Kết quả bốc thăm VCK Davis Cup 2021: Djokovic nằm ở bảng đấu nào?

Mới đây, Liên đoàn quần vợt thế giới đã công công bố 6 bảng đấu cùng danh sách các tay vợt tham dự VCK Davis Cup 2021. Đáng chú ý, cả 2 tay vợt hàng đầu thế giới là Novak Djokovic và Daniil Medvedev đều sẽ góp mặt.

Vào ngày 25/10 tới đây, VCK Davis Cup 2021 sẽ chính thức khởi tranh. Mới đây, Liên đoàn quần vợt quốc tế vừa công bố danh sách các tay vợt tham dự cùng kết quả bốc thăm các bảng đấu. Đáng chú ý, cả 2 tay vợt hàng đầu thế giới là Novak Djokovic và Daniil Medvedev đều sẽ góp mặt. 

Kết quả bốc thăm VCK Davis Cup 2021: Djokovic nằm ở bảng đấu nào? - Ảnh 1
Djokovic nằm ở bảng F cùng đoàn Serbia

Cụ thể, VCK Davis Cup 2021 sẽ có 18 đội tuyển tham dự, chia làm 6 bảng đấu. 18 cái tên này bao gồm 4 ĐT lọt vào bán kết mùa giải 2019, 2 đội nhận được wild card của BTC và 12 đội nhất bảng giai đoạn vòng loại (diễn ra hồi tháng 2/2019). 

Năm 2020, VCK Davis Cup không thể diễn ra theo kế hoạch do ảnh hưởng của đại dịch COVID-19. Vì vậy, đương kim vô địch vẫn đang là ĐT Tây Ban Nha. Theo kết quả bốc thăm, Tây Ban Nha sẽ nằm ở bảng A cùng với Nga và Ecuador. 

Cái tên được quan tâm tiếp theo là Serbia, ĐT có sự góp mặt tay vợt số một thế giới Novak Djokovic. Năm nay, Serbia nằm ở bảng F cùng Đức và Áo. Đáng tiếc, Alexander Zverev và Dominic Thiem đều xác nhận không dự giải. 

Kết quả bốc thăm VCK Davis Cup 2021: Djokovic nằm ở bảng đấu nào? - Ảnh 2
ĐT Tây Ban Nha vô địch Davis Cup 2019

Thể thức thi đấu ở VCK Davis Cup như sau: Các đội ở 6 bảng sẽ thi đấu vòng tròn tính điểm. 6 đội nhất bảng cùng 2 đội nhì bảng sẽ giành vé vào tứ kết. Các yếu tố để xác định 2 suất nhì bảng đi tiếp lần lượt là tỷ lệ thắng các trận đấu, tỷ lệ thắng các set và sau đó là tỷ lệ thắng các game. 

Theo thông báo của BTC, giai đoạn vòng bảng và tứ kết VCK Davis Cup 2021 sẽ được tổ chức ở 3 địa điểm gồm Madrid (Tây Ban Nha), Innsbruck (Áo) và Turin (Ý). Từ bán kết đến chung kết, các trận đấu sẽ diễn ra tại Madrid. 

DANH SÁCH 6 BẢNG ĐẤU TẠI VCK DAVIS CUP 2021

Bảng A (Madrid)

Nga: Daniil Medvedev, Andrey Rublev, Aslan Karatsev, Karen Khachanov, Evgeny Donskoy.

Tây Ban Nha: Pablo Carreno Busta, Roberto Bautista Agut, Carlos Alcaraz, Feliciano Lopez, Marcel Granollers.

Ecuador: Emilio Gomez, Roberto Quiroz, Diego Hidalgo, Gonzalo Escobar, Antonio Cayetano March.

 

Bảng B (Madrid)

Canada: Felix Auger-Aliassime, Denis Shapovalov, Vasek Pospisil, Brayden Schnur, Peter Polansky.

Kazakhstan: Alexander Bublik, Mikhail Kukushkin, Dmitry Popko, Aleksandr Nedovyesov, Andrey Golubev.

Thụy Điển: Elias Ymer, Mikael Ymer, Jonathan Mridha, Andre Goransson.

 

Bảng C (Innsbruck)

Pháp: Ugo Humbert, Arthur Rinderknech, Richard Gasquet, Pierre-Hugues Herbert, Nicolas Mahut.

Anh: Cameron Norrie, Daniel Evans, Joe Salisbury, Neal Skupski.

CH Séc: Jiri Vesely, Tomas Machac, Zdenek Kolar, Jiri Lehecka, Lukas Rosol.

 

Bảng D (Turin)

Croatia: Marin Cilic, Borna Coric, Borna Gojo, Nikola Mektic, Mate Pavic.

Australia: Alex de Minaur, John Millman, Jordan Thompson, Alexei Popyrin, John Peers.

Hungary: Marton Fucsovics, Attila Balazs, Zsombor Marozsan, Mate Valkusz.

 

Bảng E (Turin)

Mỹ.: John Isner, Reilly Opelka, Taylor Fritz, Jack Sock, Rajeev Ram.

Italy: Matteo Berrettini, Jannik Sinner, Lorenzo Sonego, Fabio Fognini, Lorenzo Musetti.

Colombia: Daniel Elahi Galan, Nicolas Mejia, Juan Sebastian Cabal, Robert Farah.

 

Bảng F (Innsbruck)

Serbia: Novak Djokovic, Filip Krajinovic, Dusan Lajovic, Laslo Djere, Miomir Kecmanovic.

Đức: Jan-Lennard Struff, Dominik Koepfer, Peter Gojowczyk, Kevin Krawietz, Tim Puetz.

Áo: Dennis Novak, Jurij Rodionov, Gerald Melzer, Oliver Marach, Philipp Oswald.

TIN LIÊN QUAN

Novak Djokovic sẽ tham dự những giải đấu nào trong phần còn lại của mùa 2021?

ATP Finals 19/10/2021

Trong bài phỏng vấn mới đây, Novak Djokovic cho biết anh sẽ tham dự 3 giải đấu từ nay cho đến hết năm 2021 là Paris Masters, ATP Finals và Davis Cup.

Djokovic: Tôi chưa biết mình có được dự Australian Open 2022 hay không

Trong phát biểu mới nhất, Novak Djokovic chia sẻ anh vẫn chưa biết mình có được tham dự Úc Mở rộng 2022 hay không. Nguyên nhân đến từ việc chính phủ Australia đưa ra những quy định rất nghiêm ngặt về việc tiêm phòng COVID-19.

Medvedev mơ lật đổ ngôi vương của Djokovic trên BXH ATP

ATP Tour 24/10/2021

Trong bài phỏng vấn mới đây, Daniil Medvedev cho biết mục tiêu của anh là giành được vị trí số 1 trên BXH ATP từ tay Novak Djokovic trong mùa giải này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Nadal không dự Davis Cup 2022, Alcaraz cùng Tây Ban Nha đấu Djokovic

Đội hình của ĐT quần vợt Tây Ban Nha dự Davis Cup 2022 không có tên Rafael Nadal. Carlos Alcaraz vì vậy sẽ là niềm hy vọng số 1 của đội tuyển xứ bò tót.

Nadal thua sốc ở trận ra quân Cincinnati Masters 2022

Rafael Nadal đã phải dừng bước ngay ở ngày ra quân Cincinnati Masters 2022 sau thất bại trước Borna Coric.

Kyrgios thất bại chóng vánh trước Fritz, bị loại sớm ở Cincinnati Masters

Nick Kyrgios đã phải nói lời chia tay Cincinnati Masters 2022 ngay từ vòng 2 sau thất bại chóng vánh trước Taylor Fritz.

Medvedev và Alcaraz khởi đầu thuận lợi tại Cincinnati Masters

Ở trận ra quân Cincinnati Masters 2022, cả Daniil Medvedev và Carlos Alcaraz đều có những chiến thắng dễ dàng để giành vé vào vòng 3.

Murray đánh bại Wawrinka ở vòng 1 Cincinnati Masters 2022

Andy Murray vừa có chiến thắng nghẹt thở trước Stan Wawrinka để có mặt ở vòng 2 Cincinnati Masters 2022.

Nadal soán ngôi số 1 thế giới của Medvedev nếu vô địch Cincinnati Masters

Rafael Nadal sẽ có cơ hội để vươn lên đứng đầu trên BXH ATP đơn nam nếu như nâng cao chiếc cúp vô địch tại Cincinnati Masters 2022.

Carreno Busta ngược dòng hạ Hurkacz, bỏ túi danh hiệu Masters 1000 đầu tiên

Ở trận chung kết Rogers Cup 2022 diễn ra rạng sáng nay, Pablo Carreno Busta đã lội ngược dòng đánh bại Hubert Hurkacz để đăng quang ngôi vô địch.

Hurkacz tranh chức vô địch Canada Mở rộng 2022 với Carreno Busta

Hubert Hurkacz có cuộc lội ngược dòng kịch tính trước Casper Ruud để có mặt ở trận chung kết Canada Mở rộng 2022. Đối thủ tiếp theo của anh là tay vợt người Tây Ban Nha, Pablo Carreno Busta.

Xem trực tiếp tennis Cincinnati Masters 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Giải tennis Cincinnati Masters 2022 được phát sóng trực tiếp trên kênh nào? Lịch trực tiếp giải quần vợt Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cập nhật nhanh nhất trên thethao.vn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis