Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

Thảo Lê

Thứ năm, 23/06/2022 13:00 (GMT+7)

Ở trận ra quân tại Mallorca Open 2022 thuộc khuôn khổ vòng 2, cả Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào tứ kết.

1 tuần trước khi Wimbledon khởi tranh, các tay vợt đang tranh tài tại một số giải chạy đà trên mặt sân cỏ. Trong số này, tâm điểm là Mallorca Open, giải ATP 250 được tổ chức tại Tây Ban Nha. 

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open - Ảnh 1
Medvedev ngược dòng vào tứ kết Mallorca Open

Tại Mallorca, hai tay vợt đáng chú ý nhất tham gia tranh tài là Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas. Tối qua, cả hai đều có trận ra quân trong khuôn khổ vòng 2 và đều giành chiến thắng. Trong đó, tay vợt số 1 thế giới đã gặp phải rất nhiều khó khăn.

Ở vòng đấu này, đối thủ của Medvedev là Aslan Karatsev. Bước vào set 1, tay vợt người Nga khởi đầu không tốt. Anh để mất break trước ở game 5 và đánh mất lợi thế. Trong phần còn lại của set đấu, Medvedev không thể đòi lại break, qua đó để thua 4-6. 

Bị dẫn trước 1 set, Medvedev bắt đầu tăng tốc ở 2 set sau. Cuối cùng, hạt giống số 1 đã lội ngược dòng thành công để giành vé vào tứ kết. Tỷ số set 2 và 3 lần lượt là 6-3 và 6-2. 

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open - Ảnh 2
Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

Trong khi đó, Tsitsipas lại có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Ilya Ivashka. Theo đó, ở mỗi set, tay vợt người Hy Lạp đều có 1 lần giành break và kết thúc set đấu với chiến thắng 6-4. Trận đấu kết thúc sau 1 tiếng 23 phút. 

Hôm nay 23/6, cả Medvedev và Tsitsipas đều ra sân ở vòng tứ kết. Theo lịch được công bố, ào khoảng 21h00, Medvedev sẽ chạm trán hạt giống số 5 Roberto Bautista-Agut. Trước đó, Stefanos Tsitsipas sẽ ra sân gặp Marcos Giron vào khoảng 19h30.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả tennis ngày 19/6: Medvedev lỡ hẹn với chức vô địch Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 19/6 với tâm điểm là 2 trận chung kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6: Medvedev và Tsitsipas ra quân tại Mallorca Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 22/6: Medvedev vào Tứ kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6: Tứ kết Mallorca Open - Medvedev vs Bautista Agut

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Murray xác nhận tham dự Laver Cup 2022 cùng Nadal và Federer

Cựu số 1 thế giới Andy Murray mới đây đã lên tiếc xác nhận sẽ góp mặt trong đội hình Team Châu Âu tham dự Laver Cup 2022 cùng Rafael Nadal và Roger Federer.

Tsitsipas vô địch Mallorca Open, chạy đà hoàn hảo cho Wimbledon 2022

Stefanos Tsitsipas vượt qua Roberto Bautista Agut ở trận chung kết Mallorca Open với tỷ số 2-1 để lên ngôi vô địch, qua đó có bước chuẩn bị không thể mỹ mãn hơn cho Wimbledon 2022.

Tsitsipas thắng dễ Bonzi, tiến sát danh hiệu Mallorca Open 2022

Stefanos Tsitsipas đã ghi tên mình vào trận chung kết Mallorca Open 2022 sau khi đánh bại Benjamin Bonzi ở bán kết.

Carlos Alcaraz thua trận đầu tiên ở mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic tại Hurlingham, Carlos Alcaraz đã để thua Frances Tiafoe một cách chóng vánh sau 2 set đấu.

Medvedev thua trắng 2 set, bị loại khỏi tứ kết Mallorca Open

Daniil Medvedev nhận thất bại 0-2 trước Roberto Bautista Agut trong trận đấu diễn ra vào rạng sáng 24/6, qua đó bị loại khỏi Mallorca Open 2022.

Djokovic và Nadal thắng dễ trận mở màn mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn tại giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic, cả Rafael Nadal và Novak Djokovic đều có những chiến thắng dễ dàng.

Medvedev có mặt ở chung kết, tiến sát chức vô địch Halle Open 2022

Số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận đấu tương đối căng thẳng với Oscar Otte ở bán kết Halle Open để chính thức có mặt ở trận chung kết.

Medvedev thắng Ivashka sau 2 set, vào tứ kết Halle Open 2022

Daniil Medvedev không gặp quá nhiều khó khăn trước Ilya Ivashka. Chiến thắng sau 2 set giúp hạt giống số 1 giành quyền vào tứ kết giải Halle Open 2022.

Số 1 thế giới Medvedev ra quân thuận lợi tại Halle Open 2022

Tay vợt số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận ra quân khá dễ dàng tại Halle Open 2022 khi đánh bại David Goffin sau 2 set đấu.

Tsitsipas thua ngược Nick Kyrgios ở vòng 2 Halle Open

Ở vòng 2 Halle Open, bất ngờ đã xảy ra khi hạt giống số 2 Stefanos Tsitsipas để thua Nick Kyrgios và bị loại sớm.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Vòng bảng
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
USA Women Premier League
Vòng
Chicago Dutch Lions (nữ)
06:30
St. Louis Lions(w)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 15
CD El Nacional
07:00
CD Puerto Quito
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:10
Oakland County FC
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
USL W-League Women
Vòng
Peachtree City (nữ)
06:30
South Georgia Tormenta FC (nữ)
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis