Thành tích, lịch sử đối đầu Hải Phòng vs Viettel, 19h00 ngày 7/6

Hữu Vượng

Thứ ba, 07/06/2022 09:56 (GMT+7)

Lịch sử đối đầu Hải Phòng vs Viettel cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá Hải Phòng và Viettel trước trận đấu đấu giao hữu.

Thực tế, Hải Phòng và Viettel mới gặp nhau 4 lần, Hải Phòng thắng 2, Viettel thắng 2.

Viettel là CLB do Trung tâm thể thao Viettel quản lý. Đội bóng này không nhận thành tích của CLB Thể Công dù cùng do Quân đội quản lý. Do đó, thành tích đối đầu của Viettel với các đội V.League chỉ thực sự bắt đầu từ năm 2019.

Năm 2021, Hải Phòng thắng Viettel 1-0 do công của Phú Nguyên. Năm 2020, Viettel thắng Hải Phòng 4-0 nhờ công của Caique, Bruno Catanhede, Dương Văn Hào và Vũ Minh Tuấn.

Thành tích, lịch sử đối đầu Hải Phòng vs Viettel, 19h00 ngày 7/6 - Ảnh 1
Thành tích, lịch sử đối đầu Hải Phòng vs Viettel, 19h00 ngày 7/6 

Năm 2019, hai đội gặp nhau 2 lần và mỗi bên thắng 1 trận trên sân nhà. Lynch và Mpande ghi bàn giúp Hải Phòng thắng 2-1 ở trận đấu trên sân Lạch Tray, trong khi Joao Paulo lập cú đúp giúp Viettel thắng ở trận đấu trên sân Hàng Đẫy.

Trận này, Hải Phòng đang có phong độ rất cao sau khi thắng HAGL 4-0 trên sân nhà. Họ có lối chơi pressing tầm cao, tạo sức ép lên đối thủ. Trong khi đó, Viettel thua Hà Nội 2-4. Đội thi đấu không thực sự tốt trong mùa giải này.

Một điều đáng chú ý là thái độ nhập cuộc. Hải Phòng sẽ ra sân với đội hình mạnh nhất, và dù họ có muốn sử dụng cầu thủ trẻ cũng không có nhiều nguồn. Trong khi đó, Viettel coi giải tứ hùng là sân chơi cho các cầu thủ trẻ thử sức.

 

THÀNH TÍCH ĐỐI ĐẦU GIỮA HAI ĐỘI
16/01/2021 V.League Viettel 0 - 1 Hải Phòng
11/7/2020 V.League Viettel 4 - 0 Hải Phòng
24/08/2019 V.League Hải Phòng 2 - 1 Viettel
24/5/2019 V.League Viettel 2 - 0 Hải Phòng

 

TIN LIÊN QUAN

Trung vệ trẻ Lan Anh: Tập luyện trên ĐT Việt Nam rất khác so với ở câu lạc bộ

Phát biểu trước truyền thông, trung vệ trẻ Phạm Thị Lan Anh đã có những chia sẻ thú vị về thời gian tập luyện cùng ĐT nữ Việt Nam để chuẩn cho AFF Cup 2022.

Xem trận Hải Phòng vs Viettel trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

V League 07/06/2022

Xem trực tiếp Hải Phòng vs Viettel đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Hải Phòng vs Viettel thuộc giải giao hữu hôm nay lúc 19h00 ngày 7/6.

Thêm ngoại binh cực 'đặc biệt' đến giải bóng chuyền VĐQG Việt Nam

Assanaphan Chantajorn sinh năm 1999, sở hữu chiều cao 1.92m và từng được chú ý nhiều ngay từ khi tham gia các giải trẻ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Gần 2 vạn khán giả đến sân Thiên Trường trong ngày V.League trở lại

Theo thống kê của ban tổ chức V.League 2022, trận đấu giữa CLB Nam Định và Hà Nội FC trong khuôn khổ đá bù vòng 3 V.League 2022 đã thu hút 19.000 khán giả đến sân Thiên Trường theo dõi.

Quang Hải cạnh tranh suất đá chính với cựu sao Ngoại hạng Anh ở Pau FC?

Trong trường hợp ký hợp đồng với đội bóng Ligue 2 là Pau FC, Quang Hải sẽ đứng trước cuộc cạnh tranh vị trí vô cùng khốc liệt. Trong số những tân binh thi đấu cùng vị trí với anh có Henri Saivet, cầu thủ từng chơi bóng ở giải Ngoại hạng Anh.

HLV Nam Định: Cầm hòa Hà Nội là điều may mắn

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Nguyễn Văn Sỹ của CLB Nam Định cho rằng đội bóng của ông đã may mắn khi cầm hòa thành công đội bóng mạnh là Hà Nội FC.

HLV Hà Nội: Tôi không có lựa chọn nhân sự của mình

HLV Chun Jae Ho cảm thấy tiếc nuối khi Hà Nội FC mất 3 điểm trước Nam Định. Một trong những lý do là ông không có những cầu thủ như ý muốn khi được giao tiếp quản đội bóng.

Kết quả Nam Định vs Hà Nội: Chia điểm đáng tiếc

Kết quả Nam Định vs Hà Nội - Chơi lấn lướt trong phần lớn thời gian, tuy nhiên đội bóng thủ đô đã để đối thủ cầm chân ở trận đá bù vòng 3 V.League.

Báo Pháp nêu 3 lý do Quang Hải đầu quân cho Pau FC

Sud Ouest, tờ nhật báo lớn thứ 3 tại Pháp đã đưa tin về điểm đến tiếp theo của tiền vệ Quang Hải. Đó là Pau FC, câu lạc bộ đang chơi ở Ligue 2 và vung khá nhiều tiền mua cầu thủ ở mùa hè 2022.

Quang Hải đến Pháp gia nhập Pau FC, không đầu quân cho Rodez AF?

Thay vì khoác áo đội bóng Rodez AF như những thông tin trước đó, có nguồn tin cho rằng tiền vệ Nguyễn Quang Hải sẽ đầu quân cho một đội bóng Pháp khác ở Ligue 2 là Pau FC.

Văn Hậu, Việt Anh không được đăng ký ở trận đấu Nam Định vs Hà Nội

Hai cầu thủ nổi bật của CLB Hà Nội không được đăng ký thi đấu cho trận trở lại của V.League 2022 gặp CLB Nam Định.

Đội hình xuất phát Hà Nội đấu Nam Định: Siladji và Tuấn Hải lĩnh xướng hàng công

Đối đầu với Nam Định, Hà Nội sử dụng đội hình xuất phát không có nhiều xáo trộn so với các trận ở cúp Tứ hùng Hải Phòng. Những trụ cột như Tuấn Hải, Hùng Dũng, Văn Quyết hay Siladji vẫn có mặt ngay từ đầu.

HLV Kiatisuk tham gia chương trình tuyển chọn tài năng bóng đá của HAGL

CLB HAGL và nhà tài trợ Red Bull đã tổ chức thành công chương trình tuyển chọn tài năng bóng đá. 5 gương mặt xuất sắc đã được lựa chọn để tham giá khóa đào tạo của đội bóng phố Núi.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Paraguay (nữ) U20
04:00
Venezuela (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Paisley Athletic (nữ)
04:00
New Jersey Copa (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Union La Calera
04:00
Santiago Morning
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
Trinidad Tobago Police FC
04:15
AC Port Of Spain
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Chicago flame B
04:00
New England Revolution B
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá