HLV Kiatisuk tham gia chương trình tuyển chọn tài năng bóng đá của HAGL

CLB HAGL và nhà tài trợ Red Bull đã tổ chức thành công chương trình tuyển chọn tài năng bóng đá. 5 gương mặt xuất sắc đã được lựa chọn để tham giá khóa đào tạo của đội bóng phố Núi.

Sáng 26/6 tại TP Hồ Chí Minh, Red Bull và CLB HAGL đã tổ chức vòng chung kết chương trình tuyển chọn tài năng bóng đá. Sau khi hoàn thành vòng loại ở các địa phương với đối tượng là các cầu thủ từ 15 đến 20 tuổi, BTC đã lựa chọn được 20 gương mặt xuất sắc nhất để dự vòng chung kết.

>>>XEM NGAY: Lịch thi đấu bóng đá V-League 2022

HLV Kiatisuk trực tiếp tham gia khâu tuyển chọn tài năng trẻ cho HAGL - Ảnh 1
20 thí sinh được trên khắp toàn quốc tham dự VCK tại TP Hồ Chí Minh

Sự kiện đặc biệt này diễn ra trên sân Quân khu 7 và thu hút 5000 khán giả đến theo dõi. Tại đây, các thành viên đội một HAGL như Công Phượng, Xuân Trường, Văn Thanh, Văn Toàn cũng góp mặt để đồng hành cùng chương trình và giao lưu với người hâm mộ. 

Sau những hoạt động bên lề là nội dung chính của chương trình. Trận đấu đối kháng sân 11 người giữa 20 cầu thủ được tuyển chọn và đội U17 HAGL đã diễn ra hấp dẫn. Đội U17 HAGL được dẫn dắt bởi HLV Kiatisuk. Cầu thủ đôi bên thi đấu nỗ lực để thể hiện bản thân, nhưng U17 HAGL vẫn nhỉnh hơn hẳn về chiến thuật và giành chiến thắng 3-0.

HLV Kiatisuk trực tiếp tham gia khâu tuyển chọn tài năng trẻ cho HAGL - Ảnh 2
Các ngôi sao đội một HAGL đồng hành cùng chương trình

Trận đấu đối kháng giúp ban tuyển sinh nhìn ra được 5 thí sinh xuất sắc. Những cầu thủ này sẽ tham gia khóa huấn luyện và đào tạo chính quy tương ứng với lứa tuổi kéo dài 4 tháng tại đội trẻ HAGL, tỉnh Gia Lai.

Trong quá trình đào tạo, các tài năng sẽ được hưởng điều kiện sinh hoạt và tập luyện theo tiêu chuẩn của CLB. HAGL sẽ đài thọ chi phí. Bên cạnh đó, các em sẽ nhận học bổng 20 triệu đồng từ Red Bull trong 4 tháng. Sau khóa huấn luyện, các cầu thủ sẽ có cơ hội ký hợp đồng chính thức với CLB HAGL.

TIN LIÊN QUAN

Ahn Sae Hee là ai? Tiểu sử trung vệ Hàn Quốc của HAGL

V League 18/06/2022

Ahn Sae Hee là ai? Tiểu sử trung vệ tới từ Hàn Quốc mà HAGL vừa chiêu mộ để thay thế Kim Dong Su sẽ được Thethao.vn thông tin tới quý vị độc giả trong bài viết này.

Vì sao Kim Dong Su gia nhập CLB Hàn Quốc sau khi rời HAGL với lý do ‘thực hiện nghĩa vụ quân sự’?

V League 21/06/2022

Trung vệ Kim Dong Su đã ký hợp đồng với CLB Busan I Park sau khi thông báo trở về Hàn Quốc thực hiện nghĩa vụ quân sự.

HAGL thử việc cựu tiền đạo SLNA, TPHCM

V League 23/06/2022

Tiền đạo Joel Vinicius, người từng thi đấu trong màu áo Sông Lam Nghệ An và Thành phố Hồ Chí Minh hiện đang thử việc tại CLB Hoàng Anh Gia Lai.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Quế Ngọc Hải: Đối thủ tôi mong chờ nhất ở mùa giải này là Viettel

Quế Ngọc Hải đang rất mong chờ cuộc đối đầu với Viettel ở vòng 13 này. Anh sẽ chạm trán đội bóng cũ lần đầu tiên kể từ khi rời khỏi đây.

Tiến Linh bình phục chấn thương, trở lại ở trận Bình Dương vs Hà Nội

Tiền đạo Nguyễn Tiến Linh sẽ trở lại trong cuộc tiếp đón Hà Nội sau gần 1 tháng dưỡng thương. Bình Dương hướng tới trận thắng thứ 3 liên tiếp tại V.League 2022.

Công Phượng nhiễm cúm A, nguy cơ lỡ trận HAGL vs Hải Phòng

Sau khi bỏ lỡ cuộc thư hùng với Hà Nội ở vòng 12 V.League, nhiều khả năng tiền đạo Nguyễn Công Phượng sẽ tiếp tục vắng mặt trong trận đấu với Hải Phòng ở vòng 13. Nguyên do là bởi số 10 của HAGL bị nhiễm cúm A.

HLV Huy Hoàng: Viettel có Hoàng Đức thì SLNA có Xuân Mạnh ở giữa sân

Trả lời họp báo trước vòng 13 V.League 2022, HLV Nguyễn Huy Hoàng đã dành sự tôn trọng cho tài năng của Hoàng Đức bên phía Viettel. Tuy nhiên, ông cho rằng SLNA cũng có một nhân tố nổi trội ở khu vực tuyến giữa là Xuân Mạnh.

Chuyên gia Vũ Mạnh Hải: Nếu chưa có VAR, chúng ta nên bố trí thêm trọng tài ở hai cầu môn

Chuyên gia bóng đá Vũ Mạnh Hải cho rằng dư luận không nên gây áp lực quá lớn với giới trọng tài, mà cần tìm ra giải pháp để chất lượng trọng tài tốt lên.

Trận đấu nào có giá vé cao nhất lịch sử V.League

Không phải những trận đấu có Hà Nội hay HAGL, cuộc đối đầu chứng kiến giá vé vào cửa cao nhất lịch sử V.League diễn ra vào năm 2011 giữa 2 đội bóng Hòa Phát Hà Nội và Hải Phòng.

Adriano Schmidt cho Văn Lâm ở 'ké', đèo nhau về bằng xe máy sau giờ tập

Trung vệ Việt kiều Adriano Schmidt cho thấy tình bạn thân thiết với Đặng Văn Lâm trong những ngày đầu của thủ môn này tại đội bóng mới Topenland Bình Định.

Chủ tịch CLB Bình Định: Chúng tôi muốn giúp Văn Lâm lấy lại phong độ

Theo chủ tịch Nguyễn Văn Cường, việc Topenland Bình Định chiêu mộ Đặng Văn Lâm một phần là để giúp thủ môn này được ra sân thường xuyên, qua đó tăng cơ hội bắt chính trên ĐTQG.

CLB Quảng Nam mượn người của SHB Đà Nẵng sau khi để Tấn Sinh gia nhập Hà Nội

Trung vệ Phan Đức Lễ sẽ gia nhập CLB Quảng Nam theo bản hợp đồng cho mượn tới hết mùa giải Hạng nhất 2022.

Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 13 V.League 2022: Có Hồng Duy, Siladji

Thethao.vn cung cấp danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 13 V.League 2022: Nhiều cầu thủ bị treo giò trong lượtd đấu tới, trong đó có hai cái tên đang thi đấu cho HAGL và CLB Hà Nội.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Chacarita Juniors Reserves
21:00
Villa Dalmine Reserves
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá