Ben Simmons từ chối dự Olympic 2020 để “luyện công”

Theo các nguồn tin thân cận tại Philadelphia 76ers, Ben Simmons sẽ không dùng ĐT Australia tranh tài tại Thế vận hội 2020 sắp diễn ra. Nguyên nhân vì anh muốn dành những tháng hè để nâng cao khả năng ném rổ vốn đang bị mai một.

Đồng loạt các trang như Daily Mail, NBA.com đều xác nhận thông tin Simmons không dự Olympic Tokyo. Thực ra việc anh không dự Thế vận hội đã được nói đến từ lâu khi anh thể hiện phong độ cực tệ ở giai đoạn play-offs vừa qua, góp phần khiến Philadelphia 76ers bị Atlanta Hawks loại.

Nhận lương cao thứ 3 đội bóng (170 triệu USD theo hợp đồng 5 năm, chỉ kém Embiid và Harris), song Ben Simmons thi đấu như một cầu thủ hạng bét. Trước Hawks, anh chỉ ghi 5, 8 hay 10 điểm mỗi trận. Thậm chí nhiều trận, Simmons còn đứng bét đội về thành tích, dù cho về số phút thì anh luôn đúng đầu. Tỷ lệ ném thành công 33% cho thấy khả năng nhắm rổ của anh sa sút đáng báo động.

Philadelphia 76ers thua trận, Ben Simmons bị lôi ra “tế thần” - Ảnh 1
Mùa này, trung bình Ben Simmons ném 3 cú thì chỉ trúng 1 cú

Do vậy, cầu thủ 24 tuổi này đang đối diện với rất nhiều chỉ trích. Chắc hẳn BLĐ Philadelphia 76ers cũng đang tính toán lại trường hợp của Simmons. Do đó, anh đã thể hiện sự hợp tác bằng việc gạt ra ngoài mọi dự định cá nhân trong mùa hè để luyện tập nhiều hơn nhằm cải thiện phong độ.

Daily Mail cho hay Simmons sẽ tập với cường độ nặng hơn trong 3 tháng tới để cải thiện tư thế ném, khả năng bật nhảy và nhắm khi ném rổ. Điều đó sẽ tốt cho anh cũng như Sixers, nhưng sẽ không tốt cho ĐT Australia vì dù sao, Simmons vẫn là ngôi sao sáng nhất đội. Không có chủ công 24 tuổi này, nhiều khả năng ĐT Australia sẽ đặt niềm tin vào những Aaron Baynes, Josh Green hay Matisse Thybull, đồng đội của chính Simmons tại Sixers.

 

TIN LIÊN QUAN

Anh em nhà Gasol sát cánh cùng nhau lần cuối ở Olympic Tokyo 2020

NBA 28/06/2021

Cả hai sẽ cùng khoác áo đội tuyển bóng rổ Tây Ban Nha tham dự kỳ Thế vận hội mùa hè Tokyo vào tháng tới.

Xem trực tiếp NBA Playoffs 2021: Suns vs Clippers Game 5 (8h00, ngày 29/6)

NBA 29/06/2021

Xem trực tiếp bóng rổ NBA Playoffs 2021 với tâm điểm Game 5 loạt trận Chung kết miền giữa hai đội Phoenix Suns vs LA Clippers, diễn ra vào lúc 8h00 ngày 29/6 giờ Việt Nam.

Boston Celtics chính thức xác nhận bổ nhiệm HLV mới

NBA 29/06/2021

Sau nhiều tuần tìm kiếm, cuối cùng Boston Celtics cũng chọn được vị HLV trưởng mới. Người “trúng tuyển” là Ime Udoka, cựu trợ lý của San Antonio Spurs.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

NBA treo vĩnh viễn áo số 6 của huyền thoại Bill Russell

Để vinh danh huyền thoại Bill Russell, một trong những cầu thủ bóng rổ vĩ đại nhất mọi thời đại (vừa qua đời ở tuổi 88), NBA đã treo vĩnh viễn áo số 6 của ông.

Golden State Warriors đấu với Washington Wizards tại... Nhật Bản

Trước khi chính thức mở màn chiến dịch bảo vệ danh hiệu trong mùa giải mới, Golden State Warriors sẽ tham gia 5 trận đấu làm nóng và họ sẽ có 2 trận tại Nhật Bản.

ĐT Philippines triệu tập ngôi sao NBA dự vòng loại FIBA World Cup 2023

Sau thất bại tại SEA Games 31, ĐT bóng rổ Philippines quyết tâm rất cao tại vòng loại FIBA World Cup 2023. Đó là lý do họ triệu tập ngôi sao lớn nhất của mình, Jordan Clarkson.

Những ngôi sao NBA nào sẽ tranh tài tại giải vô địch bóng rổ châu Âu 2022?

Từ ngày 1/9 tới, giải vô địch bóng rổ châu Âu 2022 sẽ diễn ra với hàng loạt tên tuổi lớn trở về từ NBA tranh tài. Họ là những ai?

NBA đưa các trận đấu sang tổ chức tại Mexico

Sau 3 năm tạm dừng do đại dịch gây ra, NBA đang quay trở lại Mexico City, thủ đô của Mexico.

LeBron James đàm phán gia hạn hợp đồng với Los Angeles Lakers

Rich Paul, người đại diện của LeBron James, cho biết các cuộc thảo luận về hợp đồng mới giữa hai bên là "hiệu quả" và họ sẽ tiếp tục sau khi anh và James gặp phó chủ tịch điều hành bóng rổ của Lakers cũng như tổng giám đốc Rob Pelinka.

Ngôi sao NBA bị bắt vì tàng trữ chất cấm

Hậu vệ Iman Shumpert đã bị bắt vào tuần trước khi đang mang theo một lượng lớn cần sa. Đại diện Sân bay Dallas Fort Worth xác nhận với báo chí Mỹ.

2 trong 5 hợp đồng lớn nhất lịch sử NBA được ký vào mùa hè 2022

Nikola Jokic và Bradley Beal vừa ký hợp đồng mới trong mùa hè 2022. Nhờ đó, họ đã vượt lên dẫn đầu danh sách những cầu thủ hưởng lương khủng nhất trong lịch sử NBA.

Cleveland Cavaliers bỏ qua kế hoạch tái hợp LeBron James

Cleveland Cavaliers có thể có đủ khả năng để ký hợp đồng với LeBron James vào năm 2023, thời điểm ràng buộc giữa anh và Los Angeles Lakers hết hiệu lực. Nhưng Cavaliers không tính tới khả năng này.

'Thánh cà khịa' Kanter Freedom: 'Tôi đang bị đá văng khỏi NBA'

Cầu thủ tự do Enes Kanter Freedom vẫn đang chờ một cuộc điện thoại từ một đội bóng nào đó ở NBA. Nhưng có vẻ như anh sẽ thất vọng bởi không nhiều đội sẵn sàng dính dáng đến cầu thủ luôn có những phát ngôn sốc này.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Daegu FC
15:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
PSIS Semarang
16:00
Persik Kediri
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Myanmar Professional League
Vòng 8
Laconi Lian
15:30
Chinland
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SFK 2000 Sarajevo (nữ)
15:00
Birkirkara (nữ)
Valur (nữ)
16:00
FC Hayasa (nữ)
Zhilstroy Kharkov 2 (nữ)
16:00
FC Guria Lanchkhuti(nữ)
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
16:00
FK Lokomotiv Stara Zagora (nữ)
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:00
University of Sydney (nữ)
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Guangxi Baoyun FC
15:00
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Okean Nakhodka
14:00
Dinamo Vladivostok
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ