùng nhiều giải đấu khác.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic thắng thần tốc ở trận ra quân Astana Open 2022

Novak Djokovic không mất nhiều thời gian để đánh bại Cristian Garin, qua đó giành vé vào vòng 2 Astana Open 2022.

Alcaraz lần đầu thua 0-2 trong năm 2022, bị loại ngay tại vòng 1 Astana Open

Tay vợt số 1 thế giới Carlos Alcaraz vừa để thua sốc David Goffin ở vòng 1 giải ATP 500 - Astana Open 2022. Đáng chú ý, đây cũng là lần đầu tiên anh nhận thất bại sau 2 set kể từ Paris Masters 2021.

Alcaraz và Nadal giữ 2 vị trí đầu BXH ATP, làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha

Tay vợt 19 tuổi Carlos Alcaraz và huyền thoại Rafael Nadal đã làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha khi nước này có 2 tay vợt chiếm giữ 2 vị trí số 1 và số 2 trên bảng xếp hạng ATP. Quốc gia gần nhất từng làm được điều này là Hoa Kỳ.

Djokovic bám sát Nadal sau danh hiệu ATP thứ 89 trong sự nghiệp

Novak Djokovic đang gần đuổi kịp số danh hiệu ATP của Rafael Nadal và thậm chí là cả Roger Federer sau khi đăng quang tại Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic có danh hiệu ATP thứ 3 trong năm sau khi vô địch Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic dễ dàng đánh bại Marin Cilic sau 2 set với các tỷ số 6-3 6-4 để lên ngôi tại Aviv Watergen Open 2022. Đây là danh hiệu tính điểm đầu tiên của Nole kể từ Wimbledon 2021.

Djokovic hạ Safiullin, gặp Marin Cilic tại chung kết Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không mấy khó khăn để đánh bại Safiullin và trở thành đối thủ của Marin Cilic trong trận chung kết Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic nhọc nhằn giành vé vào bán kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic vừa trải qua bài test khó khăn kéo dài gần 2 giờ đồng hồ đến từ Vasek Pospisil. Nole giành chiến thắng sau 2 set để đặt chân vào bán kết giải Tel Aviv Watergen Open 2022.

Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới

Rafael Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới. Ông Vua sân đất nện nhiều khả năng chưa thể vượt qua cột mốc 5 năm kết thúc ở ngôi số 1 của Roger Federer ngay trong năm nay.

Djokovic thắng dễ cựu số 32, vào tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại Pablo Andujar, tay vợt từng xếp hạng 32 thế giới. Chiến thắng này giúp hạt giống số 1 giành quyền tham dự vòng tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu

Novak Djokovic mới đây đưa ra lời cảnh báo tới Rafael Nadal về cuộc đua Grand Slam giữa hai tay vợt đồng thời thừa nhận bản thân sẵn sàng đối mặt với việc bị cấm thi đấu do chưa tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Round 1 Domestic Champions
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:59
Rahimo FC
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Denmark 2 Division Women
Vòng
FC Damso (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Rielasingen Arlen
23:30
Villingen
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis