Alcaraz và Sinner gặp nhau ở chung kết Croatia Open 2022

Đúng như kỳ vọng, Carlos Alcaraz và Jannik Sinner là 2 cái tên cuối cùng lọt vào trận chung kết Croatia Open 2022.

Carlos Alcaraz và Jannik Sinner đang là hai tay vợt trẻ hàng đầu thế giới hiện nay. Tại Croatia Open, cả hai đều đăng ký tham dự, với Alcaraz là hạt giống số 1, còn Sinner là hạt giống số 2. Họ nằm ở 2 nhánh đấu khác nhau và được kỳ vọng sẽ gặp nhau ở trận chung kết.

Alcaraz và Sinner gặp nhau ở chung kết Croatia Open 2022 - Ảnh 1
Alcaraz nhọc nhằn vượt qua Giulio Zeppieri sau 3 set

Sau 6 ngày thi đấu, điều các CĐV mong đợi đã đến. Đêm qua và rạng sáng nay, Alcaraz và Sinner vừa bước vào thi đấu vòng bán kết. Cả hai đều giành chiến thắng quan trọng để cầm trên tay tấm vé vào chung kết. 

Ở vòng đấu này, Alcaraz ra sân trước. Tay vợt người Tây Ban Nha có màn chạm trán Giulio Zeppieri (hạng 168 ATP). Dù bị đánh giá thấp hơn nhưng Zeppieri lại gây ra rất nhiều khó khăn cho hạt giống số 1.

Bước vào set 1, Alcaraz giành break trước ở game 3, nhưng Zeppieri đã đòi lại break thành công ở game 8 để gỡ hòa 4-4. Bước ngoặt đến ở game 11 bản lề khi Alcaraz giành break lần thứ hai. Sang game 12, anh không bỏ lỡ cơ hội để kết thúc set đấu với chiến thắng 7-5. 

Alcaraz và Sinner gặp nhau ở chung kết Croatia Open 2022 - Ảnh 2
Sinner có chiến thắng vô cùng dễ dàng ở bán kết Croatia Open 2022

Sang set 2, Zeppieri đã vùng lên mạnh mẽ và giành chiến thắng với tỷ số 6-3. Đến set 3 quyết định, hai tay vợt đã có màn trao đổi break vô cùng kịch tính. Chung cuộc, Alcaraz giành chiến thắng với tỷ số 6-3 và chính thức có mặt ở trận chung kết.

Tại đây, đối thủ của anh sẽ là hạt giống số 2 Sinner. Tại bán kết, tay vợt người Italia đã giành chiến thắng tương đối dễ dàng trước Franco Agamenone. Tỷ số 2 set lần lượt là 6-1 và 6-3.

Trận chung kết Croatia Open 2022 sẽ diễn ra vào lúc 1h00 rạng sáng mai 1/8.

TIN LIÊN QUAN

Lý Hoàng Nam loại tay vợt Nhật Bản, vào chung kết M15 Kuala Lumpur

Lý Hoàng Nam không gặp quá nhiều khó khăn trước Keisuke Saitoh ở vòng bán kết giải M15 Kuala Lumpur 2022. Tay vợt số 1 Việt Nam đánh bại đối thủ tới từ Nhật Bản chỉ sau 2 set đấu.

Kết quả tennis ngày 30/7: Alcaraz, Sinner thắng bán kết Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 31/7: Chung kết Croatia Open - Alcaraz vs Sinner

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 31/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc chung kết Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem lịch tennis trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trận đấu giữa Murray và Fritz ở vòng 1 Canada Masters 2022 bị hoãn vì mưa

Trận đấu giữa Andy Murray và Taylor Fritz thuộc khuôn khổ vòng 1 Canada Masters 2022 đã bị hoãn lại vì lý do thời tiết. Montreal trải qua cơn mưa kéo dài tới 4 tiếng đồng hồ.

Link xem trực tiếp tennis Canada Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Rogers Cup 2022 hôm nay. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Canada Masters - Canadian Open 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Nick Kyrgios giành danh hiệu đầu tiên sau 3 năm

Cơn khát danh hiệu kéo dài 3 năm của Nick Kyrgios đã chấm dứt sau khi tay vợt người Australia giành chức vô địch giải Citi Open 2022.

Kyrgios vào chung kết cả 2 nội dung đơn nam và đôi nam tại Citi Open

Nick Kyrgios đang thể hiện phong độ vô cùng ấn tượng khi có mặt ở cả 2 trận chung kết đơn nam và đôi nam tại giải ATP 500 Citi Open.

Medvedev vô địch Los Cabos Open 2022 mà không thua set nào

Daniil Medvedev đã đánh bại Cameron Norrie trong trận chung kết để chính thức đăng quang tại Los Cabos Open 2022.

Nadal tái phát chấn thương, không dự Canada Masters 2022

Rafael Nadal vừa đưa ra quyết định rút lui khỏi Canada Masters 2022. Ông Vua sân đất nện vẫn chưa bình phục hoàn toàn vết rách cơ bụng gặp phải tại Wimbledon.

Nick Kyrgios cứu 5 match point, ngược dòng vào bán kết Citi Open

Nick Kyrgios cứu tới 5 match-point trong chiến thắng ngược trước Frances Tiafoe. Chiến thắng này giúp tay vợt người Australia giành quyền vào bán kết Citi Open 2022.

Medvedev tranh vé chung kết Los Cabos Open 2022 với Kecmanovic

Trên mặt sân cứng sở trường, Daniil Medvedev đang thể hiện phong độ vô cùng ấn tượng khi giành vé vào vòng bán kết giải Los Cabos Open 2022.

Medvedev chạm mốc 250 chiến thắng sau trận ra quân tại Los Cabos Open

Đánh bại Rinky Hijikata ở vòng 2 Los Cabos Open 2022, Daniil Medvedev đã chính thức chạm mốc 250 trận thắng trong sự nghiệp.

Kyrgios gặp Opelka ở vòng 3 Citi Open 2022

Đánh bại Tommy Paul ở vòng 2 Citi Open 2022, Nick Kyrgios đã có mặt ở vòng 3 và sẽ chạm trán hạt giống số 4 Reilly Opelka.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 3
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Bodo Glimt
FC Viktoria Plzen
00:00
Sheriff Tiraspol
FC Pyunik
00:00
Crvena Zvezda
Apollon Limassol FC
00:00
Maccabi Haifa
Midtjylland
00:45
Benfica
Dinamo Zagreb
01:00
Ludogorets Razgrad
Ferencvarosi TC
01:00
Qarabag
Sturm Graz
01:30
Dynamo Kyiv
PSV Eindhoven
01:30
Monaco
Glasgow Rangers
01:45
Saint Gilloise
Cúp C2 Châu âu
Qual.3
FK Shkupi
02:00
Shamrock Rovers
Cúp C3
Qual.3
Gzira United
22:59
Wolfsberger AC
B36 Torshavn
01:00
Viborg
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Shrewsbury Town
01:30
Carlisle United
AFC Wimbledon
01:45
Gillingham
Fleetwood Town
01:45
Wigan Athletic
Walsall
01:45
Swindon Town
Grimsby Town
01:45
Crewe Alexandra
Bradford City
01:45
Hull City
Rochdale
01:45
Burton Albion
Charlton Athletic
01:45
Queens Park Rangers (QPR)
Ipswich Town
01:45
Colchester United
Mansfield Town
01:45
Derby County
Harrogate Town
01:45
Stockport County
Bolton Wanderers
01:45
Salford City
Cheltenham Town
01:45
Exeter City
Northampton Town
01:45
Wycombe Wanderers
Accrington Stanley
01:45
Tranmere Rovers
Luton Town
01:45
Newport County
Norwich City
01:45
Birmingham City
Blackpool
01:45
Barrow
Huddersfield Town
01:45
Preston North End
Doncaster Rovers
01:45
Lincoln City
Milton Keynes Dons
01:45
Sutton United
Forest Green Rovers
01:45
Leyton Orient
Morecambe
01:45
Stoke City
Cardiff City
01:45
Portsmouth
Crawley Town
01:45
Bristol Rovers
Oxford United
01:45
Swansea City
Reading
02:00
Stevenage Borough
Giao hữu quốc tế
Anderlecht (nữ)
20:00
PSV Eindhoven (nữ)
SC Sand (nữ)
22:30
Paris FC (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Malaysia U19
16:00
Myanmar U19
Vietnam U19
18:30
U19 Thái Lan
Copa Libertadores
Quarterfinals
Flamengo
07:30
Corinthians Paulista (SP)
AFC Cup
Last 32
PSM Makassar
18:00
Kedah
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Odra Opole
22:59
Sandecja Nowy Sacz
Wisla Krakow
01:30
GKS Katowice
Hạng 3 Đức
Vòng 3
Oldenburg
23:30
SV Elversberg
Zwickau
00:00
MSV Duisburg
SC Freiburg (Youth)
00:00
Hallescher FC
TSV 1860 Munchen
00:00
SV Meppen
Rot-Weiss Essen
00:00
Viktoria koln
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC
05:05
Tepatitlan de Morelos
Pumas Tabasco
07:05
CD Alacranes de Durango
Atletico La Paz
09:05
Tlaxcala FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Angelholms FF
00:00
Falkenberg
Ljungskile
00:00
Lindome GIF
Atvidabergs
00:00
Oskarshamns AIK
Karlstad BK
00:00
BK Forward
Hạng 2 Romania
Vòng 1
CSA Steaua Bucuresti
00:00
Metaloglobus
Malaysia
Vòng 15
Sabah
19:15
Sarawak United
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Negeri Sembilan
20:00
Pulau Pinang
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
FC Sozopol
22:00
FC Dunav Ruse
Korea League 4
Vòng 4
Gangwon II
12:00
Chuncheon Citizen
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
New York Red Bulls B
06:00
Atlanta United FC II
Northern Ireland League Cup
Vòng 1
Moyola Park
01:45
Portstewart
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Cucuta
04:00
Boyaca Chico
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
America de Cali
07:30
Aguilas Doradas
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 20
CD El Nacional
05:00
Olmedo Riobamba
Sociedad Deportivo Quito
05:00
Chacaritas SC
Guayaquil SC
05:00
CD El Nacional
SC Imbabura
05:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
05:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
05:00
CD Independiente Juniors
Catalonia Cup
CE Manresa
00:30
UE Cornella
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Barnsley U21
20:00
Bristol City U21
Sheffield Utd U21
22:59
Reading U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Helsingborg U21
21:00
Halmstads U21
Mjallby AIF U21
22:00
IFK Varnamo U21
Orgryte U21
22:00
Varbergs BoIS U21
Elfsborg U21
22:00
Jonkopings Sodra U21
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Brora Rangers
01:30
Aberdeen U21
Motherwell FC U21
01:45
East Kilbride
Saint Mirren U21
01:45
East Stirlingshire
Albion Rovers
01:45
Celtic U21
Bonnyrigg Rose
01:45
Livingston U21
Elgin City
01:45
Dundee United (R)
fraserburgh
01:45
St. Johnstone U21
Kilmarnock U21
01:45
Cowdenbeath
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Eskilsminne DIF (nữ)
00:00
Hittarps IK (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Atletico Clube Goianiense
05:15
Nacional Montevideo
Independiente Jose Teran
07:30
Deportivo Tachira
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Football NSW Institute (nữ)
WAUS WD1
Vòng
Curtin University FC (nữ)
18:00
Perth RedStar (nữ)
Qatar
Vòng 2
Umm Salal
21:30
Al-Sadd
Qatar SC
23:40
Al Markhiya
Wales FAW nam
Vòng 7
Abbe Gavin Ni
01:30
Carmarthen
Goytre Utd
01:30
Trefelin
Swansea University
01:30
Cwmbran Celtic
Taffs Well
01:30
Briton Ferry Athletic
Brazil Serie B
Vòng 23
Gremio (RS)
05:00
Operario Ferroviario PR
Ituano SP
05:00
Sport Club Recife PE
Centro Sportivo Alagoano
06:30
Brusque FC
Ponte Preta
06:30
Vasco da Gama
Londrina PR
07:00
Cruzeiro (MG)
Sampaio Correa
07:30
Bahia
Tombense
07:30
Vila Nova
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
Richards Bay
20:00
Tshakhuma TM
Moroka Swallows
22:00
Cape Town City
Kaizer Chiefs
00:30
Maritzburg United
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 17
KI Klaksvik
21:00
Skala Itrottarfelag
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Gimnasia La Plata
02:10
Patronato Parana
Germany Regionalliga
Vòng 3
FV Illertissen
00:00
Schweinfurt 05 FC
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Royal Pari FC
02:00
Always Ready
Real Tomayapo
05:00
Independiente Petrolero
Jorge Wilstermann
07:15
Oriente Petrolero
Hạng 2 Jordan
Vòng
Kufer Soom
21:00
Al-Tora
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Lae City
07:00
Central Coast
Association Sportive Venus
10:00
ABM Galaxy
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Tembetary
03:00
Deportivo Capiata
River Plate (PAR)
05:30
12 de Octubre
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
15:00
Guangxi Baoyun FC
Heilongjiang Lava Spring
18:30
Bei Li Gong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
Atlantis
22:59
KuPS (Youth)
QLD Premier League
Vòng 11
Eastern Suburbs Brisbane
16:30
Gold Coast United
Chile Primera B
Vòng 23
Melipilla
07:00
Union San Felipe
Panama
Vòng 4
CA Independente
04:00
Atletico Chiriqui
Costa Del Este
06:15
Plaza Amador
Herrera FC
08:00
CD Universitario
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Kiryat Shmona
00:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Start Kristiansand B
22:00
Fredrikstad B
FF Lillehammer
00:00
Raufoss IL B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Utsiktens BK
00:00
Trelleborgs FF
Skovde AIK
00:00
Osters IF
Norrby IF
00:00
IK Brage
Vô địch nữ Iceland
Vòng 12
Thor KA Akureyri (nữ)
00:30
Afturelding (nữ)
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
00:30
KR Reykjavik (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:00
Breidablik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
03:00
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 28
Almirante Brown
07:10
Independiente Rivadavia
Sri Lanka Champions League
Vòng
St Mary’s FC
17:00
Saunders SC
New Zealand South Premier League
Vòng
Christchurch United
14:00
Nomads
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Magic United TFA
16:30
Komala
Taringa Rovers
16:30
Souths United
North Star
16:45
Surfers Paradise
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Colwyn Bay
01:45
Flint Town
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
Herediano
09:00
Santos De Guapiles
Sporting San Jose
09:00
Alajuelense
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kuching FA
19:15
Darul Takzim II
PDRM
20:00
Selangor PKNS
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ghazl El Mahallah
23:30
Pyramids FC
NBE SC
02:00
Pharco
Zamalek
02:00
Misr Elmaqasah
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Croatia FC U23
15:30
Cooma Tigers U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Barnsley U23
20:00
Bristol City U23
Sheffield Utd U23
22:59
Reading U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis