Djokovic thắng nhọc Fucsovics ở vòng 2 đơn nam Paris Masters 2021

Novak Djokovic phải cần đến 3 set để đánh bại Marton Fucsovics, qua đó giành vé vào vòng 3 Paris Masters 2021.

Sau thất bại ở trận chung kết US Open 2021, Novak Djokovic nghỉ thi đấu khá lâu. Sang tháng 11, tay vợt người Serbia mới quay trở lại thi đấu, với điểm đến là Paris Masters 2021 - giải ATP 1000 cuối cùng trong năm được tổ chức tại Pháp. 

Djokovic thắng nhọc Fucsovics ở trận ra quân đơn nam Paris Masters 2021 - Ảnh 2
Djokovic thắng nhọc Fucsovics ở trận ra quân đơn nam Paris Masters 2021

Ở Paris, Djokovic tham dự cả 2 nội dung đơn nam và đôi nam. Trong ngày thi đấu đầu tiên, tay vợt số một thế giới cùng Filip Krajinovic đã có chiến thắng đầu tay trước cặp đôi De Minaur/ Saville tại vòng 1 đôi nam. Rạng sáng nay, anh tiếp tục đánh bại Marton Fucsovics để giành vé vào vòng 3 đơn nam. Tuy nhiên, đây không phải chiến thắng quá dễ dàng của Nole. 

Bước vào set 1, Djokovic ngay lập tức cho thấy sự vượt trội so với đối thủ. Theo đó, anh giành break đầu tiên ngay ở game 2 và vươn lên dẫn trước 3-0. Trong phần còn lại của set đấu, Fucsovics chỉ bảo vệ thành công 2 game giao bóng của mình. Đến game 8, anh mất break một lần nữa rồi để thua đậm 2-6.

Djokovic thắng nhọc Fucsovics ở trận ra quân đơn nam Paris Masters 2021 - Ảnh 3
Djokovic tham dự cả 2 nội dung ở Paris Masters 2021

Tuy nhiên, sang set 2, Fucsovics đã thi đấu vô cùng nỗ lực. Tay vợt hạng 40 thế giới chính là người có break duy nhất ở set này khi bẻ game giao bóng của Nole ở game 3. Sau màn rượt đuổi tỷ số hấp dẫn, anh xuất sắc đánh bại Nole với tỷ số 6-4 rồi cân bằng tỷ số 1-1.

Sang set 3, Djokovic lấy lại thế trận. Tay vợt số 1 thế giới đưa kịch bản ở set 1 trở lại khi liên tục giành break ở các game 4 và 6. Set 3 khép lại với chiến thắng 6-3 nghiêng về phía Nole. 

Chung cuộc, Djokovic thắng 2-1 và chính thức giành vé vào vòng 3 Paris Masters 2021. Tại đây, đối thủ của anh sẽ là người thắng trong cặp Gael Monfils - Adrian Mannarino. 

THÔNG SỐ TRẬN ĐẤU

Djokovic thắng nhọc Fucsovics ở trận ra quân đơn nam Paris Masters 2021 - Ảnh 1

XEM LẠI DIỄN BIẾN TRẬN ĐẤU

TIN LIÊN QUAN

Tin vui cho Djokovic: Không tiêm vắc xin COVID-19 vẫn được dự Úc Mở rộng 2022

Trong thông báo mới nhất, Thủ tướng Australia Scott Morrison cho biết các tay vợt chưa tiêm vắc xin COVID-19 vẫn được phép nhập cảnh vào nước này để tham dự Úc Mở rộng 2022.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 2/11: Djokovic ra quân tại Paris Masters 2021

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 2/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 và 2 Paris Masters 2021. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP 1000 - Paris Mở rộng nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định tennis vòng 2 Paris Masters - Djokovic vs Fucsovics, 01h30 ngày 3/11

Nhận định tennis vòng 2 Paris Masters 2021 trận Novak Djokovic vs Marton Fucsovics, 01h30 hôm nay 03/11. Dự đoán kết quả tennis trận Djokovic vs Fucsovics nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Alcaraz và Nadal giữ 2 vị trí đầu BXH ATP, làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha

Tay vợt 19 tuổi Carlos Alcaraz và huyền thoại Rafael Nadal đã làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha khi nước này có 2 tay vợt chiếm giữ 2 vị trí số 1 và số 2 trên bảng xếp hạng ATP. Quốc gia gần nhất từng làm được điều này là Hoa Kỳ.

Djokovic bám sát Nadal sau danh hiệu ATP thứ 89 trong sự nghiệp

Novak Djokovic đang gần đuổi kịp số danh hiệu ATP của Rafael Nadal và thậm chí là cả Roger Federer sau khi đăng quang tại Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic có danh hiệu ATP thứ 3 trong năm sau khi vô địch Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic dễ dàng đánh bại Marin Cilic sau 2 set với các tỷ số 6-3 6-4 để lên ngôi tại Aviv Watergen Open 2022. Đây là danh hiệu tính điểm đầu tiên của Nole kể từ Wimbledon 2021.

Djokovic hạ Safiullin, gặp Marin Cilic tại chung kết Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không mấy khó khăn để đánh bại Safiullin và trở thành đối thủ của Marin Cilic trong trận chung kết Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic nhọc nhằn giành vé vào bán kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic vừa trải qua bài test khó khăn kéo dài gần 2 giờ đồng hồ đến từ Vasek Pospisil. Nole giành chiến thắng sau 2 set để đặt chân vào bán kết giải Tel Aviv Watergen Open 2022.

Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới

Rafael Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới. Ông Vua sân đất nện nhiều khả năng chưa thể vượt qua cột mốc 5 năm kết thúc ở ngôi số 1 của Roger Federer ngay trong năm nay.

Djokovic thắng dễ cựu số 32, vào tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại Pablo Andujar, tay vợt từng xếp hạng 32 thế giới. Chiến thắng này giúp hạt giống số 1 giành quyền tham dự vòng tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu

Novak Djokovic mới đây đưa ra lời cảnh báo tới Rafael Nadal về cuộc đua Grand Slam giữa hai tay vợt đồng thời thừa nhận bản thân sẵn sàng đối mặt với việc bị cấm thi đấu do chưa tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.

Djokovic: Tôi gặp chấn thương cổ tay phải suốt quá trình diễn ra Laver Cup

Novak Djokovic tiết lộ bản thân thi đấu tại Laver Cup 2022 trong tình trạng cổ tay phải liên tục gặp vấn đề. Đó là lý do anh không thể có màn thể hiện hoàn hảo ở giải đấu cuối cùng trong sự nghiệp của Roger Federer.

Tại sao Djokovic muốn đánh đôi với tay vợt 45 tuổi tại Tel Aviv Open 2022?

Novak Djokovic sẽ tiếp tục di chuyển sang Tel Aviv sau khi tham gia Laver Cup tại London. Tại đây, anh sẽ đánh đôi cùng Jonathan Erlich tại giải đấu cuối cùng của tay vợt 45 tuổi này.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis